Khi anh nắm tay em!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.42K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 238 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Xưa kia...
    Khi muốn nắm tay em mà không biết phải nói cách nào anh chỉ nói đơn giản một câu rất đỗi dễ thương và buồn cười:”Tay em đâu, đưa anh xem tay em có lạnh không”

Ngày nay...
    Khi anh đi siêu thị cùng em thì tay em chọn hàng còn anh xách giỏ, có lẽ vì thế mà còn tay đâu mà nắm nữa, nhưng nếu không phải đi siêu thị mua sắm thì không biết có nắm tay không nữa, em nghĩ thầm có lẽ là không nếu có họa may chỉ là 1 cử chỉ khoát vai cho nhìn thấy là hai đứa mình là một đôi.

Xưa kia...
    Khi đi xe cùng anh, em thì rụt rè anh cũng chẳng hơn gì em mặc dù muốn nắm tay như bao cặp tình nhân khác, đến 1 thời điểm mà chúng ta ci4ng sẽ làm như bao kẻ khác thì anh cũng rụt rè, kéo tay em về trước nhưng phản ứng tự nhiên kèm theo cái mắc cỡ của con gái em rụt rè rút tay lại, có lẽ ai mà trải qua khoảng khắc đó và thấy anh và em chắc là người ta chỉ cười thầm rằng có lẽ họ mới yêu giống mình lúc trước chẳng hạn.

Ngày nay...
    Khi ngồi cùng xe nếu không có bé con thì chỉ có em là người chủ động ôm anh hay để tay phía trước theo quán tính giống thời còn yêu nhau, chứ nếu không anh đã quên cách nắm tay em như thế nào rồi (riêng em nghĩ vậy) còn không thì khi nào anh vui hoặc hôm nay vừa ký xong một hợp đồng nào đó xuông sẽ thì anh chợt nắm tay em như tỏ ra sảng khoái và sung sướng lắm, còn em thì em sung sướng gấp 10 lần anh kia, nhưng em hiểu rằng anh không nắm tay em không có nghĩa là anh không yêu em nữa nhưng anh đâu biết phụ nữ rất nhạy cảm và món ăn lớn nhất của họ là tinh thần. Em có đọc ở 1 tờ báo nào mà em quên mất (xin lỗi không biết vì sinh em bé hay vì phải nghĩ ngợi nhiều thứ quá mà trí nhớ của em không còn như trước nữa) nói rằng 70-80% phụ nữ Việt Nam khi lập gia đình và sinh con là không còn được chồng nắm tay như hồi còn yêu nhau nữa. Phải chăng vì anh là người đàn ông Việt Nam nên anh là 1 trong số những người chồng trong khoảng 70-80% đó?

MTI0MTQzNjgyOAMTI0MTQ5NTYwOA

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,699 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Em cũng thix nắm tay,đôi khi đi trên đuờng,ngồi sau anh lại kéo tay em để nắm.Mỗi lần như thế em thấy đc yêu,em thấy ấm áp lắm.Cả khi sang đưòng,anh cũng nắm tay em,đứng trc em để xem có xe cộ ko để che chở cho em.Cả khi ngồi quán cà phê với lũ bạn bè,anh cũng kín đáo nắm tay em để duới tấm trải bàn để em đỡ ngại bạn bè,và rồi,cả khi trời lạnh,tay anh ủ ấm em.Em cũng yêu những cái nắm tay,yêu lắm,nhớ lắm!
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    13465957_1269068109771752_6881492806944025157_n
    Bé Cơm:
    Nb: 3kg, 1m:4,1kg, 2m 5kg, 3m 6kg, 4m 6.5kg, 5m bị viêm tiểu phế quản chả lên được lạng nào
    ---> 10m 8kg , 11m 8kg2, 12m 8 kg 5, 13m 8kg6 , 31m 12kg
    15/7/2012 - Biết có con iu Bảo Anh04/08/2012 - Con yêu đã xa (Bố mẹ yêu Bicon Bảo Anh rất rất nhiều . Con bình an con nhé. Con phù hộ cho bố mẹ sớm có em con con nhé) 10/10/2012 - Đám cưới hạnh phúc06/11/2012 - KQD 12/12/2012 KQD12/1/2013 User: BICONMIXI , Pass: yeucon
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 320 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Em đọc xong mà không thể nói nên lời vì sao giống mình đến thế!:Sad:
    cuILm7
    • 644 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

