TIN TÀI TRỢ.

lần đầu đến nhà bạn trai thì nên làm thế nào ạ? các chị tư vấn cho em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.27K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi, lần đầu tiên về nhà bạn trai chơi thì làm thế nào ạ? có nên mua quà gì không? mua quà gì cho hợp ạ?
    Ví dụ mình đến đó mà dùng bữa cùng nhé, thì có phải giúp nấu nướng, rửa bát không ạ? em thấy lần đầu đến , không biết làm thế nào để người ta thấy mình không tự tiện quá. Giúp em với
    ( em phải nhảy từ mục kinh nghiệm sang nhà mình đấy :P )

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 468 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Nên đóng góp 1 việc gì đấy gọi là, chứ cứ ngồi chơi xơi nước, dọn cơm lên thì ăn dễ bị đánh giá lắm. Sấn sổ vào xin phụ giúp thôi, nhiệt tình vui vẻ là nhanh được cảm tình lắm. Ko cho nấu cơm thì xí phần rửa bát vậy. Nếu nhiều bát thế nào cũng có người rửa cùng (chị/em/mẹ của bạn giai), vừa rửa vừa thủ thỉ, hơi bị có lợi. :Laughing:
    ygatp7
    • 17,911 Bài viết

• 17,323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiheo Xem bài viết
    các chị ơi, lần đầu tiên về nhà bạn trai chơi thì làm thế nào ạ? có nên mua quà gì không? mua quà gì cho hợp ạ?
    Ví dụ mình đến đó mà dùng bữa cùng nhé, thì có phải giúp nấu nướng, rửa bát không ạ? em thấy lần đầu đến , không biết làm thế nào để người ta thấy mình không tự tiện quá. Giúp em với
    ( em phải nhảy từ mục kinh nghiệm sang nhà mình đấy :P )
    Nấu thì không cần thiết ( có thể mẹ bạn trai sợ bạn vụng chăng ?:Battin ey::Battin ey nhưng rửa bát là tối cần thiết , chỉ chú ý là đừng làm vỡ nhé...tối kỵ:Straightf::Straightf:
    Quà ư : Mua hoa quả ăn tráng miệng...vừa rẻ vừa bổ là 1 nải chuối:Laughing::Laughing::Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • 468 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Nấu thì ko nên, nhưng nên nhặt rau, bóc hành tỏi. Cứ cắm cúi vào mà nhặt, xong nhớ rửa 4 nước. :Battin ey:
    ygatp7
    • 5,377 Bài viết

• 6,097 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua hoa quả đến thôi, cũng chẳng phải tỏ ra vồ vập nhiệt tình quá làm gì bạn ạ, giúp mấy việc phụ như nhặt rau hay rửa bát còn nấu nướng mình ko tham gia vì biết khẩu vì nhà người ta thế nào, mới lần đầu mà:Laughing::Laughing::Laughing: He he nhắc đến lần đầu tiên đến nhà chồng mình lại thấy hãi : 3 chị gái ( đều GV), 2 cô ( GV nốt):Laughing::Laughing::Laughing: trong khi tớ ở nhà trước đó thì biết rửa bát là may:Sigh:
    • 463 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

