TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để hết mặc cảm 84(chuột) và 87 ( mèo)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.72K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tớ và bạn tớ yêu nhau được 1 năm rùi. Nhưng bây giờ 2 người mới bắt đầu tính đến chuyện tương lai của chúng tớ. Nhưng khi tớ về gặp gia đình bạn ấy, gia đình 2 bên biết chuyện chúng tớ yêu nhau thì đã ngăn cản chuyện chúng tớ đến với nhau vì 2 đứa không hợp tuổi. Ban đầu khi yêu thì hai đứa không nặng nề vấn đề này, nhưng khi tính chuyện tương lai và khi có gia đình can ngăn thì ý chí của cô ấy đã lung lay. Suốt 1 tháng qua cô ấy buồn vì không vượt qua nổi chính bản thân mình. Tớ thấy khó xử quá các bạn ơi? Tớ phải làm gì bây giờ? Có biết bao đôi yêu nhau như thế có sao đâu mà cố ấy, gia đình cô ấy lại quan niệm nặng nề về tuổi tác đến như vậy? Phải làm thế nào để cho cô ấy hết mặc cảm với chuyện tuổi mèo - chuột? Tớ thật sự bối rối, mong các bác tiền bối cho ý kiến, tham vấn cho tớ xem nên như thế nào đây, tớ không muốn mất cô ấy và không muốn gia đình chia rẽ chúng tớ cả. Cảm ơn các Bác nhé !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 843 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Mình cũng sinh năm 87 và người yêu mình sinh năm 84. Bạn vào link này đọc cho khỏi mặc cảm nhé: http://diendan.lyhocdongphuong.org.v.../page__st__60?
    Có cô gái sinh ra vốn đẹp tự nhiên, còn em cảm thấy mình đẹp vì có người quân tử tri kỷ bên cạnh....
    Hội người Việt ở Sydney: www.facebook.com/vietsyd
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 82 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bạn mình cũng 84 yêu một em 87 mới được đúng 3 tháng nhưng đến tháng 5 này là làm đám cưới nè.
    • 528 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MondeoAC Xem bài viết
    Bạn mình cũng 84 yêu một em 87 mới được đúng 3 tháng nhưng đến tháng 5 này là làm đám cưới nè.
    bạn của bạn tính đánh nhanh thắng nhanh à
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 741 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

87 với 84 có xung khắc j đâu

tuổi 86 mới kinh cực kì cao số
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Nhà mình chồng 87, vợ 84 đây. Hihi, yêu nhau được 1 năm thì cưới, giờ vẫn đang happy tràn trề. May phước là bố mẹ vợ lúc đầu có ái ngại chút nhưng bố mẹ chồng lại nhiệt tình ủng hộ. Mọi việc suôn sẻ thuận lợi, nhà mình rất hợp nhau cả trong chuyện hôn nhân và làm ăn được nữa. Cố lên bạn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,595 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Ơ, trong 12 con giáp làm gì có con mèo. Sách tướng số của tụi Tàu (các thầy xem tướng số đều dùng sách Tàu hết thảy) thì chỉ có thỏ thoai :Laughing:
    Sân khấu cuộc đời
    • 551 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

tớ thấy bạn tớ toàn 87 lấy 84, có sao đâu, cũng có con đầu lòng được vài năm rồi, hiện tại mọi thứ vẫn ok, người ra nói là " xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều mà"
    ko quan trọng là tuổi nào, quan trọng là bạn chọn người như thế nào thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 899 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

