TIN TÀI TRỢ.

Không hợp tuổi có nên tiếp tục yêu ?!

• 2 Lượt chia sẻ
  • 22.6K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Chắc hẳn chuyện yêu đương bị cấm cản vì lý do không hợp tuổi đã xảy ra rất nhiều, bản thân em thì không tin lắm vào chuyện chỉ dựa vào năm sinh mà có thể khẳng định chắc chắn rằng 2 ng lấy nhau có hạnh phúc hay ko ...
    Em và anh ấy yêu nhau được hơn 2 năm, giờ cùng học năm cuối rồi nên anh ý đưa em về nhà chơi(trên danh nghĩa là bạn anh ý nhưng thực ra nhà anh ý ai cũng hiểu mối quan hệ của bọn em). Mới đầu bố mẹ anh ý và họ hàng cũng bật đèn xanh cho tụi em(về điều kiện thì bọn em khá là xứng đôi vừa lứa và quan trọng là rất thương nhau), nhưng khi mẹ anh ý đi xem tuổi về thì thái độ thay đổi hoàn toàn, cô ý bảo em và anh ý mà lấy nhau thì số cả 2 đứa đều khổ mà còn mang họa cho cô ý nữa ... Em không tin lắm vì tuổi em với tuổi anh ý không đến nỗi lắm(nữ canh ngọ và nam kỷ tỵ), mẹ anh ý muốn anh ý lấy ng sinh năm tân mùi cơ. Hôm đó anh ý đưa em về nhà chơi thì mẹ anh ý bảo em nên rút lui đi rồi còn được làm bạn với nhau... Em buồn lắm, khóc sưng húp cả mắt, anh ý không phải là ng ghét bói toán nhưng cũng nghĩ là chỉ dựa vào năm sinh thì không thể nói lên tất cả...
    Giờ mẹ anh ý phản đối rất gay gắt, chúng em vất vả lắm mới đến được với nhau, 2 năm yêu nhau xảy ra không biết bao nhiêu chuyện nhưng đều vượt qua hết. Lần này em không biết phải làm sao nữa ... mọi ng cho em lời khuyên với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 743 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Theo mẹ anh thì Nữ canh ngọ không nên lấy làm vợ. Trước anh thích 1 cô bé, mẹ anh phản đối ghê lắm.

Theo ý kiến của mẹ anh thì những người đàn bà tuổi Ngọ ( ko cứ gì phải canh ngọ) có cuộc sống chân chuyên, lận đận, sát chồng,...

Gái tuổi ngọ lấy tuổi nào cũng vậy chứ ko phải là hợp tuổi đâu.

Mẹ mình lấy ngay 3 người phụ nữ trong họ. Thật ngại khi đem chuyện họ hàng ra kể nhưng mà đó là vd điển hình nhất, mình không còn gì để nói. 1 bà bác gái sinh năm 54, không chồng mà có con, cuộc sống cũng vất vả. ( Vì thời trẻ bác ấy đi công nhân, nên khó lấy chồng). 1 bà chị họ sinh năm 78 chồng cũng chết sơm, tù tội, 1 ông anh họ sinh năm 78, làm sĩ quan quân đội, lấy vọ sinh năm 78 được vài tháng thì vào viện vì bị u lão...

Nên bằng mọi giá ko thể chấp nhận được.
    • 1,198 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mềnh không qua mê tín,nhưng mà lấy nhau,không hợp tuổi nên thôi,nếu bạn không tin,bạn có thể tự đi xem được,xem mấy chỗ có uy tín ấy nhé,xem họ bảo sao rồi quyết đinh,không hợp,lấy nhau về lận đận lém,rồi xảy ra chuyện gì,bên nhà chồng lại đay nghiến.......kinh lém đó bạn à
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 660 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ben_X Xem bài viết
    Theo mẹ anh thì Nữ canh ngọ không nên lấy làm vợ. Trước anh thích 1 cô bé, mẹ anh phản đối ghê lắm.

Theo ý kiến của mẹ anh thì những người đàn bà tuổi Ngọ ( ko cứ gì phải canh ngọ) có cuộc sống chân chuyên, lận đận, sát chồng,...

Mẹ mình lấy ngay 3 người phụ nữ trong họ. Thật ngại khi đem chuyện họ hàng ra kể nhưng mà đó là vd điển hình nhất, mình không còn gì để nói. 1 bà bác gái sinh năm 54, không chồng mà có con, cuộc sống cũng vất vả. ( Vì thời trẻ bác ấy đi công nhân, nên khó lấy chồng). 1 bà chị họ sinh năm 78 chồng cũng chết sơm, tù tội, 1 ông anh họ sinh năm 78, làm sĩ quan quân đội, lấy vọ sinh năm 78 được vài tháng thì vào viện vì bị u lão...

