Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hãy nói lên mong muốn của mình dành cho bạn đời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.61K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,025 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Vì mình thấy nhiều chuyện ngoại tình quá. Mình mở topic này để các ông bố, bà mẹ, những người chưa yêu và sắp yêu nói nên mong muốn của mình với người bạn đời, để đối phương biết mình cần gì? để các ông bố, bà mẹ có thể hiểu mình cần quan tâm đến đối phương như thế nào? và để các ông bố, bà mẹ biết lại sao đối phương lại ngoại tình
    Nào cùng nhau chia sẻ tâm sự và kinh nghiệm để giúp nhau giữ gìn hạnh phúc nào

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 629 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Uh, mình cũng luôn ủng hộ quan điểm này - Nói thẳng cho bạn đời biết mình mong muốn gì. Mọi người gởi tâm sự lên đây, cũng là để mọi người hiểu thêm về 1/2 của mình.
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • 1,025 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Xuansac.com đã ủng hộ mình.
    Mình lấy chồng không có tình yêu, nhưng mình luôn cố gắng xây dựng tình cảm vợ chồng, tình cảm gia đình, nhưng chuyện này đâu thể một người làm được, muốn xây được ngôi nhà hạnh phúc cần có 2 người đồng điệu, hòa hợp về tâm hồn và thể xác. Nhưng vợ chồng không thể biết được đối phương cần gì, muốn gì và đang suy nghĩ gì thì làm sao có thể đồng điệu được.
    Minh mở topic nay mong các mẹ, các bố được nói nên những mong muốn của mình cho đói phương hiểu, cho những người đọc có thể nhìn vào đó để có thể rút kinh nghiệm, học tập, hoàn thiện bản thân mình hơn, làm cho đối phương của mình hạnh phúc hơn, bản thân mình hạnh phúc hơn và gia đình sẽ ít bị nguy cơ đổ vỡ hơn (mình không dám nói là không vì con người ta vốn tham lam, được cái này thì muốn cái kia)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 154 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimtrangdoncoi Xem bài viết
    Cảm ơn bạn Xuansac.com đã ủng hộ mình.
    Mình lấy chồng không có tình yêu, nhưng mình luôn cố gắng xây dựng tình cảm vợ chồng, tình cảm gia đình, nhưng chuyện này đâu thể một người làm được, muốn xây được ngôi nhà hạnh phúc cần có 2 người đồng điệu, hòa hợp về tâm hồn và thể xác. Nhưng vợ chồng không thể biết được đối phương cần gì, muốn gì và đang suy nghĩ gì thì làm sao có thể đồng điệu được.
    Minh mở topic nay mong các mẹ, các bố được nói nên những mong muốn của mình cho đói phương hiểu, cho những người đọc có thể nhìn vào đó để có thể rút kinh nghiệm, học tập, hoàn thiện bản thân mình hơn, làm cho đối phương của mình hạnh phúc hơn, bản thân mình hạnh phúc hơn và gia đình sẽ ít bị nguy cơ đổ vỡ hơn (mình không dám nói là không vì con người ta vốn tham lam, được cái này thì muốn cái kia)
    Tôi Thấy chủ đề nên xin hay tham gia chút ít, nhưng chắc là mong muốn này không đến được địa chỉ. kệ nó, cứ nói ra:
    - Mong vợ thi thoảng (1thang 1 lần thôi), đánh giúp đôi giày và là cho 1 cái áo sơ mi. Áo thì mua cho mình quá nhiều (đáng ra không cần, mà nên mua nhiều cho bản thân thì tốt hơn), nhưng cứ lấy nguyên trong máy giặt ra phơi, hỏng nhanh xót quá.
    - Mong thoải mái hoàn toàn nồng nhiệt trong chuyện quan hệ xyz
    -
    -
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 63 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mong em lúc nào cũng là số 1 trong lòng anh, đừng bao giờ bỏ quên em dù chỉ trong một phút thôi ...
    • 2,992 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Mong cho chồng tinh tế hơn trong lời nói với V, đừng để lúc nói ra rồi lại kg kịp rút lại.

