Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hãy Viết những gì bạn đang nghĩ..! (tầng 1)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.3K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 135 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình yêu bắt đầu bằng nụ cười, lớn lên bằng nụ hôn và kết thúc bằng nước mắt.
    Anh không biết anh thích em hay anh yêu em, muốn em hay cần em, anh chỉ biết anh yêu cái cảm giác anh có được khi gần em.
    Tình yêu đến với những ai vẫn hy vọng dẫu từng tuyệt vọng, với những ai vẫn tin dẫu từng bị phản bội, với những ai vẫn yêu dẫu từng đau khổ vì yêu.
    Quá khứ đã qua và tương lai chỉ là giấc mơ. Tất cả nỗi đau và ết thương lòng, thậm chí cả niềm vui và nụ cười của ngày hôm qua chỉ còn là kỉ niệm. Hãy để chúng ra đi. Còn những điều tuyệt vòi và lo lắng chúng sẽ có thể không bao giờ xảy ra. Vậy nên đừng suy nghĩ đến nó nữa. Hãy sống và yêu ngay bây giờ. Hãy quý trọng những phút giây hiện tại để Vài chục năm sau khi bạn không còn trẻ bạn sẽ thấy đó là những kỉ niệm mối tình dù đắng cay nhưng ẫn luôn đẹp mãi.
    Người yêu thật sự là một ai đó thật tốt để giúp bạn trở thành một con người thật tốt và sống có ý nghĩa.
    Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,258 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Em nói yêu anh là em nói thật...Em chỉ muốn mình hạnh phúc và yêu nhau như các cặp đôi khác, dù chỉ là trong 1 thời gian ngắn. Anh k yêu em hay là anh lý trí quá. Em chỉ muốn dc anh yêu, quan tâm em thật nhiều...nhưng anh quá bận để nhìn thấy nhau....hay là tình cảm anh chưa đủ để yêu em
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Eo, bậy lắm, mình kô dám viết ra đây đâu.
    Tuổi thơ ơi, tuổi thơ ơi
    Sao tôi gọi mãi mà người không thưa?
    Xin người một chút xa xưa...
    Sao tôi chỉ nhận nắng mưa bây giờ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 771 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Là con gái, bạn nên :
    - Tập ngủ sớm
    - Yêu bản thân mình hơn
    - Bớt tin người
    - Bớt ngốc
    - Sống đơn giản
    - Tẩy não một số kí ức buồn

- Cười thật tươi nhé con gái ♥
    ღ Hạnh phúc - Là thứ đi vay..
    • Và chia tay - Là cái giá phải trả...
    ღ Người yêu - Thì quá dễ để có...
    • Còn hạnh phúc - Thì lại quá khó để tìm...

- Em là cô gái mang Hài đỏ
    - Bỏ thế giới nhỏ để yêu anh
    .
    .
    - Anh là chàng trai mang giày xanh
    - Khuôn mặt lạnh tanh chẳng ân cần

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Có 1 cô gái nói thế này trong 1 cảnh phim tình cờ mình thấy tối qua :"Thôi, tớ chẳng dám nghĩ là yêu và đến với ai nữa đâu, tớ bây giờ đang yên ổn với cuộc sống hiện tại, thanh bình, an toàn... Tớ sợ thoát khỏi cái vòng an toàn ấy, chẳng biết sẽ đến đâu"...

Uh há, để có hạnh phúc, con người ta phải có khao khát, và dám LIỀU nữa, nếu chẳng mai không được thuận lợi bằng người, thì phải có can đảm trở thành 1 chiến binh: hoặc là sẽ hạnh phúc, có được điều mình muốn, điều tốt hơn hiện tại nhiều lần; hoặc là chết trên con đường đi tới bến bờ của hạnh phúc.

Bằng lòng với hiện tại, không hẳn là 1 điều tệ, vì cuộc sống của bạn về cơ bản vẫn rất an toàn và đảm bảo, dù khuyết mất 1 phần thương yêu quan trọng.

Nỗ lực vươn ra ngoài cái vòng an toàn đó có thể sẽ LẤY ĐI hoặc BAN TẶNG cho bạn nhiều hơn.

