Khi vợ ngoại tình thì phải làm sao ?

• 1.05K Lượt chia sẻ
  • 175K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi năm nay 35 tuổi, còn vợ thì 30. Chúng tôi đã kết hôn được 8 năm rồi và hiện đã có 2 cháu, đứa lớn 8 tuổi và đứa nhỏ thì 5 tuổi. Về điêu kiện kinh tế, chúng tôi thuộc diện khá giả bởi công việc của 2 vợ chồng cũng thuận lợi.Tôi hiện đang làm kĩ sư xây dựng cho một công ty xây dựng lớn. Còn vợ thì đang là kế toán của một tập đoàn có tiếng.2 vợ chồng tôi đến với nhau từ 2 bàn tay trắng. Sau 8 năm gây dựng chúng tôi đã mua được đất, được nhà, được xe, có của ăn của để, nói chung cuộc sống cũng khá dư dả, và là niềm mơ ước của nhiều người. Kinh tế trong nhà chủ yếu do tôi gánh vác, còn lương của vợ thì cũng hỗ trợ nhiều trong các khoản sinh hoạt hàng ngày.Vợ tôi là người con gái rất hiền lành và đảm đang. Cô ấy hết lòng thương yêu chồng con và cư xử rất đúng mực. Điều này khiến tôi rất tự hào. Tôi luôn tin rằng những tưởng mẫu người như vậy thì sẽ không bao giờ biết đến hai chữ “ngoại tình”. Ấy vậy mà cô ấy đã “cắm cho tôi một cái sừng to tướng trên đầu’. Thật đau đớn.
    images967899_ngoai2