về ra mắt thì ấn tượng ban đầu quan trọng lắm, một câu dạ hai câu vâng là đủ,
    Chữ ký sử dụng ngoại ngữ - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy diễn đàn.
    • 493 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Lần đầu tiên tớ tới nhà zai ăn cơm ,hôm đó là mùng 4 tết ah .Trước khi có ý mời tớ tới nhà thì cũng có hỏi qua ý tớ ,muốn tớ chuẩn bị tâm lý ,và biết tớ chỉ nấu được những món đơn giản hàng ngày thôi .Hôm đó hai đứa tớ tới có mua ít hoa quả ,zai còn lo trước cả tớ vấn đề này ,zai cố tình đón tớ muộn vì sợ tớ nấu ăn đơn giản ,sợ mẹ zai nghĩ nên zai làm thế ,tới nơi tớ chỉ kịp dọn mâm bát .Qủa thực ăn uống ngại ,ko được tự nhiên lắm nhưng được cái bố mẹ zai và hai em gái rất dễ chịu nên tớ ko bị hoang mang về tâm lý.ăn xong tất nhiên tớ nhanh nhẹn dọn dẹp nhưng cả bố mẹ zai và hai em ko cho làm, và kết quả tớ chỉ được dọn dẹp linh tinh và em gái zai rửa bát còn tớ chỉ được tráng bát thôi.Bố mẹ zai và hai em gái còn rủ tớ lên phòng hai đứa cho xem ảnh ngày xưa (thực ra tớ xem rùi nhưng vẫn phải giả vờ ) và kể chuyện đi học,thấy thoải mái lắm
    Chuyện của tớ hơi buồn cười ,kể cũng ko hay nhưng thật ý ah
    • 2,583 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

ái ngồi hóng tí lấy kinh nghiệm :Smiling:
    • 721 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mua hoa quả đi, hỏi zai xem nhà thích ăn cái gì mua cho dễ. Đến thì xem còn thiếu gì làm nốt,ăn xong thì xí phần rửa bát thôi nhỉ :RaisedEye. À mà theo mình nên mặc bộ gì đơn giản, dễ vận động ý để còn lao động . Tâm lý thoải mái nhé, chúc vui :Rose:
    What if this didnt last 4ever.....
    • 17,911 Bài viết

• 17,323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diNhIm_yeucacchau Xem bài viết
    Mua hoa quả đi, hỏi zai xem nhà thích ăn cái gì mua cho dễ. Đến thì xem còn thiếu gì làm nốt,ăn xong thì xí phần rửa bát thôi nhỉ :RaisedEye. À mà theo mình nên mặc bộ gì đơn giản, dễ vận động ý để còn lao động . Tâm lý thoải mái nhé, chúc vui :Rose:
    Theo ý mình :
    Hoa quả : 1 nải chuối chín:Battin ey::Battin ey:
    Quần áo : Quần áo mặc ở nhà:Battin ey::Battin ey:

Được hem Zì DÍM ?:Laughing::Laughing::Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

611
    DACAM gửi 1409
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 372 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình nghĩ là cứ nhiệt tình, tự nhiên, thoải mái như ở nhà là tốt nhất, ko nên ngượng ngùng gì, đến lần đầu hãy coi như đến thăm nhà bạn bè, lần thứ 2 hãy bảo giai giới thiệu là người iu.
    • 721 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    Theo ý mình :
    Hoa quả : 1 nải chuối chín:Battin ey::Battin ey:
    Quần áo : Quần áo mặc ở nhà:Battin ey::Battin ey:

Được hem Zì DÍM ?:Laughing::Laughing::Laughing:

gr gr , bác có con zai ko, sau này con dâu tha hồ sướng
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

lần đầu đến nhà giai, nên mua hoa quả thì đẹp nhất:Battin eymột nải chuối-như bác gà trống nói:Laughing, dùng cơm lun ở đấy thì phụ đun nấu thôi, ăn xong(chắc chắn ko phải rửa bát:557:cái này em thề em hứa em đảm bảo lun:Laughing thì ngồi buôn dưa lê với mẹ giaiii(nói gì thì bạn tự nghĩ đừng bảo: mẹ chồng bi jờ khó tính lắm bác ạ là ok rồi):Laughing:
    • 388 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

làm như lắm kinh nghiệm lắm ấy :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 388 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