Câu hỏi đặt ra là bạn có dám liều chơi xổ số không, hả bạn?
    • 433 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Tớ đã từng pải rất cố gắng để quên cậu.
    Nhưng nào ngờ...
    Tớ quên thật,
    • 360 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

chả biết sang năm có tìm dc người yêu để cưới ko 27 tuổi rồi
    • 1,309 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Khi lào lương mình mới bằng lương ng` iêu ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 135 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng bao giò nói yêu nếu bạn không quan tâm. Đừng bao giờ nói về cảm xúc nếu không có. Đùng bao giờ chạm tới cuộc đời ai nếu bạn có ý làm tan nát tim họ. Đừng bao giờ nhìn vào mắt ai khi đó chỉ là dối trá. Điều ác độc nhất mà một người con trai hay con gái có thể làm với người yêu mình là để người ấy rơi vào lưới tình trong khi không có ý định đỡ lấy người ấy.
    Điều đáng buốn nhất trong cuộc đời của tôi là đã gặp được người có ý nghĩa nhiều đối với tôi, để cuối cùng nhận ra rằng người đó không dành cho tôi và tôi đành phải để người đó ra đi.
    • 328 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

trời lạnh như gì ý....................
    những gì đã qua.. em sẽ để dành suốt đời...
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hai tuần ko vác mặt lên cty, ngày mai lại bắt đầu chiến đấu rồi...đừng quan tâm ng khác nghĩ gì, cứ cố gắng hết sức là dc, hãy vì tương lai cuộc đời, cố lên em gái !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trả lại em, những ngày anh chưa đến
    • 184 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em yêu anh nhiều lắm ông xã của em ạ!
    Hà Nội, ngày 5 thánh 1 năm 2013
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 155 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Đôi lần anh hỏi em, sao em chọn anh khi xung quanh em lúc nào cũng có những người hơn anh ? Em không biết phải trả lời anh làm sao, em chỉ biết, em yêu anh, vậy thôi, cảm xúc thì làm sao em có định nghĩa chính xác mà trả lời anh được.

Lần đầu tiên em gặp anh, em đã yêu anh, tuy cách nói chuyện của anh không giống người khác, nói đúng thì anh chẳng nói gì, chỉ là những câu em hỏi - anh trả lời giống như 1 cuộc thi vấn đáp hơn. Nhưng em thích cái cách thật thà trả lời từng câu hỏi đó của anh.

Khi yêu nhau, anh không cầu kì, hoa mỹ, nhưng cách anh quan tâm em, em cực thích, mỗi lúc em bệnh, em ho, anh bảo cứ mỗi lần thế anh cảm thấy xót đến đau lòng, em thích cách nói đó của anh. Thích cách anh nt nói anh nhớ em, đơn giản nhưng cực kỳ cảm động.

Nhưng rồi bữa tiệc nào cũng có lúc tàn, phải không anh ? Tình cảm đó tự dưng nhạt đi 1 cách đột ngột, Em bất ngờ, em loay hoay tìm lí do, và rồi em biết lí do là anh đã có người khác. Hôm đi đám cưới bạn anh, anh dẫn theo người đó, chẳng phải anh muốn mọi người làm chung biết người đó là người anh chọn sao. Em thấy hình trên fb. Em im lặng, anh im lặng, và chúng ta chia tay. Một cái kết không ồn ào, nhưng đau lắm, quá đau đến nỗi em cảm thấy kinh tởm anh.
    • 105 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

mjh vô cảm mất rồi....muốn yêu và được yêu lại khó đến như vậy...đành thôi'' hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diện bất tương phùng''

một số người thoáng qua đời ta, một số khác ở lại đôi chút và ghi dấu trong tim ta
    và từ dạo đó ta không còn như xưa nữa!!!!!!!!!!!!!1
    • 145 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

p.s đang ngớ người mà ai cũng biết là ai đấy.hihi .............
    (¯`•£Øv€••¤™Nắng Thủy Tinh™¤••(¯`•£Øv€•´¯)
    I Love You
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Rất nhớ và muốn nhắn tin cho một người nhưng lại sợ ......
    • 1,866 Bài viết

• 7,172 Được cảm ơn

Muốn phá vỡ mọi thứ............
    Ngủ đi hoa gạo tháng ba

Tuổi mười sáu trôi vào niềm nhớ

Như nuối tiếc một thời hoa đỏ

Vẫn cháy bồi hồi hoa gạo tháng ba
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 1,592 Bài viết

• 4,839 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yêu là chết trong lòng một ít! Nhưng đổi lại nó cho ta cơ hội để sống trọn vẹn dù mai sau nó vẫn còn hay có thể mất...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 161 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

quá khứ buồn đôi khi làm ta thấy hối tiếc về những gì đã qua. Chợt thấy sợ vì những ngày ấy sẽ mãi ám ảnh. Ta đã tin và đặt người đó vào tất cả tương lai, yêu thật lòng và nói những gì đang nghĩ. cuối cùng thứ ta nhận được là tổn thương và sợ hãi....
    tự nói với bản thân rằng nhiêu đó là bình thường. để thôi sợ hãi, thôi trách bản thân. quá khứ buồn và cũng là bài học đắt giá.