TIN TÀI TRỢ.

Làm tnao để quay lại vs nyc?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 929 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bọn e học cùng lớp cấp 3, khi ra trường bẵng đi 9 năm k hề ll, r bọn e gặp lại nhau trog 1 buổi họp lớp. A có ấn tượng vs e ngay từ lần đó r muốn tìm hiểu e n hơn nên sau đấy đã có chủ động nt nchn. Khi 2 đứa nchn thì e có cảm giác rất vui & thoải mái. Sau đấy 2 thág thì bọn e chính thức yêu nhau. Khoảng tgian 4 thág đầu yêu nhau bọn e rất vui & hp. A ấy tạo cho e cảm giác đc yêu thương, nâng niu chiều chuộng. E nhận thấy đc sự ngiêm túc của a trog mqh này & ngay cả bme vs b bè chug của 2 đứa cũg thấy vậy. Thế nhưg sau đó khoảng 2 thág gần đây a ấy có vẻ để ý & hay bắt lỗi e hơn. E cũg có than phiền vs b rằng k hiểu sao h a ấy k còn nhườg nhịn bao dug vs e nữa & có điều j đấy chấp vặt e. Thì b có bảo chắc là a ấy muốn e đc hoàn thiện hơn để cùg nhau có mqh lâu dài nên e cũg suy ngĩ j n nữa. Sau đấy khoảng 1 thág trc khi ctay e đã cố gắng mềm mỏng hơn, thấu hiểu a hơn & cho a khoảng k gian của riêng mình. E nhận thấy là có vẻ như bọn e k còn cãi nhau nữa, nhưg thật ra kp vậy. A ấy đã k còn muốn đôi co n lời vs nữa, cũg k muốn giải thích vs e bất cứ điều j nữa. Đỉnh điểm nhất là hôm Trug thu, tuy là chủ động hẹn e đi ăn nhưg lúc chưa ăn xog đã nói là tí a đi cf vs thg b vì nó vừa thất tình. Bên ngoài thì e thông cảm vs hoàn cảnh của b a nên e k nói j, nhưg bên trog e nhận thấy rõ ràng là vấn đề. Tối hôm đấy khi đi vs b về a vẫn nt cho e. Sag ngày hôm sau là ngày ngỉ a vẫn nt nchn bt. Đến chiều a bảo qa qán game chơi vs mấy thg b 1 tí r a lại đi có việc luôn. Nhưg k, hôm đấy việc của a bị hoãn & a tiếp tục ngồi chơi game vs b đến tận tối xog lại đi cf vs đám b đấy. Nếu là trc đây thì ngày ngỉ như vậy tuy là a đi chơi game nhưg vẫn sẽ dành tgian cho e ( qán game vs nhà e chỉ cách có chưa đầy 5’ đi xe ). Hôm đấy khi biết tối a lại đi vs b thì e đã k nói j r đi ngủ luôn. Đến hôm sau là ngày cn, buổi trưa a có qa nhà e ăn cơm r nchn vs bme e về việc thiết kế nhà cửa ( vì a làm thiết kế & có nhận lời giúp bme e thiết kế nhà mới ). Trc đó ( chính là hoim Trug thu đi ăn vs nhau ) a có nói vs e là có thể sẽ lấy tiền thiết kế vì a làm chug vs b nên vẫn phải trả cho nó. E cũg ok nhưg e có nói là nếu trả cho b a thì để b a cầm cả & nếu b a có chia cho a thì a cũg đừg cầm. Vì nếu sau này 2 đứa có đến vs nhau mà h a lại lấy tiền công của bme e thì k hay. A đã nói thẳng vào mặt e là sau này là chn của sau này còn h chưa là j cả, a làm việc vs bme e dựa trên tinh thần nhà thiết kế vs khách hàng. E rất là sock khi a nói như vậy nhưg lại cố nhẫn nhịn vì ngĩ là do a thẳng tính ngĩ j nói nấy. Nhưg đến hôm cn qa