TIN TÀI TRỢ.

Làm gì để cắt đuôi - Tư vấn giúp em, em thật sự mệt mỏi vì bị làm phiền...Cảm ơn mọi người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.53K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 414 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Chờ nạp tiền đt xong thì sẽ SMS tiếp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 50 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tớ cũng đã gặp một thằng (ghét mà) như này, cao, gầy tong teo như nghiện ý, nhà ngay cổng cơ quan tớ, nhà giàu, đi xe đẹp, nó vừa gặp tớ lần đầu tiên đã đi khắp nơi tìm hiểu thông tin, lấy đủ lý do để gặp tớ. Gọi điện nhắn tin, mua quà bánh, đồ ăn... đủ cả. Cơ quan tớ có sân cầu lông, chiêu nào hết giờ làm việc vừa xống tới tầng 1 đã thấy nó quần đùi áo phông cầm vợt cầu lông ngồi ở ghế đá nhăn nhở cười (điên lắm). Sáng đi làm ra khỏi nhà đoạn đã thấy nó đi cùng, bảo "anh đi tập thể dục" (tập bằng xe máy?), chiều trên đường về kiểu gi cũng thấy nó phóng vèo qua rồi đi chậm chờ tớ đi cùng, bảo "anh lên nhà bạn chơi, anh đi có việc..." mà nhà tớ cách cơ quan 10km. Khổ thế.
    Tớ cay nó lắm nhưng chỉ chửi thầm thôi, ko chửi nó, nt ko trả lời, gặp thì kệ, nc ko bắt lời, đồng thời kêu ca với mấy bà cùng cơ quan là ko thích nó mà nó cứ tán
    Đợt đấy tớ nổi tiếng vì nhờ nó đấy
    Tớ không thể chịu nổi đã phải cầu cứu ny tớ.
    Sau câu "Ny mình thế này mà cũng có thắng thích thế cơ à?", bảo tớ mời nó đi uống nước, khổ thân thằng bé, nhìn thấy tớ đi cùng ny thì tắt luôn nụ cười, ny tớ nc bình thường, hỏi han mấy câu... thế mà nó lặn luôn nhá. May thế.
    Tớ cứ thắc mắc là sao anh giỏi thế, ny tớ chỉ cười thôi, bảo, dằn mặt nó rồi, đố dám động đến em
    Giờ, tuy nó ko bám nữa nhưng thi thoảng gặp đều hỏi "em còn yêu thằng đấy ko", "nó chưa bỏ em à". Bó tay
    Tốt nhất là kệ nó, dần dần chán thôi, đừng mắng chửi gì ko nó lại nghĩ mình có quan tâm tới nó, chúc bạn nhanh cắt được đuôi
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình không đủ gan ly như ông này, không có cưa được ối em đẹp rồi . thằng này cứ phải nhờ một thằng là người yêu cho nó trận
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Làm đẹp trước mặt nó, cười lừa tình với nó... Cho nó tưởng bở. Một ngày đẹp zời hét vào mặt nó: anh lẽo đẽo theo em làm gì? Anh ĐIÊN à? (Nghĩ đến kịch bản này đau hết cả ruột)

Nhưng mà, thôi, người ta thương mình thì nên quý trọng tình cảm đó.
    Kệ, cứ coi là đồng nghiệp, dứt khoát, lạnh lùng, ko cáu giận (càng cáu giận nó trông càng thích, trêu một củ khoai lang ko có phản ứng mới dần mệt mỏi, chán) và cứ thế để nó tự kết thúc tình cảm đơn phương trong bình yên
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meomapdethuong Xem bài viết
    Cái gì mà đòi quan hệ rồi cho quan hệ luôn??? gì ghê vậy anh??? @.@
    Nó còn chả có cơ hội mời em đi chơi đó. Ở đó mà quan hệ gì với nó.
    Thế này nhé, bạn tìm kiếm xem mẫu người phụ nữ anh ta thích và ghét là gì
    ví dụ anh ta ghét phụ nữ lẳng lơ thì trước mặt anh ta bạn hãy to ra là 1 cô gái lẳng lơ, anh ta thích phụ nữ kín đáo thì bạn mặc quần áo hở hang, anh ta thích một cô gái cổ điển thì bạn sống hiện đại, anh ta thích phụ nữ đảm đang, hiền hậu thì bạn lại tỏ ra là 1 cô gái vụng về, nghiện sex.... chẳng hạn. Mình đảm bảo bạn làm theo cách của mình thì anh ta ko dám bén mảng tới đâu.
    • 1,258 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà. Nó đã nạp tiền dt và mới nhắn tin cho em rồi ạ T___T, thật kinh khủng hic hic.
    Hồi sáng nó còn ngồi đối diện em và nhìn em vừa nhìn vừa cười thứ thối tha. Em ghét nó kinh lên được.
    Nó bảo mọi người rằng đường nào nó cũng biết duy chỉ có đường vào trái tim em là nó không biết đi đường nào cả. Ôi điên máu quá. Em chả ngủ trưa được, phải qua phòng khác nằm vật vờ và ăn trưa hic hic , vì phòng kinh doanh nó vào ngồi nó nói nhảm và nhìn em, thì em chả làm gì được haizzz.
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
    • 1,258 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .fuji. Xem bài viết
    Làm đẹp trước mặt nó, cười lừa tình với nó... Cho nó tưởng bở. Một ngày đẹp zời hét vào mặt nó: anh lẽo đẽo theo em làm gì? Anh ĐIÊN à? (Nghĩ đến kịch bản này đau hết cả ruột)

