Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hướng đi nào cho những bạn gái ngoan có thể tìm được một nửa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào tất cả mọi người. Em rất hay vào WTT đọc tâm sự của mọi người nhưng chưa bao giờ lập topic mới. Hôm nay em mạnh dạn lập topic này mong mọi người giúp. Tâm sự này ko phải của riêng em mà có thể là của rất nhiều bạn nữ khác.
    Ngày xưa khi đi học em cũng thuộc diện học hành khá giỏi nên cũng có bạn thích. Nhưng hồi đó em luôn xác định tư tưởng sẽ ko yêu để tập trung học tốt, ra trường đi làm có công việc ổn định mới nghĩ đến chuyện yêu đương. Tốt nghiệp ĐH đi làm, vòng xoáy công việc cuốn em đi, một ngày trôi qua thật nhanh. Hơn nữa, hai năm trước em có theo học một chương trình buổi tối nên lại càng ít có thời gian đi chơi. Cuối tuần thì hay ở nhà nấu nướng, dọn dẹp nhà cửa. Thời gian cứ thế trôi đi giờ em đã học xong. Lúc này, giật mình nhìn lại thì bạn thân đã đi lấy chồng gần hết mà mình vẫn cô đơn, cảm giác thật trống vắng và muốn có một bờ vai để dựa vào biết bao.
    Môi trường làm việc của em đa số là chị em nên quả thật em thấy rất bế tắc. Giờ theo mọi người em phải làm gì để sớm thoát khỏi tình trạng hiện nay ? Các anh chị giúp em với, em cảm ơn rất nhiều :Rose::Rose::Rose:.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 437 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

Cho anh xin cái profile đi. Anh mỏi mắt và mỏi chân lắm rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 805 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jzunjzun Xem bài viết
    Dẹp ra ..........trai hư ................congaiadong là của tớ ..........dẹp ra
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,636 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bít vậy chị ấy phải lập topic từ lâu rùi nhỉ:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Đi off webtretho đi chị ới ời ơi :Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 549 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

mình ra trường thì người người giới thiệu, nhà nhà giới thiệu. Yêu qua mai mối tuy ko lãng mạn nhưng độ rủi ro thấp. Bây giờ mình chia tay ex rồi thì mối tình tiếp theo cũng là qua mai mối. Bây giờ 1 số ng thân biết mình đã chia tay cũng lại bắt đầu giới thiệu. Nói chung đến tuổi kết hôn thì thị trường sôi động lắm
    Bạn cũng hãy cho người quen biết bạn đang single và có ý định kết hôn. Trong thời gian chờ đợi 1 nửa của mình hãy chăm sóc mình thật xinh đẹp cả về thể chất lẫn tâm hồn :LoveStruc::Rose:
    • 2,489 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oh, 1 trường hợp chưa chồng khá mẫu mực.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,589 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PARIS7 Xem bài viết
    Dẹp ra ..........trai hư ................congaiadong là của tớ ..........dẹp ra
    Zìa nhà thì chết với tớ.
    Xin lỗi chủ tóp để tớ dọn mấy bạn sờ pam này cho
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hihi gái ngoan hả :LoveStruc:. Cho thêm 1 ít thông tin cá nhân đi cogaiadong
    • 1,585 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jzunjzun Xem bài viết
    Nghèo hèn thì ko nên đòi hỏi quá cao bạn ạ. Ngã đau đấy!
    Gì chứ, bị con gái người ta gạt sang 1 bên vì nghèo hèn lại còn bẻm mép thì nhục lắm.
    Túm lại: ở đời nên biết mình là ai, bạn nhỉ?
    • 807 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa.1973 Xem bài viết
    Gì chứ, bị con gái người ta gạt sang 1 bên vì nghèo hèn lại còn bẻm mép thì nhục lắm.
    Thầy giáo nghèo có khác! Kinh nghiệm đầy mình
    • 807 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaiadong Xem bài viết
    Chào tất cả mọi người. Em rất hay vào WTT đọc tâm sự của mọi người nhưng chưa bao giờ lập topic mới. Hôm nay em mạnh dạn lập topic này mong mọi người giúp. Tâm sự này ko phải của riêng em mà có thể là của rất nhiều bạn nữ khác.
    Ngày xưa khi đi học em cũng thuộc diện học hành khá giỏi nên cũng có bạn thích. Nhưng hồi đó em luôn xác định tư tưởng sẽ ko yêu để tập trung học tốt, ra trường đi làm có công việc ổn định mới nghĩ đến chuyện yêu đương. Tốt nghiệp ĐH đi làm, vòng xoáy công việc cuốn em đi, một ngày trôi qua thật nhanh. Hơn nữa, hai năm trước em có theo học một chương trình buổi tối nên lại càng ít có thời gian đi chơi. Cuối tuần thì hay ở nhà nấu nướng, dọn dẹp nhà cửa. Thời gian cứ thế trôi đi giờ em đã học xong. Lúc này, giật mình nhìn lại thì bạn thân đã đi lấy chồng gần hết mà mình vẫn cô đơn, cảm giác thật trống vắng và muốn có một bờ vai để dựa vào biết bao.
    Môi trường làm việc của em đa số là chị em nên quả thật em thấy rất bế tắc. Giờ theo mọi người em phải làm gì để sớm thoát khỏi tình trạng hiện nay ? Các anh chị giúp em với, em cảm ơn rất nhiều :Rose::Rose::Rose:.
    Em nên hỏi các chị bên mục gia đình thì sẽ nhận được những lời chỉ bảo tận tình và quý báu hơn. Chứ em mà hỏi ở đây thì chỉ gặp toàn đứa bắng nhắng giống anh thôi. Chúc em hạnh phúc:Rose:
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 758 Bài viết

