huhu các chị tư vấn giúp em với ạ. Thực sự giờ em hoang mang lắm.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và bạn trai yêu xa hơn 1 năm rồi. Tối qua công ty bạn trai em có liên hoan. 22 giờ tối bạn trai e gọi cho e bảo say quá đi ngủ trước. 22h30 e vô phần tìm bạn trên iphone thấy vị trí báo ở chỗ khác ko phải ở nhà, search trên google map thì đấy là 1 quán karaoke. Em gọi lại mà ko được. Đến 23 giờ bạn ấy gọi lại cho e. Khi ấy em thấy bạn ấy đang nằm trên giường tắt đèn tối nhưng e vẫn nhìn được hình dáng chiếc gối. Sau đó thì bạn ấy tắt vị trí. Sáng nay gọi lại thì bạn ấy đang ở nhà. bạn ấy bảo mới ngủ dậy mà gọi video e nhìn chăn gối ko phải cái gối hôm qua. Em có hỏi về vị trí và cái gối thì bạn ấy nói "A ko biết. Hôm qua a ở nhà. em tin hay không thì tùy em". Liệu có phải là em đa nghi quá không ạ? Em cũng muốn tin lắm nhưng ko lẽ vị trí trên điện thoại lại báo nhầm bao giờ, mắt em lại nhìn nhầm bao giờ ((.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Anh ý đi hát tay vịn vui vẻ tí thôi mà ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bây giờ em nên làm thế nào ạ? thực sự thì tụi em cũng tính đến chuyện cưới xin rồi ạ
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu yêu nhau mà vẫn chưa đủ tin tưởng như vậy thì theo mình hãy từ từ tiến tới hôn nhân bạn ạ. Bạn và bạn kia đều cần thời gian để tìm hiểu kỹ hơn và khẳng định lại tình cảm. Mình thì không thích người yêu đa nghi nhưng lại càng không thích kẻ đi ra ngoài lại còn nói dối,....
    • 507 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Kaka. 100% nó đi kara và ngủ nhà nghỉ
    • 811 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nynun345 Xem bài viết
    Em và bạn trai yêu xa hơn 1 năm rồi. Tối qua công ty bạn trai em có liên hoan. 22 giờ tối bạn trai e gọi cho e bảo say quá đi ngủ trước. 22h30 e vô phần tìm bạn trên iphone thấy vị trí báo ở chỗ khác ko phải ở nhà, search trên google map thì đấy là 1 quán karaoke. Em gọi lại mà ko được. Đến 23 giờ bạn ấy gọi lại cho e. Khi ấy em thấy bạn ấy đang nằm trên giường tắt đèn tối nhưng e vẫn nhìn được hình dáng chiếc gối. Sau đó thì bạn ấy tắt vị trí. Sáng nay gọi lại thì bạn ấy đang ở nhà. bạn ấy bảo mới ngủ dậy mà gọi video e nhìn chăn gối ko phải cái gối hôm qua. Em có hỏi về vị trí và cái gối thì bạn ấy nói "A ko biết. Hôm qua a ở nhà. em tin hay không thì tùy em". Liệu có phải là em đa nghi quá không ạ? Em cũng muốn tin lắm nhưng ko lẽ vị trí trên điện thoại lại báo nhầm bao giờ, mắt em lại nhìn nhầm bao giờ ((.
    Với những hình ảnh em thấy được thì 100% anh ta đi hát karaoke và không ngủ ở nhà rồi, vấn đề quan trọng là anh hát với ai và ngủ với ai? đi hát karaoke thì không thể đi hát 1 mình rồi mà là hát với nam hoặc nữ? còn không ngủ nhà thì ngủ ở đâu và ngủ cùng ai? nếu ngủ 1 mình thì chắc chắn về nhà ngủ chứ ngủ đâu cho khổ. Nếu ngủ nhà bạn thì vì say không về nhà được thì có sự lý giải cho rõ ràng. Nếu ngủ nhà bạn thì gối sẽ lượm thuộm chứ không sạch đẹp như ở nhà nghỉ nên nhìn là biết liền. Mà ngủ nhà nghỉ thì chắc chắn ngủ với em nào chứ không ai lại vào đó ngủ 1 mình.
    Điều quan trọng nhất là cần anh ấy giải thích cho hợp lý để em nghe cho xuôi tai để bỏ qua sự ấm ức đó. Ví dụ anh ấy chịu thiệt là đi hát kaoraoke với bạn bè, sau đó mệt quá bạn rủ về phòng bạn ngủ luôn à không về. Cho dù sự thật không như vậy nhưng mà em đỡ đau lòng hơn là anh ấy chứ chối cãi khi mà sự thật đập vào mắt em. Nếu anh ấy không chịu nói thật, không nhận lỗi mà cứ vòng vo thì nên tạm dừng thời gian đi em, không thể chấp nhận người yêu có sự lừa dối như thế. Anh ta đi như vậy có thể đi với cô gái khác (cô đó có thể là người yêu anh ta hay là cave) nhưng dù trường hợp nào cũng không thể chấp nhận được
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đồng ý với bạn ở trên, những gì bạn đang suy luận chỉ là biện minh cho phần tình cảm của mình dành cho anh ta. Sai là sai đúng là đúng nếu bạn không quyết đoán nhất định người khổ sẽ là bạn. Người tôn trọng, trân trọng tình cảm của bạn sẽ giải thích bạn hiểu không phải bỏ mặc bạn với mớ nghi ngờ hỗn độn như thế. Trước mắt anh ấy không cho bạn niềm tin, bạn không thấy an tâm, vậy hỏi bạn nhanh chóng cưới về mà tâm bất an như vậy thì có còn quan trọng không?