Công việc của tôi thường phải xa nhà thường xuyên. Vợ tôi không thích cái nghề này của tôi chút nào bởi nó quá vất vả, thường phải chạy ngược chạy xuôi theo công trình ở các tỉnh, không có ngày nghỉ, không có ngày lễ Tết. Hiểu được lòng vợ, tôi luôn cố gắng làm việc chăm chỉ để kiếm thật nhiều tiền về đưa cho vợ bù vào những thiếu thốn về mặt tinh thần. Tôi cũng hứa sẽ chỉ làm một thời gian ngắn nữa để kiếm thêm chút vốn rồi chuyển sang làm công việc khác để được gần gũi và chăm sóc vợ con.Vợ tôi ở nhà 1 nách xoay 2 đứa con rất vất vả. Cô ấy luôn muốn chồng mình sáng đi tối về như giờ hành chính, để đỡ đần cô ấy việc nhà. Cô ấy mong ước thứ 7 chủ nhật được nghỉ, cả nhà đi siêu thị hay đi chơi đâu đó giống như các gia đình khác. Điều này đối với tôi thật xa xỉ bởi công việc của tôi rất bận, tôi đi triền miên và cũng chỉ tranh thủ về thăm vợ con được có chút ít thời gian. Biết được vợ luôn vất vả và cô đơn, tôi vẫn thường xuyên gọi điện thăm hỏi chuyện trò với 3 mẹ con. Trong một lần về thăm nhà gần đây nhất, trong lúc sạc điện thoại hộ vợ, tôi đã vô tình đọc được 1 tin nhắn. "Vợ à, anh nhớ em lắm, hôn em nhiều" được gửi đến từ số máy lạ. Tôi giật mình hỏi vợ thì cô ấy bình thản chối bay chối biến và cãi rằng tin nhắn đó gửi nhầm. Tôi càng làm căng thì vợ tôi lại càng thể hiện mình vô tội, thậm chí cô ấy còn khóc lóc bù lu bù loa đổ lỗi ngược cho tôi, bảo tôi đã không tin cô ấy, coi thường cô ấy. Tôi bắt cô ấy gọi lại số máy trên và bật loa điện thoại cho tôi nghe nhưng đầu dây bên kia chỉ là tiếng "xin lỗi vì nhầm máy" của 1 giọng đàn ông lạ. Trước thái độ dứt khoát của vợ, lại không có chứng cứ rõ ràng, tôi đành chấp nhận lời giải thích đó. Tuy nhiên tôi cũng đã bắt đầu nghi ngờ vợ. Tôi phát hiện vợ mình đã thay đổi rất nhiều trong thời gian gần đây.Cô ấy ăn diện hơn rất nhiều so với trước kia (trước kia vợ tôi thường tiết kiệm trong việc mua sắm, làm đẹp), cô ấy rất hay cười, vui vẻ, khác hẳn với thái độ buồn chán mỗi khi chồng về rồi lại đi. Cách nói chuyện của vợ cũng khác. Tôi cảm giác cô ấy phóng khoáng và ‘bất cần đời’ hơn trước, không còn nhu mì yếu đuối mà trở nên rất mạnh mẽ. Điều đặc biệt là trong chuyện “chăn gối”, từ một người vợ ngoan hiền trên giường thì giờ đây cô ấy lại trở nên cuồng nhiệt, nóng bỏng và dạn dĩ. Điều này trong suốt 8 năm làm chồng tôi chưa từng thấy. Tôi đoán già đoán non, có thể do cô ấy đã học tập trên các trang báo mạng hoặc có thể đươc các cô bạn thân ‘tư vấn’’, nhưng cũng không ngoại trừ rằng vợ tôi có bồ. Đọc trên báo thấy biểu hiện của vợ giống hệt của người đi ngoại tình. Tôi bắt đầu hành trình làm thám tử.Biết rằng công việc của vợ rất bận, ngoài 8 tiếng ở công sở ra, vợ tôi còn phải về đón con, chợ búa cơm nước, tắm giăt, dạy con học, phục vụ các con thì không còn kẽ hở thời gian nào để mà đi. Nếu có đi được thì chỉ tranh thủ buổi trưa, cái mà đang trở thành mốt bây giờ “tình ban trưa”. Quả nhiên đúng như vậy, đến ‘phục kích’ ở công ty vợ vào các buổi trưa trong tuần, ngày đầu tiên, không thấy gì. Ngày thứ hai, cũng vậy. Tôi bắt đầu tự cười thầm trong bụng mình là kẻ đa nghi Tào Tháo.Đến trưa ngày thứ 3, tôi chợt thấy vợ vội vã ra khỏi công ty leo lên chiếc taxi đợi sẵn. Tôi bám theo, tim đập thình thịch khi phát hiện chiếc xe đỗ ở một nhà nghỉ ở ngoại thành. Vậy là linh cảm của tôi đã đúng, vợ tôi đã ngoại tình. Tôi run rẩy lôi điện thoại ra gọi cho vợ.Tiếng trong điện thoại vang lên rất nhẹ nhàng như không hề có chuyện gì:“Chồng à, anh ăn cơm chưa? Em đang ở công ty nghỉ trưa, em vừa ăn cơm xong buồn ngủ quá!”. Tôi thấy ghê tởm về chỉ muốn tát cho cô ta một cái nhưng không hiểu sao lúc đó tôi lại đủ bình tĩnh đến thế. Tôi chỉ nói 1 câu:‘’Anh đang đơi em ở trước cửa nhà nghỉ X’’.Vợ tôi hoảng hốt , giọng run rẩy lắp bắp điều gì đó qua điện thoại mà tôi không nghe rõ. Thực ra lúc đó tôi cũng muốn xông lên tận phòng và lao vào đấm đá cho hả lòng hả dạ 2 kẻ 'gian phu dâm phụ' kia nhưng ý chí tôi lại không cho phép. Người ta bảo 'mắt không thấy tim không đau', tôi không muốn làm mình bị tổn thương. Tôi không muốn nạp vào đầu cái hình ảnh 2 đứa chúng nó không mảnh vải che thân quấn riết với nhau mà có lẽ đến khi chết tôi cũng không thể nào quên được. Tôi đã cố gắng bảo vệ lấy trái tim rớm máu của mình.Sau lần đó, vợ tôi về quỳ xuống ăn năn xin lỗi tôi rất nhiều. Cô ta khóc và xin tôi tha thứ. Cô ta biện minh cho hành động vô liêm sỉ của mình đó là do tôi bận quá không quan tâm đến cô ta. Cô ta luôn cảm thấy cô đơn và nhiều áp lực không biết chia sẻ cùng ai. Anh chàng này chính là bạn học cũ của cô ta. Cô ta đến với anh ta chỉ để chia sẻ chứ không hề yêu đương gì hết. Cô ấy bảo vẫn yêu chồng, yêu con.Tôi nghĩ, thật nực cười với cái lí lẽ của người đàn bà lăng loàn, chẳng lẽ cứ chồng bận rộn không có người quan tâm chăm sóc là lại ‘lên giường’ cùng thằng đàn ông khác ư?Mấy hôm nay tôi suy nghĩ rất nhiều, thực ra tôi vẫn yêu vợ và hơn hết con tôi chúng vẫn rất cần đến mẹ. Nhìn thấy thái độ ăn năn của vợ, nhìn thấy gương mặt phờ phạc hốc hác vì không ăn không ngủ mấy hôm của vợ, cũng có lúc tôi hơi mủi lòng. Tôi cũng muốn tha thứ nhưng tôi chỉ sợ bản chất con người không thay đổi. Biết đâu sau khi tôi đi thì 2 kẻ đó lại vẫn tiếp tục lén lút qua lại với nhau thì sao? Tôi đã mất hết niềm tin vào vợ. Tôi biết phải làm sao bây giờ? Hãy cho tôi một lời khuyên chân thành.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nếu tha thứ được thì hãy cố anh ạ, dù sau này vết thương đó ko bao giờ lành trong anh, hãy nghĩ đến đứa trẻ. Tôi khuyên nếu hanh thực sự tha thứ được thì mới quay lại với nhau bằng không cuộc sống sẽ không khác gì ngục tù
    • 435 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Cô vợ này thật vớ vẩn, ko đáng để tha thứ. Một khi đã xác định ngoại tình với lý do chồng ko quan tâm nên ko còn yêu thương nữa thì khi vỡ lở ra nên bình tĩnh mà đường ai nấy đi mới phải. Khóc lóc xin xỏ cái gì nữa

Em ngược đường ngược nắng để yêu anh
    Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
    Ngược những yêu thương tìm về nông nổi
    Lãng du đi vô định cánh chim trời

• 79 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đọc xong câu chuyện em cũng cực kỳ bứ xúc và thật sự không biết phải khuyên anh thế nào vì chuyện phản bội luon làm mình đau và mất hết niềm tin mỗi khi nhìn thấy mặt nhau, dù sau lưng rất nhớ và đau lòng. Cái này anh nên bình tâm suy nghĩ kỹ xem mình nên làm gì?
    • 70 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Rất đau. Nhưng theo em nên tha thứ vì anh còn yêu vợ và con anh cần mẹ.
    hoặc anh chị tạm ly thân xem sao để cả hai suy nghĩ và để lòng mình dịu lại lúc đó quyết định mới sáng suốt đc.
    trên diễn đàn dù có nhiều lời khuyên bổ ích nhưng chẳng lời khuyên nào bằng việc anh dành thời gian tự suy nghĩ thấu đáo vì chỉ có anh mới hiểu hết tình hình, hoàn cảnh của anh chị.
    Và nếu anh chọn sự tha thứ thì anh phải chọn cho mình niềm tin vào vợ anh một lần nữa bởi nếu không anh sẽ khổ (vì lúcnaof cũng bị sự hoài nghi hành hạ) và chị ấy cũng sẽ khổ (vì bị anh dằn vặt) và cuối cùng là con anh cũng khổ (vì phải sống trong không khí gia đình không vui vẻ)
    Suy cho cùng việc vợ anh có phản bội anh lần nữa hay không thì đó là việc của tương lai sau này, nó ngoài tầm kiểm soát của anh, hẵng cứ lo việc hiện tại đã anh ạ. và cứ cho như sau này chị ấy lại phản bội anh đi, thì lúc đó có bỏ chị ấy, anh cũng không phải dằn vặt nhiều nữa.
    Lời cuối cùng em muốn nói là anh đừng để dư luận làm ảnh hưởng đến quyết định của anh, đừng vì ai đó xì xầm bàn tán rằng bị vợ cắm sừng mà không dám bỏ, đừng làm mình thêm đau khổ khi cứ dằn vặt rằng mình đường đường là thằng đàn ông mà lại bị vợ cắm sừng.
    Chúc anh có quyết định sáng suốt!
    Nếu nhắm mắt trong vườn lộng gió
    Sẽ được nghe nhiều tiếng chim hay
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 253 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình là ko đồng ý việc còn là vc của nhau mà đi ngoại tình hicccccccccccccc
    • 34 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bình tâm mà suy nghĩ bạn à. Vợ chồng có tường vô hình rồi dù bạn có nói tha thứ thì trong lòng bạn cũng không quên được cái suy nghĩ vợ bạn đang ôm ấp người đàn ông khác. Cố gắng sống vì con. Lấy con làm niềm vui. Là nguồn sống. Vợ trong đầu bạn giờ là người dưng rồi đừng bắt ép bản thân chấp nhận khi chưa sẵn sàng.
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nghe câu chuyện của ban mình rất thông cảm cho hoàn cảnh công việc của bạn. nhưng mình chỉ muốn nói rằng con người ta ai cũng có lúc mắc sai lầm và sai lầm đó nếu được ăn năn xám hối một cách chân thành thì có đáng được tha thứ hay không phụ thuộc rất nhiều vào bạn đấy.
    • 157 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Đồng sàng dị mộng biết trách ai giờ.

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân.

Anh có những cái sai sau:

- Việc anh không chủ động được thời gian để chăm sóc tinh thần cho vợ là cái sai của anh. Anh có thể chuyển công tác trong tương lai gần mà (hay anh chỉ nghĩ rằng vợ cần nhiều tiền là đủ ? ). Đây là cái sai trong tư tưởng.

- Việc anh lập gia đình rồi mà đi triền miên như vậy, rõ ràng là anh có yêu vợ anh đâu ? Anh chỉ cần có 1 người mẹ của các con anh thôi. Đừng đem tiền và cuộc sống ra biện minh, cái thiếu duy nhất là tình cảm và sự quan tâm, anh không thể làm được thì đừng trách ai, cũng đừng nghĩ tha thứ cho ai cả. Anh tự tha thứ cho mình đi. Ràng buộc người khác vào cuộc sống của anh 1 cách đau khổ vậy có thánh cũng chả chịu nổi. Đây là sự vị kỷ trong hôn nhân và tình yêu.

Dù sao thì 2 người cũng tự nguyện đến với nhau, chẳng có ai sai cả. Tôi cũng chả đánh giá hành động của vợ anh làm gì. Không có lửa sẽ không có khói. Người ta cũng cần yêu thương như mọi người con gái khác. Còn tờ giấy kết hôn ? Vô nghĩa.

Có 1 lời khuyên cho anh:

- Vợ anh vẫn tin anh, tôi tin vậy. Tự anh hãy chứng minh rằng anh có thể thay đổi được tương lai cuộc sống cả 2. Còn không hãy rời bỏ cho người ta được hạnh phúc.

- Con cái thì 2 người vẫn lo đầy đủ trách nhiệm và yêu thương thôi. Lớn lên tụi nhỏ sẽ hiểu. Hãy đền bù cho chúng vì sự vị kỷ của 2 người đi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tạm thời ly thân xem thế nào bạn ạ. Thái độ của cả hai vc lúc ly thân là câu trả lời tốt nhất
    • 8 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tôi cũng vậy, thật đau khổ khi thừa nhận mình ngoại tình, nhưng...
    Anh phải xét cho hoàn cảnh của vợ a, suy nghĩ của cô ấy, cái cô ấy cần
    Chồng tôi làm xa (ko đc về khi có thời gian rỗi như a đâu), điện thoại cũng ko, ko quan tâm đến vợ (hay cách a quan tâm làm tôi ko cảm nhận đc), con đau con ốm chỉ 1m, tôi bị stress nghiêm trọng, ko giãi bày tâm sự đc cùng ai (ai cũng nói tôi sướng được ck gửi tiền về), những vất vả của tôi có ai hiểu đc, tôi chỉ mong ck gọi về nói an ủi 1 câu j đó, nói chung vợ chồng tôi ko chung suy nghĩ, có khi cả tháng a ko gọi về vì tôi hay cằn nhằn bắt a phải về nhà
    Mọi sự chịu đựng cũng có giới hạn, tôi cần sự yêu thương, sự quan tâm ngọt ngào sau những hy sinh của tôi cho gia đình, tôi biết tôi sai, nhưng con đàn bà nơi tôi ko chịu đc sự cô đơn, người ta cho tôi những j tôi thiếu, tôi cần... Sau 1 tháng chúng tôi xa nhau, ko dài nhưng đủ để tôi biết mình cần dừng lại, tôi lại quay về cảm giác cô đơn trc kia, nhưng tôi biết tôi đáng đc yêu thương, tôi cần sống tốt và vui vẻ, đó là những j người đó muốn tôi thay đổi.
    Anh hãy tạo niềm tin yêu cuộc sống cho vợ, đừng bao h nói câu cố làm thời gian rồi về, tôi ghét nhất câu đó, đàn ông biết thế nào là đủ, trong khi gia đình cần lắm người đàn ông, phụ nữ cần lắm 1 cánh tay ôm lúc gặp những khó khăn trong đời

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mecuacondn
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Lấy đĩ về làm vợ chứ không ai lấy vợ về làm đĩ cả!!! Anh mà sống tiếp được với vợ anh thì nhận e mấy lạy nhé!!!
    Bởi anh là lính...
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dung là dàn bà ko co Tiền cung kêu .có tiền rồi lại kêu thiếu thốn tình cảm diêu nay cũng dễ hiểu thoi .anh là người chồng nguoi cha tốt nếu thật su tha thu đuợc thì hãy tha thu de con cai đuợc song trọn ven trong tinh y thuong của cha me và cũng là cho cô áy một cơ hội ko phải cu sai một lan là cú Tiếp tục sai con nếu ko thi hay buông bỏ chu song vói nhau ma cu đem chuyện cũ ra chì chiết nhau thi no sẽ làm cho cả hai vk Ck them mệt mỏi mà thoi.
    • 70 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nếu là mình thì mình sẽ đưa vk về nhà, lấy quần áo của vk ra gấp gọn gàng cho vào balo cho lên xe và đưa cả vk về nhà bố mẹ đẻ trả lại cho ông bà.
    Mình có cưới xin đoàng hoàng nên mình sẽ đưa về trả đoàng hoàng cho ông bà ngoại, mình sẽ đảm nhận việc nuôi dậy các con.
    Tội gì có thể tha thứ chứ với mình riêng ngoại tình thì không bao giờ có thể tha thứ được.
    • 237 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

ng thì làm quần quật kiếm tiền nuôi con , nuôi luôn cả chồng tối ngày say sỉn . đúng là chả biết thế nào cho vừa !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chilinh789
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Anh ạ,

Vợ anh ngoại tình là rõ ràng sai, nhưng cái gì cũng có nguyên nhân của nó. Phụ nữ khi đã làm vợ ko cần tiền đến mức chồng có thể đi suốt ngày suốt tháng và chỉ cần mang tiền về đâu. Em cũng có chồng xa nhà em hiểu. Đầu tiên là nhớ chồng, đêm ngủ 1 mình buồn. Rồi 2 vợ chồng chẳng có lúc nào cạnh nhau, con cái cũng ko gần bố, bnhieu nỗi lo một mình gánh cả. Sau đó mới từ từ dễ có người khác anh ạ. Em biết đàn ông khi có vợ ngoại tình sỹ diện bị tổn thương ghê gớm, khó mà tha thứ, nhưng anh hãy cùng chị í nhìn lại để có 1 hướng đi mới tốt cho cả gia đình, vì cái quan trọng nhất là gia đình mình mà anh.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi checkraiser Xem bài viết
    Đồng sàng dị mộng biết trách ai giờ.

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân.

Anh có những cái sai sau:

- Việc anh không chủ động được thời gian để chăm sóc tinh thần cho vợ là cái sai của anh. Anh có thể chuyển công tác trong tương lai gần mà (hay anh chỉ nghĩ rằng vợ cần nhiều tiền là đủ ? ). Đây là cái sai trong tư tưởng.

- Việc anh lập gia đình rồi mà đi triền miên như vậy, rõ ràng là anh có yêu vợ anh đâu ? Anh chỉ cần có 1 người mẹ của các con anh thôi. Đừng đem tiền và cuộc sống ra biện minh, cái thiếu duy nhất là tình cảm và sự quan tâm, anh không thể làm được thì đừng trách ai, cũng đừng nghĩ tha thứ cho ai cả. Anh tự tha thứ cho mình đi. Ràng buộc người khác vào cuộc sống của anh 1 cách đau khổ vậy có thánh cũng chả chịu nổi. Đây là sự vị kỷ trong hôn nhân và tình yêu.

Dù sao thì 2 người cũng tự nguyện đến với nhau, chẳng có ai sai cả. Tôi cũng chả đánh giá hành động của vợ anh làm gì. Không có lửa sẽ không có khói. Người ta cũng cần yêu thương như mọi người con gái khác. Còn tờ giấy kết hôn ? Vô nghĩa.

Có 1 lời khuyên cho anh:

- Vợ anh vẫn tin anh, tôi tin vậy. Tự anh hãy chứng minh rằng anh có thể thay đổi được tương lai cuộc sống cả 2. Còn không hãy rời bỏ cho người ta được hạnh phúc.

- Con cái thì 2 người vẫn lo đầy đủ trách nhiệm và yêu thương thôi. Lớn lên tụi nhỏ sẽ hiểu. Hãy đền bù cho chúng vì sự vị kỷ của 2 người đi.
    Mình cũng nghĩ như bạn này. Trước khi trách vợ cũng nên xem lại bản thân mình. Mình ko biện minh cho việc ngoại tình nhưng c/s hôn nhân vốn ko còn thi vị như lúc còn yêu nhau. Nếu chok ko quan tâm vk thì việc xảy ra là điều dễ hiểu. Chỉ mong 2 anh chị có quyết định đúng đắn để tránh gây tổn thương cho tụi nhỏ.
    • 321 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DinhDuong1 Xem bài viết
    Rất đau. Nhưng theo em nên tha thứ vì anh còn yêu vợ và con anh cần mẹ.
    hoặc anh chị tạm ly thân xem sao để cả hai suy nghĩ và để lòng mình dịu lại lúc đó quyết định mới sáng suốt đc.
    trên diễn đàn dù có nhiều lời khuyên bổ ích nhưng chẳng lời khuyên nào bằng việc anh dành thời gian tự suy nghĩ thấu đáo vì chỉ có anh mới hiểu hết tình hình, hoàn cảnh của anh chị.
    Và nếu anh chọn sự tha thứ thì anh phải chọn cho mình niềm tin vào vợ anh một lần nữa bởi nếu không anh sẽ khổ (vì lúcnaof cũng bị sự hoài nghi hành hạ) và chị ấy cũng sẽ khổ (vì bị anh dằn vặt) và cuối cùng là con anh cũng khổ (vì phải sống trong không khí gia đình không vui vẻ)
    Suy cho cùng việc vợ anh có phản bội anh lần nữa hay không thì đó là việc của tương lai sau này, nó ngoài tầm kiểm soát của anh, hẵng cứ lo việc hiện tại đã anh ạ. và cứ cho như sau này chị ấy lại phản bội anh đi, thì lúc đó có bỏ chị ấy, anh cũng không phải dằn vặt nhiều nữa.
    Lời cuối cùng em muốn nói là anh đừng để dư luận làm ảnh hưởng đến quyết định của anh, đừng vì ai đó xì xầm bàn tán rằng bị vợ cắm sừng mà không dám bỏ, đừng làm mình thêm đau khổ khi cứ dằn vặt rằng mình đường đường là thằng đàn ông mà lại bị vợ cắm sừng.
    Chúc anh có quyết định sáng suốt!
    Đúng là chỉ có anh mới hiểu rõ nhất hoàn cảnh, tình cảm và con người của anh, vợ anh, hãy bình tĩnh suy nghĩ và quyết định thật sáng suốt. Cuộc sống ai cũng có những lỗi lầm. Nếu có thể tha thứ hãy tha thứ, vì tình yêu và vì 2 đứa nhỏ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 376 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Người thật lòng hay gặp kẻ dối gian và ngược lại, nếu chia sẻ không thì vào nhà nghỉ lam gì, tất cả chỉ biện hộ cho cái sự thèm muốn nhục dục tầm thường, nín nhịn thì chết được ngay hay sao ấy...tởm cái bà vợ này

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yenvyvy
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3