nhà e nchn vs bme e thì a lại k nói j đến chn đó. Sau khi nchn vs bme e xog thì a xin phép đi có việc luôn. E có hẹn là tối nếu xog việc thì đi uống nước. Mục đích của e muốn đi uống nước vs a là để nchn của 2 đứa vì e cảm thấy k ổn trog tgian gần đây. A nói là để xem bh a xog việc. E đợi đến 8h tối k thấy a nt lại nên e nt hỏi xem a xog việc chưa. Thì a bảo a xog r & đag đi ăn sau đấy sẽ về nhà vì mệt qá mà k hề đả động đến chn e có hẹn đi uống nước. E ok r nói nếu mệt thì ăn xog a về ngỉ sớm đi. Nhưg đến 10r~ tối a mới nt lại cho e là a đã về đến nhà. E thắc mắc sao a đi ăn j mà lâu thế thì a có bảo ăn xog lại cái thg b hôm Trug thu thất tình rủ a đi cf. E bảo a có qên rằng e đã hẹn a k, thì a nói a k qên nhưg a thật sự mệt & chỉ muốn về nhà nhưg đứa b đấy của a cứ năn nỉ rủ a đi. E bảo là sao a đồng ý đi vs nó mà k ngĩ đến e r là dnay a dành n tgian cho nó thế. A chỉ uh 1 câu & k giải thích j thêm. Đến đây thì e k thể chịu đc nữa & phải hỏi thẳng a luôn. E hỏi là dnay tc của a tnao. A nói a cũg k chắc, cảm giác như k còn như trc. E hỏi a có phương hướng giải quyết chưa thì a nói là do xuất phát từ tc của cá nhân a nên a chưa biết phải giải quyết tnao cũng k cần e thay đổi j. E hỏi thế a còn muốn tiếp tục vs e k thì a nói muốn nhưg a ngĩ là tốt hơn mình nên dừng lại, có thể mình chưa phải là ng phù hợp để đi đến chug kết của nhau. E tôn trọng quyết định đó của a & a muốn gặp nhau để nchn. Ság hôm sau a k còn chúc buổi sáng e nữa nhưg vẫn hỏi e đã đi làm chưa nhưg e k rep. Đến chiều thì a lại nt hỏi e đã đi làm về chưa a muốn qa gặp thì e bảo bận. Vì có lqan đến chn thiết kế nhà nên e đã nt để bảo a mag trả lại hợp đồng. Hôm sau a qa đưa lại hợp đồng & bọn e có nchn. Hôm đó tuy là k khóc trc mặt a nhưg e cũg đã mất bình tĩnh r nói n~ lời lẽ nặng nề có thể cũng đã làm tổn thương đến a. E nói a là con ng tệ bạc, phụ e r phụ cả gđình e nữa. Bản tính a cả thèm chóng chán, đứg núi này trông núi nọ k bh thay đổi ( vì có b chug nên e cũg đc biết tiền sử tình trường của a là như vậy ) nhưg vì ngĩ rằng a muốn ổn định r, k muốn yêu đương chơi bời lăng nhăng nữa nên e tin tưởng a. Coi như tc của e bố thí nhầm ng. Bh a phụ e như vậy thì r cũg sẽ có ng phụ lại a như thế. Cuối cùg a có nói là a k hề ngĩ trog mấy ngày e lại thay đổi thái độ như vậy. Nhưg a cũg rất vui vì e đã thẳng thắn nchn vs a ntn. A k hề hối hận vì đã yêu e cũng như k hối tiếc quãng tgian bên nhau. Tuy h a k thể qtam e như 1 ny nhưg vẫn sẽ qtam e hết lòng trên cương vị 1 ng bạn. Vì a biết e rất tốt nên e xứng đáng đc n hơn n~ j a làm đc. Tối hôm đó a đã khoá hết mọi tk trên mxh. B chug của bọn e cũg nói là chưa bh thấy a hành xử như vậy. Thật lòng sau khi nói a như vậy xog thì e cũg có