Nhưng mà, thôi, người ta thương mình thì nên quý trọng tình cảm đó.
    Kệ, cứ coi là đồng nghiệp, dứt khoát, lạnh lùng, ko cáu giận (càng cáu giận nó trông càng thích, trêu một củ khoai lang ko có phản ứng mới dần mệt mỏi, chán) và cứ thế để nó tự kết thúc tình cảm đơn phương trong bình yên
    Em nói rồi, chửi nó kiểu đó rồi. Kết quả là nó nhe răng cười và vẫn lỳ như cũ ạ =,=
    • 1,258 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.kid_lonely Xem bài viết
    Mừng bạn đã hết nạn booming SMS, chắc ku cậu cũng thấm mệt rồi... Thôi bơ nó thêm dăm bữa nữa là được bạn ạ...
    Nó đã hết dừng đâu @.@ tưởng đã thoát nạn, ai ngờ...nó vẫn tiếp tục tấn công sau 2 ngày nghỉ mệt
    • 120 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Biết ngay mà chắc thằng này dùng mạng viettel, viettel có khuyến mại từ 14-16 đó =))

Cách duy nhất chắc chỉ có cách là làm mặt lạnh lùng, ghét bỏ, quyết không nói một câu, lờ hết mọi tin nhắn kể cả nó đòi dắt xe cũng quyết nói lạnh lùng mà từ chối => Nếu tiếp tục báo cáo lên trưởng phòng => Tiếp nữa thì báo công an (nói thật dạo này mình đọc mấy loại bài điên cuồng vì tình mình cũng thấy sợ mấy thể loại này lắm, điên chứ chả phải yêu)

Đối với đồng nghiệp của bạn bạn nên nói thẳng là xin đừng trêu em nữa, em không thích anh ấy (thử làm mặt lạnh lùng, nghiêm túc đi, còn nếu đồng nghiệp của bạn thuộc loại càng từ chối càng quá quắt thì thử chiêu tỏ ra sợ hãi khi nó quá quắt, rồi nhỏ vài giọt nước mắt khóc lóc xin các chị dừng lại đi coi, làm thế nào mà vừa khóc mà vừa thể hiện mình vừa sợ hãi vừa uất ức, cứ nói là em sợ nó giết em hay hại em như bla bla mấy vụ trên báo ấy, nói thật người lớn thấy như vậy chả ai trêu nữa đâu, mà có khi người ta còn bảo vệ bạn đó ).

Còn cách tốt nhất là tìm nhanh và gấp một anh người yêu (hoặc giả người yêu) đến đóng vài tháng, lượn lờ công ty, đưa đón mình là thượng sách.

Mình hoàn toàn thông cảm với bạn về việc bạn nhận xét con người thằng đấy. Đã ghét rồi thì nó tốt đến mấy cũng nhìn ra thành tồi tệ.
    • 933 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Nó đã hết dừng đâu @.@ tưởng đã thoát nạn, ai ngờ...nó vẫn tiếp tục tấn công sau 2 ngày nghỉ mệt
    Vậy là sau hai ngày nghỉ hiệp phụ nó đã bước vào hiệp hai...
    Như bạn Hương nói ấy, Bạn nên tiếp tục bơ nó tiếp ở công ty thì
    - Với bạn bè thân, nên nói thực ra, rằng bạn ko thích nó.... không muốn mọi người trêu..
    - Trước nó, và công ty, bạn càng phải làm ra vẻ bình thường, thậm chí tươi hơn mọi ngày, vì nếu thấy bạn mệt mỏi, lườm ghét nó... nó càng được thể biết rằng bạn đang bị nó làm ảnh hường... Cách tốt nhất là ko nhìn nó, ko để nó trong mắt, coi như trong cái phòng ấy ko có thằng dở hơi ễnh ương như nó
    - Lôi thằng bạn thân nào vào, kể truyện ra cho nó giúp, nó đưa bạn về dăm ba hôm cũng đc..

