[hỏi các mẹ ] làm sao để có thế xin loi và giải thích

• 0 Lượt chia sẻ
  • 998 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em là trai ạ
    em với bạn gái em yêu nhau cũng gần 1 năm , tình cảm 2 đứa cũng trải qua nhiều giai đoạn sóng gió , và cũng vượt qua được 1 phần nào đấy , nhưng đến ngày hôm nay, em thật sự cảm thấy rất là bất ngờ . Vì mình bị người yêu cũ nói xấu làm cho 2 đứa bọn em bây h đang trong giai đoạn cực kì khó khăn
    người yêu em bây giờ nhất quyết không nghe em nói , giải thích gì nữa ( dù lỗi của em ) bây h người yêu em đang khóc , em không dỗ được , và nàng cũng không nghe em giải thích 1 điều gì

hỏi các chị em , làm thế nào để nàng có thể nghe em giải thích , và giải thích như thế nào để có thể níu giữ được tình yêu 2 đứa em ạ
    em đang rất bối rối không biết phải làm như thế nào . mong các chị , mẹ cho em 1 lời khuyên ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 160 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Câu hỏi của em trai cũng "cặn kẽ" quá đi

Hỏi như thế thì thà hỏi là " Em có một bài toán rất khó,k biết làm thế nào,nhờ các mẹ giải giúp" Thế có khi còn dễ hiểu hơn đấy.

Chán.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zeus77 Xem bài viết
    Câu hỏi của em trai cũng "cặn kẽ" quá đi

Hỏi như thế thì thà hỏi là " Em có một bài toán rất khó,k biết làm thế nào,nhờ các mẹ giải giúp" Thế có khi còn dễ hiểu hơn đấy.

Chán.
    em thật sự là bây h đang rất rối , không biết trình bày ntn nữa , mong các chị , mẹ giúp em ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 448 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

phải ghi cụ thể chuyện "xấu" đó là gì thì mọi ng mới giúp đc chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,716 Bài viết

• 2,375 Được cảm ơn

Em nói vớn bạn gái : Muốn nghe về chuyện cũ không? anh kể cho nghe không cần nghe qua 1 ai khác. Anh sẽ kể cặn kẽ luôn...
    Nếu mún nghe thì em kể luôn
    Mà có chỗ nào khó kể không vậy ? . Khó kể thì bịa vậy
    ...phi thương...bất cưới ...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Female. Với bản thân tôi, tôi luôn muốn nghe sự thật hơn tất cả, dù là sự thật như nào đi nữa. Tuyệt đối đừng nói dối, vì chẳng bao giờ dấu được cái gì mãi mãi. Nếu yêu nhau, người ta sẽ cho bạn đi tiếp thêm vòng nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 542 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

chắc anh lại tòm tem với ng yêu cũ chứ gì???kaka. thôi, hãy chứng minh cho cô ấy là mình ko nói dối bằng cách này nhé" quỳ dưới nhà trọ or nhà ở của cô ấy 3 ngày" đảm bảo cô ấy ko dỗi nữa, mà bù lại cô ấy còn yêu cậu tới bội lần...thử đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 464 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Bạn trình bày theo đề cương này nhé:
    Em chào.....
    Chẳng là em có chuyện ......
    Em đã từng yêu cô ..... rồi bọn em ..... sau đó em ..... một ngày đẹp trời, cô bạn gái cũ đã nói ......... cô người yêu mới đang ....... em đã cố gắng ....... nhưng cô ấy ........ giờ em đang rât ........... Nhờ các anh chị tư vấn giúp em để có thể ..........

Đấy. Bạn trình bày tối thiểu theo cái đề cương này nhé. Càng chi tiết càng dễ tư vấn.
    Dặn thêm bạn là càng nói năng nhẹ nhàng dễ nghe thì càng có nhiều cơ hội được tư vấn nhiệt tình và ít ném đá.