TIN TÀI TRỢ.

làm sao để quên đi quá khứ của anh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.77K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người cho mình ý kiến nhé.......
    Mình và anh yêu nhau được 2 năm. A rất yêu mình. Một lần a đã phản bội mình quan hệ xã giao với 1 người con gái chung công ty. Anh đã quá giới hạn với cô ấy. Hai người chỉ quen nhau được 2 3 tuần. Mình biết chuyện và đã tha thứ cho anh, xem như không có việc gì xảy ra. Nhưng thật sự chuyện bị phản bội chắc chắn ko thể quên được.
    Mọi người cho mình lời khuyên. Làm cách nào quên quá khứ của anh, để mình tiếp tục tin tưởng và yêu anh ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 388 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Quan hệ xã giao và đi quá giới hạn là sao bạn??
    Đời người con gái, mưa sa giữa lưng trời, hạt xuống giếng ngậm ngùi, hạt lên luống hoa cười ....
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quan hệ xã giao rồi đi quá giới hạn? Cứ lâu lâu ảnh qh xã giao 1 vài lần bạn có chấp nhận được ko. Thấy hơi rối rồi đó.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuuy Xem bài viết
    Quan hệ xã giao rồi đi quá giới hạn? Cứ lâu lâu ảnh qh xã giao 1 vài lần bạn có chấp nhận được ko. Thấy hơi rối rồi đó.
    tính a ấy ko có vậy...1 lần sai duy nhất này thôi..do a quen bjk xã giao làm ăn..nhưng không ngờ a lại quá giới hạn...
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi budeptrai Xem bài viết
    Quan hệ xã giao và đi quá giới hạn là sao bạn??
    quan hệ xã giao để làm ăn..cũng quan tâm họ để lấy lòng..nhưng không ngờ 2 người lại quá gới hạn...và mình biết a ko iu đương cô ấy gì cả...tính a ham chơi nên a đã lỡ 1 lần đó..và bây giờ đc. 1 tháng rồi 2 người đã cắt đứt liên lạc
    • 183 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthithutrang12345 Xem bài viết
    Mọi người cho mình ý kiến nhé.......
    Mình và anh yêu nhau được 2 năm. A rất yêu mình. Một lần a đã phản bội mình quan hệ xã giao với 1 người con gái chung công ty. Anh đã quá giới hạn với cô ấy. Hai người chỉ quen nhau được 2 3 tuần. Mình biết chuyện và đã tha thứ cho anh, xem như không có việc gì xảy ra. Nhưng thật sự chuyện bị phản bội chắc chắn ko thể quên được.
    Mọi người cho mình lời khuyên. Làm cách nào quên quá khứ của anh, để mình tiếp tục tin tưởng và yêu anh ấy.
    Tìh huốg của bạn mình từng bị r. Ch của mình còn tệ hơn là trong lần vượt quá g.hạn thì đã để cô ta có bầu. Mọi thứ rùm beng lên thì tới tai mình. Anh xin mình tha thứ. Mình tha thứ nhưng nghi ngờ, 2năm sau thì mình hỏi lại đó có phải chỉ 1 lần vượt quá g.hạn ko thì anh bảo là có nhiều lần trước đó r. Mình tưởng ko đau ai ngờ đau ko tưởng. Trong quãng tgian tha thứ & tiếp tục qen anh thì mình vẫn lôi chuyện cũ ra dằn vặt mãi, nhưng r cũng làm đc, khó quên lắm.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm giác hụt hẫng này nó sẽ đeo bám cả cuộc đời bạn. Nhưng mà nếu đã yêu nhau thì nên cho anh ấy cơ hội để thử thách và sửa đổi xem.
    • 140 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cảm giác đó ko quên đc đâu, nhưng bạn nếu còn yêu thì nên chấp nhận và đừng nghĩ tới, vui vẻ mà sống. Có nh chuyện ko biết đỡ đau hơn, quan trọng là tình cảm hiện tại của bạn thôi. Nếu tình yêu hơn niềm tin thì coi như bỏ qua mà tiến tới. Còn nếu đã ko chấp nhận đc thì dứt khoát luôn cho đỡ đau dai dẳng bạn à.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MecuaShin
    • 10 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn có cái tên y hệt mình làm mình giật mình.
    Mình cũng hiểu cái cảm giác ấy lắm vì ám ảnh bởi chuyện cũ, chuyện mới xảy ra được một tháng không nói len điều gì cả, a ấy nói là cắt đứt liên lạc nhưng có chắc sau này hai người ấy có giấu bạn không, phải để thời gian phân xét , nếu a ấy thật sự chỉ lầm lỡ một lần và nghiêm túc sữa chữa cũng như muốn quên đi thì mình hãy chấp nhận còn nếu không làm được như vậy. Người ta khi đã phạm một lần thì có thể phạm đến lần hai lần ba đến lúc ấy vì công việc a ấy lại đi quá giới hạn với những người khác nữa thì bạn có chịu được không, chỉ khổ mình thôi. Hãy sáng suốt xem xét lại a ấy bạn ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trangsunshine
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 37 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình không tin cái cụm từ "ngủ xã giao". Là đàn ông không biết tự kềm chế ham muốn, không biết rạch ròi giới hạn chứ "xã giao" cái gì. Mình nghĩ bạn yêu anh ấy quá nên mù quáng mất rồi, theo mình bạn nên suy xét cho kĩ lại xem: có thật là " xã giao" không, hay anh ấy đã lén lút nhiều lần rồi? Có thật là anh ấy đã cắt đứt không, hay còn mờ ám mà bạn chưa rõ??" Còn nữa, bạn đừng tha thứ nhanh như vậy, hãy cho anh ta chút tgian để thử thách. Đừng sợ mất anh ấy, bạn hãy khiến anh ta đau khổ và hối hận thật nhiều rồi mới tha thứ, có như vậy anh ta mới không tái phạm. Còn chuyện góp ý để bạn quên qkhứ của anh ta là chuyện k thể (trừ khi bạn mất trí nhớ), một khi anh ta ân hận, yêu thương bạn thật nhiều, bù đắp tình cảm cho bạn, ..tgian sẽ giúp bạn quên!
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Muốn quên thì sẽ quên được thôi à. Vì quá khứ là chuyện của hôm qua nó đã trôi qua rồi để trong lòng cũng không được gì. Biết rằng hiện tại và tương lai anh ấy chỉ yêu bạn là được rồi à. Đưng bận tâm vào quá khứ chi nhiều hãy để nó qua đi đừng để nó mãi chơi vơi trong lòng lam gì à.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn tất cả mọi người đã cho mình lời khuyên chân thành...mọi chuyện có lẽ thời gian sẽ trả lời cho mình biết
    • 388 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuaShin Xem bài viết
    Cảm giác đó ko quên đc đâu, nhưng bạn nếu còn yêu thì nên chấp nhận và đừng nghĩ tới, vui vẻ mà sống. Có nh chuyện ko biết đỡ đau hơn, quan trọng là tình cảm hiện tại của bạn thôi. Nếu tình yêu hơn niềm tin thì coi như bỏ qua mà tiến tới. Còn nếu đã ko chấp nhận đc thì dứt khoát luôn cho đỡ đau dai dẳng bạn à.
    Không có cái gì ở trên đời là không quên được cả, quan trọng là bao nhiêu lâu và có thực sự có muốn quên hay không thôi.
    Đời người con gái, mưa sa giữa lưng trời, hạt xuống giếng ngậm ngùi, hạt lên luống hoa cười ....
    • 183 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Không có cái gì ở trên đời là không quên được cả, quan trọng là bao nhiêu lâu và có thực sự có muốn quên hay không thôi.
    Có chắc là quên đc hay ko là do mình muốn hay ko muốn ko?? Trừ khi mình chưa biết & ngta chưa làm chuyện đó thôi

