Hôn Nhân Bị Gia Đình Phản Đối

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.64K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các anh chị, em đang lâm vào hoàn cảnh cực kỳ bi đát mà không biết tâm sự cùng ai, chỉ biết lên đây tâm sự với các anh chị.
    Chuyện của em nó là thế này. Hai đứa em năm nay 27 tuổi rồi, yêu nhau tính đến nay đã tròn 5 năm, tình yêu nó mãnh liệt lắm vì là mối tình đầu. Bạn gái em không may bị u nang buồng trứng nên phải cắt đi cả hai, không thể sinh con tự nhiên được là một mất mát quá lớn nên em càng yêu cô ấy. 5 năm yêu nhau đối với em là quá đủ để nếm trải mùi vị của tình yêu và hiểu về nhau rồi. Hôm dắt về nhà thì bị phản đối quyết liệt, rồi chửi bới, doạ chết, doạ sang nhà bên kia chửi... ôi hãi hùng lắm các anh chị ơi.
    Số là ông bà lão 2 bên công tác cùng cơ quan với nhau từ bé, mà tính nó ko hợp nhau nên mâu thuẫn gay gắt lắm, gặp mắt là ko thèm nhìn mà nhà lại đối diện với nhau nữa cơ chứ. Nên khi biết chuyện là 2 ông bà bốc hoả lên, mà bọn em đấu tranh cật lực 2 năm trời rồi các anh chị ạ, đối thoại song phương, đa phương đều vô ích, ngọt ngào, dữ dội đều vô ích với 2 ông bà. Giờ em bó tay rồi, hôm 28 tết vừa rồi tụi em đã quyết định chia tay nhau, giờ nó nhớ, buồn quá các anh chị ạ. Kéo dài thì ko được vì gia đình lúc nào cũng căng thẳng, lục đục nên em cũng chán lắm, thêm mẹ em lại mắc bệnh ung thư trực tràng giai đoạn 2 nữa nên em không dám làm liều tự tổ chức cưới, sợ bà lão buồn mà tái phát bệnh thì em chết. Nhiều khi nghĩ lại sao thấy hoàn cảnh của mình nó bi đát quá. Các anh chị chia sẻ với em với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,360 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Bạn mà thấy bi đát thì bạn gái bạn còn bi đát gấp vạn, nếu chưa làm gì được thì tạm để đấy chứ chia tay tội lắm bạn ơi.
    Bạn không nói rõ là 2 bạn sống riêng hay cùng gia đình (hình như ở cùng) thì có lẽ hơi khó, còn nếu sống riêng thì thôi có thể cưới qua loa, cái khó cho bạn nữa là phần con cái, nếu có đứa cháu có thể các cụ sẽ khác đi. Đúng là các cụ giận làm con cháu phải chịu, giận thì mất khôn.
    Mình nghĩ là trước mắt bạn cũng chưa thể thay đổi được gì cứ bị mật chăm sóc, động viên bạn ấy đi chắc bạn ấy đang buồn lắm. Sau tìm từng cơ hội để thay đổi.
    Chúc 2 bạn và 2 gia đình năm mới may mắn
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã chia sẻ với mình, nhiều lúc mình cũng đã nghĩ như bạn nhưng mình và bạn gái đã 27 tuổi rồi, cứ níu kéo mãi mà sau này ko thay đổi đc thì bạn gái mình lấy ai nữa?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,360 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaigiang86 Xem bài viết
    Cám ơn bạn đã chia sẻ với mình, nhiều lúc mình cũng đã nghĩ như bạn nhưng mình và bạn gái đã 27 tuổi rồi, cứ níu kéo mãi mà sau này ko thay đổi đc thì bạn gái mình lấy ai nữa?
    Mình còn 40, bạn nghĩ trong hoàn cảnh đó bạn gái bạn nhanh chóng lấy ai được sao, lấy rồi ra sao ngay cả một người gắn bó như bạn còn chạy mất dép. Nếu thật lòng thì bạn hãy cố lên nhé.
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Còn gia đình mình thì sao? mẹ mình bệnh tật như vậy mà trong nhà lúc nào cũng căng thẳng, thật sự mình không chịu được. Chẳng may bà cụ ăn ko ngon ngủ ko yên suốt ngày suy nghĩ buồn phiền chuyện hai đứa mà phát bệnh chắc em chết mất
    • 302 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

cứ chửa trc đê. Thông báo 2 cu là đã có e bé. hihi. biết đâu đấy, 1 tình huống liều thôi nhé. Chia sẻ với bạn. Là con gái,mình rất hiểu và thương ban gái bạn.
    • 3,373 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaiko203 Xem bài viết
    cứ chửa trc đê. Thông báo 2 cu là đã có e bé. hihi. biết đâu đấy, 1 tình huống liều thôi nhé. Chia sẻ với bạn. Là con gái,mình rất hiểu và thương ban gái bạn.
    Không đọc kỹ là bạn gái kia bị cắt 2 bên buồn trứng trước đây do u nang rồi àh? Nếu có con được thì cũng phải đi xin trứng và TTON đúng không?
    Nản ghê vào comment mà đọc k kỹ.
    Không biết phải nói sao với bạn. Con người sống trên đời cần tình nghĩa thật nhiều. Thật sự sẽ rất không công bằng nếu bạn gái bạn bị bỏ rơi sau từng ấy năm. Mong bạn tìm ra cách để thuyết phục hai bên gia đình.
    Don't make me sad, don't make me cry...
    • 192 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ca này khó nhỉ. Đấu tranh 2 năm rồi mà vẫn chưa đi đến đâu.Vậy thì bạn cứ đợi thêm vậy.
    Dù sao thì bố mẹ cũng ko bỏ đc con. Mà vấn đề yêu nhau 5 năm rồi cũng sâu đậm lắm.
    Đợi thêm xem tình hình thế nào. Bạn cứ ở nhà, đến lúc 2 bên nguội nguội rồi xem có thể thuyết phục tiếp đc ko.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn cả nhà nhưng thật sự là không thể thuyết phục được, mấy lần em định đi đăng ký kết hôn nhưng bà cụ nhà em giữ khư khư cái hộ khẩu như giữ vàng. Thêm vào nữa gia đình 2 bên công tác cùng cơ quan lâu lâu lại nghe 2 ông bà bốc hoả lên chửi bên kia vì mâu thuẫn trong công việc, đến vậy thì em cũng chịu. Nhà thì đối diện nhau, mâu thuẫn thì ngày càng tăng thật sự không thể giải quyết được bằng cách thuyết phục 2 cụ
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mới hôm vừa rồi cơ quan bỏ phiếu tín nhiệm chủ tịch công đoàn cho bà cụ, 2 ông bà bên kia bỏ phiếu chống hết. Tối về lôi mình ra làm cho 1 trận:" Mày xem đó, bên kia muốn thông gia với bên này mà đối xử với tao như vậy mày xem tao có mang trầu cau qua bên đó hỏi vợ cho mày được ko?". Cứ như vậy đó các bác ạ, hết chuyện này đến chuyện khác thì thử hỏi làm sao mà thuyết phục được.