TIN TÀI TRỢ.

khi bạn gái thường xuyên đi chơi với những bạn trai khác.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.58K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình và bạn gái mới quen được 5 tháng, hoàn cảnh gặp nhau cũng do đưa đẩy, khi mình bị bạn gái cũ bỏ rơi thì cô ấy là người giúp mình quên đi được nỗi đau đó. Rồi cô ấy chủ động có những hành động muốn đến bên mình, cô ấy là một tiểu thư, còn mình thì chỉ là anh kĩ sư mới ra trường thôi. Nhưng cô ấy nghe theo những lời mình nói, chấp nhận thay đổi, từ việc biết tự giặt đồ bằng tay, biết nấu cơm thay vì ăn mì, rồi tập làm bánh gửi cho mình, có những đêm cô ấy thức làm bánh tới sáng rồi nhờ người gửi cho mình. Thực sự mình đã rung động và nhận lời cô ấy. Dù vậy 2 đứa chưa một lần gặp nhau, 2 đứa cách nhau 30km, từng hẹn nhau nhưng vì nhiều lý do nên tới giờ vẫn chưa gặp được, mình hẹn cô ấy tới 7 lần, hihi, nghĩ thấy cũng mắc cười chứ. Rồi một chuyện buồn mới xảy ra, cô ấy mới mắc bệnh cách đây một tháng, fải điều trị trong ít nhất 6 tháng, bệnh lao phổi nhưng điều trị tại nhà. Biết tin mình buồn lắm, nhưng hứa với lòng là sẽ không bao giờ rời bỏ cô ấy, ít nhất là tới khi cô ấy khỏi bệnh. Ngoại hình cô ấy thì khỏi nói, mình giống như mèo mù vớ cá rán vậy, nói vui vậy chứ mình cũng không đến nỗi. Những lần trước cô ấy cũng đi chơi với những bạn trai khác, thường chỉ là đi 2 người. Gần đây có một anh bạn cũ cô ấy từ nước ngoài về, học vấn, trình độ và ngoại hình thì tất cả đều hơn mình, có lẽ là hơn rất nhiều. Bữa trước, cách đây ít ngày cô ấy đi chơi với anh ấy, cũng chỉ là ngồi quán nước nói chuyện thôi, nhưng vì coi giùm hạt bụi trong mắt cô ấy thì người này cầm tay và hôn lén, cô ấy đáp lại với 1 cái tát, cô ấy cũng kể lại với mình. Thực sự lúc đó mình rất bùn, là bạn thì chẳng được gặp còn cô ấy thì gặp k biết bao nhiêu người, nhưng mình hiểu cô ấy muốn là người đẹp nhất trong mắt mình khi 2 đứa gặp nhau nên có lẽ vì thế chưa mún gặp tới khi cô ấy hết bệnh. Anh bạn kia tiếp tục hẹn cô ấy, trừ những lần cô ấy bị sốt hoặc bị mệt thì k thể đi, tới giờ đã là lần thứ 3. Mình thì ở xa, mình thì cũng tin tưởng cô ấy, nghĩ rằng cô ấy đi chơi như vậy cũng để cho thoải mái tư tưởng thôi. Nhưng chẳng có người con trai nào lại đi chơi với một người con gái mà người ta không thích, anh bạn kia cũng tới nửa năm nữa mới đi, mình không biết là 2 người họ còn gặp nhau thêm bao nhiêu lần nữa, dù là cô ấy có quyết định lại thì mình cũng k trách cô ấy, mặc dù cũng sẽ rất buồn. Đôi khi muốn nói thẳng, chỉ sợ cô ấy lại buồn, vì cô ấy cũng nói đó là qhệ bạn bè. Mình cảm thấy mệt mỏi, chẳng muốn lại một lần nữa phải đau khổ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tình hình có vẻ nghiêm trọng đấy Anh bạn. Phải ích kỷ 1 tí trong trường hợp này. Gặp riêng Anh bạn kia xem A ta như thế nào đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)