TIN TÀI TRỢ.

Hỏi ngớ ngẩn - Cảm giác thích với yêu nó như thế nào??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.04K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi electronic_man Xem bài viết
    xin lỗi anh, tôi không phải loại thích đọc ba loại tiểu thuyết ngôn tình nhảm nhí, nhưng tôi coi trọng các giá trị truyền thống
    Tiểu thuyết ngôn tình mà gọi là nhảm nhí thì thật phi lý khi tự nói là "coi trọng các giá trị truyền thống".
    Ngoan, anh yêu em

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 33 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cảm xúc khó nói lắm. Làm sao biết chính xác như kiểu cân đo, mức này là thích hay là yêu. Bạn ít tiếp xúc với con gái, giờ gặp được người hợp với mình thì cứ tiếp tục thân thiết hơn đi. Cứ ngồi đó đắn đo không chừng mất cơ hội đó. Giờ nếu chưa phải là yêu, chưa thấy không thể thiếu thì cứ phát triển mối quan hệ lên. Đến lúc thấy thông cảm, thấu hiểu và gần gũi thì tự khắc sẽ thấy cần, thấy không thể thiếu. Trừ khi bạn muốn một mối tình sét đánh, còn tình yêu thì có duyên gặp gỡ, có cảm tình sau đó phát triển lên thành tình yêu là bình thường mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MoMiMo Xem bài viết
    hehee, thật ra thì mình cũng như bạn, 23 tuổi đầu chưa bao giờ rung động trước người khác giới (cùng giới cũng ko nôt ) Đến giờ đồng ý yêu một người được 3 tháng cũng chẳng biết mình có thích ngta thật không hay chỉ là cô đơn quá nên nhận vơ về minh....
    ...hịc hịc sao giống mình thế
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E năm nay 21 cũng mới biết thích là thế nào. Thích nói chuyện, thích gặp gỡ, đi chơi, nhìn toàn mặt tích cực về một người, có cả nhớ nữa... Yêu thì chưa đến giai đoạn đó nên e không biết được, hehe, tình cảm thưc ra rất phức tạp lắm, Như e nè, sáng nhìn ngta sao mà đáng yêu thế, đến chiều có khi nhìn lại sao mà xấu xa đến thế ( Thực ra e thấy, con trai thích con gái rất dễ, cô gái đó xinh đẹp, ăn nói có duyên, nhẹ nhàng thế là khối a thích rồi đó, cơ mà chuyển đến yêu là cả một khoảng thời gian và có khi yêu lúc nào chả hay a ạ ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 2,902 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

để phân biệt đc thích hay yêu là 1 vấn đề rất khó và nhiều khi còn bị nhầm lẫn nữa
    ---Nụ cười là chiếc chìa khóa duy nhất mở được trái tim của người khác---
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người đã chia sẻ. mình cũng xác định được cảm xúc của mình với người đó giai đoạn này mới chỉ là thích. Tình yêu sét đánh thì ít (sét trời đánh trúng người còn ít nữa là sét ái tình ), do đó mình cũng hiểu là cần phải có thời gian và ... để có thể phát triển mối quan hệ đó lên.

Một lần nữa cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã chia sẻ và quan tâm.
    PS: cho các bạn biết một điều, mình biết người đó cũng qua wtt, nên các bạn cũng đừng mất niềm tin quá nhé. Cởi mở lòng mình
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 302 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Khi bạn còn lý trí là bạn chỉ thích. Còn khi đã yêu thì khác lắm. Yêu thật sự, không ai là không ngu ngơ dại khờ cả =.= . Lúc bình thường thấy truyện và phim nó điêuuu, nhưng yêu vào mới hiểu là nó cũng ko sai đâu. Làm gì cũng mong ngta vui vẻ, lúc nào cũng nhường nhịn yêu chiều, từ ng xấu tính ích kỷ lạnh lùng cũng mềm nhũn như bún ấy ^^
    Gừi từ 1 kẻ rất vô tình đang fall in love
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

uầy ôi lãng mạn thế quen qua wtt thì chị ấy chắc cũng đọc được những dòng này rồi chúc mừng anh nhé

cảm ơn mọi người đã chia sẻ. mình cũng xác định được cảm xúc của mình với người đó giai đoạn này mới chỉ là thích. Tình yêu sét đánh thì ít (sét trời đánh trúng người còn ít nữa là sét ái tình ), do đó mình cũng hiểu là cần phải có thời gian và ... để có thể phát triển mối quan hệ đó lên.

