Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hãy Viết những gì bạn đang nghĩ..! (tầng 1)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.4K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 535 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Missingggg youuuuuuuuu................

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 144 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Lạ thật, bỗng dưng cảm giác chia thành nhiều ngã rẽ, cảm xúc có nhiều cung bậc..

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 973 Bài viết

• 2,708 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi xa, đến nhiều nơi, làm nhiều việc, giờ thì ngồi một mình, nhớ chàng...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Muốn được yêu thương quá đi !!!!!!!!!!!!!!!!!! sắp quên cách yêu rồi hị hị
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,470 Bài viết

• 1,273 Được cảm ơn

mưa.... xuyên suốt vào trái tim, chạm lạnh đến từng nỗi đau sâu kín.... có cái gì đó vụn vỡ.... vết thương đã cố băng, sao mưa còn chạm đến làm chi…. tôi yêu mưa, cả khi mưa luôn mang đến nỗi buồn sâu thẳm và chút nhói ở trong tim, hình như t/y và mưa giống nhau lắm….
    • 668 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

người cũ và người mới. cùng sinh nhật ngày hôm nay. trùng hợp đến bất ngờ........hờ hờ hờ.................
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 72 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Lúc này đây điều mình đang nghĩ cũng chính là ước mơ...được về với con,nấu cho con...đút cho con ăn từng thìa,cho con gối đầu tay...ru con đến khi con ngủ.Con ơi nhớ con đến buốt lòng...con ơi
    人生就像一杯茶。
    不会苦一辈子,但总会苦一阵子。
    苦过后会回甘。

Đời người cũng giống như một tách trà.
    Không thể khổ cả một đời,nhưng sẽ khổ trong một thời gian.
    Khổ qua rồi ngọt ngào sẽ đến.

Rénshēng jiù xiàng yībēi chá.
    Bù huì kǔ yībèizi, dàn zǒng huì kǔ yī zhènzi.
    Kǔ guòhòu huì huí gān.
    • T_C
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 286 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zachu Xem bài viết
    Lúc này đây điều mình đang nghĩ cũng chính là ước mơ...được về với con,nấu cho con...đút cho con ăn từng thìa,cho con gối đầu tay...ru con đến khi con ngủ.Con ơi nhớ con đến buốt lòng...con ơi
    Chúc chị dc sớm về với cháu.Mẹ bao giờ cũng là người thương con nhất.Em chưa có con,cũng là con trai,nhưng sau này sẽ tập yêu con,quan tâm con,gần bằng mẹ cháu là dc.Mong thế !

Chiều nay đi thể dục,thấy cháu trai nhỏ chạy theo con cún.Túm dc cún thì cún cũng kéo cu cậu ngã dúi dụi.Thấy cậu quay ngã ra,vẫn quay lại,nhìn mẹ ở xa đang cho em ăn rồi quệt nước mắt không khóc thành tiếng,thương thế.
    Chú lại gần hỏi,con đau không,đau chỗ nào,cậu ngoan hết mức " dạ đau đây",chỉ vào đầu gối.Chú thổi thổi,phủi phủi,xoa xoa,một lát "Con hết đau rồi ạ,cảm ơn chú "
    Thằng bé mới 3 4 tuổi chứ mấy,yêu quá.Cũng thán phục những ng làm cha mẹ,dạy dc con ngoan ! Mình cũng sẽ cố sau này dc vậy !
    Có lắm ước muốn tràn trề, phút chốc ùa về, phút chốc qua như là cơn mê
    Vẫn biết có lúc nhìn lại,những tháng ngày dài..ánh mắt ban mai dành tặng ai !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Khi ai đó hỏi tôi: Có gì trên đời là vĩnh viễn? Tôi đã ko biết trả lời ra sao, còn hôm nay đã có câu trả lời
    Trong đáy mắt, trời xanh là vĩnh viễn
    SỐNG TRÊN ĐỜI CẦN CÓ MỘT LÒNG, SỐNG LÀM SAO ĐỀ LUÔN CẢM THẤY THOẢI MÁI
    YÊU TRẺ THƠ, ĐÃ ĐỦ LỚN ĐỂ MONG BÉ LẠI
    • 376 Bài viết

• 797 Được cảm ơn

Càng ngày càng thấy mình bị mất cảm giác, nghe thấy câu quan trọng thế mà chả có chút cảm xúc gì. Hay tại vì câu nói không phát ra từ miệng người mà mình muốn nghe???????
    Khi hướng về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta.......Khi đêm đến bạn sẽ thấy những vì sao.....
    • T_C
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 286 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Người yêu ơi, hãy nói con đường em sẽ qua
    Và anh sẽ chờ,
    và anh sẽ đợi...

Dù cho gió mưa, giăng kín,
    khiến anh không tìm được thấy đường em,
    và để anh chìm trong đêm tối tăm.....

Này người yêu ơi, có biết anh buồn anh lẻ loi?
    Đường đi quá nhiều rồi..., mà sao vẫn mịt mù?
    Mà sao vẫn không tìm thấy lối ra con đường hạnh phúc đời anh.
    Giờ anh đã biết con đường đó chính là em...

Người yêu ơi...
    Xin em đừng đi quá vội
    Chờ anh nhé em...!
    Rồi ta sẽ cùng sánh vai...

Người yêu dấu hỡi, em mãi là mặt trời.
    Gạt đi bóng tối xót xa trong cuộc đời anh.
    Người yêu dấu hỡi, dẫu xa muôn ngàn sau anh mãi đợi
    vì anh biết rằng
    con đường hạnh phúc là em...

