TIN TÀI TRỢ.

Khi con gái nhận dc lời tỏ tình từ người con trai mà người con gái ko có tình cảm gì thì cảm giác của người con gái như thế nào

• 1 Lượt chia sẻ
  • 24.6K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em xin mượn nick của bạn để hỏi mọi người 1 tình huống xảy ra như sau:
    Giả dụ 1 người con gái mà nhận dc lời tỏ tình rất chân thành từ 1 người con trai mà người con gái đó ko có tình cảm gì với người con trai đó thì cảm giác của người con gái sẽ như thế nào nhỉ? Người con gái sẽ xử lý ra sao. Mọi người trả lời giúp mình với.
    Có bao giờ người con gái vô tâm ko nhận ra dc tình cảm thầm kín của người con trai nào đó giành cho mình ko ạ (người con trai đó lại nhát nên ko biểu hiện nhiều ra ngoài)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nếu đã k có cảm tình thì còn có thể có cảm giác j lúc nghe ngta nói thik minh hả bạn ^^??!ít nhất cũng phải có chút cảm tình j trước đó cơ thì còn từ từ xét..
    trong trường hợp của bạn thì sau đấy đương nhiên là lời từ chối tình cảm của bạn trai kia rồi.
    còn chuyện con gái vô tâm k nhận ra được tình cảm cuả người con trai khác dành cho mình là chuyện cơm bữa rồi ^^ đã thế con trai lại nhát thì chuyện con gái 1 là k có cảm tình 2 là k nhận ra tình cảm của con trai lại là chuyện càng bthuong ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 281 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Cảm giác: nếu là bạn bt thì thấy tội nghiệp, nếu là bạn thân thì cảm thấy tức giận!
    Xử lý: Cách ly ngay lập tức
    Không biểu hiện ra ngoài thì làm sao mà biết được rồi còn kêu vô tâm, quá vớ vỉn!
    Mình chỉ có một cuộc đời!
    • JBL
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 89 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DNAE Xem bài viết
    Giả dụ 1 người con gái mà nhận dc lời tỏ tình rất chân thành từ 1 người con trai mà người con gái đó ko có tình cảm gì với người con trai đó thì cảm giác của người con gái sẽ như thế nào nhỉ? Người con gái sẽ xử lý ra sao. Mọi người trả lời giúp mình với.
    Có bao giờ người con gái vô tâm ko nhận ra dc tình cảm thầm kín của người con trai nào đó giành cho mình ko ạ (người con trai đó lại nhát nên ko biểu hiện nhiều ra ngoài)
    Con gái rất nhạy cảm, chỉ cần có một chút biểu hiện nhỏ là họ nhận ra ngay, bạn không phải lo

Nói chung thích thì cứ mạnh dạn mà bày tỏ, đừng sợ người ta không có tình cảm thì sẽ ghét bỏ mình. Dĩ nhiên trước đó nên thăm dò xem ý người ta thế nào. Nhắn tin có trả lời, chat với nhau vui vẻ, rủ đi chơi đồng ý là những tín hiệu tích cực đó bạn.
    VNHIQ's member
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,039 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Ai thích em thì em nhìn cái là biết , với người mình có thích lại thì bật đèn xanh cho người ta tiến. Còn không thích thì cứ lơ đi, giả vờ không nhận ra ... Nhận được lời tỏ tình xong thì "lặn" luôn, không trả lời tin nhắn, không nghe điện thoại, không gặp ...
    • 1,309 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Nhát thì nhờ thằng khác tỏ tình =))

Làm như yêu ai là cái gì đó nhục nhã lắm vậy mà ko dám biểu hiện
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,039 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luxubu2011 Xem bài viết
    Nhát thì nhờ thằng khác tỏ tình =))
    Sau đó về tự vả vào mặt vì cái tội NGU :Laughing:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 594 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

mình cũng đã từng trg trường hợp này rồi.
    Mình có cậu bạn thân, chơi với nhau được hơn 1 năm, đi đâu cũng đi cùng nhau, xem phim, cafe, lượn lờ... đợt đấy 2 đứa đang đi học lái xe, xquanh có vài người nữa, tự nhiên quay sang phía mình tỏ tình, mình tưởng người ta đùa, thò tay sờ trán, cậu ấy cầm lấy tay mình bảo là tôi nói thật đấy, mình hoảng quá chả biết nói gì ngoài câu :"Ông điên à"...

