TIN TÀI TRỢ.

Là người yêu cũ của 1 ai đó. Và có thể sẽ là người yêu mới của 1 ai đó đã từng có người yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 740 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay là một ngày đẹp giời, vào diễn đàn đập ngay nhãn tiền là mấy bài có cụm từ " người yêu cũ ". Chính bởi cái sự ấy và cũng là mang trong mình nỗi buồn man mác, giờ vẫn còn đau lòng từ mối tình xưa mà e lập topic này.
    Chị nào gặp mấy TÌNH HUỐNG, HOÀN CẢNH ÉO LE do NGƯỜI YÊU CŨ CỦA NGƯỜI YÊU mang lại
    hay NGƯỜI YÊU MỚI CỦA NGƯỜI YÊU tìm đến NGƯỜI YÊU CŨ - LÀ BẢN THÂN MÌNH có thể chia sẻ câu chuyện của mình đc ko ạ?
    E mong muốn topic sẽ giúp mọi người chia sẻ cảm xúc, ôn lại kỷ niệm, cũng như hãy 1 lần đặt mình vào vị trí của đối phương để biết đối phương cảm nhận như thế nào từ đó xử sự cho đúng mực. Và có thể chia sẻ của các chị sẽ giúp cho những người khác áp dụng nếu có biến cố xảy ra trong tình yêu.

Chúc cho chị em ta luôn vui vẻ, trẻ khỏe ạ.

Thân mến các chị!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 99 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chuyện của mình thì chẳng có gì gọi là éo le cả... chỉ có điều người yêu cũ của người yêu mình, đã chia tay, đã lấy chồng 3 năm rồi, vậy mà cứ giữ liên lạc với người yêu mình, luôn là người chủ động gọi điện hoặc nhắn tin - dù người yêu mình chỉ trả lời rất hời hợt vì phép lịch sự. Đã vậy chị còn đòi add facebook và đòi xem mặt mình (nhưng người yêu mình đều không cho). Mình tự hỏi chị lấy quyền gì?
    Mình lại là một đứa hay suy nghĩ nhiều. Chị cứ như vậy, nhỡ (không may) gia đình chị ko êm ấm, chị lại quay lại dựa dẫm vào người yêu mình, thì mình biết làm sao? Mình đã yêu cầu người yêu mình ko giữ liên lạc với chị nữa, nói với chị là mình không muốn quá khứ làm ảnh hưởng đến hiện tại của bọn mình. Từ đó thấy ít liên lạc đi, nhưng chưa dứt hẳn... Haiz
    Thế gian lớn quá mà lòng con thì bé
    Nhiều lúc con buồn, nhiều lúc quá chông chênh
    Như hôm nay thôi con lại khóc một mình
    Con ngoan của mẹ chưa bao giờ biết lớn!
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ginosoi Xem bài viết
    Chuyện của mình thì chẳng có gì gọi là éo le cả... chỉ có điều người yêu cũ của người yêu mình, đã chia tay, đã lấy chồng 3 năm rồi, vậy mà cứ giữ liên lạc với người yêu mình, luôn là người chủ động gọi điện hoặc nhắn tin - dù người yêu mình chỉ trả lời rất hời hợt vì phép lịch sự. Đã vậy chị còn đòi add facebook và đòi xem mặt mình (nhưng người yêu mình đều không cho). Mình tự hỏi chị lấy quyền gì?
    Mình lại là một đứa hay suy nghĩ nhiều. Chị cứ như vậy, nhỡ (không may) gia đình chị ko êm ấm, chị lại quay lại dựa dẫm vào người yêu mình, thì mình biết làm sao? Mình đã yêu cầu người yêu mình ko giữ liên lạc với chị nữa, nói với chị là mình không muốn quá khứ làm ảnh hưởng đến hiện tại của bọn mình. Từ đó thấy ít liên lạc đi, nhưng chưa dứt hẳn... Haiz
    Mệt mỏi chị nhỉ?. E thì quan điểm đã là quá khứ thì ko bao giờ làm lại đc nên cái gì qua nên để nó qua đi. E cũng từng như chị, mà người yêu e mới chỉ gọi là cảm mến chứ chưa hề là cái gì của nhau nhé. E làm mọi cách để 2 người đó phải chấm dứt liên lạc, ko thì ngày nào e cũng réo, cũng nói cho điếc tai thì thôi. Giờ nghĩ lại thấy mình vừa quá quắt vừa như con dồ ấy. Nhưng cảm giác ghen tị của con gái đúng là kinh khủng.
    Vì nhiều lý do, e cũng thành người yêu cũ của người ta rồi. Chia tay mà cả 2 vẫn còn yêu, người ta thì chưa có người mới, ko biết đến lúc có ai khác e sẽ như thế nào. Vậy nhưng e cũng ko 1 lần liên lạc, đứt là đứt hẳn, ko gây phiền nhiễu đến cuộc sống của nhau. Mãi mãi sẽ là kỷ niệm cần đào sâu, chôn chặt...