Cách báo cảnh sát chắc cũng chẳng ăn thua lắm, nhưng nếu bạn có bạn làm bên ngành công an, thì cũng có thể... Đó chỉ là cách cuối cùng thôi..

PS: Cái trò booming mấy ngày liền, rồi đột nhiên ngừng... rồi quay lại... là phương pháp gây thuơng nhớ nằm trong bí kím tán gái nào đó đang trôi nổi trên mạng... (mà mình có dịp xem qua)... bạn nên bơ triệt để nhé..
    • 1,258 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Him lại nhắn tin, him bảo "thương ai cũng vậy, thương dùm him, him cảm ơn" @.@ nghe xong choáng váng mặt mày.
    Em vẫn tiếp tục bơ him triệt để hic hic mặc dù him nhiệt tình mời đi ăn tùm lum haizzz...mệt thật !!!!
    • 362 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Ko đuổi được có khi lại đổ

• 85 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Vừa rồi ở SG có mấy vụ yêu ko được fá cho hôi, jiết chết người yêu đơn fương bằng dao, bằng axit xong cùng chết, ko biết em này có ở SG ko nhỉ, khà khà
    Mắt đẫm màu dzoài... ke ke
    • 933 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Him lại nhắn tin, him bảo "thương ai cũng vậy, thương dùm him, him cảm ơn" @.@ nghe xong choáng váng mặt mày.
    Em vẫn tiếp tục bơ him triệt để hic hic mặc dù him nhiệt tình mời đi ăn tùm lum haizzz...mệt thật !!!!
    Câu này, trong tiểu phẩm hài "anh chàng đa tình - Tiết Cương" nhé... Nguyên văn là...
    "Thu ơi có biết chăng là.. yêu ai cũng zay, yêu dùm anh, anh cám ơn"
    haha, bác này thuộc bài vaiz
    https://www.youtube.com/watch?v=dvac0GptCX4
    • 23 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy bạn có vẻ bức xúc quá. Nhiều khi bạn càng bức xúc, nó càng làm tới, không chỉ do muốn tấn công bạn, mà chỉ vì thấy bạn quá bức xúc nên càng tán tỉnh cho bõ ghét. Mình nghĩ bạn nên calm down lại ngoài mặt, cố trấn tĩnh bên trong, do làm chung nên vẫn vui vẻ, nếu cv thì nc với nó, chuyện riêng thì k nói. Chắc có hiệu quả, mình cũng đã thử, hihi
    • 2,702 Bài viết

• 2,957 Được cảm ơn

• 418 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ớ, sao giống chuyện của chủ top thế, chả có nhẽ?
    [COLOR="purple"] Yêu trẻ con:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 915 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Cách tốt nhất để cắt liên lạc với những người mà mình không thích là không quan tâm đọc, trả lời. Bị spam qua điện thoại thì cho vào blacklist (gọi bạn sẽ không biết), tin nhắn thì cứ delete all.
    Khi cần thiết thì đổi số đt luôn.
    • 689 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kisman77 Xem bài viết
    Cách tốt nhất để cắt liên lạc với những người mà mình không thích là không quan tâm đọc, trả lời. Bị spam qua điện thoại thì cho vào blacklist (gọi bạn sẽ không biết), tin nhắn thì cứ delete all.
    Khi cần thiết thì đổi số đt luôn.
    chuẩn luôn. Bổ sung thêm là ở cty thì tránh chạm mặt ở mức tối đa nhất có thể, còn nếu ko tránh nổi nữa thì làm mặt lạnh tanh ko thèm biểu lộ cảm xúc ji luôn, mọi ng trêu thì "xin lỗi em có việc" và đứng lên luôn. mọi người thấy thái độ quyết liệt của bạn thì sẽ phải lắng xuống thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 50 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mèo mập ới, tình hình thế nào rồi?
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4