TIN TÀI TRỢ.

khi bạn thân của người yêu là con gái

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.7K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn thân của người yêu e là con gái. phải làm sao đây ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,184 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Thì làm bạn thân với cô gái đó luôn.
    • 255 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

chưa hiểu chủ top băn khoăn điều gì ?
    I will be right here waiting for you
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongtanthanh291184 Xem bài viết
    dạ trên fb của người iu có hình của chị đó, gọi là "bé iu". e hỏi thì bảo là bạn thân hồi nhỏ. chẳng lẽ bạn thân thì luôn là bé iu sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongtanthanh291184 Xem bài viết
    dạ trên fb của người iu có hình của chị đó, gọi là "bé iu". e hỏi thì bảo là bạn thân hồi nhỏ. chẳng lẽ bạn thân thì luôn là bé iu sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,184 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namlun79 Xem bài viết
    Thằng bạn thân của mình nó tối ngày "tao yêu mày", tên facebook của nó là tên ghép của nó và mình, cảm thấy cũng bình thường. Nói chung bạn thân từ nhỏ nếu muốn yêu thì yêu lâu rồi, nhưng cũng ko biết vì mỗi người mỗi khác.
    • 3,373 Bài viết

• 3,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wonders Xem bài viết
    Thằng bạn thân của mình nó tối ngày "tao yêu mày", tên facebook của nó là tên ghép của nó và mình, cảm thấy cũng bình thường. Nói chung bạn thân từ nhỏ nếu muốn yêu thì yêu lâu rồi, nhưng cũng ko biết vì mỗi người mỗi khác.
    Mình với thằng bạn thân cũng thế, toàn trêu nó: - Này anh, sao mình k yêu nhau nhỉ?

Đúng là phương thức tốt nhất là làm bạn với bạn thân là con gái của ngy (như cô ngy của thằng bạn mình bây h chả hạn)
    Don't make me sad, don't make me cry...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 519 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Thế mà cũng hỏi . Nhạt ....đã là thân một cách thật sự thì khó có tình cảm lắm , hiểu nhau quá rõ rồi yêu sao được
    gozilaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 71 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bạn cảm thấy mình kém bạn kia hay sao mà phải đắn đo ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 614 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn thân thif đunggs là khó yêu nhau. Nhưng bạn thân lại khiến bạn luôn lo lắng, chạnh lonhf. Khi có điều gì cần trải lòng thì anh ấy sẽ tâm sự với bạn thân chứ không phải là bạn. Đang đi với bạn nhưng bạn thân gặp sự cố anh ấy sẵn sàng xin lỗi bạn để đến bên cô bạn thân. Đang đi với bạn thân, bạn cần sự có mặt của anh ấy thì cứ chờ đã nhé.

Tần súát gặp mặt và nói chuyện với bạn thân sẽ nhiều hơn bạn vì với bạn thân ngừoi ta chẳng có gì phải giấu.

Vì vậy điều quan trọng là bạn phải tự tin vào bản thân mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 595 Bài viết

• 764 Được cảm ơn

Mình có bạn thân là con trai này, nó cũng đang có bạn gái luôn.
    Mình thấy nếu bạn trai bạn mà thích cô gái kia thật, thì bạn đã chẳng có cơ hội từ đầu rồi
    Nói chung thân nhau lâu ngày khó yêu nhau lắm. vì thói hư tật xấu gì đều biết hết.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,172 Bài viết

• 11,279 Được cảm ơn

mình cũng có bạn thân là trai. lúc nào nó cũng chỉ tâm sự với mình thôi. nhiều khi người yêu nó cũng nhắng lên vì...ghen. nhưng mà thực ra cũng chả có gì mà phải lăn tăn em gái à. yêu được đã yêu từ đầu chứ làm gì có cửa cho em. em phải xác định là 2 người đó không yêu nhau, họ hiểu nhau quá tường tận rồi, hiểu và không chấp nhận được thói xấu của nhau, cũng như ko rung động về nhau thì sao mà em phải suy nghĩ mất công.