• 1,118 Được cảm ơn

Em không biết hướng đi nào nhưng mà hướng đi tìm trên wtt này thì cũng không thích hợp lắm đâu chị ạ
    Trường hợp của chị cũng tương tự của em dù em biết em trẻ hơn chị mấy tuổi, nhưng em cũng vậy, thích học và kiếm tiền hơn là kiếm một người yêu, hàng ngày cứ đi làm và đi học, cuối tuần thì ở nhà với bố mẹ, có đi chơi nhưng toàn đi với hội bạn phổ thông, bạn cũ là chính và không mở rộng mối quan hệ; giật mình quay lại thì thấy hội bạn gái thân ai cũng có cho mình một người yêu rồi, nhiều lúc mệt mỏi và nặng nề trong công việc mà không có ai để tâm sự, được cái bố mẹ em rất tâm lý nên hầu như mọi chuyện có thể chia sẻ với bố mẹ. Em cũng vừa nói chuyện với mẹ em xong đấy chứ, mẹ em thương em lắm vì bảo mới có tí tuổi ranh đã ham mê kiếm tiền, già người đi, người yêu thì chả có, sao con lại phải bon chen thế.
    Em nghĩ thích hợp nhất là nhờ bạn bè mình ấy chị, không biết là chị bao nhiêu tuổi rồi ạ, bạn bè xung quanh có bạn bè, anh em của họ nữa, những nguồn đấy khá có thể tin tưởng được. Chẳng qua mình không muốn hoặc kén chọn thôi chứ cũng không sợ không có đâu chị, bây giờ chị mạnh dạn nhờ những cô bạn gái thân của mình, xung quanh họ có bạn đồng nghiệp này, họ hàng này, bạn của chồng này, tìm những nguồn này cho chắc chị ạ.
    • 319 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Rất vui được làm quen với bạn ^^
    • 437 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa.1973 Xem bài viết
    Hị hị, phi công già thaygiaongheo aka i-need-you này có hột vịt lộn ko em?

Qua bên Giadinh nhé, anh vừa chửi chú bển . Ngoan đi, cẩn thận có ngày chị GiaChi, các mẹ khác lại cho uống trà túi lọc của tụi ma cà rồng đấy! :Laughing:
    • 433 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Ráng lên nào nằng ơi...mình cũng ê sắc ế như bạn thôi, nhưng mình nghĩ để tìm được 1/2 của của người con gái thì :
    Học giỏi + ngoan nhưng phải thêm 1 chút giao tiếp, đối xử khéo léo và dễ thương nữa thì mới thành công. Đôi khi sự học giỏi+ ngoan làm cho con trai cảm thấy chán vì quá đạo đức và lý thuyết học đường...cái quan trọng nhất vẫn là giao tiếp. Mình không có ý đánh giá giao tiếp của bạn ra sao...nhưng mình thấy youtube có dạy nhiều về giao tiếp của các tổ chức nước ngoài, rất giá trị...
    Nếu bạn có đủ rồi thì chịu khó tham gia khóa học nào đó cho người thành đạt như CEO chẳng hạn, cái này tuy thuộc vào nghề nghiệp mỗi người...hoặc khóa học như là hùng biện....thư pháp, clb doanh nhân..