hehe đúng là con trai VN thế đó, các chị yêu người nước ngoài thử xem, bạn em ai đã từng yêu người nc ngoài thì ko muốn yêu con trai vn nữa. Em đã từng gặp nhiều gia đình người nước ngoài, mặc dù con cái đã lớn đến tuổi yêu rồi mà hai vợ chồng lúc nào cũng tíu tít bên nhau, tối nào cũng dắt nhau đi dạo, nhìn họ thắm thiết như khi mình mới yêu ấy làm em vô cùng ngưỡng mộ, nắm tay đối với họ là việc làm quá bình thường, em tự hỏi sao người vn lại ko đc như vậy nhi, cũng là con người cả mà sao, tình yêu thì người nc nào cũng có cảm xúc như nhau, mà sao hành động lại khác thế...
    Tình yêu chỉ có một, còn những thứ tương tự tình yêu thì có hàng ngàn!
    • 742 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fantasy8122 Xem bài viết
    hehe đúng là con trai VN thế đó, các chị yêu người nước ngoài thử xem, bạn em ai đã từng yêu người nc ngoài thì ko muốn yêu con trai vn nữa. Em đã từng gặp nhiều gia đình người nước ngoài, mặc dù con cái đã lớn đến tuổi yêu rồi mà hai vợ chồng lúc nào cũng tíu tít bên nhau, tối nào cũng dắt nhau đi dạo, nhìn họ thắm thiết như khi mình mới yêu ấy làm em vô cùng ngưỡng mộ, nắm tay đối với họ là việc làm quá bình thường, em tự hỏi sao người vn lại ko đc như vậy nhi, cũng là con người cả mà sao, tình yêu thì người nc nào cũng có cảm xúc như nhau, mà sao hành động lại khác thế...
    Hihi:Laughing: Chính xác , thương thay cho cách nghĩ và cách làm của Đàn Ông Việt ( trừ những bác nào hay nắm tay ..ra nhé :Kiss::Laughing::Rose
    https://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:
    • 99 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đã lâu lắm rồi, có lẽ là trước khi lập gia đình mình đã không được anh nắm tay mỗi khi đi ra đường ... Tự nhiên thấy nhớ, tự nhiên buồn...
    • 628 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

ÔI, sao giống mình thế, hic, lãng mạn dã man con ngan luôn...nắm tay vợ hoành tráng công khai, nắm tay bồ trong...bí mật ...hi hi
    :Kiss::Kiss::Kiss:Vui vẻ với đàn bà, la cà với phụ nữ, mệt lử với các cô:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 843 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesubel Xem bài viết

Xưa kia...
    Khi muốn nắm tay em mà không biết phải nói cách nào anh chỉ nói đơn giản một câu rất đỗi dễ thương và buồn cười:”Tay em đâu, đưa anh xem tay em có lạnh không”

Ngày nay...
    Khi anh đi siêu thị cùng em thì tay em chọn hàng còn anh xách giỏ, có lẽ vì thế mà còn tay đâu mà nắm nữa, nhưng nếu không phải đi siêu thị mua sắm thì không biết có nắm tay không nữa, em nghĩ thầm có lẽ là không nếu có họa may chỉ là 1 cử chỉ khoát vai cho nhìn thấy là hai đứa mình là một đôi.

Xưa kia...
    Khi đi xe cùng anh, em thì rụt rè anh cũng chẳng hơn gì em mặc dù muốn nắm tay như bao cặp tình nhân khác, đến 1 thời điểm mà chúng ta ci4ng sẽ làm như bao kẻ khác thì anh cũng rụt rè, kéo tay em về trước nhưng phản ứng tự nhiên kèm theo cái mắc cỡ của con gái em rụt rè rút tay lại, có lẽ ai mà trải qua khoảng khắc đó và thấy anh và em chắc là người ta chỉ cười thầm rằng có lẽ họ mới yêu giống mình lúc trước chẳng hạn.

Ngày nay...
    Khi ngồi cùng xe nếu không có bé con thì chỉ có em là người chủ động ôm anh hay để tay phía trước theo quán tính giống thời còn yêu nhau, chứ nếu không anh đã quên cách nắm tay em như thế nào rồi (riêng em nghĩ vậy) còn không thì khi nào anh vui hoặc hôm nay vừa ký xong một hợp đồng nào đó xuông sẽ thì anh chợt nắm tay em như tỏ ra sảng khoái và sung sướng lắm, còn em thì em sung sướng gấp 10 lần anh kia, nhưng em hiểu rằng anh không nắm tay em không có nghĩa là anh không yêu em nữa nhưng anh đâu biết phụ nữ rất nhạy cảm và món ăn lớn nhất của họ là tinh thần. Em có đọc ở 1 tờ báo nào mà em quên mất (xin lỗi không biết vì sinh em bé hay vì phải nghĩ ngợi nhiều thứ quá mà trí nhớ của em không còn như trước nữa) nói rằng 70-80% phụ nữ Việt Nam khi lập gia đình và sinh con là không còn được chồng nắm tay như hồi còn yêu nhau nữa. Phải chăng vì anh là người đàn ông Việt Nam nên anh là 1 trong số những người chồng trong khoảng 70-80% đó?

