TIN TÀI TRỢ.

Hỏi ngớ ngẩn - Cảm giác thích với yêu nó như thế nào??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.04K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đúng như tiêu đề là cũng ngớ ngẩn thật. Nhưng mà thú thật là 24 năm nay (cũng gần 25 rồi), kể từ thời mặc bĩm đi nhà trẻ đến mài đũng quần trên ghế nhà trường, giờ đi làm em chưa từng yêu hay thích ai. Em cũng vốn dân kỹ thuật từ bé luôn, nên cũng ko giỏi bày tỏ cảm xúc hay tiếp thu. Em sợ ko biệt được cái cảm xúc thế nào, lâu ngày thành quen. Thế nên các anh chị em cho em hỏi cái cảm giác khi mà thích với yêu ai đó nó thế nào. Em hỏi đây vì nó thực tế, chứ cái kiểu như trong truyện thì nó hoa mĩ nhảm nhí khó tin lắm.

PS: mẹ gọi nói kiếm gấu lấy vợ mấy lần rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thích là cảm giác bạn muốn người đó thức thâu đêm nói chuyện với bạn và yêu là bạn quan tâm cho người đó rất nhiều, đêm đến luôn nhắc nhở người đó ngủ sớm...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

thế bạn thùy linh cho mình hỏi là bạn đã yêu ai chưa nhỉ. Mình khi nhắn tin cũng muốn người đó nhắn nói chuyện với mình, cũng nhắc người ta ngủ sớm. Nhưng khi nhìn kỹ lại thì mình ko biết nên gọi đó là gì, có nghĩ đến, nhưng ko hẳn là nhớ, muốn gặp nhưng không hẳn là mong chờ. mình khi làm gì cũng suy xét hơi lí trí tí
    • 305 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Thich la Khi ban nhin thay Nhung uu diem cua nguoi Ta lam ban cam thay thich thu va luon Nong nhiet muon gap go~va tiep xuc voi ho. Yêu la Khi ban nhin thay Nhung khuyet diem cua ho ma ban van cam thay Hanh phuc voi no. Khi ban thay ngta benh, om di 1 chut bong Nhien trong long ban nhoi dau. Ban muon lam tat ca Nhung Gi ban co the de ngta dc khoe Manh va vui ve. Noi thi Nhu vay Nhung va cham that te Khi ban Yêu 1 nguoi ban se Biet cam giac la Như the nao. Yêu se vat va hon thich rat rat la nhieu vi doi hoi su*.hi sinh rat lon.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BarbieHunh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Engineer ngây thơ hay giả vờ không biết vậy?

- Thích là không ghét là có cảm mến còn yêu là không thể thiếu, không thể không nghĩ đến
    - Thích là tiền tố trước khi yêu. Khi yêu thì bao gồm cả thích và ghét, thương và giận...
    - Yêu là gì - làm sao định nghĩa được tình yêu. Cái câu nói ngớ ngẩn đó đủ để hiểu là thích thì đầu óc còn tỉnh táo còn yêu rồi thì nó điên lắm.
    (nói theo môn học của bạn thì nó giống như mấy con IC bị mát đó. Lúc bình thường không sao lúc chập chập chẳng biết bệnh gì)

Trích dẫn Nguyên văn bởi electronic_man Xem bài viết
    Đúng như tiêu đề là cũng ngớ ngẩn thật. Nhưng mà thú thật là 24 năm nay (cũng gần 25 rồi), kể từ thời mặc bĩm đi nhà trẻ đến mài đũng quần trên ghế nhà trường, giờ đi làm em chưa từng yêu hay thích ai. Em cũng vốn dân kỹ thuật từ bé luôn, nên cũng ko giỏi bày tỏ cảm xúc hay tiếp thu. Em sợ ko biệt được cái cảm xúc thế nào, lâu ngày thành quen. Thế nên các anh chị em cho em hỏi cái cảm giác khi mà thích với yêu ai đó nó thế nào. Em hỏi đây vì nó thực tế, chứ cái kiểu như trong truyện thì nó hoa mĩ nhảm nhí khó tin lắm.

