Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi yêu một người đã từng có gia đình.

• 12 Lượt chia sẻ
  • 2.96K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi yêu người đã có một đời vợ và một đứa con, tôi biết mình sẽ phải chịu những thiệt thòi, nhưng vẫn xác định đến với nhau.
    Tôi không phản đối người yêu tôi về nhà vợ cũ thăm con, vì đó là máu mủ, là trách nhiệm, nhưng tôi có ích kỷ quá không khi cảm thấy khó chịu khi anh ở lại ăn cơm. Mọi người cho mình ý kiến với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng gióng bạn nhưng anh của mình chưa có con. Mình nghĩ đã là phụ nữ thì ghen là chuyện bình thường bạn à, nhưng mình cần tế nhị, nhẹ nhàng thôi. Đàn ông hảo ngọt mà bạn, cứ thẳng thắn nói cho anh ấy biết những tâm tư lo lắng của bạn, nhưng tren tinh thần là tâm sự chứ đừng làm ầm lên. Anh ấy sẽ càng yêu quí bạn hơn. nhưng nếu anh ấy quan tâm đến con mình thì cũng không có gì xấu bạn à, chứng tỏ anh ấy là 1 người cha có trách nhiệm và yêu thương vợ con. Chứ mình chứng kiến nhiều người tái hon rồi không đếm xỉa đến con cái, đó mới là điều xấu. Cũng đùng nhún nhường quá, kẻo người ta lại coi thường, tìm dịp nào lãng mạn, thỏ thẻ với anh ấy, bảo đảm anh ấy sẽ ôm hôn bạn ngay hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi winter_day Xem bài viết
    Chào bạn, mình cũng gióng bạn nhưng anh của mình chưa có con. Mình nghĩ đã là phụ nữ thì ghen là chuyện bình thường bạn à, nhưng mình cần tế nhị, nhẹ nhàng thôi. Đàn ông hảo ngọt mà bạn, cứ thẳng thắn nói cho anh ấy biết những tâm tư lo lắng của bạn, nhưng tren tinh thần là tâm sự chứ đừng làm ầm lên. Anh ấy sẽ càng yêu quí bạn hơn. nhưng nếu anh ấy quan tâm đến con mình thì cũng không có gì xấu bạn à, chứng tỏ anh ấy là 1 người cha có trách nhiệm và yêu thương vợ con. Chứ mình chứng kiến nhiều người tái hon rồi không đếm xỉa đến con cái, đó mới là điều xấu. Cũng đùng nhún nhường quá, kẻo người ta lại coi thường, tìm dịp nào lãng mạn, thỏ thẻ với anh ấy, bảo đảm anh ấy sẽ ôm hôn bạn ngay hihi.
    Bạn ơi nhưng mình muốn hỏi việc ở lại ăn cơm, mình thấy không ổn lắm.
    • 243 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ăn cơm thì cũng không sao ,tuy nhiên nếu nhiều thì cũng không hay
    theo mình thì bạn nên rõ ràng với anh ấy .bạn và vợ cũ của anh ta khôn có thù hằn gì nhau tôt nhất nên là bạn .tuy nhiên phải rõ ràng là không có chuyện tình yêu và sex ở đây nếu có bannj sẵn sàng rời đi
    nếu anh ây thích ăn cơm em cư mòi chị ấy đến ăn cơm cùng gia đình em cho vui vẻ
    • 141 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pear08 Xem bài viết
    Khi yêu người đã có một đời vợ và một đứa con, tôi biết mình sẽ phải chịu những thiệt thòi, nhưng vẫn xác định đến với nhau.
    Tôi không phản đối người yêu tôi về nhà vợ cũ thăm con, vì đó là máu mủ, là trách nhiệm, nhưng tôi có ích kỷ quá không khi cảm thấy khó chịu khi anh ở lại ăn cơm. Mọi người cho mình ý kiến với.
