Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hãy để gió cuốn đi....!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hà Nội ngày buồn vắng em !
    Tôi và em 2 nửa của cuộc đời
    2 kẻ lang thang trên facebook gặp nhau
    toi là kẻ đang tuyệt vọng vì cuộc sông làm ăn bon chen mệt mỏi
    còn em lang thang như tìm lại con người mình trong chuyện tình cảm của em
    những ngày đầu e đên với tôi , tôi ngỡ như là 1 giấc mơ , em đến như 1 nàng tiên trong chuyện cổ tích , em cho tôi thêm nghị lực để yêu đời cho tôi cảm giác yêu thương mà đã lâu tôi không còn
    thời gian đầu tôi không nghĩ là mình sẽ yêu em nhiều như đến thế này , mọi người thường nói cái gì dễ dàng có được thì cũng dễ dàng mất đi , nhất là những thằng đàn ông như tôi thường rất coi trọng cái trinh tiết của người con gái , và điều đó em không còn để giành cho tôi nữa , tôi cũng nghĩ e chỉ thoáng qua với tôi thôi
    Nhưng không tôi đã thật sự yêu em , tôi không còn quan trọng chuyện trinh tiết của người con gái nuẵ cũng như không bao giờ quan trọng những chuyện tình cảm trong quá khứ mà em đã trải qua, bởi thật long tôi đã yêu e , và điều quan trọng với tôi là tinh yêu của em giành cho tôi chứ không phải mấy cái vớ vẩn đó , và như thế càng ngày tôi càng yêu em hơn, tôi giành tất cả những j tốt đẹp nhất cho em , tôi yêu e hơn chính bản thân mình , tôi sẵn sàng làm tất cả vì em .
    Em đến với tôi trong những ngày đen tối nhất trong cuộc đời tôi , e đã là chỗ dựa vững chắc cho tôi , em lôi tôi ra khỏi chuỗi ngày chìm trong bóng tối , lôi tôi lên từ vực sâu,,,, và tôi càng yêu em càng quý trọng em nhiều hơn , mỗi ngày trôi qua tôi chỉ muốn đc gặp em , đc gọi điện nhắn tin với e để tâm sự chuyện cuộc đời , chuyện hiện tại và tương lai của 2 đứa .
    Tôi có thể nói chuyện với em cả đêm mà không biết mệt mỏi , tôi lo lắng cho em từng giấc ngủ . Và khi mà tôi đã quen có em ở bên , tôi tin tưởng rằng em mãi ở bên tôi để tôi vững bước trên cuộc đời này , thì e lại rời xa tôi .
    Em đã làm toi bị sốc vì những câu nói của em , nhưng tôi vẫn cố giữ lòng mình để mong e đừng làm như thế với tôi , tôi hiểu những áp lực mà e gặp phải khi yêu tôi , tôi thương e nhiều lắm , trong lòng lúc nào cũng mong e sẽ vượt đc qua , và luôn lo sợ sẽ mất em .
    Cuối cùng thì cái điều tôi không bao giờ mong đợi ấy cũng đến , em đã đam tôi 1 nhát dao chí mạng từ sau lưng , e lôi tôi từ vực sau thì rồi e lại đẩy tôi xuống , đau đớn và nhục nhã hơn nhiều mà ngày em lôi tôi lên .
    Em có biết là tôi yêu em nhiều như thế nào không , nhưng áp lực mà e gặp phải tôi biết mà , nếu như thực sự e không yêu tôi , sao không nói với tôi từ đầu sao để tôi yêu e rồi lại cho tôi ngã đau thế này , tôi không tin vào những điều e nói , tôi cảm nhận đc tình yêu e giành cho tôi mà,nhưng sao e không thể vượt qua đc thử thách , sao e không vững lòng tin đến với tôi, sao e lại bỏ tôi lúc mà tôi đang cần em hơn lúc nào hết , tôi tuyệt vọng , tôi bi quan , tôi không còn lòng tin vào cuộc sống này nữa , tôi đã tìm đến cái chêts như 1 sự giải thoát, hay đúng hơn là chốn chạy tất cả , nhưng ông trời đac không cho tôi chết , nếu bình thường thì với lượng thuốc ngủ tôi uống vào người lúc đó có thể giết chết 10 người như tôi , nhưng sao không để cho tôi chết chứ .... à không , không phải ông trời không cho tôi chết mà chính là em , vì những cuộc gọi của em đến với tôi trong nước mắt đã làm tôi nôn ra hết , chứ không phải ông trời ,,,, e lại cứu tôi 1 lần nữa , nhưng có khác nào giết tôi đâu , vì có sống e cũng không ở bên tôi ,
    em , em có biết tôi đang tuyệt vọng thế nào không, tôi yêu em hơn tất cả mọi thứ trên đời này . Tôi biết nếu cái chết đên với tôi thì tôi là đứa con bất hiếu , tôi biết điều đó chứ , nhưng nếu bố mẹ tôi thấy tôi trong hoàn cảnh thế nào thì có khác j đâu , tôi không muốn bố mẹ phải đau lòng vì tôi nên suốt trong những năm tháng qua tôi luôn phải cố gắng để bố mẹ yên tâm , con yêu bố mẹ nhiều lắm ! Nhưng người con gái của đời con cũng là 1 phần cuộc sống của con bố mẹ à!
    Cho dù e có thật sự là người con gái như e đang nói với anh lúc này đi chăng nữa thì a vẫn yêu em và luôn mong e sẽ mãi ở bên anh .