Mấy hôm sau, chắc tưởng mình ngượng nên giả vờ từ chối, lại tỏ tình lại
    Mình phải bảo: "Có thôi ngay ko, ko là nghỉ chơi luôn, ko bạn bè gì hết" thì cậu ấy mới thôi hẳn.

Nói chung là với người mà mình không yêu thì lúc nghe tỏ tình sẽ chẳng có cảm giác gì cả, mình thấy luống cuống lúc cậu ấy nói với mình như vậy chẳng qua là vì xquanh còn có ng khác đang ngồi, mình sợ ngta nghe đc nên ngượng thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 319 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Những ng mà ko có t.c gần đây là 3 cậu bạn bằng tuổi cơ, chỉ từ trước tết tới h, 2 cậu bạn là trong trạng thái say, nghe nói xg mình cười vì ngạc nhiên nên hum sau gặp các cậu ý ko nhớ j hay cố tình bơ thì mình cũng bơ luôn, kệ vẫn ông ông tôi tôi bt.
    Còn 1 cậu bạn nữa thì chỉ hay sms, mình cũng tránh, hum tết giả say để đòi gục vào mình, bắt mình đèo để ôm mình, khi mà ngồi gần và cho 2 tay vào túi áo mình mình cáu và kêu ngồi tử tế đi thì đèo ko thì kệ đấy, bgiờ cậu bạn ý ko nc j với mình nữa roài, mình điên hơn là cậu ấy giả say để làm thế.
    Còn với ng mình k thân thiết thì từ chối thẳng thừng luôn.
    • 807 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

M.ị.a! Cái thằng dở hơi ẻo lả này sao bám dai như đỉa thế nhỉ? Cứ nhìn thấy cái mặt nó mà mình muốn ói quá! Hình như nó nghĩ mình chả còn ma nào nhòm ngó hay sao thế không biết! Không lẽ mình chưởi thẳng mặt cho nó biến đi cho khuất mắt mình.:Sigh:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 859 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Ông anh phũ thế... Chủ top đã nhát rồi nghe xong câu này chắc thôi luôn quá

Cảm giác hả? Ko thích thì chỉ có 1 chữ: phiền! Mà đã phiền thì lượn cho nó lành.
    • 807 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Đâu có! Vừa quay sang hỏi nhỏ cùng phòng thì thấy nhỏ nói thế. Tớ chỉ là trung gian thôi mà:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 859 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Khả năng chị ý đang đồng cảnh ngộ và ghét cay ghét đắng ănh kìa rồi....
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Tùy độ cool của chàng trai đó:

Cool nhiều => tự hào chứ, hi hi,vui vui, ko đồng ý đc thi cũng hí hửng

Chẳng cool 1 tí nào, dốt nát....==> lẩm nhầm, đúng là cảm ơn ấy đã dành tình cảm, nhưng tớ muốn yêu ai ngon hơn ấy cơ

Cũng có độ cool hất định: để đấy làm mối, mừng mừng vì có của để dành ^ ^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 132 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Nếu mà là bt đang là bạn thì ngại , tính e thì chắc sẽ hạn chế tiếp xúc, có vẻ hơi cực đoạn chứ e ghét nhất cái kiểu o thích ng ta nhưng cứ ỡm ờ o từ chối mà cũng chả đồng ý để cho bạn trai kia hy vọng. o có tình cảm với ng ta thì thôi ít nhất cũng hạn chê tiếp xúc cho người ta quên mình đi mà có t/c mới vậy mới là tốt cho ng ta chứ nhỉ ~_~ ?!?
    Du` sao dám nói ra tình cảm của mình ít ra cũng là dũng cảm, chứ ghét nhất kiểu nó thích mình, hành động này kia làm mình khó xử vì rõ là o có t/c gì từ phía mình nhưng o nói với mình xong đi kể với hội bạn bè là nó thích mình này nọ
    • 639 Bài viết

• 1,133 Được cảm ơn

- gặp người đeo bám dữ quá thì thấy bực mình, tỏ tình công khai thì xấu hổ, còn bình thường thì thấy tội nghiệp quá đi!
    - phản ứng chung: tích cực NÉ nếu ko thích
    - con gái nhạy cảm lắm, biết rất rõ chàng thích/ không thích chỉ là giả ngu ko biết thôi.
    • 1,967 Bài viết

• 1,302 Được cảm ơn

cảm giác hả, chắc là vênh mặt lên với đời với mấy con chưa có ai tỏ tình =))
    • 696 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

mình thì sẽ cảm thấy hơi bối rối nếu có nguoi đànông nào mà mình ko yêu tỏ tình ví mình. Tuy nhiên nếu mình ko yêu ai thì đừng nên làm hao tốn thời gian và tình cảm của họ. Mình sẽ tìm cách từ chối theo cách nào đó khéo léo nhất để anh ấy ko thấy hụt hẫng.
    • 369 Bài viết

• 564 Được cảm ơn

Bạn có vẻ nhát nhỉ? Càng lớn tớ càng thấy câu này đúng “ đẹp trai không bằng chai mặt”
    Ngày còn nhỏ, nếu có ai tỏ tình thương mến thương với mình mà mình không thích thì mình thấy rất ghét và luôn tránh xa khỏi họ. Có lẽ vì mình sợ nếu họ yêu mình mà mình không yêu thì họ sẽ là người bị tổn thương. Nên mình thà tỏ ra tàn nhẫn để dập tắt tình cảm ấy sớm làm họ nhanh chóng quên mình và đi tìm một nửa thật sự của họ.
    Bây giờ lớn rồi, nếu ai đó nói yêu mình thì mình không còn cảm giác ghét nữa, có thể mình vẫn sẽ đối xử lạnh lùng với họ để họ quên mình nhưng thay vào đó là cảm giác xúc động, kiểu như biết ơn họ và tôn trọng tình cảm chân thành mà họ dành cho mình. Vì mình hiểu rằng, cho dù mình có cố tỏ ra tàn nhẫn lạnh lùng, không thèm quan tâm đến họ thế nào nhưng mình cũng không thể nào phủ nhận được đó là những tình cảm chân thật xuất phát từ trái tim của ai đó.
    Thật lòng mình rất khâm phục những người dám nói thật ra tình cảm của mình vì họ chính là những người dũng cảm (cái mình không làm được). Có thể nói ra sẽ bị từ chối nhưng ít nhất họ đã sống thật với tình cảm của mình và biết đâu người kia cũng đang có tình cảm với họ nhưng cũng không thể hiện ra??? Nếu như có tình cảm với nhau mà không nói, cứ giữ trong lòng rồi để nó qua đi thì chẳng phải sẽ đáng tiếc lắm sao??? Con gái thường giữ tình cảm trong lòng, nên các bạn trai phải là người nói trước thì tốt hơn.
    Cuối cùng mình cổ vũ các bạn trai dám sống thật với tình cảm của mình và có đủ dũng cảm để nói ra điều đó. Cố lên bạn ^^ :Rose::Rose:
    Là nước để ta chấp nhận sự tuần hoàn tự nhiên định sẵn, mặc gió trăng, mặc hào nhoáng, mặc những bon chen, ta vẫn là ta, một giọt nước biết yêu thương và chấp nhận, biết đối diện và bước đi...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 369 Bài viết

• 564 Được cảm ơn

Ah, Nếu bạn thích ai đó thì ban đầu đừng nên tỏ tình vội, trước tiên cứ nên tỏ ra quan tâm đến họ nhiều một chút, con gái thích được quan tâm nhất là khi họ buồn mà có người chịu lắng nghe họ tâm sự…Nhớ nhắn tin hỏi thăm or đùa vui kiểu hài hước để chọc cười. Nếu như cô ấy cũng đón nhận sự quan tâm or reply lại tin nhắn của bạn một cách vui vẻ thì bạn hoàn toàn có cửa để chạm được vào trái tim của cô ấy. Đến lúc đó hãy tỏ tình. Chúc thành công ^^
    Là nước để ta chấp nhận sự tuần hoàn tự nhiên định sẵn, mặc gió trăng, mặc hào nhoáng, mặc những bon chen, ta vẫn là ta, một giọt nước biết yêu thương và chấp nhận, biết đối diện và bước đi...
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4