là bạn thân thì có lợi thế hơn người yêu: lúc nào cần, alo là có nó giúp liền ( với ng yêu mình, mình cũng giữ khoảng cách nên ko đc thoải mái lắm). chuyện gì cũng biết. tâm trạng vui/buồn của nhau cũng biết. hiểu nhau đến nỗi chỉ nhìn sơ qua là biết nó muốn gì/ cần gì ở mình rồi. người yêu thì ko được như vậy: có chuyện gì vậy em? em có sao không? ( trời, nhìn cái mặt 1 đống mà còn hỏi có sao không- người yêu đấy)

em nên nói chuyện nhiều với cô bạn thân của ng yêu, vì cô ấy sẽ cho em những chia sẻ hữu ích để 2 người thực sự happy bên nhau. đừng ghen vô lý như vậy, điều đó làm em rất đáng ghét đấy, nó làm trầm trọng thêm mhq của 2 ng. thằng bạn chị cũng từng chia tay ng yêu vì bé đó ko hiểu chuyện,2 người cãi nhau rồi nó chia tay vì quá mệt mỏi...

hy vọng giúp em giải tỏa tâm lý. vì khi em lập topic là lúc em đang ghen rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ny mình thì có 2 cô bạn thân( đã đi lấy chồng rồi nhưng chuyện j ảnh cũng tâm sự ) ngày trc có điều tra thăm dò thì cũng khai thật là có thích 1 cô trong 2 cô đó. Cơ mà lấy chồng cả rồi nên mình cũng buông xuôi.

Nhiều lúc cũng điên lắm. Dù biết là bạn thân nhưng là con gái mà thấy chuyện j cũng kể cho nhau nghe hay đi đâu chơi cùng nhau mà ko có mình cũng ngứa mắt lắm. Nhỡ lúc nào nó chán chồng nó lại lôi ny mình ra mà buồn... mà khoc... mà có bờ vai để nương tựa thì mình cũng hết đường đỡ

Vừa hôm qua thôi kiểm tra nhật kí trò chuyện trên yahoo mới phát hiện ra rằng ko chuyện j anh ta ko kể, ngay cả chuyện dùng kế gì để lừa " lần đầu tiên" của mình. Mình ko thấy buồn mà thấy tưng tửng lắm. Chả hiểu còn chuyện riêng tư gì mà " trong nhà chưa tỏ ngoài ngõ đã thông" chưa nữa. Thấy chán chán.....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 245 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Nói chung là đã thân thì khó yêu lắm bạn ah. nên bạn cũng đừng lo lắng quá. Cách tốt nhất là kết bạn với bạn thân của ny bạn. ---> chỗ lỹ tưởng nhất để tìm hiểu sở thích, tính cách, gđ ny bạn đấy. Cũng đừng nên nói xấu bạn thân của chàng trước mặt chàng. ^^. Mình kinh nghiệm rùi. Mình có 2 thằng bạn thân, 1 thằng thân đc 19 năm, 1 thằng 10 năm, hiểu nhau tới chân tơ, kẽ tóc. Cũng nhiều lần bị bạn gái chúng n hiểu lầm này nọ. Kết quả là chỉ có các bạn gái í bị mắng, vì chúng n nói thẳng " ny thì dễ kiếm, bạn thân khó tìm" Tìm người tri kỷ đâu đơn giản hả bạn. ----> vậy nên, biến khách thành chủ : lấy bạn thân của chàng làm hậu phương vững chắc cho mình ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 245 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ko-hi Xem bài viết
    mình cũng có bạn thân là trai. lúc nào nó cũng chỉ tâm sự với mình thôi. nhiều khi người yêu nó cũng nhắng lên vì...ghen. nhưng mà thực ra cũng chả có gì mà phải lăn tăn em gái à. yêu được đã yêu từ đầu chứ làm gì có cửa cho em. em phải xác định là 2 người đó không yêu nhau, họ hiểu nhau quá tường tận rồi, hiểu và không chấp nhận được thói xấu của nhau, cũng như ko rung động về nhau thì sao mà em phải suy nghĩ mất công.

