Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để bước qua cô đơn?!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.12K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

Nói thật là bây giờ em cảm thấy rất chán. Nguyên nhân thì một lời không thể nói hết được.
    Chắc tại cũng đến tuổi này rồi (sang năm em 26 tính tuổi lấy chồng)mà không tìm thấy bình yên nơi ai nên mới thế này đúng không?

Đã lâu lắm rồi em không có cảm giác thấy bình yên nơi ai kể từ cái ngày người ấy bỏ em đi xa mãi. Những người thích em đến rồi đi mà em không luyến tiếc..em chỉ thấy vui thì hàn huyên, nói chuyện chứ không thấy bình yên nơi họ.

Không biết đến khi nào người đàn ông mang lại bình yên, tin tưởng nơi em xuất hiện nhỉ? Chứ như thế này, ban ngày xáo động vs cuộc sống thì ko sao chứ ban đêm tĩnh mịch em thấy cô đơn lắm. Cứ thế này em sợ tim mình chai sạn mất. Ko có cảm giác bình yên chắc chắn ko phải người em yêu.

Topic này em ko có ý định than thở đâu. Chỉ muốn hỏi những lúc như em thế này mọi người thường hay làm gì???

Người đàn ông mà em hâm mộ vì manly quá(em ko yêu nhé) khuyên em cặp bồ cho bớt cô đơn, giống anh ý cũng có người tình trong bóng tối mà Không puplic. Nhưng em chịu. Sống thế em không làm được. Nếu mà như thế chắc tim em chai luôn mất =.=
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 75 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em bị mất lòng tin rồi ... chắc dài dài ^^
    ViệtKaka
    • 75 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Khó nhất là vượt qua bản thân mình em ạ, tìm hiểu kỹ bản thân xem mình cần gì.. biết mình cần gì mới có cái để tìm kiếm được
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietkaka Xem bài viết
    Em bị mất lòng tin rồi ... chắc dài dài ^^
    Gần 1,5 năm rồi anh ơi. Với những người đi lướt qua em chỉ thấy vui thoáng qua vì có người tán gẫu thôi, rồi để họ đi mà cũng chẳng đọng lại gì
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trandanh77 Xem bài viết
    Khó nhất là vượt qua bản thân mình em ạ, tìm hiểu kỹ bản thân xem mình cần gì.. biết mình cần gì mới có cái để tìm kiếm được
    Em cần một điểm tựa, một bờ vai cho em thấy bình yên. Em cần một cảm giác được lo lắng, quan tâm thật sự chứ ko phải chót lưỡi đầu môi. Những người đó em chỉ thấy toàn những câu nói hời hợt thôi, họ nói thích em, yêu em mà sao em chẳng thấy rung động, cũng ko thấy có phần trăm nào là thật. Bảo hơi thích thích em còn tin 1 tí chứ nói thế kia..em thấy toàn chém gió.
    • 75 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Có thể em chưa gặp đúng người thôi. Có lẽ, cái em cần là nói chyện để hiểu nhau trong thời gian khá dài, rồi mới đi đến tình yêu được. Khi đã hiểu và trân trọng nhau, sẽ cảm nhận được những sự quan tâm dành cho nhau.. Tiếc là, bây giờ người ta tìm hiểu nhau trong thời gian ngắn quá, hì
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

Có thể em chưa gặp đúng người thôi. Có lẽ, cái em cần là nói chyện để hiểu nhau trong thời gian khá dài, rồi mới đi đến tình yêu được. Khi đã hiểu và trân trọng nhau, sẽ cảm nhận được những sự quan tâm dành cho nhau.. Tiếc là, bây giờ người ta tìm hiểu nhau trong thời gian ngắn quá, hì
    Em cũng thấy thế. Em cũng đang tự hỏi do thời này nó thế hay đến tuổi này rồi nên người ta yêu thương nhau một cách nhanh chóng thế nhỉ? Mỗi lần nghe những câu đấy em toàn lảng sang chuyện khác. Mà cái gì đến nhanh cũng chóng tàn vì yêu thương ko đủ sâu đậm. Dần dần lại thấy nhạt nhẽo. Xa nhau. Em chả có cảm giác yêu ai cả.
    Đúng nguyên câu "vui thì đến, chán thì đi". Có họ hay ko em cũng ko thấy quan trọng hiezzz
    • 75 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Tuổi trẻ có thể có nhiều thay đổi, cô đơn một thời gian, bước chân vào chuyện tình cảm thay đổi mình không phải là điều khó. Tuy nhiên, nếu kéo dài quá thì cũng không ổn, quen với sự độc lập, tự do cá nhân, không bị ràng buộc bởi điều gì.. Khi có người yêu lại cảm thấy vướng víu, vì thực ra, em đã quen với chuyện em làm chủ toàn bộ cuộc sống của em.. Có lẽ, em cũng nên học cách yêu người khác, biết phụ thuộc vào người khác, biết san sẻ với người khác.. Nên không em? Em cân nhắc xem nào? Vì bản chất của tình yêu cũng chỉ là sự lệ thuộc lẫn nhau mà thôi..
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không liên quan nhưng mình là người xem thứ 100 của topic này nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

