TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để có thể tập trung vào công việc đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.11K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em là một người rất bình thường đến mức có thể nói tầm thường, cuộc sống của m lặng lẽ trôi qua tuy có chút gợn nhưng có thể nói là không có gì đặc biệt.
    Trước đây thời đi học có thích một em nhưng giờ thì em ấy đã lấy chồng rồi, từ đó em ít để ý gái gú lắm (bản chất của một thằng nhát gái).
    Giờ em đang làm, mọi chuyện chẳng có gì để nói nếu không có sự xuất hiện của một nữ nhân viên mới, lúc đầu chẳng để ý, nhưng dạo này bất chợt nhìn lại cũng thấy dể thương, thế là bắt đầu liếc dọc liếc ngang hòng nhìn được gương mặt ấy, mọi thứ diễn ra rất bình thường nhưng mấy hôm nay hình như hành động bí mật đó bị ẻm nó phát giác các anh chị ạ , số là đang mơ màng nhìn ẻm nó thì bất chợt ẻm nó quay lại và bắt gặp em đang nhìn ẻm, bản năng của 1 thằng nhát gái em liền ngó sang chỗ khác, 1 lần, 2 lần rồi nhiều lần bị bắt gặp, ẻm nó không nói gì, và có vẻ ẻm nó cũng tránh né ánh mắt của em cũng giống như cách em làm vậy.
    Giờ đầu óc em cứ nghĩ lung tung, cũng thấy thích thích ẻm đó, có điều trước giờ chưa quen gái nào cả (nói thật em cảm thấy độ nhát gái của em phải gọi là vô đối), giờ không biết có nên làm quen với ẻm nó không nữa, bản thân em thì như đã nói "Bình thường", giờ ko biết lấy gì để lấy cảm tình ẻm nó nữa, khổ cái em lại xác định chưa nên có bạn gái lúc này vì mới đi làm mà.
    Thật sự giờ chỉ muốn tập trung làm việc thôi, có cách nào giúp em quên đi hình ảnh ẻm nó không đây, nghĩ mãi ko ra cách nên lên đây gõ phím tâm sự với các anh chị cho khuây khỏa, biết đâu em có thể tìm thấy niềm vui để bắt đầu công việc, hix, nhờ mọi người tư vấn giúp đỡ, chán bản thân em quá.
    Thank mọi người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 317 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Tránh xa con bé ấy ra , nếu ko muốn bị đem ra làm chuyện đàm tiếu ở chỗ làm bạn ạ
    • 2,489 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kệ, cứ vấp ngã nhiều đi cho nó lớn bạn ạ
    • 740 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

E lạy bác...bác mới đi làm thì lo làm đi...đừng dzây vào tình công sở. Mà cũng coi chừng mất việc bây giờ!
    Không biết chữ nên không biết ký.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Gào toáng lên cho cả làng biết, em nó là thứ lăng nhăng, chuyên lợi dụng đàn ông, bắt cá 2 tay, mặt dày, tham tiền, thủ đoạn, Can đảm hơn thì nói em nó là cave, cha mẹ em nó thế nọ thế chai, thích quen trai việt kều đào mỏ ... sau đó tỏ ra anh hùng xăn tay áo nhào vào ứng cứu, (may còn sống thì tốt, còn ngắc ngoải rồi thì thôi ... bỏ đi vậy) đàm bảo ẻm nhớ bạn suốt đời. Thế nhé. Chúc may mắn.
    Sự độc ác không chỉ ở mũi dao mà còn ở lời nói. Nó có thể đâm thủng và giết chết con người không thấy máu còn để lại cho họ sự tổn thương mãi mãi ...

Cái túi tội ác của người, ta đeo trứoc ngực, cái túi tội ác của ta, ta đeo sau lưng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thích thì nhích vậy thôi nghĩ ngợi chi cho đau đầu nhưng cũng nên xác định rõ những phiền phức khi yêu gái cùng cơ quan :d
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Công việc hiện tại chỉ là tạm thời thôi ạ, vẫn biết là phải cố quên nhưng mà không được, ẻm nó cứ nhởn nhơ trước mắt làm em cứ nhìn hoài à, với lại làm sao để biết con gái thích mình nhỉ, em gà mờ lắm, nhiều lúc để ý thấy ẻm nó cũng nhìn về phía mình và khi gặp ánh mắt mình thì ẻm nó cũng làm lơ, hix, sao giờ đây trời.
    • 2,489 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tốt nhất là nên thuận theo tự nhiên. Đã thấy thích như thế rồi thì theo mình nên làm một bức thư, đại ý nói là: tớ rất thích bạn, từ lúc quen bạn tớ k thể tập trung làm việc được. Kết bức thư thì giải thích lý do vì sao viết, viết như thế nhằm mục đích gì: "Tớ viết cho bạn chỉ đơn giản là tớ muốn cho bạn biết tớ cảm giác thế nào về bạn, chứ k mong muốn gì hơn. Những cảm xúc này tớ biết là rất bồng bột, nhưng mong bạn tôn trọng. Cảm ơn vì đã đọc thư! Hẹn gặp lại"
    Nếu lần sau gặp lại, để nói chuyện được tự nhiên, bạn nên tự thừa nhận tính nhát gái của mình, như vậy bạn gái kia sẽ thông cảm, k trêu chọc.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 441 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

