TIN TÀI TRỢ.

Khi con trai yêu thật lòng sẽ cư xử thế nào ?

• 27 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người, em có một câu hỏi đang tự vấn lòng mình mấy ngày nay. Mong mọi người hãy cho em một lời khuyên
    Khi con trai yêu thật lòng sẽ như thế nào:

1. Khi thấy người yêu phải chịu nhiều thiệt thòi, vì công việc mà phải ở xa nhau, không thường xuyên gặp nhau, không thể quan tâm chăm sóc, bảo vệ che chở khi có chuyện gì ngay được. Họ sẽ vì yêu người con gái ấy mà từ bỏ, để người con gái ấy được người con trai khác quan tâm chăm sóc, như dậy sẽ tốt hơn là quen họ.
    2. Dù bất cứ giá nào, dù có gặp khó khăn hay phải thấy người yêu bị thiệt thòi, anh vẫn luôn cố gắng để nuôi dưỡng tình yêu ấy. Sẽ ko vì lý do nào mà bỏ cuộc cả.

Em đã từng nghe câu nói, những người yêu nhau không nhất thiết phải ở bên nhau. Chỉ cần người ấy hạnh phúc là quá đủ.
    Liệu nó có đúng ko.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 184 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Quan trọng người ấy cảm thấy hạnh phúc ở bên mình hay ở bên người khác. Nếu hạnh phúc bên mình, tại sao lại phải từ bỏ tình yêu, cho dù ở xa nhau.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 414 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Yêu thật lòng thì sẽ như mục 2

Còn mục 1 chỉ là để an ủi nhưng chàng trai kém cỏi, thiếu bản lĩnh. Sợ mất công việc, sợ mất công mà không tìm đến với bạn gái. Yêu có thể hy sinh mà .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,470 Bài viết

• 1,273 Được cảm ơn

mục 1 hay mục 2 cũng đều yêu
    nhưng hành xử như thế nào là dựa vào bản lĩnh của thằng đàn ông
    mục 2 chỉ dành cho mấy anh có chí, bản lĩnh và tự tin. còn mấy anh tự ti và chưa chi đã rút vì khó thì chọn mục 1.

mình là mình ghét anh nào chọn mục 1, kiểu như "anh nghèo anh ko lo được cho em", "ở bên người khác em sẽ hạnh phúc hơn",.... nói ra mấy câu đó chỉ thấy được sự nhu nhược và bất tài

chắc gì người mình yêu ở bên thằng khác đã hạnh phúc hơn, chắc gì thằng đó yêu và thương người ấy hơn mình,.... thật lòng yêu sao ko cố gắng hết sức để vươn lên mà có khả năng lo cho người ta, toàn ngồi đó kiểu hi sinh cao thượng, anh yêu em nên anh mới buông tay..... THẾ THÔI ANH NEXT ĐI
    Phàm làm đàn bà con gái đêm sướng khổ buồn vui thế nào không cần biết nhưng sáng bước ra đường thì nhất định phải đẹp, phải tươi và thiệt là thơmmmmm

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi perin Xem bài viết
    mục 1 hay mục 2 cũng đều yêu
    nhưng hành xử như thế nào là dựa vào bản lĩnh của thằng đàn ông
    mục 2 chỉ dành cho mấy anh có chí, bản lĩnh và tự tin. còn mấy anh tự ti và chưa chi đã rút vì khó thì chọn mục 1.

mình là mình ghét anh nào chọn mục 1, kiểu như "anh nghèo anh ko lo được cho em", "ở bên người khác em sẽ hạnh phúc hơn",.... nói ra mấy câu đó chỉ thấy được sự nhu nhược và bất tài

chắc gì người mình yêu ở bên thằng khác đã hạnh phúc hơn, chắc gì thằng đó yêu và thương người ấy hơn mình,.... thật lòng yêu sao ko cố gắng hết sức để vươn lên mà có khả năng lo cho người ta, toàn ngồi đó kiểu hi sinh cao thượng, anh yêu em nên anh mới buông tay..... THẾ THÔI ANH NEXT ĐI
    Rất thích tư tưởng này, mình cũng nghĩ vậy. Nhưng đó chỉ là trong đk bình thường. còn ví dụ nếu mình bị phá sản, bị đi tù thì mình sẽ buông tha người yêu, tự thấy không xứng. ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,470 Bài viết

• 1,273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diablogt Xem bài viết
    Rất thích tư tưởng này, mình cũng nghĩ vậy. Nhưng đó chỉ là trong đk bình thường. còn ví dụ nếu mình bị phá sản, bị đi tù thì mình sẽ buông tha người yêu, tự thấy không xứng. ^^
    nếu phá sản thì vẫn có thể bắt đầu lại, chỉ cần có tư duy, ý chí và nỗ lực, ko sợ ko gây dựng lại được. yêu nhau thì những lúc như thế người con gái chắc chắn sẽ ko buông tay. ít nhất cũng muốn làm chỗ dựa về tinh thần cho người mình yêu
    còn đi tù thì.......... hajzzz........ ngoi_xom1
    Phàm làm đàn bà con gái đêm sướng khổ buồn vui thế nào không cần biết nhưng sáng bước ra đường thì nhất định phải đẹp, phải tươi và thiệt là thơmmmmm