Mong chồng cố gắng "tập" nói nhg câu yêu thương với V hơn

Mong lắm Chồng ah ..........
    oApdoApdp7

1YPT1YPTp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 797 Bài viết

• 2,265 Được cảm ơn

Mong chồng mạnh khỏe
    Feeling Good
    • 1,025 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

- Bác hoclom ơi, mong muốn của bác dễ thôi mà, sao bác lại không dám nói với vợ nhỉ? Bác hãy thử gọi điện cho cô ấy bảo: Em yêu, em có thể là cho anh bộ quần áo, đánh hộ anh đôi giầy, hôm nay anh về sớm cùng vợ nấu cơm, mình ăn cơm rồi tối đi chơi đâu đó, bác hãy mua tặng vợ một bông hồng hay một món quà gì đó mà bác cho rằng vợ bác thích, hãy làm cô ấy bất ngờ và cảm động bằng nụ hôn nồng thắm bác dành cho cô ấy. Chắc lúc đó chuyện xyz của bác sẽ được toại nguyện thôi.
    - Bác Giamilla này tham lam quá, mong muốn của bác chắc khó thực hiện nhất đây.
    - Bác thongoc-sgn chắc đã từng rất buồn tủi vì những câu nói vô ý của chồng đúng khôngạ? em cũng vậy, em hiểu tâm trạng của bác, thật buồn vì có những ông chồng ít nói câu yêu thương mà lại thừa những câu nói...:Sad:
    • 2,373 Bài viết

• 3,688 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mong chồng đừng "sợ vợ" nữa. Hãy nói thật tất cả những điểm chồng ko bằng lòng về vợ để vợ rút kinh nghiệm. Vợ không phải là người hoàn hảo mà. Khổ thế cứ sợ vợ buồn nên không dám nói, đến lúc vợ tình cờ biết được đã làm chồng buồn biết bao nhiêu
    • 77 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chủ Topic ơi tôi có điều ước. Liệu ước rồi có come true kg? Thôi thì cứ ước đại đi vậy come true hay kg thì cũng nhẹ lòng. 1/2 của tôi là người tuyệt vời nhưng :
    - Ước gì ex đứng có liên lạc với ax nhà tui nữa. Ai cũng như ex gia đình tan vỡ hết sao?
    - Tại sao ex không nghĩ là phụ nữ ai cũng như ai rồi đây ex có gia đình ex sẽ hiểu.
    - Tôi cũng có quá khứ chứ, tôi cũng đã từng yêu trước khi lấy ax. (Người yêu tôi là Pilot vừa đẹp trai vừa tốt tình) . Nhưng đó không phải là 1/2 của tôi vì 1/2 của tôi thực sự là ax bây giờ. Vậy mà tôi chưa 1 lần làm phiền quá khứ làm khó cho người quá khứ. Thế mà ex là làm tôi bao phen giận và khóc vì ax & ex. AX nói chẳng lẽ người ta hỏi thăm mình lại không????
    - Tôi ước gì chuyện quá khứ của ax & ex hãy để ngủ yên giống như tôi để QK của tôi ngủ yên. Xin ex hãy cho gđ tôi xin 2 chữ " Bình yên" nhé
    - Ước gì điều ước sẽ trở thành sự thực để cho những ai đó giống tôi sẽ nhẹ lòng, sẽ một lòng yêu thương chồng con suốt cuộc đời này.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

- Mong chồng hãy chia sẻ nỗi buồn và lo âu cùng vợ. Em biết là chồng không muốn em lo lăng, nhưng đã là vợ chồng, phải chia bùi xẻ ngọt chứ :LoveStruc:.
    - Mong chồng bỏ tính hay giận dỗi :Silly:.
    - Mong chồng yêu vợ hơn mỗi ngày chồng nhé :Rose:.