Nói như anh thì phụ nữ tuổi Ngọ không có quyền được mưu cầu hạnh phúc hay sao??? 1 năm tuổi có hàng trăm nghìn con người sinh ra. Có người sướng, có người khổ, có kẻ giàu sang, có kẻ bần hàn. Tại sao cứ lấy ví dụ vài ba người số mệnh không may mắn mà vơ đũa cả nắm, lại còn nói "Gái tuổi ngọ lấy tuổi nào cũng vậy chứ ko phải là hợp tuổi đâu."

Thật ấu trí, cổ hủ và bảo thủ .:RaisedEye
    Y70GYJMY70Gm8
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanayuki1909 Xem bài viết
    1 năm tuổi có hàng trăm nghìn con người sinh ra. Có người sướng, có người khổ, có kẻ giàu sang, có kẻ bần hàn. Thật ấu trí, cổ hủ và bảo thủ .:RaisedEye
    Quá đúng ! :Applause:
    Yeah, you said “Hey”
    And since that day,
    You stole my heart and you’re the one to blame
    And that’s why I
    smile.
    It’s been a while
    Since everyday and everything has felt this right
    And now
    You turn it all around
    And suddenly you’re all I need
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 743 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Nói như anh thì phụ nữ tuổi Ngọ không có quyền được mưu cầu hạnh phúc hay sao??? 1 năm tuổi có hàng trăm nghìn con người sinh ra. Có người sướng, có người khổ, có kẻ giàu sang, có kẻ bần hàn. Tại sao cứ lấy ví dụ vài ba người số mệnh không may mắn mà vơ đũa cả nắm, lại còn nói "Gái tuổi ngọ lấy tuổi nào cũng vậy chứ ko phải là hợp tuổi đâu."

Thật ấu trí, cổ hủ và bảo thủ .:RaisedEye
    Ô hay, làm gì mà bức xúc thế.

Em đi mà nói với cả xã hội ấy. Vì cả xã hội đa số vẫn tin vào tử vi tướng số mà :Laughing:
    • 660 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Ô hay, làm gì mà bức xúc thế.

Em đi mà nói với cả xã hội ấy. Vì cả xã hội đa số vẫn tin vào tử vi tướng số mà :Laughing:

Tử vi tướng số thì còn căn cứ vào nhiều cái như tướng đi, hình dáng, đặc điểm mắt mũi, tay chân, mụn ruồi, ...
    Xem bói duyên số còn căn cứ vào cung, mạng, tuổi, xung, khắc, etc .. của cả 2 người
    Chứ đâu như anh, quy kết cả 1 Giáp ( NGọ) vào hàng "lận đận, sát chồng" như thế chứ. hic
    Y70GYJMY70Gm8
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 743 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Tử vi tướng số thì còn căn cứ vào nhiều cái như tướng đi, hình dáng, đặc điểm mắt mũi, tay chân, mụn ruồi, ...
    Xem bói duyên số còn căn cứ vào cung, mạng, tuổi, xung, khắc, etc .. của cả 2 người
    Chứ đâu như anh, quy kết cả 1 Giáp ( NGọ) vào hàng "lận đận, sát chồng" như thế chứ. hic
    Đọc lại xem. Đấy là mẹ anh thấy vậy. Anh cũng kể lại cho mọi người như thế thôi.