Ôi đọc chuyện của chị mà em thấy nhớ những ngày đầu tiên được hand in hand với người yêu quá!
    Ngày mới "cảm" nhau: Anh bảo đưa em cái bút anh mượn, rồi cầm bút, cầm luôn cả tay!
    Ngày mới tìm hiểu nhau: Anh bảo tay em đâu đưa anh xem tử vi cho (xem đến hơn 2 tiếng đồng hồ)
    Ngày mới yêu nhau: Nắm tay ở mọi nơi, mọi lúc
    Ngày yêu nhau: Em toàn chủ động đưa tay cho anh, bắt anh phải nắm.
    Sau này cưới nhau: Chắc có nằm mơ em mới được anh ấy nắm tay :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 401 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Nhữnh cái nắm tay luôn làm mình cảm động, khi đi qua đường, khi đi dạo, khi đèo vợ, lúc nào anh xã cũng: "tay em đâu rồi?", anh xã rất thích khi đèo vợ mà vợ quàng tay qua cổ, anh xã không ngần ngại bày tỏ tình yêu với vợ chỗ đông người, rất nhiều lần anh ấy hôn tay mình, vừa hôn vừa hít và sau đó là đặt lên chỗ tim của anh xã. Lúc đi ngủ rồi anh xã cũng cố gắng với lấy tay mình để nắm, có hôm mình khó ngủ thì anh xã bảo: "để anh nắm tay em cho em dễ ngủ nhé!" Ôi, thật ngọt ngào!
    • 491 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tqanhthu Xem bài viết
    Mình cũng cùng tâm trạng với bạn. Nhiều khi tự hỏi tại sao vậy nhỉ???? Tại sao khi thành vợ chồng rồi thì những cử chỉ đó không còn nữa:Sick:
    #‎hoadonkhongha‬
    ‪#‎saynotoha‬
    ‪#‎Truyenthongkhongha‬
    • 4,903 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No_more_tears Xem bài viết
    Mình cũng thích được nắm tay. :Kiss:
    Thích cái cảm giác người yêu một tay lái xe, một tay đưa tay nắm lấy tay mình, dịu dàng hôn lên những ngón tay :Kiss:.
    Thích cái cảm giác ngồi cafe, những ngón tay đan vào nhau, không nói gì nhưng cảm xúc mạnh hơn tất cả. :Kiss:
    Thích cái cảm giác khi đi ra khỏi rạp xem phim, có người đưa tay ra sau nắm lấy tay mình, như sợ lạc mất mình. :Kiss:
    Thích cái cảm giác đi giữa chốn đông người, tay nắm tay như khẳng định mình là của nhau. :Kiss:
    Cảm giác thật hạnh phúc khi biết mình được yêu thương, trân trọng :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 145 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tqanhthu Xem bài viết
    Vì phần lớn các AX của chúng ta "là 1 trong số những người chồng trong khoảng 70-80% đó".
    • 145 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HerbWind Xem bài viết
    Vợ chồng em thì ra đường luôn tay trong tay :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Chỗ đông người cũng như đang đi trên xe :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Hồi còn yêu nhau còn xin xỏ: "Cho anh mượn cái tay". Giờ là giật luôn, còn nói là: "Giờ em là của anh rồi, còn phải xin xỏ làm gì" :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:.... (100 roses) tặng (chia đều) cho cả hai bạn.
    AX của bạn là 1 trong số những người chồng trong khoảng 20-30% còn lại rồi đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,418 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thích cái cảm giác người yêu một tay lái xe, một tay đưa tay nắm lấy tay mình, dịu dàng hôn lên những ngón tay :Kiss:.
    Thích cái cảm giác ngồi cafe, những ngón tay đan vào nhau, không nói gì nhưng cảm xúc mạnh hơn tất cả. :Kiss:
    Thích cái cảm giác khi đi ra khỏi rạp xem phim, có người đưa tay ra sau nắm lấy tay mình, như sợ lạc mất mình. :Kiss:
    Thích cái cảm giác đi giữa chốn đông người, tay nắm tay như khẳng định mình là của nhau. :Kiss:
    Cảm giác thật hạnh phúc khi biết mình được yêu thương, trân trọng :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:.
    :LoveStruc: Mình cũng thích những cái như bạn thích, cái cảm giác an toàn và yên bình đó thật dễ chịu. Bây giờ thì ngày nào cũng nắm tay, hôn tay, ôm...đủ các kiểu, chỉ có điều người đàn ông đó là zai bé nhà mình :Laughing:
    Take a rest :Battin ey:!!!!
    • 742 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Những cái này bây h chỉ là ...Dĩ vãng sau khi Cưới rooling::Crying:
    Bây h mình chỉ còn nhận đc.... nó ở Baby:Kiss: & người ấy thôi:Kiss::Rose: :Laughing:
    Buồn quá
    Sao mà Chồng thay đổi nhanh thế & nhiều thế :Crying:
    Ôi quá kh
    ứ :Kiss:
    https://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 238 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Sao mình không cải thiện lại tỷ lệ 70-80% đó hả các mẹ. Các mẹ cùng bày cách nhé.:Sigh:
    MTI0MTQzNjgyOAMTI0MTQ5NTYwOA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,599 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ khó lắm mẹ nó ạ, để mình kể chuyện mình mọi người nghe nhé.

