TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để thay đổi mình đây!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.2K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cảm thay rối quá. Mình làm thế nào để thay đổi bản thân mình đây, làm thế nào để ngừng nghĩ tới anh. Mình lo sợ nếu lấy người yêu mình, mình sẽ làm cho cậu ấy buồn lắm. Và nếu lấy chồng, mình sẽ cách xa anh, sẽ ít gặp nữa. Nhưng liệu mình có thể quên đc? Hay suốt ngày gặm nhấm với nỗi nhớ anh. Rồi thẫn thờ, rồi mất tập trung, và suy nhược như những ngày vừa qua.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chấm dứt cả với hai người đi bạn. Con gái mà như thế chỉ chịu thiệt thòi về mình thôi!
    [/URL="https://web.facebook.com/banhdayquanganhngontaihaiphong" Bánh dày quán Gánh ngon tại Hải Phòng]
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình buồn quá..
    • 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rồi mọi thứ sẽ ổn thôi. Điều quan trọng là bạn xác định được cái gì tốt cho bạn lúc này. Thẳng thắn và quyết tâm rời bỏ là cách tốt nhất mà bất cứ ai cũng sẽ khuyên bạn trong lúc này. Bạn có thể nghỉ việc, cắt đứt liên lạc cả với hai người kia. Mình nghĩ bạn làm được. Cố lên nhé!
    [/URL="https://web.facebook.com/banhdayquanganhngontaihaiphong" Bánh dày quán Gánh ngon tại Hải Phòng]
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn lời khuyên của bạn nhé. Mình làm được không đây
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên từ bỏ cả 2 ng đi bạn. Anh ng yêu kia bạn k có tình cảm thì lấy nhau về thì khổ cho ng kia, k vui vẻ k hp đc đâu. Còn anh sếp thì bạn càng phải từ bỏ, ng có gd có vợ con rồi, mấy ông có gđ rồi thì ra ngoài toàn múa miệng thôi bạn, để có bồ nhí và ngoại tình thôi, họ k bao h chịu từ bỏ vợ con đâu. Dính vào thì bạn sẽ khổ đấy, mang tiếng đi phá hoại hp gđ ng khác và mang tội lỗi nữa. Bạn nên cương quyết đi. Thà chịu đau 1 lần, rồi chuyện gì cũng qua thôi. Đời còn dài. Bạn cần gì phải vội. Sau này bạn có thể gặp nhiều ng, có thể lựa chọn ng phù hợp. Tương lai của bạn tốt đc k tự bạn chọn. Mong bạn sáng suốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,033 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ơi, ny của em muốn cưới ko phải vì yêu em đâu, nó muốn có ng chăm sóc nó cả đời đấy. Chị nói thật gặp ng khờ khạo ngu ngốc hy sinh như em thì tội gì ko xài.

Thứ 1: Nó bệnh. Em chịu chăm sóc ăn uống cho nó ko công cả đời và còn chịu để nó tán con khác thì tội gì nó ko coi em là osin. Em cứ chăm nó đi sau này nó kiếm con khác yêu là thỏa mãn rồi. Em biết osin lương đc bn ko? 5tr/tháng bao ăn ở mà mỗi năm phải tăng lương, Tết còn phải cho quà. Cưới em tiết kiệm biết bao.

Thứ 2: Nếu thằng ny mà yêu em thì nó đã phản ứng khi em làm ng thứ 3 rồi. 1 thằng đàn ông mà chịu bị cắm sừng thì hoặc là nó yếu sinh lý, mất tự trọng hay NÓ KO YÊU EM. Yêu mà để em chung chạ có con vs ng khác ư? Yêu mà để em hành hạ bản thân ư?