Mình là dzai nên mình chọn con đường khác bạn hihi, chúc mau "thành" con "công" nhé :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào chị chủ top, e cũng đồng cảnh ngộ với chị đây ah! Thời đi học phổ thông, lúc nào cũng đứng nhất lớp, ba mẹ, ông bà lúc nào gặp mặt e cũng chỉ 1 câu "lo học hành nghen con, học xong rồi muốn làm gì cũng được, đừng có dính vô yêu đương rồi bỏ bê việc học, dính vô là chết, ko học hành được gì nữa đâu", đến lúc lên đại học, e tưởng mình thoát rồi, nhưng mà vẫn bị nghe câu này. E cũng ko thuộc dạng chỉ biết học thui, vẫn đi chơi thường xuyên với đám bạn thân, e có nhiều đám bạn lắm ah, nên đi chơi cũng nhiều.

E nhìn cũng được, tính tình lại vui vẻ hòa đồng, nên cũng có nhiều anh theo. Trong nhóm đang chơi, có 5 tên con trai, mà 3 trong số ấy đã từng có tiền sử thích em, và nhìu người khác nữa. Nhưng hết thảy e đều từ chối. E từ chối vì thứ nhất là ko có tình cảm, lại sợ mất đi 1 ng bạn tốt nếu việc yêu đương ko thành. Và hơn cả là e luôn trong tâm lý bị gia đình cấm cản, mỗi lần nghĩ đến việc yêu ai đó, thì ng đó phải đến nhà mình chơi, phải qua nhà rước mình đi chơi, thì e thấy vô cùng ko thoải mái. Đi chơi với bạn bè, e cực kỳ thoải mái, mấy thằng bạn thân trong nhóm, lúc buồn e vẫn đi cà phê riêng với tụi nó hoài (nghĩa là đi 2 ng thui ấy). Nhưng mà đi với tên nào mà có tình ý với e thì e lại thấy ko thoải mái, nhiều cuộc hẹn đã lên, e ko thoải mái đến mức chỉ muốn cancel vào phút cuối, nhưng mà e ko làm thế.

Bây giờ e 22t rồi, vài tháng nữa thì ra trường. Như e đã kể ở trên, trước giờ e chưa hề chính thức quen ai. Gia đình, bà con e cứ hỏi e suốt là sao ko thấy dắt thằng nào về giới thiệu, vì thấy e đi chơi với bọn con trai cũng nhiều mà. E nói e ko có ng yêu thì nhà ko tin, nhưng may mà mẹ e tin vì chuyện gì e cũng kể với mẹ. Vài tháng trước, bà e cứ nói mãi chuyện này, e mới nói là tại bà mà e ko có ng yêu được, vì ngày xưa lúc nào cũng bắt e chỉ lo học thui, ko đc yêu đương này nọ. Bà e hết hồn, rồi sau đó bắt e phải kiếm ng yêu đi, nói rằng giờ e chuẩn bị ra trường rùi, kiếm ng yêu là vừa rùi. Nói tóm lại là bây giờ, ko chỉ bà e thui, mà mấy dì, mấy cô, ba mẹ đều muốn e có ng yêu. Thật potay!

Nhưng mà cái vấn đề quan trọng của e là e bị tâm lý sợ, e rất sợ việc có ng yêu, cảm giác như cái câu "chỉ lo học hành, ko đc yêu đương" của gia đình lúc nào cũng trước mặt e hết ah. Rất ko thoải mái! Rất ko sẵn sàng để có 1 mối quan hệ yêu đương với 1 ai. Ah, mà trước giờ e vẫn có để ý nhìu người, chứ ko phải e vô cảm đâu ah. Để ý ai thì e nói chuyện nhiều với ng đó, thấy vui vẻ lắm, nhưng mà đến khi ng ta để ý lại e, thik e thì e lại ko sẵn sàng đi tiếp, thế là e tự rút lui. Hix, nghĩ lại thấy mình ác quá.