tùy thôi, nếu là hot girl thì nên tránh xa, dây vào chỉ tổ làm trò hề cho chúng nó thôi. Còn nếu cô ấy bình thường giống bạn thì cứ làm quen thử xem
    120314dsmilanna02
    • 1,137 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

nếu là hot girl có khi có ny roài đấy, hí hí.
    Con chó ngu
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu cảm thấy đủ thì tìm hiểu thôi anh. Cứ e dè rồi lại "trâu chậm uống nước đục". Còn nếu cảm thấy chưa ok lém thì cố gắng điều khiển cảm xúc của mình a ah!
    • 184 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui! Y chang chuyện của mình!! có điều m là cái e nhân viên nữ!!haha!!
    • 3,373 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi solitary89 Xem bài viết
    ui! Y chang chuyện của mình!! có điều m là cái e nhân viên nữ!!haha!!
    Mình cũng dính chấu vài quả ntn, mình thì mình nghiêm túc lắm vì chả bao h có ý định 'đánh bắt gần bờ', k nên yêu đồng nghiệp của mình

Chủ top chưa đủ tự tin thì nên quên đi nhé!
    Don't make me sad, don't make me cry...
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thật ra mình cũng biết , cũng nghĩ ngợi, cũng đắn đo, có điều cái mình bực là không triệt để tập trung được, mà tính em thì mất tập trung là hỏng việc hoặc không như ý muốn, giận bản thân ghê, có những lúc định hẹn em nó ucf rồi nói toẹt ra xong hy vọng cô ấy bảo là đã có ny là em cảm thấy thoải mái, nhưng khổ cái nhát quá, hix, giờ lên đây tâm sự để khuây khỏa thôi, cám ơn mọi người.
    Mà mình nghĩ thì em đó cũng chẳng hot girl lắm đâu, nói thẳng ra cũng chỉ ở mức dễ nhìn thôi.
    • 1,854 Bài viết

• 2,211 Được cảm ơn

đọc xong cái bài này mình thấy bực mình, lí do riêng k liên quan gì đến chủ top đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 888 Bài viết

• 2,706 Được cảm ơn

chả biết có phải không , có thấy các tiền bối dạy :" con thầy, em bạn , gái cơ quan'
    tránh xa được là cuộc sống bình yên . hi vọng chủ tóp đủ tỉnh táo, đưa ra quyết định sáng suốt nhất !
    I live for the simple things
    • 1,818 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

COn thầy, vợ bạn, gái cơ quan. Nhớ nhé!
    Yêu cùng cơ quan còn có bất lợi nữa. Đấy là sau này vợ chồng chán nhau thì buổi trưa biết trốn đi "đánh lẻ" như thế nào? Cân nhắc lợi hại nhé. Hehe
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hix, chỗ em làm ở đây chỉ tạm thôi, tại vì em đang làm trái ngành nè, hôm nay đọc comment của các anh chị tự nhiên thấy cũng nguôi ngoai đi phần nào (chắc do sợ ), cơ mà vẫn lén lén nhìn trộm em ấy, thật là bực mình.
    • 1,171 Bài viết

• 2,271 Được cảm ơn

Chị thấy bình thường mà sao chủ top bị mọi ng khuyên dừng nhiều thế nhỉ Chủ top có muốn dừng đâu cơ chứ

Cứ yêu đi em. Thích thì công khai, ko thích thì bí mật

Nghe chị xui này. Làm cái máy bay giấy, nhằm thẳng em ấy mà phi như cái clip tình yêu cartoon hay j j vừa nổi đình đám ấy. Hay bí mật xin nick, đt của em í, trò chuyện, tâm sự. Để ý xem em ấy buồn thì hỏi có việc gì ko, mặt bị nhọ thì đưa cho cái khăn, quên áo mưa thì cho mượn áo mưa. Ko cầm cứ dúi vào tay rồi biến.
    Sau đó...
    lên đây tâm sự tiếp.
    Ngốc
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ý thức bảo con tim nên dừng mà con mắt cứ đảo đảo không chịu nghe lệnh nè, đúng là điều khiển cảm xúc khó thật.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2