Anh biết,và a sẽ cố gắng.Cảm ơn em,vì tình yêu cho anh.Anh sẽ cố để xứng đáng với nó !Bởi vì anh yêu em,rất nhiều,và chỉ một mình em thôi !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 656 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

T có nên gặp c, t đã trì hoãn mấy lần rồi, t ko muốn sứt mẻ tình bạn của chúng ta, 1 tình bạn khác giới mà t rất quý trọng, c còn thân với t hơn cả những người bạn gái thân, t với c có thể nói mọi chuyện với nhau, giờ thì t tin là trên đời tồn tại 1 thứ tình bạn khác giới, ko có tý tình cảm yêu đương nào xen vào, với những gì mà c làm cho t thì chuyện đấy thật là kỳ lạ, hajz cố lên
    Em thích em của ngày hôm nay
    lạnh lùng, buông lơi, sẵn sàng đánh rơi tất cả
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Có 1 công việc quá tuyệt mà nhiều người bon chen ganh tỵ để được vào, 1 môi trường quá tuyệt, mọi thứ đều tuyệt vời...
    Nhưng lại bỏ ra đi chỉ vì muốn thoát khỏi bóng của ai đó, muốn kết thúc 1 cuộc chiến ngầm với 1 ai đó... Suy cho cùng thì cũng chẳng ai quan tâm ta đã sống đẹp thế nào cả, chỉ có mình ta nghĩ quá nhiều...người đó cũng chẳng còn nghĩ về sự ra đi của ta nữa...
    Khi đi qua được tất cả những cám dỗ của tiền bạc, thì cảm giác thật yên bình và nhẹ nhõm...Tự an ủi mình rằng, chỉ cần thanh thản bình yên là được... không cần ai biết tới sự chịu đựng và hy sinh của ta cả..
    Vĩnh biệt ai đó...
    Chúng ta đã từng là những người bạn rất tốt, 1 câu chuyện đẹp... giờ chỉ là những cái cúi mặt buồn bã khi vô tình nghe tới tên nhau. Chúng ta đều quá tốt đẹp, vì vậy chẳng thể bao giờ có thể đối diện lại nữa... câu xin lỗi là quá khó khăn vì chẳng ai biết phải xin lỗi vì điều gì... tất cả chỉ là mạch ngầm trong ý nghĩ của tôi, của cậu ...
    • T_C
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 286 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Sáng gặp bác sĩ,đo huyết áp,kiểm tra sơ qua dạ dày.Bac sĩ bảo,cậu có biết mười ông cao huyết áp thì có 5 ông thấp huyết áp,nhưng tỉ lệ tử vong thấp huyết áp lại cao gấp đôi ccao huyết áp không.Vâng,giờ cháu biết,cháu cũng trải qua bao lần rồi mà bác.Cháu cũng biết sau bệnh chứng cháu sẽ bị thấp huyết áp,nhưng bây giờ ăn cháu cũng k ăn dc đồ nóng ấm,trà cháu cũng ít dc uống,phải uống trà diu,cháu phải chịu chứ biết làm sao.Bác sĩ cứ mắng,cháu nghe,cháu cũng mong khỏi lắm,nên cháu nghe lời bác sĩ vậy.
    Về nhà lại muốn nằm bẹp rồi.Cố lên !
    • 65 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

ôi, mệt mỏi. tớ ko tin vào tình yêu, cũng chẳng còn đủ sức để tin tưởng bất cứ người nào để có thể yêu người ta dù đơn phương. đã từ lâu, tớ chỉ còn công việc và những sở thích cá nhân, nhưng dẫu vậy thì thỉng thoảng tớ vẫn chạnh lòng khi nghĩ về quá khứ, haizzz
    • 78 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vẫn hy vọng là thứ hai được nghỉ để có dịp xả hơi đi chơi cùng bạn bè. Thế mà hôm nay vẫn phải đi làm, hai ngày nghỉ còn lại đành ở nhà ngủ và ngủ thôi, mệt quá!
    Một thoáng mộng mơ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 463 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bixanh91 Xem bài viết
    Khi ai đó hỏi tôi: Có gì trên đời là vĩnh viễn? Tôi đã ko biết trả lời ra sao, còn hôm nay đã có câu trả lời
    Trong đáy mắt, trời xanh là vĩnh viễn
    uj tư tưởng giống nhau quá ha. nhưng ta chỉ khác 1 chút, đó là, chỉ có màu xanh cua bầu trời ( khi trời không mây) là vĩnh viễn và duy nhất độc nhât nó không sự hóa như các màu khác
    "When i see a bubble I buy the bubble - That's how I make money", Soros
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 463 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có lẽ câu trong bài hát love story " where do i begin to tell a story of how a great love can be "
    đúng với tâm trạng, không biết mình đã được xếp vào "hàng hiếm " chưa nhỉ ?
    26 tuổi chưa 1 lần cầm tay,1 mong muốn nho nhỏ đó là cần 1 ai đó để chia sẻ, để mỗi khi có việc gì kéo đi cùng có vẻ vẫn biết bao h mới thành hiện thực. đôi khi muốn sống buông thả 1 chút, sống bạc 1 chút mà thấy khó quá
    "When i see a bubble I buy the bubble - That's how I make money", Soros
    • 973 Bài viết

• 2,708 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi T_C Xem bài viết
    Đúng cái bài hát mà mình thích!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,470 Bài viết

• 1,273 Được cảm ơn

ở nơi xa, bình yên nhé!!!!!!!!!