Tuổi trẻ có thể có nhiều thay đổi, cô đơn một thời gian, bước chân vào chuyện tình cảm thay đổi mình không phải là điều khó. Tuy nhiên, nếu kéo dài quá thì cũng không ổn, quen với sự độc lập, tự do cá nhân, không bị ràng buộc bởi điều gì.. Khi có người yêu lại cảm thấy vướng víu, vì thực ra, em đã quen với chuyện em làm chủ toàn bộ cuộc sống của em.. Có lẽ, em cũng nên học cách yêu người khác, biết phụ thuộc vào người khác, biết san sẻ với người khác.. Nên không em? Em cân nhắc xem nào? Vì bản chất của tình yêu cũng chỉ là sự lệ thuộc lẫn nhau mà thôi..
    Em là con gái..bản chất của con gái dù có thế nào cũng cần được che chở. Có lẽ em nên học cách chia sẻ thật vì thường em hay có xu hướng chia sẻ những chuyện xung quanh cuộc sống mình nhưng tuyệt nhiên nhưng rắc rối, khúc mắc hay có chuyện buồn em thường chỉ tìm đến bạn thân chứ ko phải người em yêu

Có một điều em biết chắc chắn những người lướt qua em trong thời gian qua đều ko đọng lại gì với em cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailien_9x Xem bài viết
    không liên quan nhưng mình là người xem thứ 100 của topic này nhé
    Welcome hehe thé bạn hailien có chuyện gì hay ho ko? Chia sẻ cho mọi nguoi cùng nghe ^^
    • 75 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mỗi người mỗi cách yêu khác nhau, không thể hiểu nổi cảm xúc của người ta là cái gì.. Như anh, anh yêu 1 cô hơn 2 năm, không xinh, không duyên dáng, nói chung chẳng có gì cả, nhưng cảm xúc con người thì không nói được em ạ.. Mấy hôm trước nghe tin cô ấy có người khác, sùng sục lên rồi mất ngủ mấy ngày nay rồi.. Hy vọng tối nay sẽ được ngủ ngon .. Cuối cùng chỉ có mình mới hiểu bản thân mình cần gì, hãy đáp ứng cho nó em ạ
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn thử tìm hiểu để yêu chứ bạn không định lấy chồng à.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

Mỗi người mỗi cách yêu khác nhau, không thể hiểu nổi cảm xúc của người ta là cái gì.. Như anh, anh yêu 1 cô hơn 2 năm, không xinh, không duyên dáng, nói chung chẳng có gì cả, nhưng cảm xúc con người thì không nói được em ạ.. Mấy hôm trước nghe tin cô ấy có người khác, sùng sục lên rồi mất ngủ mấy ngày nay rồi.. Hy vọng tối nay sẽ được ngủ ngon .. Cuối cùng chỉ có mình mới hiểu bản thân mình cần gì, hãy đáp ứng cho nó em ạ
    yêu mà có lí do thì đã chẳng phải tình yêu ^^ Anh giống em, tháng trước biết tin người ta về vn cũng tâm trạng bất ổn, sau đó cũng tự trấn an mình "đấy chỉ là mình đang vớt vát và nuối tiếc nốt tia hi vọng cuối cùng trong quá khứ thôi. Còn bản thân mình biết rất rõ hiện thực". Thế là mọi thứ lại về với quỹ đạo dù vẫn đôi lúc nghĩ đến ^^

Cái gì là của mình chẳng làm gì cũng sẽ quay về, ko là của mình càng vớt càng khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhhong218 Xem bài viết
    Bạn thử tìm hiểu để yêu chứ bạn không định lấy chồng à.
    đối với tớ người đàn ông tớ yêu đã là người hội tụ mọi thứ về người chồng tớ cần rồi.
    Quan trọng nhất: không yêu sao lấy hả bạn?
    • 75 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuyu11 Xem bài viết
    yêu mà có lí do thì đã chẳng phải tình yêu ^^ Anh giống em, tháng trước biết tin người ta về vn cũng tâm trạng bất ổn, sau đó cũng tự trấn an mình "đấy chỉ là mình đang vớt vát và nuối tiếc nốt tia hi vọng cuối cùng trong quá khứ thôi. Còn bản thân mình biết rất rõ hiện thực". Thế là mọi thứ lại về với quỹ đạo dù vẫn đôi lúc nghĩ đến ^^

Cái gì là của mình chẳng làm gì cũng sẽ quay về, ko là của mình càng vớt càng khổ.
    Anh ko vớt vát vì anh hiểu rõ bản thân anh em ạ. Những gì xây lên tình cảm đó là những thứ đơn giản thôi.. Tình yêu hay cái gì cũng vậy, phải cố gắng mới có và hy sinh thì mới giữ. Nếu điều gì có quá dễ dàng thì nó cũng nhẹ nhàng ra đi.. Đừng nên để mọi thứ tự nhiên, tự nhiên có khi rất đẹp nhưng đa phần ko có tác dụng đâu em..
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 263 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nên làm món tim sào em à.