• 1,071 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Há há, các anh cứ tưởng mình các anh có quyền tự quyết không bằng.
    Cái mục 1 nghe như phim Hàn ý, thiếu bản lĩnh thì nói xừ ra đi
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,470 Bài viết

• 1,273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Crystal_plane Xem bài viết
    Há há, các anh cứ tưởng mình các anh có quyền tự quyết không bằng.
    Cái mục 1 nghe như phim Hàn ý, thiếu bản lĩnh thì nói xừ ra đi
    phải rút lui trong cao thượng chứ
    con trai tự cho mình cái quyền đấy mà ko biết là mình ích kỉ
    nghe qua thì nghĩ là vì người nhưng thực ra lại vì mình =.=

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 411 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Lạ nhỉ ? sao em trai ko đặt câu hỏi "người yêu mình cần điều gì nhất" mới phải chứ..
    Yêu nhau ai cũng có 1 mong ước chung là được ở cạnh nhau mãi mãi, chứ ko có rộng lượng Nhường cho ai hết cả nhé...!!? phải vậy không ?
    Còn cái mục Buông Tay để em được hạnh phúc hơn thì đó là quyết định của người yêu chứ ko thuộc về mình nữa... đương nhiên là thế...
    Chứ còn cứ đẩy người yêu ra dù mình cũng rất còn yêu và trong khi người ta chỉ thấy hạnh phúc khi ở bên mình thôi mà mình thì "em đi đi, anh nghèo hèn ko nuôi được em đâu" chỉ có trong cải lương
    Cầu bình an và sức khỏe ở trong gđ Bạn và Bạn nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đúng rồi, chỉ cần người ấy sống hạnh phúc là quá đủ, không cần phải sống bên nhau
    • 1,332 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông họ không sống cảm tính như đàn bà, không có cái kiểu không thể sống thiếu em ... này kia đâu. Khi họ yêu , cũng có thể thời điểm đó tình yêu có nhưng chưa sâu sắc, chưa thật nhiều và khi tình yêu mà chưa có sự chia sẻ nhiều thì nó cũng phai nhanh, điều đương nhiên thôi.

Mình nghĩ rằng điều quan trọng là nếu chấp nhận xa nhau thì sẽ vạch ra những tương lai gì cần phải làm để nuôi dưỡng tình yêu ấy, chứ nếu chia tay vì xa cũng chả có gì là bội bạc. Ai dám vỗ ngực bảo mình sẽ không bao giờ thay đổi? Yêu nhau thì cả hai phải vì nhau chứ không có chuyện con gái ngồi 1 chỗ nghĩ anh ấy chưa hết lòng với mình và ngược lại.

Như mình thấy ở chồng mình, thì anh ấy thể hiện tình yêu bằng cách luôn tìm mọi cách làm vợ vui vẻ, làm mọi cái tốt nhất cho vợ con. Rất bận nhưng có thể dạy sởm đi làm sớm nhất công ty để chiều về sớm với vợ, hoặc công ty nhiều chuyện không vui nhưng không mang tâm trạng đó về nhà mà đã về nhà là chỉ vui vẻ tươi cười... Tóm lại họ sẽ làm tất cả khi họ yêu thương mình - tất nhiên tình yêu của hai người cũng phải đủ lớn, người con gái cũng phải đủ phù hợp để người con trai thấy không nề hà việc gì hy sinh cho gia đình. MỌi thứ là từ hai phía.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 189 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Yêu thật lòng là sẽ đợi dù cảm thấy vô vọng.
    • 24 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

nếu như yêu thật lòng thì sẽ cố gắng giữ lấy tình yêu ấy,tình yêu là ích kỷ, không phải vì một chút khó khăn mà rút lui. mục 2 là tình yêu thật lòng, còn mục 1 thì có 2 trường hợp
    TH1 là quá yêu, yêu quá nhiều có thể sẵn sàng hy sinh tình yêu ấy để mong người kia hạnh phúc, vì mình không phải là hạnh phúc của người ấy, đau khổ tuyệt vọng vì không thể đem lại hạnh phúc cho người ấy nên mới chọn cách như vậy.
    TH2 là yêu không thật lòng, thấy khó khăn 1 xíu thì chán nản, viện lý do để chia tay.
    • 506 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

như mục 2 đó bạn
    • 203 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi perin Xem bài viết
    còn đi tù thì.......... hajzzz........ ngoi_xom1
    đi tù thì .....
    Mới lụm được hình đẹp trên mạng ...
    7p
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình yêu là một thứ khó hiểu và khó giữ nhất trên đời, nó vô hình vô bóng nhưng có lúc nó làm tim bạn nhỏ máu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 273 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Khó nói. Cả hai cách đều có thể là kết quả của một tình yêu, hay là kết quả của thiếu bản lĩnh (trường hợp #1) hay sự muốn sở hữu mà không yêu (trường hợp #2).

Nên khó nói.

Yêu và cách thể hiện tình yêu là hai điều khác nhau.