Aya... Aya... Fighting...
    • 1,025 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

trời ơi! sao các mẹ hạnh phúc vậy, vợ chồng lo lắng cho nhau.huhuhuhu, giá mà em được như các mẹ thì hạnh phúc biết mấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 532 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

yêu chồng nhìu lém, chỉ mong chồng bớt lo, bớt sợ, mỗi lần vợ đi chơi đi thui, để vợ đi chơi cho thoải mái, chứ cứ đi vài ngày du lịch, là chồng lại lo lắng, khổ thân kinh.làm vợ đi cũng chẳng thấy thoải mái lắm, chỉ mong mau mau về nhà để chồng yên sờ tâm. Suốt ngày bảo em, kẻ xấu nhiều lắm. đừng đi xe ôm, đi taxi thôi..., taxi mà nó có ý đồ xấu thì còn khó xử lý hơn xe ôm các mẹ nhỉ
    Sống là không chờ đợi

Thời trang trẻ em - Phân phối cafe sạch , nguyên chất
    https://www.facebook.com/shopzinzin

• 629 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình chẳng biết nhắn nhủ gì, vì những gì cần nói mình đã nói hết rồi, bây giờ chẳng nhớ gì nữa :Smiling: Khi nào có nhu cầu thì comment sau vậy.
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • 602 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Mong gom góp đủ xiền mua cho chồng cái xe 4 bánh chở vợ con đi chơi vòng vòng (Chú thích: Chồng đi làm về bao nhiêu đưa hêt cho vợ quản lý mừ).
    tuMgp7 Lyq1p7
    :Rose:Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 422 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mong ư? Mong liệu có ích gì? Chồng và mình chẳng bao giờ trở thành tri kỷ, 2 cá tính khác nhau. Mình lúc nào cũng mong chồng về nhà và ăn cơm cùng vợ, lúc cần thì vợ chồng cùng đi làm gì đó. Trong khi chồng mình vèo 1 cái là ra đường, nói dối vợ để đi chơi với bạn. tâm trạng mình đang vô cùng chán nản. Mai đi công tác dài ngày rồi mà vài đêm rồi ko ăn cơm cùng nhau, lúc nào cũng bực. Mình bực từ tối qua chẳng nói gì khi phát hiện chồng mình nói dối mình: nói đang đi trên đường sang nhà ông bà ngoại (lúc đó hơn 7h) mà giọng cái lão bạn cứ đều đều bên cạnh. Mình gắt lên: đừng có coi tôi là con ngốc nhé. Về ko thèm nhìn mặt, mình ko thèm dọn cơm, lão ý cũng ko ăn cơm, chẳng ai nói gì. Lão tự thu xếp vali. Tối mình ăn cơm, hơi khóc tí. Tự nghĩ: sao lần này mình ko khùng lên được nữa chứ. Mình chỉ đáp trả bằng sự im lặng. Mình tự hỏi: tại sao mình lại sống mà để cho chồng mình cứ gian dối thế này chứ. Tại sao chồng mình ko cần mình. Ko tuyệt vọng nhưng mình nghĩ đến giải pháp là thời gian chồng đi công tác lâu dài ấy sẽ là thời