Những ng thik e, trước giờ tính ra cũng nhìu lắm, bị e lần lượt từ chối, và giờ tất cả họ đều có ng yêu mới hết rùi, và với e thì vẫn giữ mối quan hệ rất tốt. Ng thì trở thành anh kết nghĩa, ng thì trở thành bạn thận. Còn e thì vẫn solo đi về như trước giờ. Nhìn cảnh e mà 1 đứa bạn e đã nói câu thế này, "ai mà muốn có ng yêu thì cứ việc qua tỏ tình với XYZ (tên e), bị XYZ từ chối thì đảm bảo về có ng yêu liền". Huhu, e đâu có muốn như thế ah. Bạn bè xung quanh ai cũng có ng yêu, e cũng muốn chứ ah. Nghĩ đến việc đi chơi cả đám, mình là con gái mà lúc nào cũng phải 1 mình đi xe, nhà xa, đường tối, ko ai đưa về là thấy tủi thân. Nhưng mà e vẫn ko yêu được, ko sẵn sàng yêu. Nhiều lúc nghĩ chứ nếu cứ thế này thì sau này làm sao e lấy chồng được đây?!!

P/S: xin lỗi chị chủ top nha, tại thấy cái hoàn cảnh của chị giống e quá nên e mới trút hết ra ở đây, chứ mấy chuyện này chả bao giờ dám nói với bạn bè, mắc công bọn nó cười cho, bảo rằng "ai mượn kén quá chi, làm giá quá chi". Nhiều lúc nhìn mấy cặp yêu nhau mà thèm, mà ganh tỵ "sao họ có thể dễ dàng yêu nhau vậy chứ?!!!"
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 319 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amami Xem bài viết
    Em không biết hướng đi nào nhưng mà hướng đi tìm trên wtt này thì cũng không thích hợp lắm đâu chị ạ
    Trường hợp của chị cũng tương tự của em dù em biết em trẻ hơn chị mấy tuổi, nhưng em cũng vậy, thích học và kiếm tiền hơn là kiếm một người yêu, hàng ngày cứ đi làm và đi học, cuối tuần thì ở nhà với bố mẹ, có đi chơi nhưng toàn đi với hội bạn phổ thông, bạn cũ là chính và không mở rộng mối quan hệ; giật mình quay lại thì thấy hội bạn gái thân ai cũng có cho mình một người yêu rồi, nhiều lúc mệt mỏi và nặng nề trong công việc mà không có ai để tâm sự, được cái bố mẹ em rất tâm lý nên hầu như mọi chuyện có thể chia sẻ với bố mẹ. Em cũng vừa nói chuyện với mẹ em xong đấy chứ, mẹ em thương em lắm vì bảo mới có tí tuổi ranh đã ham mê kiếm tiền, già người đi, người yêu thì chả có, sao con lại phải bon chen thế.
    Em nghĩ thích hợp nhất là nhờ bạn bè mình ấy chị, không biết là chị bao nhiêu tuổi rồi ạ, bạn bè xung quanh có bạn bè, anh em của họ nữa, những nguồn đấy khá có thể tin tưởng được. Chẳng qua mình không muốn hoặc kén chọn thôi chứ cũng không sợ không có đâu chị, bây giờ chị mạnh dạn nhờ những cô bạn gái thân của mình, xung quanh họ có bạn đồng nghiệp này, họ hàng này, bạn của chồng này, tìm những nguồn này cho chắc chị ạ.
    vote cho ý kiến của amami :Smiling:
    p/s: avatar có miếng bánh ngon thế rooling:
    This year, You Miss Me - SweetRain..
    k
    • 433 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Sorry , chen vô chuyện của em chút ...