Thứ 3: chị nói thật em ngu lắm. Gđ mắng mà em đã coi như tận thế, bảo nhà ko ai thương, vật vã đòi sống đòi chết... Em ra đời bị ngta vùi dập, coi như búp bê tình dục cần thì kêu tới quan hệ, ko cần danh phận, ko cần tự trọng... thì em tự coi đó là tình yêu cao cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vâng....
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em đang cố gắng để chấm rứt, mà thấy mình yếu đuối,bế tắc và khổ sở quá..
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Về gia đình
    • 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm được mà. Quan trọng là bạn có muốn hay khôn hay thôi!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Qua giọng văn chị kể em thấy chị là người quá yếu đuối và khờ khạo (em xin lỗi khi nói vậy vì em ít tuổi hơn chị). Em ko biết chị đăng câu chuyện của mình lên đây để mong nhận đc lời khuyên hay là tìm sự đồng cảm, vì em thấy trong câu chuyện đó chị luôn tìm những lí do để tự huyễn hoặc, an ủi mình. Mọi thứ rành rành ra đó mà chị còn ko biết phải làm thế nào sao? Muốn người khác trân trọng mình trước hết mình nên học cách trân trọng bản thân mình trc đã chị ạ. Em muốn khuyên chị thứ nhất không yêu họ thì rõ ràng với họ và chính mình, thứ hai không nên có tình cảm với những người đàn ông đã có vợ con (làm vậy người thiệt thòi và đau khổ nhất chính là chị) và cuối cùng chị nên sống thực tế một chút. Em chúc chị hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetha94 Xem bài viết
    Qua giọng văn chị kể em thấy chị là người quá yếu đuối và khờ khạo (em xin lỗi khi nói vậy vì em ít tuổi hơn chị). Em ko biết chị đăng câu chuyện của mình lên đây để mong nhận đc lời khuyên hay là tìm sự đồng cảm, vì em thấy trong câu chuyện đó chị luôn tìm những lí do để tự huyễn hoặc, an ủi mình. Mọi thứ rành rành ra đó mà chị còn ko biết phải làm thế nào sao? Muốn người khác trân trọng mình trước hết mình nên học cách trân trọng bản thân mình trc đã chị ạ. Em muốn khuyên chị thứ nhất không yêu họ thì rõ ràng với họ và chính mình, thứ hai không nên có tình cảm với những người đàn ông đã có vợ con (làm vậy người thiệt thòi và đau khổ nhất chính là chị) và cuối cùng chị nên sống thực tế một chút. Em chúc chị hạnh phúc!
    Cám ơn em. Chị muốn nghe nhận xét và lời khuyên từ mọi người một cách khách quan. Bản thân chj lúc này không nhận ra đc.
    • 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Càng suy nghĩ bạn sẽ càng thấy khó chịu thôi. Tốt hơn hết là im lặng, cắt đứt và ngừng quan tâm đến họ.
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MInhf cũng đang rất muốn thay đổi mình đây
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rangsuabebong Xem bài viết
    MInhf cũng đang rất muốn thay đổi mình đây
    Bạn cũng gần giống mình à
    • 305 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Noi voi chu top Ko khac j noi voi cai dau goi. Tu Minh len giuong lam rau sach roi keu Minh Biet nhin nguoi, noi chung la luon bien luan cho viec lam va len giuong voi nguoi co vo la dung thi viec quai j len day nua. Doc Ko thay cam xuc j chi muon cuoi vao mat vai cai. Ua vo ngta benh la ban cho ban cai quyen giai quyet sinh ly" dum ngta ha? Con noi Ko Yêu thi ket thuc ba no di, Mac j phai Doi.cho ngta tim nguoi Khac. Mac j phai cham soc ca doi. Yêu la Yêu cho dang" con Ko Yêu thi ket thuc cho xong. Cai quai j ma cham soc cho nguoi nay roi len giuong giai quyet sinh ly cho nguoi kia, Khac nAo lay Chong ma van muon di lam gai.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BarbieHunh
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao mấy thím ném đá chị dữ thế,người ngoài thì tỏ người trong cuộc thì mờ mà. Chuyện tình cảm đâu phải nói bỏ là bỏ. Sai thì cũng đã sai rồi, em nghĩ chị nên dành thời gian chăm sóc bản thân đã,giao lưu bạn bè nhiều hơn, để bản thân chi phối bớt không tập trung nhiều vào chuyện tình cảm. Rồi khi đó từ từ chị sẽ tìm ra đường đi thôi. Chứ ý chị đã như thế này,thì ai nói như thế nọ chị cũng vẫn sẽ như thế này thôi^_^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuylinh.nguyen2306