Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hãy Viết những gì bạn đang nghĩ..! (tầng 1)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.2K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • T_C
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 286 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BupSenHong Xem bài viết
    Đúng cái bài hát mà mình thích!
    Cũng là bài mình rất thích

Hôm nay nhìn bằng lăng nở tím.Thế là hạ về rồi,một năm trước giờ này anh và e còn lang thang trên bãi biển.Năm nay thì mình anh ngồi đây rồi.Chẳng có em,cũng k biết bao giờ có em.Dẫu sao anh vẫn cố gắng từng ngày vẫn mong e còn trở về,để năm nào đó mình lại ra Cô Tô ngắm biển.!
    Đêm nay,khuya quá rồi,có lẽ em đã yên giấc ngủ.Anh lại xem lại những bức hình cũ.Có lẽ chỉ chúng mới động viên a luôn nỗ lực hơn mỗi ngày.Cố lên,dù a đang mệt,đang cảm thấy cả cơ thể chẳng theo ý mình !
    Có lắm ước muốn tràn trề, phút chốc ùa về, phút chốc qua như là cơn mê
    Vẫn biết có lúc nhìn lại,những tháng ngày dài..ánh mắt ban mai dành tặng ai !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 973 Bài viết

• 2,708 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi T_C Xem bài viết
    Cũng là bài mình rất thích

Hôm nay nhìn bằng lăng nở tím.Thế là hạ về rồi,một năm trước giờ này anh và e còn lang thang trên bãi biển.Năm nay thì mình anh ngồi đây rồi.Chẳng có em,cũng k biết bao giờ có em.Dẫu sao anh vẫn cố gắng từng ngày vẫn mong e còn trở về,để năm nào đó mình lại ra Cô Tô ngắm biển.!
    Đêm nay,khuya quá rồi,có lẽ em đã yên giấc ngủ.Anh lại xem lại những bức hình cũ.Có lẽ chỉ chúng mới động viên a luôn nỗ lực hơn mỗi ngày.Cố lên,dù a đang mệt,đang cảm thấy cả cơ thể chẳng theo ý mình !
    Kỷ niệm vẫn trong ký ức và tình thì vẫn còn sâu nặng. Đôi khi cần một quyết định mạnh mẽ để chạy đến bên người ấy? Khoảng cách xa có khi không do đường xa...
    • 1,046 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Tử tế quá có khi lại là sai lầm chăng ??? Cứ cái bọn khốn nạn nó lại sướng
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng.....
    jLKHp7
    • 668 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

nói chung là tệ quá đi mất thôi..........
    • T_C
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 286 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BupSenHong Xem bài viết
    Kỷ niệm vẫn trong ký ức và tình thì vẫn còn sâu nặng. Đôi khi cần một quyết định mạnh mẽ để chạy đến bên người ấy? Khoảng cách xa có khi không do đường xa...
    Khoảng cách thì k xa,nhưng ô cửa nhà người ta lại đóng....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 628 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cứ nghĩ đến cảnh phải làm chg với 2 đồng chí đấy mà m phát chán
    chả nhẽ lại bỏ
    Ko phải đâu ạ. Mẹ cháu ấy... nếu cháu nói là đã ăn mì rồi
    mẹ sẽ nói: "vui lắm đúng ko con" như vậy đó
    sẽ nói là: "con làm tốt lắm"

tumblr_mq44hjx4Xu1s8rz8eo6_250
    • 1,046 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Tự dưng cảm thấy mỗi ngày trôi qua thật nhạt nhẽo và trống vắng...mãi mà vẫn không gặp đc may mắn là sao..cô đơn rất chán nhưng có rồi lại mất thì còn ngán hơn :-(
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng.....
    jLKHp7
    • T_C
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 286 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Sáng đi thể dục,gặp nhà nọ bốn bố mẹ con đi dạo chợ.Bố công kênh cô gái trên vai,mẹ dắt tay anh trai đi.Thật ấm áp và dịu dàng.Thấy cô bé hỏi

-Sao mẹ lại mua hoa quả cho tổ tiên ạ,tổ tiên có ăn được đâu?
    -Được chứ con,bi với a bin thắp hương là các cụ về đấy.
    -Thế các cụ có thích ăn sinh tố như con không ạ,hay mẹ làm sinh tố thấp hương đi.
    -!!!!
    Bố mẹ đang dở khóc dở cười thì a cu bin ngẩng lên dõng dạc:
    -Ngày xưa các cụ làm gì có sinh tố mà ăn,nên các cụ không thích đâu,chỉ có em thích,a còn k thích nữa là các cụ.