Cuộc đời còn dài. Có linh ứng hay không thì tự biết thôi, đâu cần nói nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 336 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Hic, mình ko phải tuổi ngọ nhưng thế này thì con gái tuổi ngọ ế hết hoặc đều...hết sao?
    Mình nghe mọi người (cả thầy bói và ko fải thấy bói) nhưng không phải tất cả mọi người nhé nói: nếu lấy nhau mà hợp tuổi thì sẽ thuận lợi, còn ko hợp tuổi thì sẽ gặp nhiểu chắc trở (híc, cái này mình nghĩ do 1phần là tâm lý mọi người còn chắc trở hay ko mình chưa thấy nên ko biết). Nhưng tứ hành xung Tý - ngọ - mão - dậu (ứ có tỵ nên tỵ và ngọ không xung tuổi) còn mệnh (kim, mộc, thủy, hỏa, thổ) và can (canh - kỷ) thế nào mình chưa nghiên cứu.
    Nhiều thầy bảo là: tam hợp (hợp tuổi - hợp mệnh - hợp can ) cũng ko tốt vì tam hợp biến tam tai gì đó>>>2cái hợp là ổn ổn rồi
    Còn ví dụ về mệnh: ví dụ Kim và Mộc là khắc nhau nhưng kiểu như Hải Trung Kim (vàng dưới biển) và Đại Mộc Lâm (cây trong rừng) chẳng hạn, khắc nhưng 1cái trên rừng 1ở biển nên ko nguy hiểm (ứ biết dùng từ gì)
    Trong tình yêu mình chứng kiến nhiều đôi cực kỳ xung mà vấn cưới đấy: 81-84 (tý - dậu ), 84-87 (mão - tý)nằm trong tứ hành xung...chưa thấy có chuyện gì cả. (sau này ko biết)
    Cậu bạn sinh năm 84 yêu em sinh năm 87. Cả gia đình cậu này phản đối (con mèo nó sẽ hại cậu chuột này sinh ly tử biệt....). Rồi cậu ấy vẫn dùng tình yêu thuyết phục gia đình. Giờ cưới rồi ạ.>>xem cậu bạn ấy thuyết phục gđ thế nào, rồi t.y của 2người lớn đến đâu.
    Mình cũng thấy bảo có thế giải trừ để bớt xung khắc cho người không hợp tuổi tác đấy.
    (trên đây chỉ là ý kiến của cá nhân mình dựa theo những gì mình được biết ạ. Nếu sai chỗ nào các thầy thông cảm và chỉ bảo)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 336 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Chuyện tâm linh cũng không ai chứng minh được đúng sai phải trái cần gì phải cãi nhau. Tin hay không là do mỗi người. "có thờ có thiêng, có kiêng có lành", đừng mê tín quá mà đánh mất hạnh phúc của mình là được. Các cụ cũng có cái lý của các cụ. Giải tỏa được lo lắng của các cụ mọi việc sẽ ổn (mình nghĩ thế).
    Còn nhiều chuyện không nói trước được. Hợp tuổi vẫn có thể ly di, đánh cãi nhau. Sống nhiều khi biết nhường nhịn, yêu thương... quan trọng. Đã yêu nhau và đến với nhau thì cố gắng. Sau này có chuyện gì cũng chấp nhận, ko đổ tại cái nọ cái kia.
    Nhiều khi, thà làm rồi mà hối hận còn hơn hối hận vì không làm (có biết trước được sau này thế nào đâu ạ)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 743 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Các bác cứ thử quan sát những người con gái tuổi ngọ xung quanh xem mẹ em nói có đúng ko!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 336 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Các bác cứ thử quan sát những người con gái tuổi ngọ xung quanh xem mẹ em nói có đúng ko!!!
    chủ top: thông cảm ben_x cũng đã từng thích người tuổi ngọ
    ben_x: thông cảm. con trai đâu cần phải đấu kinh thế làm gì. bạn chủ top đang khổ sở kia còn...
    chủ top: cứ tự tin mà sống đi ợ. dù zai kia có vì họ hàng và gđ, tuổi tác mà 2người ko may ...(mình ko có ý gì đâu nhé) thì cũng là tình yêu không vượt qua được thử thách thôi. sẽ có người hiểu giá trị của bạn ko việc gì phải buồn vì cái tuổi của mình. Nhưng bây giờ cứ phải cố gắng chứng minh bản thân mình đi.
    Chúc may mắn.
    • 1,417 Bài viết

• 3,275 Được cảm ơn

Đồng chí này phát ngôn thiển cẩn và quy chụp kinh....
    Tôi đểu đấy....thì sao nào
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Không biết mẹ bạn trai em xem tuổi như nào, nhưng anh thấy xem tuổi thường xem dựa trên 3 yếu tố: Tuổi, Mệnh & Cung. Trường hợp của em thì anh thấy như này:
    Tuổi: Tỵ và Ngọ không rơi vào Lục Xung, Lục Hại, Lục Hợp, Tam Hợp hay Tứ Hành Xung  Không xung, không khắc.
    Mệnh: Nam sinh năm 1989 (Kỷ Tị) là mệnh Mộc (Đại Lâm Mộc – Cây trong rừng), Nữ sinh năm 1990 (Canh Ngọ) là mệnh Thổ (Lộ Bang Thổ - Đất trên đường). Mộc khắc Thổ, nhưng trường hợp của em là tuổi chồng khắc vợ thì vẫn được. (Vì nguyên tắc: tuổi chồng khắc vợ thì thuận, vợ khắc chồng thì nghịch).
    Cung (phong thủy): Nam sinh năm 1990 thuộc cung Khôn, Nữ sinh năm 1990 thuộc cung Cấn. Khôn + Cấn = Sinh Khí --> Rất tốt.
    Xem 3 yếu tố mà có thấy chỗ nào không tốt đâu?