gian mình nhìn nhận lại xem có cần 1 người chồng nữa hay ko, mình cũng sẽ ko dùng tiền lương của chồng, mình sẽ tự nuôi con, tự trông con. Nếu sau 3 tháng đó kết luận ra là chẳng có gì giữa hai đứa cả, mình sẽ chủ động nói với chồng để giải quyết. Thực sự mình cảm thấy mình thất bại với cuộc hôn nhân này. Chẳng bao giờ người ấy sẽ quan tâm đến mình, dù làm việc bận bịu nhưng hễ có thời gian rỗi là phải bạn bè, là ai đó, nếu vợ có nhờ đi cùng đầu thì gắt gỏng, khó chịu. Chán lắm rồi...Chả phải tri kỷ, chả phải bạn bè, cứ như là sống với 1 kẻ ở trọ...
    • 1,025 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Hoàn cản bạn Diu_dang sao gần giống mình thế, bọn mình có khi gần như tháng ăn cơm với nhau có 4 hoặc 5 ngày, nhiều lắm là 7 ngày thội bạn ạ, Vì công việc của mình là nhiều khi lệch giờ, mình thì đi là cả ngày, không thể về cơm nước thường xuyên, còn Ax mình là theo ca, mình làm ở gần đằng ngoại, vậy là ăn cơm đằng ngoại, chồng mình ngoài ăn cơm cơ quan thì về đằng nội ăn cơm, con thì gửi trẻ. Hix, vậy là gần như chỉ có tối là về nhà ôm nhau đi ngủ. Nhiều khi công việc, cuộc sống trôi đi một cách nhàm chán, không lối thoát, tình cảm vợ chồng cảm thấy thật tẻ nhạt. Nhiều lúc mình cố gắng hôm nào chồng nghỉ thì vê nhà nấu cơm, ăn cơm cả nhà cùng vui, vậy mà về nhà nấu cơm gần xong, ông ấy có điện thoại, vậy là vèo cái đi luôn đến khuya mới về, buồn và chán, cãi nhàu hoài, giận nhau hoài dần dần mình thành ra không còn muốn tích cực vun vén nữa, bọn mình bây giờ không khác gì người dưng. Mình bầy giờ chỉ còn cách lúc nào cũng tìm cách nhờ chồng, đi đón con nhờ chồng, sáng hay tối về nhờ chồng dắt xe, nhiều lúc ông ây bảo sao em gỏi nhờ thế, mình làm mặt giận bảo, chỉ muốn anh quan tâm em chút xíu mà khó chịu vậy à, vậy là ông ấy cười trừ. cũng chỉ còn mỗi cách đó. Nhưng nhờ hoài rồi cũng chán, lại quay về từ đầu, anh làm việc anh, tôi làm việc tôi, ĐỌc của mấy mẹ kia, sao thấy mấy mẹ đó hạnh phúc vậy, vợ chồng quan tâm đến nhau. Vậy mà mình thì đúng là giống như bạn nói, giống hai người ở trọ trong chính ngôi nhà của minh, trong chính gia đình của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 532 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuansac.com Xem bài viết
    Mình chẳng biết nhắn nhủ gì, vì những gì cần nói mình đã nói hết rồi, bây giờ chẳng nhớ gì nữa :Smiling: Khi nào có nhu cầu thì comment sau vậy.
    Hoá ra bác này câu bài ah. hehhe ( ủa mình cũng đang câu bài ):Smug:
    Sống là không chờ đợi