hả hê đôi chút nhưg sau đấy e lại tự trách mình. Vì e k hề muốn làm tổn thương a, kb a có gét e k. Nếu e cư xử từ tốn nhẹ nhàng hơn thì liệu a có suy ngĩ & nể e hơn k. Đến hnay thì bọn e ctay tròn 1 thág r. E vẫn rất buồn & muốn a quay về. Trc đây khoảng chục ngày thì đứa b chug của bọn e có kể rằng tâm trạng a đag rất stress & chán nản. Chỉ muốn đi uống & lên bar vì chán qá. B e còn gửi cho e xem mấy cái ảnh a ấy up lên mạng mà từ trc đến h e cũg chưa hề thấy a up n~ j tâm trạng như thế lên mxh cả. H e đag theo lộ trình cắt đứt mọi ll r nhưg e vẫn mog sẽ sớm có ngày bọn e đc ll trở lại ak. Mog các c giúp e vs ak!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 567 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói thật với bạn. Đàn ông giờ phũ lắm. Bên cạnh họ cũng có nhiều cô gái để lựa chọn. Có lẽ bạn nên nhìn về phía trước để sống vui vẻ hơn là chờ mong tình yêu của một người. Nếu có duyên thì sẽ quay lại, nếu không thì mỗi người có những ngã rẽ riêng.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoihihihi Xem bài viết
    Nói thật với bạn. Đàn ông giờ phũ lắm. Bên cạnh họ cũng có nhiều cô gái để lựa chọn. Có lẽ bạn nên nhìn về phía trước để sống vui vẻ hơn là chờ mong tình yêu của một người. Nếu có duyên thì sẽ quay lại, nếu không thì mỗi người có những ngã rẽ riêng.
    Vâng, tạm thời e nguôi ngoai đc đôi chút r ak nhưg vẫn đôi lúc ngĩ đến vẫn thấy đau lòng
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trc đó e cũg lờ mờ nhận ra 1 vài dấu hiệu r ak. Ví dụ như là đi cạnh e a k còn khoác vai nắm tay nữa, r là a hay gọi e = cái tên thân mật nhưg h k thấy gọi vậy nữa, kể cả việc hay gửi n~ hình emotion trái tim yêu thương để chúc ngủ ngon nhưg h cũg chỉ chúc thôi mà k gửi n~ hìh đó nữa. E toàn tự dối lòng mình là chắc có lúc này lúc kia nên e bỏ qa ak
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 351 Bài viết

• 2,179 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khiếp viết cái bài nhờ tư vấn thì cũng phải cho nó rõ ràng từ ngữ, ngữ pháp để người đọc còn đọc, nhìn vào một mớ hỗn độn như tình cảm của bạn không ai muốn ngó luôn.
    Bạn này có một tính sở hữu khá cao, mới yêu được vài bữa mà coi như zai là của mình, coi như anh đã là chồng em một cách chưa chính thức.
    Tín hiệu của zai rõ ràng cho thấy là nó cần thời gian, không gian riêng thì kệ mọe nó đi, tự bản thân enjoy, đi chơi với lũ bạn đây cứ fai dồn nó như dồn chó lo nó chả điên. Thêm nữa khoản thiết kế nhà cho nhà bạn, mình chả hiểu tại sao bạn lại offer zai ko được nhận tiền mà chỉ bạn zai được lấy. Vô lý, công sức cậu ấy bỏ ra mà fai đi biếu không là sao? trong khi đáng lẽ bạn fai offer cha mẹ bạn trả đầy đủ dù zai bạn có chối không nhận.

