Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hôn người mới mà chỉ nghĩ đến người cũ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em có vấn đề muốn nhờ các mẹ tư vấn giúp em ạ

Em muốn quay lại với người yêu cũ. Em nói chia tay cách đây 5 tháng.

Tính cách của em và anh ấy khác nhau, em thì sôi nổi nồng nhiệt còn anh ấy thì trầm tính. Quan điểm của em và anh ấy cũng trái ngược nhau. Em thấy ko hòa hợp được nên em đã nói chia tay mặc dù lúc đó em vẫn còn yêu anh ấy. Khi em nói ra điều này anh ý nói là em nên suy nghĩ kỹ vì anh ý chấp nhận những điều đó ở em. Lúc đó em còn mạnh mồm nói là em đã quyết định thì chưa bao giờ thay đổi hay hối hận vì quyết định của mình (thực sự là từ trước đến nay trong nhiều vấn đề em chưa thay đổi quyết định của mình bao giờ).

Cách đây khoảng 1,5 tháng em quen người mới. Em có cảm tình với người mới nên em cũng đón nhận tình cảm của người mới, nhưng thật lạ là khi ôm hôn em ko có cảm giác gì chỉ nhớ đến anh ấy thôi. Và em nhận ra rằng em ko quên được anh ấy.

Hiện tại, em đã một mình nên em muốn quay lại với anh ấy.

Em đã nhiều lần muốn gọi cho anh ấy nhưng cứ cầm điện thoại lên lại đặt xuống không dám vì trước kia anh ý đã cho em suy nghĩ kỹ mà em vẫn mạnh mồm nói ko thay đổi, ko hối hận. Hơn nữa lại cũng không biết anh ý có người yêu mới chưa.

Em phải làm thế nào ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,599 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một lần nữa, lời khuyên cho em là suy nghĩ kỹ trước khi làm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 889 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dasoisoida Xem bài viết

Tính cách của em và anh ấy khác nhau, em thì sôi nổi nồng nhiệt còn anh ấy thì trầm tính. Quan điểm của em và anh ấy cũng trái ngược nhau. Em thấy ko hòa hợp được nên em đã nói chia tay mặc dù lúc đó em vẫn còn yêu anh ấy. Khi em nói ra điều này anh ý nói là em nên suy nghĩ kỹ vì anh ý chấp nhận những điều đó ở em. Lúc đó em còn mạnh mồm nói là em đã quyết định thì chưa bao giờ thay đổi hay hối hận vì quyết định của mình (thực sự là từ trước đến nay trong nhiều vấn đề em chưa thay đổi quyết định của mình bao giờ).

Cách đây khoảng 1,5 tháng em quen người mới. Em có cảm tình với người mới nên em cũng đón nhận tình cảm của người mới, nhưng thật lạ là khi ôm hôn em ko có cảm giác gì chỉ nhớ đến anh ấy thôi. Và em nhận ra rằng em ko quên được anh ấy.

Em đã nhiều lần muốn gọi cho anh ấy nhưng cứ cầm điện thoại lên lại đặt xuống không dám vì trước kia anh ý đã cho em suy nghĩ kỹ mà em vẫn mạnh mồm nói ko thay đổi, ko hối hận. Hơn nữa lại cũng không biết anh ý có người yêu mới chưa.

Mình cũng nghĩ giống bạn AT76 đó.Bạn đã nói là k thể hòa hợp được,thì bây giờ cho dù 2 người có quay lại đi nữa,liệu có thể thay đổi để dung hòa lẫn nhau k? Khó lắm,giang sơn dễ đổi bản tính khó dời mà.
    F*ck love
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 423 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dasoisoida Xem bài viết

Để thử ý tứ anh ta như thế nào thì có khó khăn j, 1 tin nhắn hoặc 1 cuộc điện thoại hỏi thăm, động viên anh ta. Rồi dần dần tiến tới, nói những chủ đề mà trc đây cả 2 ng đều hào hứng, những chỗ kỉ niệm riêng của 2 người.... bạn sẽ biết tình cảm hiện tại anh ta dành cho bạn là như thế nào ( nhưng đừng có bật đèn xanh quá hoặc quỵ luỵ quá, gặp chú họ sở,muốn trả thù bằng cách giả vờ quay lại thì sau này em gái còn khổ hơn đấy).
    Thời gian để hỏi thăm, dò hỏi.... tính bằng 1-3 tháng nhé, không dồn dập đc đâu.
    Cá nhân anh nghĩ em gái nên tập dần và thích nghi với ng mới, hoặc chia tay, chứ thế này rồi cũng chả đi đến đâu ( không loại trừ việc quay lại với ng cũ rồi cũng khổ hơn), 5 tháng là đủ để cho 1 cô gái bỏ mình vào lịch sử và mình phải tiếp tục cs mới.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn đang tiếc nuối và níu kéo, mặc dù sự thật là bạn sẽ ko hòa hợp được với người đó. Mình nghĩ bạn nên dừng lại vì tính cách trái ngược nhau trước sau cũng mệt mỏi cho 2 người thôi. Tình yêu còn cần sự đồng cảm nữa.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zippo8x Xem bài viết
    Bạn đang tiếc nuối và níu kéo, mặc dù sự thật là bạn sẽ ko hòa hợp được với người đó. Mình nghĩ bạn nên dừng lại vì tính cách trái ngược nhau trước sau cũng mệt mỏi cho 2 người thôi. Tình yêu còn cần sự đồng cảm nữa.
    Vâng, thực sự là e đang tiếc nuối, e muốn níu kéo, ko quay lại được thì ít nhất cũng sẽ ko hối tiếc lần nữa hoặc chí ít e có thể quên và đến được với ty mới. Làm vậy có phải là quá ích kỷ ko a?
    • 85 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Có chuyện này nữa ? hôn người mới mà nghĩ tới tình cũ, hic.

Vậy thì quay lại tìm người cũ và cố gắng lần 2 để không có lần 2 hôn người mới lại nhớ tình cũ. Chúc may mắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Làm như vậy thì không ích kỉ, nhưng mà ngã thêm lần nữa thì sẽ đau hơn, và tốn thời gian, sức lực cho việc này. Mình chỉ đánh giá sự việc khách quan là như vậy thôi. Còn không ai có thể cấm bạn quay lại được, miễn là người kia chấp nhận.
    • 327 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    5 tháng rồi thì nếu a cũ còn yêu e thì a í đã hỏi thăm,giờ e quay lại chắc là không thể
    • 360 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi visaoleloi Xem bài viết
    5 tháng rồi thì nếu a cũ còn yêu e thì a í đã hỏi thăm,giờ e quay lại chắc là không thể
    hỏi thăm trong khi cô này yêu người mới thì hỏi thăm sao được bạn? lúc đó có lẽ cô ta lại tức vì những lời hỏi thăm ý