TIN TÀI TRỢ.

khi có người thứ ba xen vào chuyện tình cảm của tôi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.94K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi và cô ấy yêu nhau gần 5 năm trời rồi, một hôm đang ngồi bên nhau cô ấy bảo là có người đang tán em , nhưng không hiểu do tính tôi nóng quá lên ghen vô cớ ( giờ nghĩ lại tôi thấy ân hận quá ) thế là tôi và cô ấy cãi nhau ,xung đột mức đỉnh điểm và tôi cũng có lời qua tiếng lại xúc phạm với cô ấy , mà giờ cái thằng ấy tấn công mạnh lắm , có hôm tôi gặng hỏi thì có ấy khăng khăng bảo là ko có gì , nhưng vẫn chia tay .
    giờ mọi người bảo tôi phải lên làm gì , tôi xin lỗi cô ấy rồi nhưng có lẽ vì giận quá lên cô ấy không đồng ý , và cô ấy có vẻ muốn trêu tức tôi khi nhận thằng kia làm anh em và cô ấy còn bảo tôi là chỉ anh em thôi chứ ko yêu đương gì nó .

Mọi người bảo tôi có lên im nặng để cho 2 bên cũng bình tĩnh không , chứ tôi nghĩ mối tình dài như vậy đâu dễ dàng chia tay , tôi nghĩ cô ấy giận tôi vì tôi ghen quá .:Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tôi giờ buồn bã lắm , nửa ng rồi ko nhắn tin cho cô ấy
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