Nhìn cả nhà nô đùa vui vẻ,cười nói thoải mái mà mơ ước quá,có lẽ họ cũng từng chẳng dễ dàng gì để có ngày hôm nay.Mình cũng mong những điều hạnh phúc như vậy !
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 469 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

Nhiều lần tự hỏi tại sao em lại yêu anh đến thế. Nhiều lúc tủi thân phát khóc vì sự vô tâm hững hờ của anh. Mặc dù biết anh không yêu em, nhưng sau vẫn cứ hy vọng có ngày kỳ tích sẽ xuất hiện. Nhưng hiện tại giờ em mệt mỏi với mối tình đơn phương của mình lắm rồi. Em muốn buông xuôi tất cả . . . nhưng những lần em muốn buông tay là anh lại tìm đến em, lại cho em hy vọng. Giờ em chỉ cầu xin một điều là anh đừng tìm em nữa, đừng xuất hiện trước mặt em nữa để em có đủ quyết tâm mà quên anh. Em cần một khoảng bình yên!
    • T_C
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 286 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Về tới nhà.Mệt mỏi,đau đầu và chán ăn đến cực độ.Hôm nay bác Trung nghỉ,một anh bác sĩ trẻ tiêm cho mình.Một mũi bổ máu,một mũi trợ lực,một mũi glucozo.Anh bảo sao còn trẻ mà giữ sk kém thế.Huyết áp vẫn 95/65 như người sắp xuống lỗ.Mình cười.Ông ý nói thẳng nhưng đúng.Mình cũng chẳng muốn thế đâu.
    Hôm nay gặp những gia đình hạnh phúc,nhìn những cặp đôi dắt díu nhau trên những con đường,âu yếm nhau trên thảm cỏ,nhớ em nhiều hơn.Chỉ là e cũng k nhắn lại gì cả.Em chán ghét mình đến thế sao.5 năm chẳng lẽ không đáng giá một lần để thử làm lại,để thử bắt đầu hay sao.Em cứ nói hết yêu sao em không thể cho bản thân e một cơ hội thử.Hay có lẽ em chẳng cần nữa,?
    • 110 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

lâu lắm rùi, hôm nay mình mới khóc nhiều như thế, tự nhiên cảm thấy cuộc sống tuy dài mà rất ngắn ngủi. tự nhiên thấy tương lai mù mịt, người duy nhất luôn bên cạnh mình cũng đã rời xa mình, đúng là không có gì là mãi mãi, trước đây Anh yêu mình nhiều như thế, từng hi sinh rất nhiểu cho mình, đến mức khi mình đòi mua quyển sách tựa đề: " hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi" mà a giận mình đến mấy ngày.
    vậy mà cuôi cùng, anh bỏ quên tất cả, rời xa mình...
    Sắp ra trường, tương lai mù mịt, rất buồn chán và tuyệt vọng
    Hơn nữa...thương bố mẹ...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 1,592 Bài viết

• 4,838 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực sự lúc này không nghĩ gì nhiều nữa cả...
    • T_C
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 286 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi single121 Xem bài viết
    Tử tế quá có khi lại là sai lầm chăng ??? Cứ cái bọn khốn nạn nó lại sướng
    Sướng bây giờ thì khổ sau thôi bạn à.Cuộc đời công bằng mà.
    Cái áo mới đầu bao giờ nhìn cũng đẹp,trong chăn mới bít có rận.Quan trọng vẫn là mình sống thôi.Mình nghĩ vậy,cứ sống thật lòng theo bản thân mình,vì ng mình yêu quý,tội gì học khốn nạn.Lắm người bề ngoài tử tế,cái gì cũng dẻo quẹo,mà đâm sau lưng người ta thì ác lắm.Cũng có người mồm ác miệng ác,nhưng mà tâm lại không ác.Chỉ là người sau vẫn bị ghét,còn người trước sống lâu dài,hay làm việc lâu mới nhận ra thôi...
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

làm sao để tìm được bạn trai để thoát kiếp cô đơn đây?
    • 261 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

chẳng bit mình đang sông để làm j nữa]
    vô cảm thật rồi.hix
    • 668 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

vèo 1 cái hết 5 ngày nghỉ. nghĩ lại ko biết mình đã làm những gì trong 5 ngày đó.
    • 973 Bài viết

• 2,708 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng ra đã thấy nhẹ lòng hơn nhiều. Cảm ơn những người thân đã ở bên cạnh mỗi khi lòng mình xáo động!
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 469 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

Trời ơi! Chánnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    • 50 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

có lẽ em ko biết nhưng anh rất thích em,có lẽ lâu lắm rồi anh mới có cảm nhận thích 1 người con gái,chắc e ko biết
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,470 Bài viết

• 1,273 Được cảm ơn

tự nhiên thấy mình giống Chí Phèo quá.! quá trình thức tỉnh sau cơn say....... haha