Ngoan, anh yêu em
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chào jinti, không phải mình ngây thơ hay giả vờ không biết. mà đơn giản, vì mình chưa từng và cũng ko có điều kiện tiếp xúc với phái nữ do đặc thù ngành học, và công việc, số bạn nữ mình gặp một năm mà nói chuyện có thể đếm được trên đầu ngón tay của một bàn tay vẫn còn dư. Dần dần, lâu quá nó lại thành quen, nên đôi lúc không rõ cảm xúc thật sự nó thế nào. Gần đây mình có quen một bạn nữ. Thật sự thì mình nói chuyện với bạn đó cũng hợp (mình thấy vậy) và mình cũng thích nói chuyện, cũng muốn gặp bạn đó, một ngày nghĩ về người đó cũng nhiều, nhưng mình muốn xem xem, rốt cục cảm giác đó chỉ đơn thuần là một người bạn hay chỉ là đơn giản do lâu không tiếp xúc với nửa kia của thế giới nên mới vậy hay sao thôi. Mình không muốn ngộ nhận
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nói theo kiểu dân kỹ thuật cho dễ hiểu: thích là như bạn hứng thú với 1 công nghệ j mới mẻ đó, thấy nó hay hay, muốn tìm hiểu nó. Còn yêu là cái công nghệ cũ rích, nhưng bạn ko buôn bỏ đc, luôn tìm cách cải tiến nó, sửa chữa nó khi nó hư hỏng keke, và khi nó hỏng thì mọi cv của bạn bị ngưng trệ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đấy là thích, chưa phải là yêu nhé bác :"D
    chào jinti, không phải mình ngây thơ hay giả vờ không biết. mà đơn giản, vì mình chưa từng và cũng ko có điều kiện tiếp xúc với phái nữ do đặc thù ngành học, và công việc, số bạn nữ mình gặp một năm mà nói chuyện có thể đếm được trên đầu ngón tay của một bàn tay vẫn còn dư. Dần dần, lâu quá nó lại thành quen, nên đôi lúc không rõ cảm xúc thật sự nó thế nào. Gần đây mình có quen một bạn nữ. Thật sự thì mình nói chuyện với bạn đó cũng hợp (mình thấy vậy) và mình cũng thích nói chuyện, cũng muốn gặp bạn đó, một ngày nghĩ về người đó cũng nhiều, nhưng mình muốn xem xem, rốt cục cảm giác đó chỉ đơn thuần là một người bạn hay chỉ là đơn giản do lâu không tiếp xúc với nửa kia của thế giới nên mới vậy hay sao thôi. Mình không muốn ngộ nhận
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ vậy, nhưng mọi thứ đều có thể phát triển lên nếu cả 2 đều muốn. đây có lẽ mới chỉ là chồi non, còn có thể trở thành cây không còn phụ thuộc vào thời gian và công sức chăm bón
    • 56 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh596 Xem bài viết
    Thích là cảm giác bạn muốn người đó thức thâu đêm nói chuyện với bạn và yêu là bạn quan tâm cho người đó rất nhiều, đêm đến luôn nhắc nhở người đó ngủ sớm...
    Nói như bạn cũng có lí nhưng mà thường là lúc ban đầu mới thích thì nói chuyện nhiều, ko muốn ngưng, đến lúc hiểu nhau quá rồi thì chuyện cũng ít lại với đủ sự tin tưởng rồi nên sẽ giảm dần việc nói chuyện với nhau lại thôi.
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hình như mỗi người khác nhau sẽ có một cảm nhận khác nhau thì phải
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Không muốn ngộ nhận thì đừng nói chuyện nhắn tin hay liên lạc với bạn gái ấy nữa. Bây giờ thì mình muốn hỏi vì sao bạn muốn biết yêu là gì thích là gì?
    Ngoan, anh yêu em
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

à, mình nhắn tin, nói chuyện cũng chỉ nói về những việc bình thường, chia sẻ về công việc, cuộc sống, chứ ko có tán tỉnh hay ve vãn gì. nhưng mà quả thật là mình có thử ko nhắn thì lại thấy thiếu thiếu. Mình ko hỏi thích là gì, yêu là gì. Mình chỉ hỏi khi các bạn yêu hay thích ai đó, các bạn cảm thấy như thế nào. Cái mình muốn biết là cảm xúc của các bạn, chứ không phải là một định nghĩa chung chung cho yêu và thích.

