TIN TÀI TRỢ.

Không tìm được sự tin tưởng trong tình yêu và hôn nhân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em tôi năm nay 28 rồi. Cũng đã trải qua nhiều mối tình nhưng đều đứt gánh mà nguyên nhân là em không có sự tin tưởng vào người mình yêu. Em luôn bị ám ảnh bởi sự phản bội, hôn nhân tan vỡ khi mà cha phản bội mẹ để đến với người khác.
    Các bạn em lần lượt lấy chồng còn em bây giờ vẫn lẻ bóng.
    Phải làm sao để cho em hiểu cuộc sống vẫn còn những người đáng để em tin tưởng để gắn bó suốt cuộc đời?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 85 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi12chi Xem bài viết
    Em tôi năm nay 28 rồi. Cũng đã trải qua nhiều mối tình nhưng đều đứt gánh mà nguyên nhân là em không có sự tin tưởng vào người mình yêu. Em luôn bị ám ảnh bởi sự phản bội, hôn nhân tan vỡ khi mà cha phản bội mẹ để đến với người khác.
    Các bạn em lần lượt lấy chồng còn em bây giờ vẫn lẻ bóng.
    Phải làm sao để cho em hiểu cuộc sống vẫn còn những người đáng để em tin tưởng để gắn bó suốt cuộc đời?
    Chị giống e quá, e ít tuổi hơn chị...e cũng đã trải qua 2 mối tình và đều bị phản bội..
    cuộc sống này thực sự vẫn còn những ng tốt, nhưng chỉ là e thấy họ k thuộc về mình....e cũng thực sự mất niềm tin vào t.y, k dám iu ai cả.....cái cảm giác phản bội nó sẽ đeo bám e mãi thôi...
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang bị ám ảnh từ người yêu cũ cuồng ghen , giờ tiếp xúc với con gái mà thấy có biểu hiện giữ hoặc ghen là mình hú hồn hú vía và né tránh . từ chỗ né tránh ấy mà mình quen dần cuộc sống độc thân luôn , thậm chí giờ ko muốn lập gia đình nữa , lúc nào gặp cô nào nhìn hiền hiền thì còn thích thích .
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trong tình yêu tin thì mình cứ tin nhưng đừng tin hết. Lỡ có gì còn cái để giữ cho riêng mình. Chị em mình hay có cái tật đó là khi yêu thì tin tưởng tuyệt đối để đến khi tan vỡ thì người đau khổ nhất vẫn là phụ nữ. . Nhưng mà dù sao thì chị cũng nên mở rộng lòng để chào đón những điều tốt đẹp nữa chứ. Đâu đàn ông nào cũng xấu đâu chị
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaumevidai_tintin Xem bài viết
    Trong tình yêu tin thì mình cứ tin nhưng đừng tin hết. Lỡ có gì còn cái để giữ cho riêng mình. Chị em mình hay có cái tật đó là khi yêu thì tin tưởng tuyệt đối để đến khi tan vỡ thì người đau khổ nhất vẫn là phụ nữ. . Nhưng mà dù sao thì chị cũng nên mở rộng lòng để chào đón những điều tốt đẹp nữa chứ. Đâu đàn ông nào cũng xấu đâu chị
    Thì cũng biết là như vậy. Không phải ai cũng xấu, nhưng hình như số phận của em mình không may mắn gặp toàn những người không ra gì.
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chi12chi Xem bài viết
    Thì cũng biết là như vậy. Không phải ai cũng xấu, nhưng hình như số phận của em mình không may mắn gặp toàn những người không ra gì.
    đưa số em bạn đây mình cưa cho