Thời trang trẻ em - Phân phối cafe sạch , nguyên chất
    https://www.facebook.com/shopzinzin

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 49 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Có lẽ nói là mong, là muốn nhưng để có thể thực hiện được lại là một chuyện ...khó.:Thinking: Trước đây khi chỉ có con gái lớn, ox nhà mình hay đi làm về muộn lắm ( đặc thù công việc mà chứ không phải đi chơi ), nhưng dù muộn đến thế nào mình cũng chờ cơm. Có hôm ox gọi điện về bảo em ăn cơm trước đi anh về muộn lắm đấy, mình bảo vâng nhưng nhất quyết đợi chứ không ăn trước vì chỉ có 2 vc , đứa ăn trước đứa ăn sau chẳng ngon tý nào. Còn bây giờ sinh thêm một cu tý, bà Nội lại lên ở cùng để chăm cháu, nhà cửa có vui hơn vì có anh chị chồng hay qua lại nữa, nhưng cái thói quen chờ chồng bay đâu mất :Thinking: .Rồi từ ngày đông vui thêm ấy, hình như 2vc lại hay giận dỗi nhau hơn, chuyện bé có, chuyện to mặc dù chẳng bao giờ cãi nhau ầm ĩ. Hình như từ ngày đông vui ấy chồng ít khi quan tâm đến gia đình hơn vì cái gì cũng có bà và bác rồi. Chồng chẳng bao giờ mua cho vợ Mít, sữa hay bất cứ thứ gì vợ thích nữa vì 2 vc ngại cái nhìn của BN. Bà sống tiết kiệm quen rồi nên cho là 2vc hoang phí quá, ăn vớ ăn vẩn.:Nottalkin::Sigh:...:Smiling: Bây giờ mình mong trở về cuộc sống trước kia, 2vc quan tâm đến nhau.Mình mong chồng mình ăn nói nhẹ nhàng tình cảm hơn, quan tâm đến mình hơn và chuyện trò với mình nhiều hơn. Mình mong....nhiều thứ lăm. Hay là mình tham lam ích kỷ quá :confused: Không , đó là mong muốn chính đáng của mỗi người mà ...:Battin ey::RaisedEye:Smiling:
    • 1,565 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diu_dang Xem bài viết
    Mong ư? Mong liệu có ích gì? Chồng và mình chẳng bao giờ trở thành tri kỷ, 2 cá tính khác nhau. Mình lúc nào cũng mong chồng về nhà và ăn cơm cùng vợ, lúc cần thì vợ chồng cùng đi làm gì đó. Trong khi chồng mình vèo 1 cái là ra đường, nói dối vợ để đi chơi với bạn. tâm trạng mình đang vô cùng chán nản. Mai đi công tác dài ngày rồi mà vài đêm rồi ko ăn cơm cùng nhau, lúc nào cũng bực. Mình bực từ tối qua chẳng nói gì khi phát hiện chồng mình nói dối mình: nói đang đi trên đường sang nhà ông bà ngoại (lúc đó hơn 7h) mà giọng cái lão bạn cứ đều đều bên cạnh. Mình gắt lên: đừng có coi tôi là con ngốc nhé. Về ko thèm nhìn mặt, mình ko thèm dọn cơm, lão ý cũng ko ăn cơm, chẳng ai nói gì. Lão tự thu xếp vali. Tối mình ăn cơm, hơi khóc tí. Tự nghĩ: sao lần này mình ko khùng lên được nữa chứ. Mình chỉ đáp trả bằng sự im lặng. Mình tự hỏi: tại sao mình lại sống mà để cho chồng mình cứ gian dối thế này chứ. Tại sao chồng mình ko cần mình. Ko tuyệt vọng nhưng mình nghĩ đến giải pháp là thời gian chồng đi công tác lâu dài ấy sẽ là thời gian mình nhìn nhận lại xem có cần 1 người chồng nữa hay ko, mình cũng sẽ ko dùng tiền lương của chồng, mình sẽ tự nuôi con, tự trông con. Nếu sau 3 tháng đó kết luận ra là chẳng có gì giữa hai đứa cả, mình sẽ chủ động nói với chồng để giải quyết. Thực sự mình cảm thấy mình thất bại với cuộc hôn nhân này. Chẳng bao giờ người ấy sẽ quan tâm đến mình, dù làm việc bận bịu nhưng hễ có thời gian rỗi là phải bạn bè, là ai đó, nếu vợ có nhờ đi cùng đầu thì gắt gỏng, khó chịu. Chán lắm rồi...Chả phải tri kỷ, chả phải bạn bè, cứ như là sống với 1 kẻ ở trọ...
    Chị ơi đọc đến cái đoạn đậm đậm của chị em tủi thân quá. Chiều nay em cũng phải đi công tác, từ giờ đến cuối tháng đi suốt, thế mà vợ chồng giận nhau mấy ngày nay, không ăn cơm, không ngủ cùng nhau mấy ngày rồi :Crying:. Em ước gì chồng em bớt ham chơi đi 1 tí, bớt ích kỷ đi 1 tí, để thấy rằng vợ lúc nào cũng nghĩ cho chồng. Chồng em bình thường rất tình cảm, rất yêu chiều vợ, nhưng cứ bị bạn rủ rê là tơn tớn lên không cần suy xét gì, biến đi ngay. Vợ không cấm cản nhưng nhiều lúc phải cân nhắc vì còn bố mẹ ở cùng mà cứ đi tít mít, vô tổ chức vô kỷ luật. Thế là lên cơn dỗi, nói vợ quá đáng, cấm đoán chồng nọ kia :mad:. Những lúc đấy nói thật là em chỉ muốn đập cho 1 trận rồi tống cổ cho khuất mắt, chẳng thấy yêu gì cả.