Nói chung là bây giờ bạn muốn quay lại cũng không được đâu, cậu kia đang stressed muốn gì đâu. Mà có duyên thì sẽ không về nhao không thì kiếm zai mới nhưng chú ý yêu ai sau thì fai tự chủ chút, phũ mới quyến rũ. Mình đây có người yêu rồi mà còn thấy bứt rứt chỉ muốn chia tay để đi date zai đẹp, để cuối tuần có thể nằm nhà 1m đọc sách chứ không phải cuối tuần nào cũng ở bên zai đây haizz.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beongoc Xem bài viết
    Khiếp viết cái bài nhờ tư vấn thì cũng phải cho nó rõ ràng từ ngữ, ngữ pháp để người đọc còn đọc, nhìn vào một mớ hỗn độn như tình cảm của bạn không ai muốn ngó luôn.
    Bạn này có một tính sở hữu khá cao, mới yêu được vài bữa mà coi như zai là của mình, coi như anh đã là chồng em một cách chưa chính thức.
    Tín hiệu của zai rõ ràng cho thấy là nó cần thời gian, không gian riêng thì kệ mọe nó đi, tự bản thân enjoy, đi chơi với lũ bạn đây cứ fai dồn nó như dồn chó lo nó chả điên. Thêm nữa khoản thiết kế nhà cho nhà bạn, mình chả hiểu tại sao bạn lại offer zai ko được nhận tiền mà chỉ bạn zai được lấy. Vô lý, công sức cậu ấy bỏ ra mà fai đi biếu không là sao? trong khi đáng lẽ bạn fai offer cha mẹ bạn trả đầy đủ dù zai bạn có chối không nhận.

Nói chung là bây giờ bạn muốn quay lại cũng không được đâu, cậu kia đang stressed muốn gì đâu. Mà có duyên thì sẽ không về nhao không thì kiếm zai mới nhưng chú ý yêu ai sau thì fai tự chủ chút, phũ mới quyến rũ. Mình đây có người yêu rồi mà còn thấy bứt rứt chỉ muốn chia tay để đi date zai đẹp, để cuối tuần có thể nằm nhà 1m đọc sách chứ không phải cuối tuần nào cũng ở bên zai đây haizz.
    B ơi lúc đầu yêu đương là tự zai muốn xđ lâu dài chứ kp là mình, tự a ấy vẽ ra tương lai cho 2 đứa. Còn hiện h thì mìh cũg kb là đag stress hay đag bên cạnh ai # r vs lại mìh cũg rất thoải mái tạo k gian & tgian riêng cho 2 ng nên h mình mới k ll nữa. Lúc yêu mình cũg k hề qản lí hay gò ép, a ấy vẫn thoải mái đi vs b bè còn tất nhiên là mìh cũg chỉ tủi thân trog lòng thôi chứ cũg k đả động j đến a ấy cả, chỉ có vài ngày trc khi ctay thấy có n~ biểu hiện k ổn như vậy nên mìh mới muốn hỏi cho rõ thôi
    • 298 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Nói thật chứ không biết nhắn tin với zai em gái có viết tắt tùm lum thế này không chứ đọc chỉ muốn chửi thề.
    Chị đọc vài bài của em roài, đọc bài này cụ thể chi tiết thì chị chỉ phán 1 câu thôi: em rất tốt nhưng anh rất tiếc, vì em quá nhàm chán. Muốn kiểm soát từng hành động của nó, không như ý mình thì khó chịu nhưng lại "kiêu", không thèm nói. Khó chịu thì cứ nói toẹt ra là khó chịu rồi xem giải quyết thế nào. Chứ khó chịu xong giữ trong lòng nhưng lại không cam tâm. Xong đến lúc éo chịu nổi nữa thì lại xổ ra 1 tràng bao gồm cả quá khứ của người ta (mà méo liên quan đến mình). Chị mà là chàng của em, chắc chị tắc thở moẹ rồi. Thằng cu kia có ý định nghiêm túc lấy em làm vợ chứ không phải lấy em làm mẹ. Em hơi bị nhầm rồi đấy. Thôi rút kinh nghiệm lần sau em nhé.