Một lần nữa cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã chia sẻ và quan tâm.
    PS: cho các bạn biết một điều, mình biết người đó cũng qua wtt, nên các bạn cũng đừng mất niềm tin quá nhé. Cởi mở lòng mình
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

à đâu, bạn ấy ít khi nào vào wtt lắm, nên mới dám viết chứ ko ai dám
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào jinti, không phải mình ngây thơ hay giả vờ không biết. mà đơn giản, vì mình chưa từng và cũng ko có điều kiện tiếp xúc với phái nữ do đặc thù ngành học, và công việc, số bạn nữ mình gặp một năm mà nói chuyện có thể đếm được trên đầu ngón tay của một bàn tay vẫn còn dư. Dần dần, lâu quá nó lại thành quen, nên đôi lúc không rõ cảm xúc thật sự nó thế nào. Gần đây mình có quen một bạn nữ. Thật sự thì mình nói chuyện với bạn đó cũng hợp (mình thấy vậy) và mình cũng thích nói chuyện, cũng muốn gặp bạn đó, một ngày nghĩ về người đó cũng nhiều, nhưng mình muốn xem xem, rốt cục cảm giác đó chỉ đơn thuần là một người bạn hay chỉ là đơn giản do lâu không tiếp xúc với nửa kia của thế giới nên mới vậy hay sao thôi. Mình không muốn ngộ nhận
    Bạn chỉ đang thích, cảm mến bạn kia thui.
    Khi nào bạn yêu thật bạn sẽ chẳng cần hỏi ai đâu, tự khắc trong lòng bạn đã nhận ra bạn yêu người ta roài.
    • 80 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em có đóng góp. Đã yêu là phải thương. Ty muôn mầu quá quan trọng nhất là ng mình yêu dk hạnh phúc
    • 80 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Đã yêu là fải thương. Hp mới trọn vẹn dk. Yêu rất dễ nhưng nuôi dưỡng tc bền lâu mới khó. Khi yêu,thương ai đó chân thành điều đó thật tuyệt.
    • 157 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

em nghi thich là can nguoi đó để tâm sự, yêu là muốn người đó luôn bên cạnh mình quan tâm, yêu thương mình
    • 197 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thích thì có thể bỏ nhưng yêu thì khó mn ạ
    • 133 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là e cũng chẳng biết định nghĩa yêu và thích là ntn Thấy có khác quái j nhau đâu nhỉ.
    • 61 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Với kinh nghiệm 1 lần yêu online cách đây độ 6-7 năm, và mối quan hệ nhập nhằng chẳng có cảm giác gì của mình bây giờ, mình đúc kết ra

---Yêu là
    ++ Lúc nào cũng muốn gặp, muốn nói chuyện, bất kể sáng, tối ngày đêm.
    ++ Đang đêm ngủ, mơ ác mộng, thấy sợ, sẽ lập tức nhắn tin nũng nịu cho người đó, dù lúc ý đã 2-3h sáng, và người đó sẽ nhắn lại mà không giận vì "đêm rồi còn không cho anh ngủ"
    ++ Cảm giác lúc nào cũng lâng lâng, phê phê, như người đang trên mây, lúc nào cũng tủm tỉm cười mà chẳng có nguyên do
    ++ Nói chuyện cả ngày mà không chán, không hết chuyện, nói với cả nhiệt huyết và vui vẻ thật sự
    ++ Có cái j hay cũng muốn nói với người đó, có j ngon cũng muốn chia sẻ với họ, đi đường thấy quán cafe đẹp, quán ăn đẹp, lập tức sẽ lên kế hoạch rủ họ đi
    ++ Nghĩ ra nhiều trò để người đó bất ngờ, lúc nào tâm trí cũng dành cho họ.
    ++ Xem một bộ phim lãng mạn người nghĩ đến đầu tiên sẽ là anh ý.

---- Thích là
    ++ Nhắn tin, miệng cũng tủm tỉm cười, nhưng không nhiệt huyết bằng, chuyện không ra ào ào, đôi lúc cảm thấy không có chuyện để nói
    ++ Không nhắn tin thì thấy thiếu thiếu, trống vắng, nhưng không thấy buồn da diết, tim đau nhói, nhớ cồn cào, không thấy sốt ruột, nóng ruột nóng gan.
    ++ Nửa đêm tỉnh thấy cô đơn, nhưng chẳng muốn nhắn tin cho họ, vì không muốn làm phiền
    ++ Không gặp thì thấy chán (vì thời gian rảnh rỗi hay ngồi nghĩ lung tung nên thấy chán mà), gặp rồi lại thấy cũng bình thường, không vui sướng, háo hức

Nói chung cảm giác yêu thương giống phê thuốc đó, thấy yêu thương, gắn bó, không muốn rời xa

Nhưng tình yêu của mình chỉ là yêu online, nên không biết nói thế có chuẩn không nữa, nhưng hồi đó mình cảm thấy thế đó. mối tình đó lại là tình đầu, nên cảm thấy ấm áp lắm, h nhiều năm rồi, cũng gặp người khác, nhưng không cảm xúc gì cả, nói chuyện thì thấy cũng hợp, nhưng không có cảm giác yêu say đắm, phê phê như hồi đó.

Nhiều lúc thấy tủi thân, thấy ai tìm được người mình yêu thật may mắn, nếu tìm được thì nên giữ chặt lấy. Con trai chiếm 1/2 thế giới này, nhưng tìm được người mình yêu, và người yêu mình, khiến mình thấy phê phê thì không dễ tí nào đâu
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2