Ngoài ra, chuyện hợp tuổi hay không chỉ nên tham khảo, không nên tin hoàn toàn, và cũng không phải yếu tố quyết định 2 em có đến với nhau hay không. Cho dù có xung khắc, thì các cụ nhà mình vẫn có câu “Đức năng thắng số” đấy thôi. Quan trọng là bạn trai em có quyết tâm và quyết đoán để bảo vệ tình yêu của mình, thuyết phục được gia đình hay không thôi.
    Nếu 2 em đã tin tưởng vào tình cảm dành cho nhau, và quyết tâm đến với nhau thì hãy cùng nhau vượt qua rào cản này. Em hãy vững tin và động viên bạn trai mình thuyết phục gia đình bạn ấy (chính xác là mẹ bạn ấy thôi ).

Anh chị em trên diễn đàn có chiêu gì để thuyết phục gia đình trong tình huống này thì “vẽ đường cho hươu chạy” đi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 743 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Ai thông thái, bác học thì mặc kệ. Mình cứ nghe lời mẹ mình, Không dính đến con gái tuổi Ngọ, thế là yên chuyện.

Có thờ có thiêng, có kiêng có lành

.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,399 Bài viết

• 8,715 Được cảm ơn

Thế để em kể cho anh Ben_X nghe chuyện của nhà em nhé:
    Bà em mất sớm nên ông em có thêm bà nữa. Bà tên là Ngọ nên em đoán chắc là tuổi Ngọ rồi:Laughing:. Bà cũng già mà chẳng xinh đẹp gì, lấy làm vợ lẽ nhưng em thấy chẳng ai sướng được như bà đâu. Lấy chồng thì muộn nhưng vẫn sinh được 2 đứa con, trai gái đủ cả. Nhà em có người ở nước ngoài thì gửi tiền về toàn bà giữ. Em thấy chẳng có gì mà nói được là tuổi Ngọ khổ cả. Khổ như bà thì em cũng muốn đây. Các bạn tuổi Ngọ cứ yên tâm nhé.
    P/s: Hợp tuổi hay không thì cứ phải lấy nhau mới biết. Mình là mình không tinrooling:.
    Happy together
    wgID1vJK0RpaNpe4Yuh9x
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 743 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yu_ri Xem bài viết
    Thế để em kể cho anh Ben_X nghe chuyện của nhà em nhé:
    Bà em mất sớm nên ông em có thêm bà nữa. Bà tên là Ngọ nên em đoán chắc là tuổi Ngọ rồi:Laughing:. Bà cũng già mà chẳng xinh đẹp gì, lấy làm vợ lẽ nhưng em thấy chẳng ai sướng được như bà đâu. Lấy chồng thì muộn nhưng vẫn sinh được 2 đứa con, trai gái đủ cả. Nhà em có người ở nước ngoài thì gửi tiền về toàn bà giữ. Em thấy chẳng có gì mà nói được là tuổi Ngọ khổ cả. Khổ như bà thì em cũng muốn đây. Các bạn tuổi Ngọ cứ yên tâm nhé.
    P/s: Hợp tuổi hay không thì cứ phải lấy nhau mới biết. Mình là mình không tinrooling:.
    Thì muộn đường chồng con thì cũng là khổ =))
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,399 Bài viết

• 8,715 Được cảm ơn

Thì muộn đường chồng con thì cũng là khổ =))
    Úi zời ơi, nói như anh thì em chịu rồi. Con người ta - được cái nọ thì mất cái kia chứ, lại còn đòi hỏi toàn vẹn thì xem ra lại phải "bắc thang lên hỏi ông zời" rồi.
    Happy together
    wgID1vJK0RpaNpe4Yuh9x
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 743 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yu_ri Xem bài viết
    Úi zời ơi, nói như anh thì em chịu rồi. Con người ta - được cái nọ thì mất cái kia chứ, lại còn đòi hỏi toàn vẹn thì xem ra lại phải "bắc thang lên hỏi ông zời" rồi.
    Anh vừa hỏi cô bạn anh xem có quen ai tuổi ngọ ko, và cô ấy bảo thế này:
    XXX: T quen 1 chị 78 2 chồng
    XXX: Có khi sẽ lấy thêm chồng nữa
    Thêm 1 trường hợp chứng minh mẹ anh đúng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin cảm ơn mọi ng. Mẹ anh ý thì vốn rất tin tưởng vào coi bói nên thuyết phục cũng không dễ dàng, nhất là khi cô ý đã tỏ rõ thái độ với em(em vẫn đang ở nhà cô ý, cách nhà em rất rất xa, mà cô ý nói như tát nước đổ đi cứ như em sắp hại cô ý luôn rồi vậy). Bạn trai em rất thương em nên cũng có cãi cọ với mẹ, em khó xử lắm. Chúng em xác định tình cảm rất nghiêm túc, dù mẹ anh ý như thế thì vẫn đến với nhau, nhưng em muốn được vẹn cả đôi đường. Vào tình huống của em thì em nên làm gì bây giờ
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5