TIN TÀI TRỢ.

Hẹn gặp em nơi cuối con đường nhé.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em ah!

Khi anh viết những tâm sự này cũng là lúc anh không còn em ở bên cạnh nữa. Là lúc a phải chấp nhận sự thật rằng mình đã chia tay nhau rồi đấy. Thật sự ngay giờ anh vẫn nghĩ nó như hôm qua thôi. Tối hôm ấy anh chuẩn bị cơm cho em. Mang cơm đến chỗ em làm nhìn em trẻ con ra nhận cơm, nhìn nụ cười hồn nhiên của em, muốn được ôm em vào lòng, rồi hôm sau là ngày mình chia tay. Ngày mà anh đã định đưa em về ra mắt bố mẹ, Ngày mà chúng ta chuẩn bị rất nhiều, Ngày mà 2 đứa đã hào hức mình sắp là của nhau. Sắp là vợ chồng. Nghĩ đến cảnh 2 đứa trẻ con bo sáng dạy anh với em đánh 1 ván bài ai thua sẽ phải làm việc nhà người còn lại sẽ chơi, Hay a sẽ nấu cho em ăn những món mà em thích. em bảo em thích a nấu cho em ăn nhất. nó rất ngon hơn cả nhà hàng ấy. Chuyện tình của mình xuất phát cũng rất tự nhiên vô tư không biết mình thích nhau từ khi nào. hay mình yêu nhau từ bao giờ nữa. chỉ biết là ngày anh ngỏ lời yêu em là lúc anh muốn em bên anh nhất. Em không phải người yêu đầu tiên của anh nhưng nó là người mà anh dành tình cảm nhiều nhất, yêu thương nhiều nhất, hờn ghen nhiều nhất, hay cũng có những nỗi buồn nhiều nhất, Em biết không anh nhớ nhũng lúc em làm nũng, nhớ lúc chúng mình đi chơi với nhau có những kỉ niệm mà chắc chỉ chúng ta mơi có, Hay chúng ta cố gắng chung nhau mua được 1 cái máy ảnh rồi mình chụp để sau này lấy ảnh đó làm ảnh cưới chứ không phải đi chụp. còn rất nhiều nhiều nữa. Nhưng giờ đấy tất cả nó không còn ý nghĩa nữa, Khi mà con đường ấy giờ chỉ còn mình anh, Do anh đã làm em quá mệt mỏi để em không thể đủ sức với tình yêu này nữa. Đúng là anh ích kỉ quá rồi, đã không suy nghĩ cho em, không thấu hiểu em, Lần này em chia tay anh nghĩ là mình cãi nhau chia tay nhau như mọi khi thôi. Nhưng hôm nay thì a biết anh đã xa em mãi mãi, Mất em mãi mãi. Đúng là khi mất đi một thứ mình mới nhận ra quan trọng như nào, Nhưng tình yêu của em đã dạy cho anh rất nhiều điều, anh phải chín chắn hơn. Trưởng thành hơn, Và không được ích kỉ nữa, sống bao dung hơn, cố gắng phấn đấu hơn. Lúc anh nhận ra những cái sai của mình thì cũng đã quá muộn màng. Anh viết tâm sự lên đây không hy vọng em sẽ đọc được chỉ là 1 góc nhỏ anh sẽ gửi gắm vào đâ để GIờ anh phải mạnh mẽ đối diện nó và thực hiện lời hứa cuối cùng với em và cũng là cho anh " Khi nào anh làm được thay đổi được, Trưởng thành, chín chắn, bao dung, thì anh sẽ gặp lại em, anh sẽ lại tán em từ đầu nhé" Nhất định không làm em phải khổ nữa
    Hẹn gặp em ở cuối con đường