Em thì k dám bàn ra, nhưng em nghĩ tuổi là một chuyện, anh nên xem can, chi nữa. Bởi vì trước cơ quan mẹ em cũng có 1 anh sinh năm 84, cưới 1 bạn sinh năm 87, đi coi thầy thì ngày tháng năm sinh ( cả ngày, tháng và giờ sinh chứ k chĩ là năm anh nha!) noí k được, k nên lấy nhau. Thầy này thì nhà em rất tin, vì thầy ít khi nào cản ai lấy nhau lắm, nhưng anh đó k nghe. Hôm đám cưới ảnh ( tức là mới cách đây hơn 1 tháng), cô dâu chú rể vừa làm lễ xong đi xuống thì có mấy người lên ca nhạc giúp vui ( cũng khách mời k ah). Có 1 chú lên đứng hát đứng ngay chỗ lúc này chú rể đứng làm lễ, đang hát tự dưng khuỵu xuống; ai cũng tưởng xỉn hay mệt, gần 1/2 tiếng sau mới có người goị cấp cứu, đưa vô cấp cứu thì bsỹ noí ổng chết nãy giờ rồi, bị vỡ tim. Chú rể ( tức anh làm cùng cquan mẹ em) coi như bữa đó xong đám cưới là khoỉ động phòng luôn, túc trực ở nhà chú đó là đám ma, về xin nghỉ phép gần cả tháng, đi làm k nổi luôn mah! Coi tuổi thì chú kia hình như cũng tuổi Tí mah yếu hơn tuổi chú rể nên giống như là chết thay.
    Em noí để anh tham khảo, nên tìm một thầy thật uy tín ( dạonày nhiều thầy hơi bị ..@@ ) coi ngày, tháng, giờ sinh, can, chi gì đó cho chắc ăn. D(ôi khi chỉ có tuổi kỵ nhưng những cái khác ok vẫn vô tư, cũng ít trường hợp nào kỵ toàn tập lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghe nói 87 ko những ko hợp tuổi 84 mà còn ko hợp mệnh nữa ạ.
    Mà nói chung cũng phụ thuộc vào tình cảm 2 ng` thôi, nếu đã quyết thì ko hối hận . Như đứa bạn e 87 cũng yêu 1 a 84, mới đầu cả 2 nhà cấm kinh lắm, nó trốn đi chơi với ny còn nhờ e sang đón ra để trốn bố mẹ đi (xong mẹ nó phát hiện nên e mới đến cửa nhà đã bị mắng 1 trận và bị đuổi về ). Thế mà cuối cùng bố mẹ 2 bên cũng phải bó tay. Yêu 3 năm rồi, cuối năm nay chắc là cưới
    • 1,118 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Sao lạ thế nhỉ . Mẹ tớ thì không thích cho anh tớ 84 cưới 1 cô 87 vì sợ "mèo đớp chuột" thôi:Laughing::Laughing::Laughing: Chứ không có biết lá số tử vi, cung với mệnh gì cả hihi
    Yêu Mẹ
    • 2,489 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cũng có thằng bạn tuổi 84 như đồng chí chủ top. Thằng cu ấy đã mất mẹ và mất bố trong 3 năm cấp 3, trên nó còn 4 chị gái nữa. Thằng đấy thì rất có ý chí, bản lĩnh, lọc lõi, đã xây dựng sự nghiệp từ 2 bàn tay trắng. Nó thì rất chung tình với 1 em 87, chia tay rồi lại gắn bó. Các chị của nó đi xem bói ở khắp nơi, tất cả các ông thầy đều bảo con vợ tương lai sinh năm 87 của nó có số sát chồng, thế là phản đối ầm ầm, vì cu này là con trai duy nhất.
    • 31 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn các bác đã có ý kiến chia sẻ. Nếu trong tâm mà không vướng những suy nghĩ số mệnh thì sẽ không có chuyện gì xảy ra cả. Nhưng hiện giờ chính cô ấy và gia đình cô ấy có sự suy nghĩ phân vân. Bản thân tớ khôg quan trọng vấn đề đó. Nếu mà cô áy không vượt qua được thì thật là buồn. Không ai bảo chuyện tuổi tác này nọ là đúng nhưng không thể bỏ qua được quan niệm cổ xưa. Xem tướng thì có đúng được chứ số mệnh tuổi tác thì đúng ty nào, chẳng qua là những trùng hợp ngẫu nhiên, nếu không suy nghĩ tuỏi tác thì không sao, nếu cứ đeo bám cái suy nghĩ ấy thì mệt lắm. Mong các bạn nào có cảnh ngộ giống tớ và tương tự thì chia sẻ nhá. Càng nhiều người thì càng vui, tư tưởng càng vững vàng hơn mà. Thanks !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cố lên bác ạ Chúc bác và gái happy ending :P
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

quan niệm của mình là không tin vào tướng số vớ vẩn :Thinking: . Còn các cụ thì tin rồi nên bạn phải trường kì kháng chiến thôi. good luck nhé
    • 1,358 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình có từng có lúc phát điên vì có cậu em 84 yêu em 87, chúng nó đòi cưới, gia đình mình cũng k phải k có ăn có học nhưng rất phản đối chuyện đám cưới của chúng, mẹ mình dẫn em đi mấy thầy ( toàn các thầy về tướng số chứ k phải bà đồng) tất cả đều nói là k nên lấy nhau, giờ chúng nó cũng vẫn yêu nhau nhưng để làm đám cưới thì GD 2 bên đang kịch liệt phán đối.
    Bản thân mình là ng duy tâm nên chuyện này cũng rất tin. Vẫn bảo em đấy là ý kiến GĐ, còn em tự QĐ nhưng em cũng nên suy nghĩ thêm nếu chỉ dừng lại ở sướng khổ thì GĐ có thể chấp nhận nhưng nếu đúng là liên quan đến tính mạng nữa thì .........:Sick: