TIN TÀI TRỢ.

Khi người yêu bảo mệt mỏi với tình yêu và chia tay. giờ em biết phải làm sao

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.09K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các anh chị giúp em với ạ. Em với bạn gái em yêu nhau gần 2 năm. bạn ấy hơn em 2 tuổi ạ. Em năm nay 25 tuổi. bạn gái em 27 tuổi. Bọn em yêu nhau lắm. vượt qua nhiều sóng gió. tính đến tháng 8 này 2 đứa sẽ tiến tới hôn nhân, cũng dự định rất nhiều cho hôn nhân ấy, em rất yêu bạn ấy ạ. Nhưng do nhiều cái cũng do mâu thuẩn mà em vs bạn áy có nhiều khúc mắc. gần đây có hay cãi nhau. Khi gần đây nhất thì bọn em cãi nhau lớn và bạn ấy nói mệt mỏi vs tình yêu này rồi. muốn chia tay ạ, sau thời gian em nhận ra em áp đặt suy nghĩ của em cho cô ấy. không tôn trọng suy nghĩ của bạn ấy, hơi ích kỉ và chiếm hữu trong tình yêu. tính hơi trẻ con ạ. ( em cung song tử mà) Bạn ấy bảo mệt mỏi. sau chia tay 1 tuần em muốn xin lỗi những bạn ấy bảo 1 tuần vừa rồi bạn ấy thấy vui vẻ. phải chạy theo ty có thời gian cho mình. giờ em ko biết phải làm như nào, Nhưng em yêu bạn ấy lắm. Mong các anh chị cho em lời khuyên với ạ. Em chân thành cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Anh chị nào giúp em với ạ. em không biết làm như nào nữa. rối quá ạ
    • 71 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Khúc mắc dẫn đến cãi nhau thế nào?Chuyện to lớn như nào để người khác biết mà tư vẫn chứ
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thì mình với bạn gái cãi nhau vì bất đồng quan điểm 1 số chuyện. Với cô ấy bảo mình còn trẻ con. chưa chín chắn chưa trưởng thành, nhiều khi cô ấy nói quan điểm của cô ấy thì mình lại ko nghĩ cho cô ấy mà nối cáu làm cho cả 2 mệt mỏi. tại mình hơi ích kỉ, đã nhận ra lỗi rồi,, xin lỗi cô ấy nhưng cô ấy muốn dừng lại, mà mình ko muốn 2 đứa phải dừng lại như này
    • 210 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Chắc là chị muốn dừng lại để bình tâm thôi anh. Cứ từ từ, cho chị ý một khoảng trời riêng để suy nghĩ mọi thứ đã, đừng vội vàng hành động gì, cái gì là của mình rồi sẽ về với mình. Anh cố gắng thay đổi bản thân theo hướng tích cực đi, thời gian này cũng tốt cho anh để suy nghĩ những điều chị ngy anh đã chia sẻ với anh đó. Cái gì làm chưa tốt thì làm lại, hoàn thiện lại cho tốt, cái gì đã tốt sẵn thì làm cho nó tốt hơn. Trẻ con, chưa chín chắn à, vậy anh định thay đổi tính cách này như thế nào, hay không suy nghĩ cho ngy, hay nổi cáu.....Cái này chỉ ở anh thôi, tự anh thay đổi và chứng minh mình là chỗ dựa vững chắc để chị ấy chấp nhận yêu anh lần nữa và xa hơn là sống bên anh cả đời. Suy nghĩ tích cực và thoải mái lên anh. Chúc anh chị sớm làm lành và quay về bên nhau nhé.
    La vie, c'est comme une bicyclette, il faut avancer pour ne pas perdre l'équilibre.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

ukm nếu còn yêu thì còn cho bạn hy vọng.Hết yêu thì nói gì cũng là vô vọng.Cố gắng trở thành đàn ông vững chắc.Quan trọng bạn đừng liên lạc gì nữa.Càng lụy tình bạn càng cách xa họ.Khiến người ta nghĩ bạn là trẻ con sợ mất đồ mà ủ rũ, cầu xon
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế có nghĩa là bây giờ em cho bạn gái em thời gian đúng không ạ. Cho cô ấy hiểu mình đã thay đổi, không còn là con người của trước đấy nữa. Nhưng mình im lặng hoàn toàn. Hay vẫn quan tâm đến họ các anh chị
    • 210 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Em 23 nhá đừng gọi em là chị già lắm. Nếu rút từ kinh nghiệm người yêu em ra thì anh ý thường hay tìm gặp và nói chuyện giải quyết hết các bất đồng với nhau. Theo định nghĩa là tình yêu phải có sự chia sẻ và thấu hiểu ạ. Còn trong trường hợp của anh thì đừng im lặng hoàn toàn, thi thoảng nhắn tin hỏi han quan tâm nhẹ nhàng thôi, coi như không có chủ ý gì rõ ràng là níu kéo gì cả, mà đừng thấy người ta không trả lời đã nản nhé, phải kiên trì bền bỉ một thời gian xem thế nào, đã yêu mà còn sợ mang tiếng lụy tình thì chỉ có mà mất tình yêu thôi.
    La vie, c'est comme une bicyclette, il faut avancer pour ne pas perdre l'équilibre.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào anh, theo em nghĩ 1 người phụ nữ 27 tuổi họ chững chạc và yêu tự do hơn bao giờ hết ! Nên anh đừng quá kiểm soát, áp đặt chị ấy theo khuôn khổ của mình. Việc anh nên làm bây giờ là cho chị ấy thời gian, và quyết định của chị ntn em mong anh cũng can đảm nhận lấy nó. Người phụ nữ bản tính nhẫn nại hơn đàn ông nhiều, một khi họ bảo chán là phải chuẩn bị tinh thần trước, rất khó để có thể níu kéo nhưng ko phải ko có trường hợp ngoại lệ. Anh đừng gọi đt hay nt năn nỉ quá nhiều. Hãy cho chị ấy biết anh vẫn yêu, vẫn cần và vẫn chờ chị ấy. Đồng thời anh có thể hẹn chị ấy đi cafe mà 2 ng từng đến cùng để ôn lại kỉ niệm, đi ăn những món ăn chị thích hoặc đem qua tận nhà. Nước chảy có ngày đá cũng mòn. Em mong anh thành công.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn tất cả mọi người đã cho mình lời khuyên. Trước mình với bạn gái dù cả ngày có nói chuyện. có bên nhau như nào, thì ngày nào cũng viết 1 cái thứ cho nhau qua mail.để thể hiện cảm xúc ngày hôm ấy như nào. Nhưng thời gian gần đấy 2 người cùng không viết nữa.Theo các bạn giờ mình có lên làm lại cái đó ko, viết thứ như trước kia. có thể bạn ấy không trả lời đâu.
    Dù cho có khắc nhau đi chăng nữa nhưng nếu trong lòng có tình yêu thì mọi chuyện sẽ suôn sẻ hết.
    Chỉ cần chúng ta nhịn nhau đúng lúc thôi........
    Hãy nhớ k có cái gì tuyệt đối cả, chỉ có cái tương đối…
    • 71 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

25 tuổi thì độ già dặn em còn kém ng yêu 27 tuổi nhiều.Con gái 27 suy nghĩ bằng con trai 30 tuổi đó.Tự thay đổi bản thân tích cực,đừng có mail hay fb mè nheo gì cả.Công thức để thành công trở lại là những điều tích cực bản thân em đang có.27 tuổi người ta suy nghĩ về tương lai cưới chồng nữa.Em cứ mè nheo suốt ngày có ích hay buồn cho em thêm???Hiểu ý anh nói ko
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em hiểu ạ. Có lẽ lên vậy. Con Trai cần sự mạnh mẽ. thì phụ nữ họ mới tin tưởng vào mình được,
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có thể lắm chứ, anh nên làm điều đó. Viết thư tình cảm qua mail là kỉ niệm của anh với chị ấy. Ôn lại kỉ niệm bằng cách đó xem sao ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 60 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cứ chấp nhận sự thật, hoặc tìm cách để người có thời gian để giải bày những khuất mắc đó à.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ. Đã lắng nghe câu chuyện của mình, bạn bè của cô ấy nói dạo này thấy cô ấy thoải mái hơn, vui vẻ hơn, Ko buồn nữa. có gặp bạn ấy thì bạn ấy có nói chuyện chút. không biết là như nào nhỉ. Lần trước bạn ấy bảo ctay mình bạn ấy thấy sự vui vẻ hơn, hi nếu họ vui vê hơn thì mình mừng cho họ, chỉ cần họ vui vẻ, hp mỉm cười là đc,
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 132 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Tạm quên bản thân và nhu cầu đc cảm nhận ty của mình đi.
    Để tập trung vào tìm hiểu làm sao có thể đem lại niềm vui cho Ex.

Surprise her with fun things. Make her smile.

Đơn giản nhưng tùy vào khả năng perform của em. Caring & funny là công thức sát gái, kể cả gái cũ
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua em có gặp bạn gái, Có thể hiện 1 chút tính cảm thì cô ấy ko nói gi, Mà nói luôn mệt mỏi quá rồi. Còn lúc gặp riêng mẹ nàng thì bảo em nếu thấy cao quá thì đừng có với. ctay rồi luyến tiếc làm gi. bác thấy chúng mày không hợp nhau đâu ( Trước thì quý em lắm. nhiều khi mẹ mẹ con con ) Giờ em chả biết như nào
    • 71 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Anh nghĩ là người ta kể với mẹ rồi.Với cao quá ư?Nghe cũng đắng nhỉ?Quyết định là ở cô ấy, anh nói rồi đàn bà cũng phũ khi không cần mình nữa đấy.Chắc sự nghiệp em chưa vững nên nhà người ta giờ nghĩ ghét rồi nên cái gì của mình cũng không tốt
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boyvotu123 Xem bài viết
    Anh nghĩ là người ta kể với mẹ rồi.Với cao quá ư?Nghe cũng đắng nhỉ?Quyết định là ở cô ấy, anh nói rồi đàn bà cũng phũ khi không cần mình nữa đấy.Chắc sự nghiệp em chưa vững nên nhà người ta giờ nghĩ ghét rồi nên cái gì của mình cũng không tốt
    Vâng. Trước thì mẹ mẹ con con, có gi cũng gọi xuống ấy anh ạ, hôm trước xuống mình mẹ bạn ấy ở nhà. thì nói thế em cũng Cay lắm. Thế mình càng phải cố gắng cho nó đàng hoàng. Hôm qua em có xuống nhà bạn ấy với 1 người bạn của bạn ấy nữa. Họ chỉ nói quyết định chia tay. mệt mỏi quá rồi, Đúng là tình cảm con người khó đoán, hôm trước còn yêu nhau say đắm hôm sau coi nhau là kẻ sa lạ hay kẻ thù
    • 71 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bây h em càng níu kéo,cầu xin thì họ càng khinh mình thôi.Tình cảm để trong lòng thôi em.Em cứ làm việc của em.Người ta cũng chưa quên dc em ngay đâu.1 năm cật lực phấn đấu rồi tiếp xúc lại xem người ta nhìn mình con mắt thế nào
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2