TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để cắt đuôi (đuôi này đang có gia đình)?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.67K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi các chị,

Tình hình hiện giờ là em đang bị một anh sếp có vợ con tán tỉnh và chăm sóc em (trong lén lút), theo kiểu “anh vốn là người ông có trách nhiệm nên anh lo lắng cho vợ con anh VÀ em”. Em đã từ chối mọi sự quan tâm, cố tình ăn nói chua ngoa đanh đá cá cầy, châm chích xỏ xiên đủ trò, ví dụ,

Anh rất thích người như em.
    Em có gì tốt đẹp đâu mà anh lại thích??
    Em rất độc lập, không dựa dẫm.
    Phụ thuộc kinh tế là phụ thuộc chính trị. Xin xỏ đào mỏ cầm tiền của trai nhục lắm.
    Hình như em cũng không ghen.
    Em theo chủ nghĩa tự giác mà anh, em không dư hơi xoắn xít điếc nhà vỡ cửa.
    Ừ, em là tuyệt vời nhất, nên anh mới thích em lắm đấy đó bé con.

Bé cưng của anh à, chừng nào em lấy chồng?
    Anh nào chịu nổi em thì em sẽ lấy.
    Anh bảo em nhé, cô bé đàn bà trẻ con, em vừa thích những thứ khác người vừa điên lại giỏi và xinh nữa làm sao anh nào chịu nổi.
    Chịu nổi em hay không là chuyện của người ta, không chịu nổi thì xéo.
    Thế nếu anh chịu nổi em thì em có lấy anh không?
    Sao anh biết anh sẽ chịu nổi em? Bố mẹ em cứ suốt ngày ca cẩm rằng em khó ưa quá thì chỉ có chó mới chịu lấy em, nhưng em thấy con chó nó còn ngoan ngoãn, chung thủy, luôn bảo vệ em đấy ạ.

nhưng bị phản tác dụng, càng bị anh này bám sát hơn. Thường xuyên gọi điện hỏi em đang suy nghĩ gì (vì công việc của em hay đòi hỏi em ngơ ngẩn thẩn thơ ngắm trần nhà). Hết than vãn rằng em mặc đồ như nữ tu đến dán chặt mắt với keo dán sắt vào mông em vào bữa em nổi hứng mặc đầm ôm. Hết hỏi han mỗi cuối tuần em sẽ làm gì đến rủ em đi ăn trưa và uống café. Và vô số trò khác.

Có cách nào để anh sếp này buông tha em để em không bị tạt acid oan mà công việc của em không bị ảnh hưởng (vì thường phải nhờ vả bộ phận của anh ấy)? Em cám ơn góp ý và giúp đỡ của mọi người nhiều lắm.

Một chuyện nữa là em hơi hơi để ý một anh ở bộ phận hàng xóm, và em biết anh đó thích em. Nhưng sau một lần nhìn thấy anh ấy vừa nhai thức ăn vừa nói chuyện, em cứ như là "thần tượng sụp đổ", kinh hãi vãi hết cả người :Sad: Em đồng ý đi ăn trưa với anh ấy nhưng luôn bị ám ảnh bởi cảnh tượng ăn uống xưa cũ đó. Nó còn làm em tò mò không biết phòng ngủ và phòng tắm có thật sự gọn gàng sạch sẽ như bàn làm việc của anh ấy hay không nữa. Em có khó tính quá không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 165 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Kỹ tính nhỉ .
    Cắt đuôi thì có gì khó lấy kéo cắt phát là xong, cắt nhầm thì càng tốt.
    (P/S:khachquy là anh không phải là chị nhé)
    • 3,097 Bài viết

• 9,731 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quan trọng là bạn phải thể hiện thái độ dứt khoát, đừng bao giờ tỏ vẻ gì khiến ông ta hiểu lầm bạn có tình ý hay kiểu kiểu thế. Nếu chai quá bạn nói thẳng luôn là tôi không thích cái loại đàn ông khốn nạn rẻ tiền có vợ con còn đi tán gái lung tung!
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • 32 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

E ah có rất nhìu cách có thể cắt đuôi nhưng vấn đề là ngừoi ta phải nhận thức ra cái đó chứ nếu phải dối tượng trơ thì cũng chịu, ở đời lại có lắm loại người đểu thế k biết, ng ta đã không yêu rui mà ocnf k hiểu, vấn cố tnihf lán lại làm gì chứ, nên nhớ rằng nếu mnihf phá hoại hạnh phúc ng khác thì sẽ có ng phá hoại hạnh phúc của mnihf mà thôi, chúc bạn sớm bỏ được cái duôidaaif lê thê đó!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 142 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi burningdust Xem bài viết
    Một chuyện nữa là em hơi hơi để ý một anh ở bộ phận hàng xóm, và em biết anh đó thích em. Nhưng sau một lần nhìn thấy anh ấy vừa nhai thức ăn vừa nói chuyện, em cứ như là "thần tượng sụp đổ", kinh hãi vãi hết cả người :Sad: Em đồng ý đi ăn trưa với anh ấy nhưng luôn bị ám ảnh bởi cảnh tượng ăn uống xưa cũ đó. Nó còn làm em tò mò không biết phòng ngủ và phòng tắm có thật sự gọn gàng sạch sẽ như bàn làm việc của anh ấy hay không nữa. Em có khó tính quá không?
    Cũng ko đến nỗi quá khó tính, nhưng cũng nên thông cảm tí. Nhiều khi nó đang vào mạch chém, chém nó đang vào, chém đang dở tay, chờ nhâm nhi nghiền ngẫm xong xuôi miếng cơm mới cất lời thì tan cha nó cơn gió mất rồi