là bạn thân thì có lợi thế hơn người yêu: lúc nào cần, alo là có nó giúp liền ( với ng yêu mình, mình cũng giữ khoảng cách nên ko đc thoải mái lắm). chuyện gì cũng biết. tâm trạng vui/buồn của nhau cũng biết. hiểu nhau đến nỗi chỉ nhìn sơ qua là biết nó muốn gì/ cần gì ở mình rồi. người yêu thì ko được như vậy: có chuyện gì vậy em? em có sao không? ( trời, nhìn cái mặt 1 đống mà còn hỏi có sao không- người yêu đấy)

em nên nói chuyện nhiều với cô bạn thân của ng yêu, vì cô ấy sẽ cho em những chia sẻ hữu ích để 2 người thực sự happy bên nhau. đừng ghen vô lý như vậy, điều đó làm em rất đáng ghét đấy, nó làm trầm trọng thêm mhq của 2 ng. thằng bạn chị cũng từng chia tay ng yêu vì bé đó ko hiểu chuyện,2 người cãi nhau rồi nó chia tay vì quá mệt mỏi...

hy vọng giúp em giải tỏa tâm lý. vì khi em lập topic là lúc em đang ghen rồi
    Ko-hi nói chuẩn ko cần chỉnh. Yêu được thì đã yêu nhau lâu rùi nấm lùn ah . Ngồi nc với nhau, cầm tay, cầm chân, ôm nhau, thậm chí thơm má mà chả có tí cảm giác gì lun cơ mà. Thằng bạn mình bảo " sao t đi chơi với e bé kia, mới cầm tay thui mà người đã lóng nga lóng ngóng, ngồi với cậu chả có tí cảm xúc gì là tn" . =)),thân quá, đâm ra, như 2 thằng đàn ông thui
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

e k biết thế nào nhưng cảm giác khó chịu lắm ạ, e đã cố bình tĩnh và nghĩ thoáng hơn rồi, nhưng vẫn k vượt qua được. e phải làm sao đây? cảm ơn mọi ngừoi đã động viên e ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_90 Xem bài viết
    ny mình thì có 2 cô bạn thân( đã đi lấy chồng rồi nhưng chuyện j ảnh cũng tâm sự ) ngày trc có điều tra thăm dò thì cũng khai thật là có thích 1 cô trong 2 cô đó. Cơ mà lấy chồng cả rồi nên mình cũng buông xuôi.

Nhiều lúc cũng điên lắm. Dù biết là bạn thân nhưng là con gái mà thấy chuyện j cũng kể cho nhau nghe hay đi đâu chơi cùng nhau mà ko có mình cũng ngứa mắt lắm. Nhỡ lúc nào nó chán chồng nó lại lôi ny mình ra mà buồn... mà khoc... mà có bờ vai để nương tựa thì mình cũng hết đường đỡ

Vừa hôm qua thôi kiểm tra nhật kí trò chuyện trên yahoo mới phát hiện ra rằng ko chuyện j anh ta ko kể, ngay cả chuyện dùng kế gì để lừa " lần đầu tiên" của mình. Mình ko thấy buồn mà thấy tưng tửng lắm. Chả hiểu còn chuyện riêng tư gì mà " trong nhà chưa tỏ ngoài ngõ đã thông" chưa nữa. Thấy chán chán.....
    mình cũng có cảm giác như bạn vậy. khó chịu lắm( máu chạy rần rần ).
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vendorio Xem bài viết
    Bạn cảm thấy mình kém bạn kia hay sao mà phải đắn đo ^^
    ^^ hình như là vậy ạ
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,172 Bài viết

• 11,279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namlun79 Xem bài viết
    ^^ hình như là vậy ạ
    em nên tập trung chuyên môn vào mqh của 2 người hơn là để ý xem hơn kém gì người kia. bạn thân là những ng gắn bó đã lâu năm, nên tính tình thế nào người ta đã hiểu nhau quá, em gái chỉ mới quen được thời gian ngắn, nên em sao mà hiểu được nhiều về đối phương và bạn bè của họ. bình tĩnh, thở sâu và dành nhiều thời gian cho nhau, chắc chắn em ko có tg cho những ý nghĩ ghen tuông này đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Cũng có sao đâu nhỉ? Bạn thân của dzai cũng như mấy thằng bạn thân từ thời quần thủng đít của mình dzậy. Cũng vẫn lớp dziu trên FB ầm ầm hà!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3