Nếu ai đọc bào viết này của mình đang yêu ai đó hay đã có gia đình thì hãy biết quý trọng người mình yêu nhé. Đừng vì lợi ích cá nhân hay vì 1 phút nông nổi bồng bột thiếu suy nghĩ để mình mất đi người mình yêu thương nhất để phải hối hận thì đã quá muộn, Yêu 1 người đã khó để giữ 1 người còn khó hơn, Mỗi người nhịn cái tôi của mình đi 1 chút thì không ai làm khổ ai.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    xin lỗi anh em đã về nhà chồng rồi =))
    • 94 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Câu chuyện của bạn rất ý nghĩ với mọi người à. Cái gì có cần phải giữ mất không thể tìm được.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soidondoc Xem bài viết
    xin lỗi anh em đã về nhà chồng rồi =))
    Về thì chưa, mình với cô ấy chia tay đc nửa tháng thôi mà
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluerose-quynh Xem bài viết
    Câu chuyện của bạn rất ý nghĩ với mọi người à. Cái gì có cần phải giữ mất không thể tìm được.
    Theo mọi người nói cái gi của mình sẽ là của mình, Nhưng đối vs ty mình ko nghĩ thế, mà là phải là sực cố gắng cảm thông từ 2 người
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 141 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

ủa mà sao ngày 1 ngày 2 chóng vánh quá vậy, 2 bạn bên nhau lâu chưa mà nói dứt là dứt ngay vậy. Vấn đề chia tay thì mình thấy có cặp chia tới 10-100 lần lận, cũng có cặp mới quen vài hôm, vài tháng thì đứt đuôi nòng nọc luôn. Không hiểu chi tiết thế nào bác bật mí thêm được không, nhất là nguyên nhân, do ghen tuông hay dư lào ???
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,167 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeo1306 Xem bài viết
    Về thì chưa, mình với cô ấy chia tay đc nửa tháng thôi mà
    Nữa tháng là đủ mang thai lun chứ lấy chồng nhằm nhò gì=))
    tặng a cái hình
    1_64298
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votong8x Xem bài viết
    ủa mà sao ngày 1 ngày 2 chóng vánh quá vậy, 2 bạn bên nhau lâu chưa mà nói dứt là dứt ngay vậy. Vấn đề chia tay thì mình thấy có cặp chia tới 10-100 lần lận, cũng có cặp mới quen vài hôm, vài tháng thì đứt đuôi nòng nọc luôn. Không hiểu chi tiết thế nào bác bật mí thêm được không, nhất là nguyên nhân, do ghen tuông hay dư lào ???
    Bạn có thể tìm lý do trên đấy mình có biết 1 bài riêng vì lý do chia tay. mình vs bạn gái yêu nhau gần 2 năm nhé, đã nghĩ tới kết hôn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 141 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

rồi oke, anh đọc sơ sơ rồi, em ấy ẩm ẩm thế thì căng rồi, chú cử thử lôi ra nói chuyện đầu đuôi ngọn ngành xem thế nào. Nếu vẫn còn ẩm thì chứng tỏ IC k cứu nối, đi đứt òy, đành chấp nhận hát bài này thôi:
    "Tốt hơn là hãy, quay mặt bước đi
    Hãy xem như là vì nhau một lần cuối
    Cũng để ta sắp xếp chuyện buồn tình lòng mình xót xa
    Vào trong quá khứ đã qua, khóa chốt lại "
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Tha-Quen-.../ZW680ZEW.html
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votong8x Xem bài viết
    rồi oke, anh đọc sơ sơ rồi, em ấy ẩm ẩm thế thì căng rồi, chú cử thử lôi ra nói chuyện đầu đuôi ngọn ngành xem thế nào. Nếu vẫn còn ẩm thì chứng tỏ IC k cứu nối, đi đứt òy, đành chấp nhận hát bài này thôi:
    "Tốt hơn là hãy, quay mặt bước đi
    Hãy xem như là vì nhau một lần cuối
    Cũng để ta sắp xếp chuyện buồn tình lòng mình xót xa
    Vào trong quá khứ đã qua, khóa chốt lại "
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Tha-Quen-.../ZW680ZEW.html
    Vâng. nói rồi anh ạ, Giờ em đang hát rồi mà
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

cứ để tuột rồi mới thấy chới với....khi có sức có lực thì lại buông lơi để khi nhận ra thì lại....hối hận...
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1quadat Xem bài viết
    cứ để tuột rồi mới thấy chới với....khi có sức có lực thì lại buông lơi để khi nhận ra thì lại....hối hận...
    Nhưng có những thứ mất rồi mình mới nhận ra cái sai của mình bạn ạ. Khi mình nhận ra dù có hối tiếc mình đã làm khổ họ thì hãy nhìn vào đó để sửa đối bản thân đê sau không tái phạm nữa. Mà cần phải cố gắng hơn