TIN TÀI TRỢ.

Làm gì để cắt đuôi - Tư vấn giúp em, em thật sự mệt mỏi vì bị làm phiền...Cảm ơn mọi người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,258 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Việc của em là thế này.
    Trong cty em làm, có 1 thằng (em ghét nó phải gọi như thế dù nó hơn em 4t) nó kết em. Chuyện không có gì đáng nói. Nếu điều đó trở thành ác mộng với em. Em không có tình cảm gì với nó cả. Em đã tỏ thái độ và bày tỏ quan điểm của em cho nó hiểu. Em đã dùng mọi cách rồi mọi người ah: nhẹ nhàng có, lịch sự có, im lặng có, thậm chí là chửi bới...nhưng mọi việc vẫn như cũ. Nếu chỉ dừng ở đó thì không nói. Nó làm mọi cách thể hiện tình cảm của nó dành cho em:
    - Nhắn tin hàng đêm thăm hỏi, chúc ngủ ngon, dặn dò này nọ.
    - Mua cái này cái kia cho em. Nó theo dõi fb của em, mỗi lần em có status cần gì là nó mua. Nó thấy e bệnh cũng mua thuốc. Em không muốn nhận bất cứ cái gì cả vì em ko thích nó. Em trả lại hết và không hề dùng gì cả. Để nó biết điều mà rút lui.
    - Chọc ghẹo này nọ trong cty.
    - Nhắn tin trách móc em, năn nỉ em cho nó cơ hội...
    Nói chung, làm mọi cách. Vừa nhay, vừa lỳ, vừa la liếm. Mà em cực kỳ dị ứng và bực bội vì những gì nó làm.
    Em thấy mệt mỏi, bị làm phiền, bực bội vì cứ bị phiền như thế. Bởi vì nó làm chung cty của em. Ra vô đụng mặt, cty em nhỏ xíu mà.
    Mọi người trong cty ko hiểu, cứ gán ghép và chọc nó với em. Em rất bực, em đã bày tỏ thái độ và quan điểm mà dường như họ phớt lờ không hiểu. Họ là người lớn mà hành xử như con nít vậy đó. Không hiểu họ nghĩ gì nữa, cười cợt là hạnh phúc của họ sao nhỉ, mang ng khác ra làm trò. Thằng điên ấy lại càng khoái chí hơn, thích thú hơn.
    Em thật sự rất bực và mệt mỏi vì những chuyện thế này. Chẳng lẽ vì thế mà ko đi làm. Nó nhay cực độ. Em đã nói hết với nó mà nó vẫn ko quan tâm. Nó bảo nó sẽ chờ em, sẽ làm mọi cách vì em. Sẽ...tùm lum...và nó thích như thế...làm gì được nó. Lạy hồn.

Bây giờ, em phải làm gì để nó ko thích em và đừng làm phiền em nữa. Và giải quyết như thế nào với mọi người trong cty để họ đừng ghán ghép vô duyên như thế.
    Thật sự em cần 1 lời khuyên. Em rất mệt mỏi và ức chế...Nó là thằng thứ 2 ám ảnh cuộc đời em rồi...chán quá !!! Chán vì nó làm cùng cty, mà chẳng lẽ vì chuyện này mà nghỉ làm sao??? Cái thứ nó ko biết phải người hay con vật mà nói nó ko hiểu....

Có ai trong trường hợp em không? và làm thế nào để cắt đuôi????
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 106 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chọn 1 ngày cuối tuần, dắt ngừơi yêu ra mắt đồng nghiệp. Thế là xong. hehe. (còn nếu chưa có thì nhờ 1 người bạn của bạn cũng được). Nếu sau đó ông đó vẫn vậy bạn có thể nói người yêu bạn dằn mặt ông ta, yêu cầu đừng làm phiền bạn nữa. Mình nghĩ 1 người có tự trọng sẽ để bạn yên thôi. hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 327 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    gét những kiểu người mình đã ko thích còn dùng quà tặng lấy tc,e cứ lạnh lùng vào,mọi ng ai mà gán gép cứ nói với họ e ko thích a ấy,ko phải tuýp người e thích,rồi sẽ đến tai a ấy ,ng có lòng tự trọng sẽ ko như thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhoanglan_1006 Xem bài viết
    Chọn 1 ngày cuối tuần, dắt ngừơi yêu ra mắt đồng nghiệp. Thế là xong. hehe. (còn nếu chưa có thì nhờ 1 người bạn của bạn cũng được). Nếu sau đó ông đó vẫn vậy bạn có thể nói người yêu bạn dằn mặt ông ta, yêu cầu đừng làm phiền bạn nữa. Mình nghĩ 1 người có tự trọng sẽ để bạn yên thôi. hihi
    Chuẩn bài rồi đấy bạn ơi, bạn kia cứ làm như bạn này bảo đi, thích thì kiss luôn trước mặt thằng kia. Còn nếu nó thái độ, thì dạy nó một bài học thôi. Đời lắm thằng hâm thế nhỉ
    • 1,226 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Thằng này rõ ràng đâu có lòng tự trọng. Vì vậy phương án cho kẻ có lòng tự trọng không khả thi. Bạn nói ba mẹ đi, cần thì mạnh tay luôn, công an can thiệp hay dùng luật rừng. Thế thôi.
    • 1,258 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Mọi người qua topic kia tư vấn giúp em nhé.
    Nhờ mod xóa topic này ạ. Em lập bị nhầm 2 cái. Thanks Mod
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