    Anh nhớ 2 ta đã hứa sẽ săm tên nhau lên người đúng không ? cho dù lúc này em không ở bên nhưng a sẽ vẫn giữ lời hứa của mình , anh sẽ săm 1 nhành hoa quỳnh cùng với tên em , tên của người con gái anh yêu suốt cả cuộc đời này , a luôn yêu em và mãi yêu e, a sẽ chờ sẽ đợi đến ngày e lại về với anh !
    Hãy để gió cuốn trôi đi những đau buồn và áp lực hôm nay để mình mãi đc hạnh phuác bên nhau tình yêu của anh nhé !
    YÊU EM .....!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng là boy cũng chia tay ny vào ngày 30 tết . Mọi thứ như sụp đổ mình yêu cô ấy thật lòng giành hết tình cảm cô ấy đến khi mình cô đơn cô ấy giúp mình cố gắng từ 1 người con trai chỉ biết ăn và ngủ nhờ cô ấy mình đã cố gắng phấn đấu giờ mình đã có cv ổn định đủ lo cuộc sống đủ lo tương lai 2 đứa . Chúng mình đã ra mắt bố mẹ 2 bên đã định cuối năm nay sẽ happy wedding nhưng đời k như ta dự tính cái ngày mọi người đc sum vầy bên nhau các đôi yêu nhau cùng bên nhau đón năm mới còn tôi với e thì thành 2 người xa lạ . 2 năm yêu nhau trải qua bao cố gắng cùng nhau vượt qua mọi thử thách sắp đến lúc kết trái thì e lại nói lời chia tay : không phù hợp . Tết đến tôi thấy chạnh lòng lắm . Tôi cố liên lạc mong đc hàn gắn nhưng mọi cố gắng của tôi chỉ đổi lấy sự im lặng . Tôi khó có thể quên đc e người con gái đã mang tôi động lực cố gắng . A vẫn mong e về với anh . T à anh mãi yêu em đừng rời xa anh . Yêu em
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật sự khi đó với mình mọi thứ sụp đổ hoàn toàn ! Mình đã tìm đếm cái chết ! Nhưng giờ mình nghĩ khác rồi mình sẽ lỗ lực phấn đấu để trở thành chỗ dựa cho cô ấy vì mình biết cô ấy vẫn rất yêu mình ! Hãy cùng cố gắng bạn nhê
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn còn biế ny bạn còn yêu . Còn mình mọi thứ đã kết thúc đành cố gắng quên thôi . Đây là lần t2 chúng mình chia tay
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vậy mà nhưng chúng mình chia tay là do bố mẹ cô ấy ngăn cấm ! Cũng chỉ vì mình làm họa sĩ cái nghệ mà ở nước ta ko đc coi trọng
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bố cô ấy cũng ngăn cản nhưng mình và cô ấy đã vượt qua giờ bố cô ấy k cấm đoán gì nữa thì cô ấy chia tay . Tưởng vươtj qua sự ngăn cản của bố cô ấy thì bọn tớ sẽ đến bên nhau dưới sự chúc phúc 2 bên k ngờ lại thế này
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B có biết lí do chia tay của cô ấy là j ko hay là vì cô ấy đã có người khác rồi !
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lí do cô ấy nói t có những thứ k phù hợp với cô ấy. Đó là lí do . Nhẹ nhàng thé thôi cô ấy rời xa . 2 năm yêu nhau vượt qua khó khăn chỉ 2 từ k hợp .
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko hợp thì đã ko yêu nhau rồi ! Lý do mà cô ấy đưa ra ko đủ để dẫn đến việc hai người chia tay ! Mình nghĩ vẫn có lý do khác nữa bạn ah
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tớ cũng nghĩ thế nhưng cô ấy k nói bảo lí do chia tay k quan trọng quan trọng là dừng lại ở đây thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh nghĩ những lúc thế này nên gặp mặt trực tiếp nói chuyện với cô ấy !
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

T cố liên lạc nhưng cô ấy im lặng . Thấy face cô ấy check in ở đâu tớ đều phi đến nhưng k gặp đc . Đến nhà thì cô ấy k có nhà . Mọi cố gắng đều vô vọng . Tớ vẫn yêu cô ấy nhưng có lẽ t dừng lại thôi .
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cùng như bạn ! Khi biết cô ấy đi hn 4h sáng mình đã ra bến xe đi theo tất cả những xe lào cai-hn để mong gặp đc cô ấy nhưng ko đc ! Suốt 3 tháng mình ngập trong men rượu chỉ mong có thế quên nhưng càng say thì mình càng nhớ nhiều hơn ! Minh ko thể quên đc cô ấy dù sau này có thế nào đi nữa thì cô ấy vẫn là người con gái cuối cùng của cuộc đời mình
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình còn đứng chờ cô ấy dưới mưa k mặc áo mưa dưới cái rét nhưng k gặp đc cô ấy im lặng . Tất nhiên khi yêu ai đó thật lòng thì làm sao quên đc . Cứ uống rượu hay đi qua con đường quen thuộc 2 đứa từng đi qua là tim nhói đau nhưng mọi thứ có lẽ hãy để thời gian xoá nhoà , tất nhiên vết sẹo này sẽ k bh hết . Có lẽ t k bh yêu ai thật lòng như cô ấy . Cô ấy đã dạy tớ bài học đừng yêu ai quá đến lúc chia tay mình là người đau khổ .
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nghĩ thấy bùn . 1 mình trong phòng trống vắng