Hôm ấy đang đi trên xe, mình dẫn lời một câu chuyện đọc trên báo (kể về một ng vợ cũng than thở như kiểu mesubel ấy) rồi bảo chồng: Lâu rồi A cũng chẳng nắm tay E khi đi trên xe gì cả!

Chồng cười cười: Ngày xưa cầm tay thấy run run, hồi hộp; bây giờ cầm t..nhiều rồi nên ko còn cảm giác ấy nữa, chỉ thích về nhà cầm t.. vợ thôi!

Mình thẫy cũng có lý mới chết chứ!
    Ủa sao dạo này mình chẳng dùng được icon gì hết á!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 277 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhớ ngày xưa yêu một người, tình cảm và dịu dàng quá đỗi. Lần đầu tiên chở mình về, sau khi nói yêu mình, suốt đoạn đường về vẫn vòng một tay ra sau giữ mình. Sau đó đi đâu thì cũng nắm tay, ôm mình, kể cả đi bộ hay đi xe, lúc nào cũng vậy. Thế mà hai đứa lại xa nhau!!! Tiếc thế, hịhị

Còn chồng mình thì nhiều lúc cũng rất ân cần, ngồi bên nhau cũng nắm tay, kể cả trước mặt mọi người (sau hơn 10 năm chung sống vẫn vậy). Có lẽ đó là điểm đáng yêu nhất của chồng, và nhờ những cái nắm tay mà mình đã vượt qua nhiều thứ, tha thứ nhiều, để duy trì cuộc hôn nhân 13 năm, đáng tiếc là đã dừng lại ở con số 13 (con số chả đẹp tẹo tèo teo nào, đau thế chứ :Sigh.

Các bạn giai ơi, nhớ nắm tay người phụ nữ của mình nhé, thứ nhất sợ lạc, thứ nhì sợ lạnh (lạnh tay dễ dẫn đến lạnh tim, hihihi), thứ ba là nắm tay để khẳng định sự che chở, động viên người phụ nữ của mình. Đừng quên lâu quá mà bỗng có một ngày đẹp giời, nắng thu nhẹ nhẹ, có anh nào giả bộ nhầm cầm tay cô ấy thì chết đấy.
    Face reality as it is, not as it was or as you wish it to be :Smiling:
    • 159 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lime Xem bài viết
    Đúng rồi, ra đường là nắm tay, dẫn qua đường. Ra khỏi nhà hay về đến nhà là ôm hôn vợ, 1 ngày nói khoảng 15 lần cái câu đại loại như " anh yêu em". :LoveStruc:
    Bac oi, em hoi 1 cau nhe : bac just get married hay la lau roi :Smiling:? Sorry vi e ko the dung tieng viet co dau duoc:Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,286 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lime Xem bài viết
    Đúng rồi, ra đường là nắm tay, dẫn qua đường. Ra khỏi nhà hay về đến nhà là ôm hôn vợ, 1 ngày nói khoảng 15 lần cái câu đại loại như " anh yêu em". :LoveStruc:
    Chả bù cho nhà mình, 15 năm nay chưa nghe thấy câu nào như thế:Smiling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2