Giai nhiều đứa nghĩ mấy cái đấy đơn giản lắm, gái ko thích thì đúng nhưng cũng đừng kĩ tính quá nhé :Smiling:
    Risin' from the ashes of despair
    • 17 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hehe, bạn này giống mình, trước mình cũng bị 1 anh nói chuyện theo kiểu này. Mình cứ phang thẳng : vợ đẹp con ngoan anh không muốn, đứng núi này trông núi nọ, anh nói những câu như vậy mà không sợ vợ con buồn ah.
    Hoặc anh ta mà giở trò tán tỉnh thì bạn cứ đá sang chuyện vợ con của anh ta, cứ thẳng thắn quan điểm là mình không phải loại làm đồ chơi cho kẻ khác. Còn quá lắm thì anh ta nói bạn cứ uh hử cho qua chuyện, bạn càng tức tối thì anh ta càng thích mà.
    • 17,911 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

Nếu vẫn trả lời chan chát kiểu ấy thể nào chủ tóp cũng "chết" vào tay kia cho mà xem:Battin ey::Thinking:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 305 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    Nếu vẫn trả lời chan chát kiểu ấy thể nào chủ tóp cũng "chết" vào tay kia cho mà xem:Battin ey::Thinking:
    E đồng ý với ý kiến này. Chủ Top cũng có...thích ...tí ti đi mới trả lời kiểu này hoặc cũng có nỗi sợ mất chút...gì đó ở đối tượng này...
    Còn nếu chẳng gì nhé...ặc ặc...chẳng cần nghe khi ng ta nói em gái ợ!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi burningdust Xem bài viết
    Gửi các chị,

Tình hình hiện giờ là em đang bị một anh sếp có vợ con tán tỉnh và chăm sóc em (trong lén lút), theo kiểu “anh vốn là người ông có trách nhiệm nên anh lo lắng cho vợ con anh VÀ em”. Em đã từ chối mọi sự quan tâm, cố tình ăn nói chua ngoa đanh đá cá cầy, châm chích xỏ xiên đủ trò, ví dụ,

Anh rất thích người như em.
    Em có gì tốt đẹp đâu mà anh lại thích??
    Em rất độc lập, không dựa dẫm.
    Phụ thuộc kinh tế là phụ thuộc chính trị. Xin xỏ đào mỏ cầm tiền của trai nhục lắm.
    Hình như em cũng không ghen.
    Em theo chủ nghĩa tự giác mà anh, em không dư hơi xoắn xít điếc nhà vỡ cửa.
    Ừ, em là tuyệt vời nhất, nên anh mới thích em lắm đấy đó bé con.

Bé cưng của anh à, chừng nào em lấy chồng?
    Anh nào chịu nổi em thì em sẽ lấy.
    Anh bảo em nhé, cô bé đàn bà trẻ con, em vừa thích những thứ khác người vừa điên lại giỏi và xinh nữa làm sao anh nào chịu nổi.
    Chịu nổi em hay không là chuyện của người ta, không chịu nổi thì xéo.
    Thế nếu anh chịu nổi em thì em có lấy anh không?
    Sao anh biết anh sẽ chịu nổi em? Bố mẹ em cứ suốt ngày ca cẩm rằng em khó ưa quá thì chỉ có chó mới chịu lấy em, nhưng em thấy con chó nó còn ngoan ngoãn, chung thủy, luôn bảo vệ em đấy ạ.

nhưng bị phản tác dụng, càng bị anh này bám sát hơn. Thường xuyên gọi điện hỏi em đang suy nghĩ gì (vì công việc của em hay đòi hỏi em ngơ ngẩn thẩn thơ ngắm trần nhà). Hết than vãn rằng em mặc đồ như nữ tu đến dán chặt mắt với keo dán sắt vào mông em vào bữa em nổi hứng mặc đầm ôm. Hết hỏi han mỗi cuối tuần em sẽ làm gì đến rủ em đi ăn trưa và uống café. Và vô số trò khác.

Có cách nào để anh sếp này buông tha em để em không bị tạt acid oan mà công việc của em không bị ảnh hưởng (vì thường phải nhờ vả bộ phận của anh ấy)? Em cám ơn góp ý và giúp đỡ của mọi người nhiều lắm.

Cái này thì có gì khó nhỉ? mon men rồi chơi thân với vợ sếp, he he, từ từ rồi khoai sẽ dừ mà
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtramanh Xem bài viết
    Hehe, bạn này giống mình, trước mình cũng bị 1 anh nói chuyện theo kiểu này. Mình cứ phang thẳng : vợ đẹp con ngoan anh không muốn, đứng núi này trông núi nọ, anh nói những câu như vậy mà không sợ vợ con buồn ah.
    Hoặc anh ta mà giở trò tán tỉnh thì bạn cứ đá sang chuyện vợ con của anh ta, cứ thẳng thắn quan điểm là mình không phải loại làm đồ chơi cho kẻ khác. Còn quá lắm thì anh ta nói bạn cứ uh hử cho qua chuyện, bạn càng tức tối thì anh ta càng thích mà.
    Chuẩn đó... Cứ thẳng vào mặt như bạn này này... Với mấy ông đó thì không kiểu nói hàm ý, mỉa mai được chả ăn thua...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,039 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Hồi xửa xưa cũng có 1 anh zai có vợ con giở trò tán tỉnh đong đưa em, em phang cho câu "Em có cái thói kỳ lắm anh ạ ! Với zai có vợ con rồi mà còn à ơi con gái nhà khác thì em khinh còn hơn chóa ấy. Mấy người vậy rõ là không biết nhục là gì, anh nhỉ ?" :Battin ey: