Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi chia tay ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mói chia tay bạn trai được 2 ngày! bọn mình chia tay qua tin nhắn , mặc dù 2 dứa ở gần nhau lắm đi bộ chỉ mất không đến 1 phút thôi!
    mình năm nay 23 rùi, mình và anh ấy tình thời gian quen và yêu nhâu cũng hơn 3 năm rùi? có nhiều chuyênmjnhf muốn nói với anh ấy lắm . nhưng khi chia tay rùi rùi không còn gì mà nói nữa, Mình là con gái nên phỉa nói ra hoặc nói với anh ấy thì mình mới nhẹ lòng! cho mình hỏi mình có nên chủ động gặp anh ấy và nói hết lòng mình ra không ?
    mình sợ rằng nếu ko nói với anh ấy thì mình sẽ nói vời người khác, và như vậy thì có những chuyện tốt và có cả chuyện xấu nữa. Mình không muốn thành người đi nói xấu người ui của mìnhvà điều đó thì mình không muốn chút nào mong mọi người cho mình lời khuyên ??? :RollingEy::RollingEy::RollingEy::RollingEy::Rolli ngEy::RollingEy:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,622 Được cảm ơn

Lời khuyên trong bài hát này.
    • 165 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitaminbeo Xem bài viết
    Mình mói chia tay bạn trai được 2 ngày! bọn mình chia tay qua tin nhắn , mặc dù 2 dứa ở gần nhau lắm đi bộ chỉ mất không đến 1 phút thôi!
    mình năm nay 23 rùi, mình và anh ấy tình thời gian quen và yêu nhâu cũng hơn 3 năm rùi? có nhiều chuyênmjnhf muốn nói với anh ấy lắm . nhưng khi chia tay rùi rùi không còn gì mà nói nữa, Mình là con gái nên phỉa nói ra hoặc nói với anh ấy thì mình mới nhẹ lòng! cho mình hỏi mình có nên chủ động gặp anh ấy và nói hết lòng mình ra không ?
    mình sợ rằng nếu ko nói với anh ấy thì mình sẽ nói vời người khác, và như vậy thì có những chuyện tốt và có cả chuyện xấu nữa. Mình không muốn thành người đi nói xấu người ui của mìnhvà điều đó thì mình không muốn chút nào mong mọi người cho mình lời khuyên ??? :RollingEy::RollingEy::RollingEy::RollingEy::Rolli ngEy::RollingEy:
    Có gì nhiều mà nói? nhại lại những điều cô không hài long về người kia à? Hay tổng sỉ vả 1 lần nữa cho đã? Hay định làm gì?\

Biến đi cho rảnh đất, có quái nhiều mà nói.
    Cái gì thế !!! .... Ký à !!!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

làm sao bây giờ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không phải nư bạn nghĩe: mình muốn nói nhiều! nhưng haythoooi vậy! chẳng sao hết! mình mẫu thuẫn lắm
    • 292 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Quen nhau từng ấy thời gian thì cũng nên có một cái chia tay cho cả 2 bên thấy nhẹ nhàng. Nếu đã quyết định rồi thì ko níu kéo, ko trách cứ, chỉ là bình thản nói chuyện, để sau này gặp lại nhau vẫn có thể mỉm cười.
    MÌnh không nghĩ hết yêu rồi thì vẫn có thể làm bạn. Nhưng khi đã hết yêu rồi, thì hãy nói hết những điều khúc mắc với người kia và cả những điều bản thân mình biết mình sai, để rồi sau này chỉ nghĩ đến những điều tốt về nhau như những kỷ niệm đẹp.
    Mình thấy chả có gì sai khi muốn nói chuyện lần cuối với người yêu ở đây cả. Quan trọng là bạn muốn nói gì thôi .
    • 637 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Ôi giồi ôi, lúc chia tay thì gái nào chẳng muốn nói ra cho nhẹ lòng, nhưng nói mãi, nói mãi mà có hết bầu tâm sự trong lòng đâu, càng nói càng ko dừng lại được, càng nói càng nghĩ ra nhiều thứ khác để mà nói. Nhẹ lòng mình thì nặng nề cho người khác chứ hay ho gì. Bạn muốn nói nhưng thử nghĩ xem anh ta có muốn nghe ko? Nếu nói mà ko được nghe thì khổ cả 2, cả người nói cả người nghe thôi. 23 tuổi, còn bao nhiêu cơ hội phía trước. 3 năm hay 5 năm thì cũng thế, chia tay thì ai cũng cảm thấy quãng thời gian yêu nhau sao dài thế, rằng thì là chẳng ai hiểu mình. Thôi bạn thích thì cứ đi nói với người khác, với nhiều người khác càng tốt, chứ đừng có gặp lại người yêu cũ làm gì. Cái gì đã qua, hãy để nó qua đi. Chia tay 2 ngày tức là tâm trạng đang ở đỉnh cao của sự bất ổn, đừng lập topic mới, mà hãy vào những topic dốc bầu tâm sự, viết vào đó cho nhẹ lòng.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã ko liên lạc với NY 5 ngày nay. Anh ấy giận mình còn mình thì đang muốn chia tay. Nhưng mình ko biết nói lời chia tay ntn khi chính anh ấy ko biết ý định đấy của mình. Haizzz thui cứ đợi anh ấy liên lạc lại rùi tính sau vậy