• 388 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongbaby197 Xem bài viết
    Có chắc là quên đc hay ko là do mình muốn hay ko muốn ko?? Trừ khi mình chưa biết & ngta chưa làm chuyện đó thôi
    Kể cả là biết hết rồi nhưng muốn quên là sẽ có cách để quên. Dĩ nhiên ko phải quên theo cái cách "không biết là nó đã từng tồn tại" được, quên kiểu đó chỉ có cách tẩy não. Còn để 1 sự việc nào đó đã xảy ra không ảnh hưởng đến tâm trạng, suy nghĩ của mình nữa thì hoàn toàn có phương pháp.
    • 183 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Kể cả là biết hết rồi nhưng muốn quên là sẽ có cách để quên. Dĩ nhiên ko phải quên theo cái cách "không biết là nó đã từng tồn tại" được, quên kiểu đó chỉ có cách tẩy não. Còn để 1 sự việc nào đó đã xảy ra không ảnh hưởng đến tâm trạng, suy nghĩ của mình nữa thì hoàn toàn có phương pháp.
    Hay vậy thế chỉ mình pp của bạn thử xem. Đang muốn quên 1ng nhưng khó quá!

• 388 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongbaby197 Xem bài viết
    Hay vậy thế chỉ mình pp của bạn thử xem. Đang muốn quên 1ng nhưng khó quá!

Không có 1 câu chuyện cụ thể thì không có phương pháp chuẩn đc bạn ạ. Quên người yêu hay là người ghét.
    • 183 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Không có 1 câu chuyện cụ thể thì không có phương pháp chuẩn đc bạn ạ. Quên người yêu hay là người ghét.
    Quên ng yêu

• 314 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chỉ sợ anh ta có quan hệ xã giao với nhiều ng khác thôi
    dùng cái đầu để suy xét mọi vc bạn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Muốn quên ty chỉ có 1 cách là có ty mới, ty ở đây ko phải chỉ là trai gái, mà còn rộng hơn nữa là bạn bè, ng thân. Thay vì những lúc tự kỷ sao ko thể đi đâu đó, trò truyện với bạn bè và làm những công việc mình thik...có như vậy mới quên thôi, mà chả phải là quên mà là quen dần với nỗi đau đó

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 1quadat
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2