chớ dại nấu cơm, mặn nhạt không hạp nhà người ta. Đến sớm tí làm việc vặt như các bác kia nói (nhặt rau, rửa rau ...) rửa bát không ai cho đâu, nhưng cứ tranh nhiệt tình vào nhá. :Smiling: chú ý thái độ, ăn tự nhiên, đừng e thẹn quá, chú ý lắng nghe mọi người nói chuyện, góp vui chút. Không ăn được gì thì nhớ phím giai trước nhá, nhỡ bố mẹ gắp cho thì giai còn cản hộ. Ví tớ nhái ăn được bì heo. ai gắp cho đảm bảo vứt xuống gầm bàn liền :Laughing:
    • 721 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaykhongem Xem bài viết
    chớ dại nấu cơm, mặn nhạt không hạp nhà người ta. Đến sớm tí làm việc vặt như các bác kia nói (nhặt rau, rửa rau ...) rửa bát không ai cho đâu, nhưng cứ tranh nhiệt tình vào nhá. :Smiling: chú ý thái độ, ăn tự nhiên, đừng e thẹn quá, chú ý lắng nghe mọi người nói chuyện, góp vui chút. Không ăn được gì thì nhớ phím giai trước nhá, nhỡ bố mẹ gắp cho thì giai còn cản hộ. Ví tớ nhái ăn được bì heo. ai gắp cho đảm bảo vứt xuống gầm bàn liền :Laughing:

làm như lắm kinh nghiệm lắm ấy :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 192 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

-Mua chút hoa quả đến là được ( chú ý đừng mua một loại ).
    - Ăn mặc đừng quá diêm dúa, cầu kì (nghiêm cấm đồ ngắn, ít vải ).
    - Nói năng vừa đủ để mọi người biết chút về mình và hỏi thăm được tất cả mọi người trong nhà.
    - Nếu nhà có cháu nhỏ thì nên mua chút quà ( đồ chơi, bánh kẹo..) đúng sở thích thì càng tốt (điều này nên tham khảo từ bạn zai).
    - Không nấu hoàn chỉnh bất cứ món ji, chỉ lăng xăng phụ giúp thôi.
    - Rửa bát là yếu tố bắt buộc.
    *Chúc em mĩ mãn trong việc ra mắt lần đầu :Rose::Rose:
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

chả phải mua gì cả, ăn mặc thật đẹp, ngồi nói chuyện cười ha hả với cả nhà, khi nào cơm nước dọn xong đâu đấy thì nhảy vào ăn, cứ miếng ngon miếng to nhất mà gắp cho đầy bát, vừa nhai tóp tép vừa gật gù khen lấy khen để, ăn xong đứng dậy, ra ghế ngồi uống nước với "thầy u" để tụi anh chị em loong toong chúng rửa bát, chả tội gì tranh rửa cho hỏng móng tay.

Tám xong chuyện, khi nào buồn ngủ thì xách túi "chào các bác cháu về". Bắt giai chở về tận nhà, xong rồi à ơi con cà con kê đến 1-2g sáng hãy thả cho giai về.....

Đảm bảo cưới xong phát, "thầy u" tậu nhà cho ra ở riêng luôn, thoải con gà mái, chả phải chăm sóc phục vụ ai.

Chứ cứ đảm đang, khéo léo, dịu dàng, nhẫn nhịn cho lắm vào, "thầy u" cho vào sách đỏ, sống chung với "thầy u" thì chỉ có khóc ra tiếng Mán.

Đôi chút kinh nghiệm nho nhỏ chia sẻ với chị em.

Chúc may mắn. :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 97 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người ta theo phép lịch sự thì ko bắt mình rửa bát nhưng mà bác chủ topic cứ xông vào mà rửa cho em ko thì tối thiểu cũng là rửa cùng. Mình ko bị bắt rửa mà xông vào rửa thì còn ko bị nhận xét là mình chăm chỉ, chứ nếu bỏ đi ngay thì thế nào cũng bị nhận xét là lười cho coi :Laughing:
    • 17,911 Bài viết

• 17,323 Được cảm ơn

gr gr , bác có con zai ko, sau này con dâu tha hồ sướng
    Tớ thích ăn Chuối mờ ..hờ..hờ :Battin ey::Battin ey::Laughing::Laughing::Laughing:

611
    DACAM gửi 1409
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2