    Bạn hãy tìm đọc quyển " Bạn đắt giá bao nhiêu- Vãn Tình" xong rồi quyết định vẫn chưa muộn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu đã bất an thì nên làm rõ,bạn có thể suy luận những cách như:
    - Bạn này có thường xuyên nói dối bạn là đi ngủ rồi trong khi đi chơi chưa về không?
    - Bình thường bạn này ngủ có tắt máy để tắt vị trí không? Hay chỉ hôm đó mới tắt vị trí thôi?
    - Vẫn có thể là giường có 2 cái gối khác nhau, khi bạn facetime bạn tiện bảo là cho xem giường chiếu hôm nay gọn gàng ngăn nắp không nào để xem có cái gối giống như tối hôm đó bạn thấy không.
    - Đàn ông làm sai không có chứng cứ chẳng bao giờ nhận cả, cùng lắm bạn có thể dùng cái bài gọi điện facetime hôm nay em có gọi điện đến quán karaoke đó để check cam, nên biết được anh về lúc mấy giờ và đi cùng ai, đến nước này rồi thì anh có muốn nói thật với em trước không để xem thái độ người yêu bạn như thế nào.
    Chắc mình tính ham chơi, nhiều khi anh người yêu giục về, mình bảo về rồi xong tắt máy trong khi vẫn hú hí với đám bạn =))), nên mình cũng chưa rõ được là do bạn kiểm soát quá nên anh ý phải nói dối hay là bạn thoải mái về vấn đề đi chơi nhưng anh ý nói dối bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 103 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có bạn gái rồi vẫn đi chơi gái là bình thường, Phở bao giờ cũng ngon hơn Cơm nhà, vì Cơm nhà ăn thường xuyên sẽ chán ngắt, thế nên phải ăn Phở để thay đổi khẩu vị mới hay.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn các anh các chị đã góp ý ạ. Em sẽ suy nghĩ lại về mối quan hệ này ạ. Tính em thì rất thoải mái. Chỉ cần bảo với em nay a đi công chuyện hay đi với bạn bè thì ok 2-3h sáng mới về em không bao giờ trách. Có hôm đó thì lại giấu em như vậy. Em biết là em có hỏi cũng ko bao giờ nói. Em cũng đã bỏ qua chuyện đó. Trước kia a ấy cũng chơi bời nhiều. Từ khi quen nhau thì giờ đỡ đi khá nhiều. Nhưng gia đình em vì thế mà sợ em sau này khổ nên k thích a ấy. Anh ấy cũng biết vậy nên k có muốn đến nhà em nữa. Gia đình bạn bè em 10 người thì 9 người khuyên em bỏ. Chút lý trí còn sót lại trong em cũng nghĩ nếu lấy mà sau này a ấy vô tâm thì em sẽ rất khổ. Nhưng thực sự em yêu quá rồi, chỉ cần nghĩ đến việc a ấy k yêu em nữa thì em đau lắm.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn các anh các chị đã góp ý ạ. Em sẽ suy nghĩ lại về mối quan hệ này ạ. Tính em thì rất thoải mái. Chỉ cần bảo với em nay a đi công chuyện hay đi với bạn bè thì ok 2-3h sáng mới về em không bao giờ trách. Có hôm đó thì lại giấu em như vậy. Em biết là em có hỏi cũng ko bao giờ nói. Em cũng đã bỏ qua chuyện đó. Trước kia a ấy cũng chơi bời nhiều. Từ khi quen nhau thì giờ đỡ đi khá nhiều. Nhưng gia đình em vì thế mà sợ em sau này khổ nên k thích a ấy. Anh ấy cũng biết vậy nên k có muốn đến nhà em nữa. Gia đình bạn bè em 10 người thì 9 người khuyên em bỏ. Chút lý trí còn sót lại trong em cũng nghĩ nếu lấy mà sau này a ấy vô tâm thì em sẽ rất khổ. Nhưng thực sự em yêu quá rồi, chỉ cần nghĩ đến việc a ấy k yêu em nữa thì em đau lắm.
    • 696 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gia đình bạn bè của em 10 người mà 9 người khuyên bỏ thì em còn lưu luyến gì mà chưa buông tay hả em?
    Theo kinh nghiệm chị thấy từ những bạn bè quanh chị, những cặp bị ngăn cản vẫn cố lấy cho bằng được trong quá khứ, hiện tại đều Khổ. Khổ mà không dám hé răng, vì tự làm tự chịu.
    Bạn trai em thực sự có vấn đề, nên 10 người bạn bè, gia đình em thì 9 người khuyên bỏ. Nghe lời gia đình, người thân, bạn bè đi em. Đừng để sau này lại hối tiếc nói hai chữ "giá như...."
    Con Sóng Nhỏ