nhường nhịn 1 chút cho êm cửa êm nhà bác ah
    nói chung là bác ghen quá rồi, chứ con gái nói có ai tán mình với bạn trai là chuyện thường tình thôi mà
    ( nhưng sau vụ này nên suy nghĩ bằng cả cái đầu nữa, quan sát thái độ em ý, nếu em ý có dấu hiệu quải ra thì chuẩn bị tinh thần )
    mua sẵn vài chai rượu phòng khi ......
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 340 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangcong Xem bài viết
    tôi giờ buồn bã lắm , nửa ng rồi ko nhắn tin cho cô ấy
    Cô ấy yêu thằng kia rồi nên lấy cớ chia tay thế thôi. Con gái mà còn tình cảm thì không dễ chia tay như vậy. Anh cứ mặc kệ cô ta. Nếu cô ta còn yêu anh thì sẽ quay lại, nếu không thì duyên phận nó thế. Chả phải tiếc. Em nghiệm ra là tình yêu tan vỡ chả đến mức trời sụp vì sau khi nó tan vỡ (vì lý do tất nhiên là có thể rất chính đáng) sẽ có một cái khác đến tốt đẹp hơn. Hoặc ít ra mình không phải chung sống với cái không thực sự thuộc về mình.
    Trong cuộc sống, buồn vui là điều tất yếu, quan trọng là bạn biết cách tự an ủi và vượt qua :Smiling:
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fruit Xem bài viết
    Cô ấy yêu thằng kia rồi nên lấy cớ chia tay thế thôi. Con gái mà còn tình cảm thì không dễ chia tay như vậy. Anh cứ mặc kệ cô ta. Nếu cô ta còn yêu anh thì sẽ quay lại, nếu không thì duyên phận nó thế. Chả phải tiếc. Em nghiệm ra là tình yêu tan vỡ chả đến mức trời sụp vì sau khi nó tan vỡ (vì lý do tất nhiên là có thể rất chính đáng) sẽ có một cái khác đến tốt đẹp hơn. Hoặc ít ra mình không phải chung sống với cái không thực sự thuộc về mình.
    cô ấy đã bẩu chia tay chia chân ji đâu
    em nghiệm ra là tình yêu tan vỡ khi 2 người đã thẳng cánh chửi vào mặt nhau rồi thì rất dễ quên, chứ cái kiểu còn tơ vương thì tha hồ mà vật vã đau khổ ! :Sick:
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi singlemom Xem bài viết
    Em xin lỗi, cho e nhảy vào hỏi bobynguyen tí, rượu để ăn mừng hả chị??? he..he.. Thích nhất cái câu mua sẵn rượu rồi bỏ lửng như thế, mình đoán ngay là để...ăn mừng!
    bác chủ top thì là để nâng chén tiêu sầu
    còn iem thì để anh nào có cảm thì em mang đến đánh cảm choa ! ( hí hí )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Yêu nhau 5 năm mà cố ấy không thể tha thứ cho bạn khi bị bạn xúc phạm thì chắc chắc là bạn đã xúc phạm quá nặng nề với cô ấy. Và bạn cũng đã có 1 phương án đúng đắn đó là đành để thời gian xoa dịu vết thương do bạn gây ra. Tôi nói thẳng luôn là không phải bạn gái bạn giận bạn vì quá ghen đâu mà do bị bạn xuc phạm đây thôi. Hãy chờ đợi và trong thời gian này bạn hãy dùng mọi biện pháp để mua chuộc tình cảm của cô ta. Con gái không giận lâu lắm đâu nếu như bạn biết cách.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 340 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobynguyen Xem bài viết
    cô ấy đã bẩu chia tay chia chân ji đâu
    em nghiệm ra là tình yêu tan vỡ khi 2 người đã thẳng cánh chửi vào mặt nhau rồi thì rất dễ quên, chứ cái kiểu còn tơ vương thì tha hồ mà vật vã đau khổ ! :Sick:
    Em có đọc thấy đoạn "bảo không có gì nhưng vẫn chia tay" đấy ạ. Mà cái kiểu này thì dễ thế lắm. Tình yêu tan vỡ mà phải chửi vào mặt nhau cơ ạ, hì í ẹ, ghê nhỉ. Em thì không đâu nhưng mà chắc yêu nhiều quá nên đến lúc thành ra hơi bị tỉnh táo trong tình yêu, thấy chia tay cũng thường thôi.
    Trong cuộc sống, buồn vui là điều tất yếu, quan trọng là bạn biết cách tự an ủi và vượt qua :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choac Xem bài viết
    Yêu nhau 5 năm mà cố ấy không thể tha thứ cho bạn khi bị bạn xúc phạm thì chắc chắc là bạn đã xúc phạm quá nặng nề với cô ấy. Và bạn cũng đã có 1 phương án đúng đắn đó là đành để thời gian xoa dịu vết thương do bạn gây ra. Tôi nói thẳng luôn là không phải bạn gái bạn giận bạn vì quá ghen đâu mà do bị bạn xuc phạm đây thôi. Hãy chờ đợi và trong thời gian này bạn hãy dùng mọi biện pháp để mua chuộc tình cảm của cô ta. Con gái không giận lâu lắm đâu nếu như bạn biết cách.
    Vâng cảm ơn bạn mình cũng nói thật , ko 1 thằng con trai nào có thể khóc , nhưng hôm đấy uống rượu vào là mình tự dưng khóc , mình đã vứt chiếc nhẫn ki niệm mà mình tăng cho cô ấy khi còn phổ thông , rồi cô ấy cũng tìm và không tìm lại đc nữa . mình ân hận quá . Mình bây giờ lên phải làm gì đây hả bạn
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Em có đọc thấy đoạn "bảo không có gì nhưng vẫn chia tay" đấy ạ. Mà cái kiểu này thì dễ thế lắm. Tình yêu tan vỡ mà phải chửi vào mặt nhau cơ ạ, hì í ẹ, ghê nhỉ. Em thì không đâu nhưng mà chắc yêu nhiều quá nên đến lúc thành ra hơi bị tỉnh táo trong tình yêu, thấy chia tay cũng thường thôi.
    chị thông cảm, kinh nghiệm mối tình đầu của em ạ! các lần sau chắc sẽ tốt hơn !:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bạn vứt chiếc nhẫn trước mặt cô ấy?????????????????????? Hai bạn giận nhau được bao lâu rồi????? Nếu mà chưa đến 6 tháng thì tôi tin chắc là bạn gái của bạn chưa đủ thời gian để quên được cảnh ấy để tha thứ cho bạn
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ọc ..........em nghĩ là anh nên bỏ rượu đi. Chứ cái kiểu rượu vào rồi chả có tí suy nghĩ nào. Ko sáng suốt đc thì gia đình cũng k có gì gọi là êm ấm, nếu chồng cứ suốt ngày rượu chè...
    Em là em cũng ghét ai hút thuốc uống rượu lắm. Em chứng kiến nhiều cảnh chồng uống rượu vào rồi nát ko thể đỡ đc, đánh vợ chửi con, em sợ lắm. Mà ox em cũng uống rượu ạ. có điều anh ấy bảo anh ấy k nat như chúng nó đâu. Nhưng mà em vẫn ghét... vẫn muốn ox uống ít đi, có việc cần mới uống chứ lần nào đi ăn với vợ cũng uống.... ghét k chịu đc... hu hu.......................
    None -.-"
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

6 tháng mà với 1 anh mới đang tấn công thì quên cả nhẫn, cả cảnh vứt nhẫn, cả người vứt nhẫn ấy chứ !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn vứt chiếc nhẫn trước mặt cô ấy?????????????????????? Hai bạn giận nhau được bao lâu rồi????? Nếu mà chưa đến 6 tháng thì tôi tin chắc là bạn gái của bạn chưa đủ thời gian để quên được cảnh ấy để tha thứ cho bạn
    mới hơn 1 tháng thôi bạn ạ , cả hai gia đình đều biết chuyện và mong muốn hai đứa quay lại và bảo lên bỏ qua mọi thứ , nếu qua thử thách này thì còn hiểu nhau hơn , và e cũng đã xin lỗi cô ấy , nhưng cô ấy lại bảo anh cứ học đi ( e học năm cuối rồi ạ ) khi nào mà học xong thì e với anh mới nói chuyện tiếp . Chỉ chờ ra trường là 2 gia đình nói chuyện thôi ạ , e quê Hải dương
    E sinh năm 87 và tuổi đinh mão ,cô ấy bằng tuổi e, e ân hận vì e nóng quá , giờ muốn sửa lắm mà ko biết làm thế nào
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

cô ấy đi học hay đi làm rồi ?
    nếu đi làm rồi thi có nhiều các mối quan hệ phát sinh, dễ chán người yêu cũ lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 32 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangcong Xem bài viết
    Vâng cảm ơn bạn mình cũng nói thật , ko 1 thằng con trai nào có thể khóc , nhưng hôm đấy uống rượu vào là mình tự dưng khóc , mình đã vứt chiếc nhẫn ki niệm mà mình tăng cho cô ấy khi còn phổ thông , rồi cô ấy cũng tìm và không tìm lại đc nữa . mình ân hận quá . Mình bây giờ lên phải làm gì đây hả bạn
    Chú em sao yéu đuối thế? Làm thằng đàn ông mà lụy tình thì kém.Anh hiểu tâm trạng của chú.

Cái vấn đề chính là bây h tình cảm của nó dành cho chú đã bị biến dạng rồi đó. Có thể do thằng kia, có thể do yêu nhâu lâu quá. Mà chú = tuổi nó thì con gái nó tìm thằng khác lớn hơn là phải rồi.

Nó nói ra với chú có người tán em thì anh đảm bảo với chú 100% nó đang bị rung rinh và cân đong đo đếm, chỉ tội nghiệp cho chú. Nó đang ngồi chiếu trên với chú đó.

Nếu anh là chú thì Quên ĐI, anh cho nó nghỉ ngay, ko có nó mình ko chết dc, rượu chè làm gì cho hủy hoại bản thân, vô lý, uổng công cha mẹ giáo dưỡng.

Chú giới thiệu nó cho anh, để anh tán cho, anh cho thằng kia ra sân ngay, tán xong anh xem nó còn kiêu hãnh cỡ nào rồi báo cáo lại với chú :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thế thì cứ yên tâm công tác đi. Chắc không lâu nữa đâu. Bày tỏ quan tâm hàng ngày với cô bạn, đừng cố ép làm gì vội. Ok?
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sales Xem bài viết
    Chú em sao yéu đuối thế? Làm thằng đàn ông mà lụy tình thì kém.Anh hiểu tâm trạng của chú.

Cái vấn đề chính là bây h tình cảm của nó dành cho chú đã bị biến dạng rồi đó. Có thể do thằng kia, có thể do yêu nhâu lâu quá. Mà chú = tuổi nó thì con gái nó tìm thằng khác lớn hơn là phải rồi.

Nó nói ra với chú có người tán em thì anh đảm bảo với chú 100% nó đang bị rung rinh và cân đong đo đếm, chỉ tội nghiệp cho chú. Nó đang ngồi chiếu trên với chú đó.

Nếu anh là chú thì Quên ĐI, anh cho nó nghỉ ngay, ko có nó mình ko chết dc, rượu chè làm gì cho hủy hoại bản thân, vô lý, uổng công cha mẹ giáo dưỡng.

Chú giới thiệu nó cho anh, để anh tán cho, anh cho thằng kia ra sân ngay, tán xong anh xem nó còn kiêu hãnh cỡ nào rồi báo cáo lại với chú :Laughing:
    đục nước béo cò nhá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thế thì cứ yên tâm công tác đi. Chắc không lâu nữa đâu. Bày tỏ quan tâm hàng ngày với cô bạn, đừng cố ép làm gì vội. Ok?
    dạ vâng , e thì ko ko nghĩ gì đến thằng kia cả , nó chỉ là nguyên nhân dẫn tới mâu thuẫn của e và bạn gái e thôi . vâng e cảm ơn mọi người , mong ngày mai trời lại sáng
    E thử thực hiện thế xem , nếu xuôi xuôi có thể 1 ngày nào gần nhất e về quê 1 chuyến xem sao ( e đang học đh ở hà nội , còn bạn e đang học cd ở quê )
    Yêu nhau từ hồi phổ thông và cũng là mối tình đầu , và 2 gia đình cũng ủng hộ 2 đứa từ khi e học năm thứ 1 . e chỉ ân hận khi đối xử với cô ấy như thế thôi
    • 109 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đâu cứ yêu "thằng kia rồi" thì "lấy cớ chia tay".
    Đâu cứ "còn tình cảm" thì "không dễ chia tay".
    Đâu cứ "mặc kệ cô ta" thì sẽ xong chuyện.
    Đâu cứ "cô ta còn yêu anh thì sẽ quay lại"

Nhưng mà, "tình yêu tan vỡ chả đến mức trời sụp" là đúng nhỉ.
    Và, "sau khi nó tan vỡ sẽ có một cái khác đến tốt đẹp hơn" là đúng nhỉ.
    Mà hơn tất cả, đó là "mình không phải chung sống với cái không thực sự thuộc về mình"

Cái gì đến rồi sẽ đến. Khi yêu còn khục khặc, mai mốt cưới rồi, chí chóe tơi bời hành tỏi ớt nghệ nữa chứ, rồi li hôn ... Vậy thì dừng lại cho cả 2 thời gian và không gian để suy nghĩ và tìm lại, cũng như nhận định vấn đề thực sự. Đừng lầm tưởng yêu là sự sở hữu.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2