E nhìn cũng được, tính tình lại vui vẻ hòa đồng, nên cũng có nhiều anh theo. Trong nhóm đang chơi, có 5 tên con trai, mà 3 trong số ấy đã từng có tiền sử thích em, và nhìu người khác nữa. Nhưng hết thảy e đều từ chối. E từ chối vì thứ nhất là ko có tình cảm, lại sợ mất đi 1 ng bạn tốt nếu việc yêu đương ko thành.
    wow , vậy sao em không quen đi :Battin ey:, người ta thích em 1 cách công khai hay em cảm thấy vậy dzị ? vậy em mong muốn thế nào ta ? 1 người theo ý của em hả hihi

[COLOR="darkorchid"]Bây giờ e 22t rồi, vài tháng nữa thì ra trường. Như e đã kể ở trên, trước giờ e chưa hề chính thức quen ai. Gia đình, bà con e cứ hỏi e suốt là sao ko thấy dắt thằng nào về giới thiệu, vì thấy e đi chơi với bọn con trai cũng nhiều mà. E nói e ko có ng yêu thì nhà ko tin
    Tham gia facebook hội "không có người yêu mà không ai tin" đi em :Laughing:

Còn e thì vẫn solo đi về như trước giờ. Nhìn cảnh e mà 1 đứa bạn e đã nói câu thế này, "ai mà muốn có ng yêu thì cứ việc qua tỏ tình với XYZ (tên e), bị XYZ từ chối thì đảm bảo về có ng yêu liền". Huhu, e đâu có muốn như thế ah. Bạn bè xung quanh ai cũng có ng yêu, e cũng muốn chứ ah.
    Tiu chuẩn của em cao ah ? có 5 bạn và nhìu người them em mà... có thể cho mọi người thấy em cần 1 người chuẩn nào không nhỉ :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chắc đây là boy nhỉ, thấy nick có vẻ nam tính, hì
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Jonh.Nathan Xem bài viết
    Sorry , chen vô chuyện của em chút ...

wow , vậy sao em không quen đi :Battin ey:, người ta thích em 1 cách công khai hay em cảm thấy vậy dzị ? vậy em mong muốn thế nào ta ? 1 người theo ý của em hả hihi

Tham gia facebook hội "không có người yêu mà không ai tin" đi em :Laughing:

Cái hội này nó chỗ nào thế ah?! trước giờ e toàn thấy hội độc thân thui ah, hehe

Tiu chuẩn của em cao ah ? có 5 bạn và nhìu người them em mà... có thể cho mọi người thấy em cần 1 người chuẩn nào không nhỉ :cool:
    E thấy e cũng đâu có tiêu chuẩn gì đâu. Một ng bình thường, ngoại hình ko cần quá chói sáng, vì bản thân e ko phải ng mãu hay hot girl gì, có học thức và hiểu e thui. E sợ nhất là những ng ăn nói ngọt ngào, nghe có vẻ giả dối (vì trước đây e bị 1 tên ăn nói ngot ngào lừa gạt rùi ah), nên giờ dị ứng nhất ng nói chuyện ngọt ngào :Battin ey: và cũng sợ ng quan tâm mình quá nhiều, khi mà mình chưa sẵn sàng cho mọi thứ, lúc ấy cảm thấy như bị khủng bố tinh thần (e cũng bị kiểu này luôn rùi ah, nên e sợ, sợ nhất khi mình là trung tâm thế giới của 1 ai đó). Nghe choáng quá đúng ko?! Nhiều lúc e đang hoài nghi thực ra mình muốn cái gì nữa?!!!

Và trả lời cho câu hỏi phía trên, e ko dám quen vì e sợ mất đi 1 ng bạn tốt. Đối với e bạn bè cực kỳ quan trọng, e sợ mất đi 1 ng bạn nếu chuyện 2 ng ko đi tới đâu. Nhóm bọn e chơi trước đây rất đông, nhưng cũng vì chuyện tình yêu trong nhóm tan vỡ mà nhóm lận đận, lao đao 1 thời gian, cuối cùng chỉ còn lại vài mem. Tính e thì ko dễ dàng quên được và đối mặt với ng kia 1 cách bình thường đc, nên e ko dám mạo hiểm hy sinh tình bạn nhiều năm của bọn e. Thà làm bạn, đi chơi với nhau rất thoải mái, giờ mấy ng bạn đó có ng cũng có ng yêu rùi, e vẫn đi riêng đc đây thui. Nói chung rất vui vẻ!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7