Thân
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 139 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

hehee, thật ra thì mình cũng như bạn, 23 tuổi đầu chưa bao giờ rung động trước người khác giới (cùng giới cũng ko nôt ) Đến giờ đồng ý yêu một người được 3 tháng cũng chẳng biết mình có thích ngta thật không hay chỉ là cô đơn quá nên nhận vơ về minh....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,810 Bài viết

• 2,048 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Đàn ông nếu ham hố cảm xúc xác thịt thì cứ nhìn thấy gái xinh thì thích.
    Tôi nói điều này vì tôi nhiều năm trải qua cảm giác không có nhiều ham hố xác thịt cho nên nhìn thấy gái nào cũng dửng dưng, thích cũng chả buồn thích

Còn yêu thì bao giờ nhìn thấy gái nó đi với thằng khác mà thấy tim đau nhói thì lúc đó là yêu
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

xin lỗi anh, nhưng tôi nghĩ không phải ai cũng đều ham muốn như anh nghĩ, con người ta cần một người hiểu, một người yêu chứ đâu chỉ có thứ cảm xúc xác thịt kia
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Thích thì chỉ đơn giản là thích thôi, ví dụ như bây giờ anh nt liên tục với chị kia sau không nhắn thì thấy thiếu thiếu thấy muốn gặp mặt người kia, muốn đi chơi... Đó là anh thích chị ấy và say nắng rồi
    Còn yêu thì cái này không rõ ràng lắm đâu ạ, vì khi thích lâu lâu rồi chuyển dần sang yêu chứ chẳng ai định nghĩa hay viết lên rõ ràng cảm xúc mình cho anh biết được. Bản thân anh rồi sẽ thấy khi yêu khác thích là muốn tính chuyện lâu dài, muốn tìm hiểu và biết nhiều về cô gái kia hơn. Muốn cô gái chỉ là của riêng mình, ông nào (thằng nào) mà nhìn bạn gái của anh cũng thấy khó chịu nhìn theo kiểu si mê chứ không phải nhìn bình thường nhá ke ke
    Và nếu yêu thì không gặp thì thấy nhớ, và muốn tới gặp luôn. Còn thích thì nó chỉ như thói quen gặp cũng được không gặp cũng chẳng sao và thói quen đó sẽ dần đần mất sau một thời gian nhất định.
    Ôi tóm lại là đau đầu quá yêu với cả thích =)))))
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,810 Bài viết

• 2,048 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    xin lỗi anh, nhưng tôi nghĩ không phải ai cũng đều ham muốn như anh nghĩ, con người ta cần một người hiểu, một người yêu chứ đâu chỉ có thứ cảm xúc xác thịt kia
    Vãi thanh niên nghiêm túc
    Bao giờ tiếp xúc trải qua vài lần xác thịt rồi mời phán tiếp nhé,
    quan điểm của trai tân thế này thì nó vẫn còn tiểu thuyết ngôn tình lắm
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

xin lỗi anh, tôi không phải loại thích đọc ba loại tiểu thuyết ngôn tình nhảm nhí, nhưng tôi coi trọng các giá trị truyền thống
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Anh ơi em lại thích những người coi trọng các giá trị truyền thống như anh Anh nếu thích chị kia thì tiến thử bước nữa xem sao chuyển tiếp sẽ là yêu đó ạ
    xin lỗi anh, tôi không phải loại thích đọc ba loại tiểu thuyết ngôn tình nhảm nhí, nhưng tôi coi trọng các giá trị truyền thống
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2