    Bạn đã xác định đến với a ta thì cũng cần phải học cách chấp nhận việc đến thăm con mỗi khi a ta muốn, không phải chỉ một hai lần mà cho đến khi con a ta trưởng thành. Bạn k thể vì ích kỷ của bản thân mà chia cắt tc cha con họ, bạn có quyền suy nghĩ đến những tình huống theo bạn là tồi tệ nhất khi đến với a ta. Nếu vẫn thấy k có vấn đề đối với bản thân trước những tình huống đó, khi ấy hãy quyết định tiếp tục ngược lại thì bấm nút stop.
    hôm nay, trong lòng a: yêu cáo Rihana - thích cáo moon1112us - và ghét cáo gaigiacute
    • 82 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

theo tôi bạn hãy quan tâm đến tình cảm của anh ấy hơn là sự việc vì nhiều khi sự việc dễ gây hiểu lầm vì đàn ông khi ko còn tình cảm với vợ thì toàn bộ tình cảm sẽ dành cho con cái. Yêu người đã có con là bạn phải hy sinh nhiều, nếu người đàn ông của bạn ko trân trọng những thứ bạn hy sinh thì tiếc làm gì hả bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bạn!mình cũng cùng cảnh ngộ với bạn,ngừoi yêu mình có con 6 tuổi,cháu ở với mẹ,bạn trai mình vừa ly hôn với vợ,anh chưa cho con biết chuyện đấy,anh đành pải nói dối anh là đi công tác,mối lúc con khóc anh lại pải chạy đến bên con,minh biết là yêu người đàn ông từng có gd rất thiệt thòi,pải chia sẽ tình cảm, minh nghĩ,mình pải chấp nhận nếu mình yêu anh và cũng đồng nghĩa mình pảiyêu thương cháu be như con đẻ của mình,mình rất muốn anh đưa cháu về ở với anh để anh ko pải qua lại với vợ cũ nữa.,mình biết rõ là anh cũng ko còn tình cảm với vợ cũ,bjo cũng chỉ vì con nhưng thật sự đôi lúc mình thấy buồn về sự qua lại đây,dù sao mình cũng là con gái,mình có vị tha đến đâu cũng không khỏi chạnh lòng khi nghĩ đến việc anh sang bên nhà cũ,vì con anh ngồi chung bàn ăn cùng vợ.thật sự khi nghĩ đến việc đấy minh buồn lắm,mình cũng đã nc với anh về vd này và anh bảo mình cho anh time,time đầu hơi khó khăn cho con nên anh cần như vậy.Mình đã 29tuoi,anh hơn mình 5 tuổi,mình và anh cũng đã xác định là đầu năm sẽ kết hôn những có lúc mình cảm thấy mình đang đứng ở ngã ba đường,không biết mình pải làm gi,có thể tiếp tục mối tình này không,bản thân mình có vượit qua được mọi khó khăn cùng anh đi nốt chặng đường còn lại ko?chưa bao giờ mình nghĩ mình sẽ trải qua nhưng suy nghĩ như thế này,đôi lúc cảm thấy rất bế tắc,dừng lại hay đi tiếp.Anh là người rất bận rộn,công việc của anh rất căng thẳng rồi lại chuyện gia đình anh nữa nên mình cũng không muốn anh pải suy nghĩ nhiều,mình luôn tôn trọng anh.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 189 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình rất hiểu cảm giác của mẹ vì mình cũng trong hoàn cảnh như vậy nhưng mình nghĩ đứa bé cần bố, nó đã rất thiệt thòi khi bị chia cắt bố mẹ như vậy rồi. Việc ở lại ăn cơm cũng có sao đâu, nhưng bạn cần làm rõ chuyện sex hay những hành động thân mật hơn.
    Như mình, ngày nào anh ý đi thăm con mình biết chứ nên những lúc đó mình rất hạn chế nhắn tin để anh ý có trọn thời gian dành cho con. thường thì họ sẽ đi chơi từ sáng cho tới tối luôn. Cứ nghĩ cho con bé mình sẽ thấy bớt ích kỉ hơn bạn ạ