Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

hãy cho mình 1 lời khuyên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.25K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 218 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

mọi ng hãy tư vấn giúp mình nhé! mình và a quen nhau qua sự giới thiệu đc 1 vài tháng. lúc đầu a rất nhiệt tình, quan tâm tới mình, hầu như cứ lúc nào rảnh là a lại nhắn tin hoặc gọi điện xem mình làm gì? ngày cuối tuần có về nhà ko?(vì mình ở tỉnh khác nhưng làm việc ở tỉnh của quê a)đã có lúc a bảo rằng a muốn mình trở thành bạn gái của a và dự tính những điều xa xôi hơn cho tương lai. mình cũng thấy ưng ý nhưng vì mới quen nhau nên mình cũng chưa nhận lời.. a đã tới thăm nhà mình. sau lần về thăm đó mình thấy a thay đổi thái đọ.lạnh nhạt hơn.ít nhắn tin hơn. cả ngày ko thấy mình ko hiểu nhưng cũng cứ kệ. có lúc mình bức xúc quá đã hỏi a lại xem bây giờ a đang nghĩ gì?nhưng a lơ đi, ko nói gì. mình cũng im lặng luôn. vài tuần sau đó a đưa mình về thăm nhà a và dự đám cưới e họ a, đi gặp bạn bè a a giới thiệu mình là bạn gái. nhưng sau ngày mình về thăm nhà a thi a càng hờ hững, lạnh nhạt hơn. 3 ngày ko có tin tức, ko nhắn tin, ko gọi điện. mình thấy lo lắng ,băn khoăn nên mình đã ntin bảo a nói chuyện. a ko nhắn tin trả lời. mình cảm nhận đc sự thay đổi của a nên mình đã bảo a nếu tôn trọng mình thì cứ nói chuyện tmái mình ko nghĩ gì. nếu a thay đổi suy nghĩ lúc đầu thì cứ nói, đừng để mình hi vọng. hôm sau a chỉ nhắn vẻn vẹn: cách sống và cách làm việc của a và em khác nhau, rồi bặt tin luôn từ đó đến gìơ. như vậy có phải là ngta đã thay đổi phải ko?(nói nhỏ mình hơi gầy 1 chút, liệu có phải vì mình gầy như vậy nên gđ a phản đối và a thì nghe theo nên mới tỏ thái độ lạnh lùng nv?)mình có nên ntin nứa ko? vì từ hôm đó mình cũng ko ntin nữa, cũng im lặng, việc ai nấy làm. vì mình nghĩ mình ko cần 1 ng thiếu chính kiến nv, mình cần phải chứng tỏ là mình mạnh mẽ, ko cần ngta mình vẫn sống tốt. mình làm nv liệu có đúng ko?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cho bay luôn đi em, không phải níu kéo khi đã hết tình cảm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 218 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

có lẽ vậy. hichic. buồn quá à! cứ nghĩ mọi chuyện sẽ êm xuôi, sẽ có 1 đám cưới vào dịp cuối năm.ai de. hichic. vậy là noel năm nay mình lại 1 mình rôi. huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 218 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

mình đã nghĩ nv. nhưng mình vẫn còn tình cảm và hi vọng nhiều. hichic. 1 tuần rồi vẫn khóc, vẫn buồn , vẫn chẳng thiết ăn uống, vẫn thẫn thờ như ng ko còn tỉnh táo, công việc thì bê trễ. hhu. chỉ hôm nay thôi, nốt hôm nay thôi. tư mai mình phải hạ quyết tâm đứng dậy sau cú nga này. đau quá!
    • 3,312 Bài viết

• 6,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xuxu222 Xem bài viết
    mình đã nghĩ nv. nhưng mình vẫn còn tình cảm và hi vọng nhiều. hichic. 1 tuần rồi vẫn khóc, vẫn buồn , vẫn chẳng thiết ăn uống, vẫn thẫn thờ như ng ko còn tỉnh táo, công việc thì bê trễ. hhu. chỉ hôm nay thôi, nốt hôm nay thôi. tư mai mình phải hạ quyết tâm đứng dậy sau cú nga này. đau quá!
    Ủa, chưa có gì mà em, sao lại khóc? Em cũng bẩu là chưa expect giề hết mờ, ròi em cũng đã nhựn lời làm bạn gái đâu?

Cuộc sống có những cái miềng hẻm được quyền chọn lựa như coan cái, cha mẹ, bịnh tật...nhưng cũng cóa rất nhiều cái mình có quyền "sinh sát" như công việc, bạn trai....Nếu vậy thì phải chọn ai khiến em vui vẻ, yêu đời, hạnh phúc ấy. Còn những người hẻm tốt là phải cho biến hết đi ...Ở đây chả liên quan đến việc em gầy, em múp gì ráo đâu mà là anh chàng đó có vẻ kua thế thôi chứ chẳng có tình cảm gì cả mà đời thì chẳng phải chỉ có mỗi anh ấy là giai em nhỉ
    "Ser hermosa significa ser tú misma. No necesitas ser aceptada por otros. Necesitas aceptarte a ti misma."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 80 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

nếu anh ấy còn yêu bạn thì sẽ quay về bên bạn thôi.Cố lên bạn nhé.Mình hiểu cảm giác của bạn vì mình cũng từng như bạn rùi.Bạn nói nếu gia đình anh phản đối vì bạn gầy thì mình nghĩ không phải đâu.Nếu thật sự yêu bạn thì dù bề ngoài bạn thế nào anh ấy cũng không vì li do đó mà bỏ bạn đâu.Bạn nên tìm cách nói rõ với anh ấy 1 lần xem sao.
    • 816 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

nó tỏ tình mà từ chối nó thì nó nản chứ sao, mình mà tỏ tình với ai mà bị từ chối thì cũng rút lui, chả còn tâm trí gì mà nt, gọi điện làm gì. Bọn con gái cũng vớ vẩn nhỉ, lúc tỏ tình thì làm mặt bơ bơ từ chối, lúc nta ko quan tâm thì lại rối rít nhặng cả lên, pó tay
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 218 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

tớ cũng đã thử ntin nc với a ấy rồi. vì giờ cũng ko còn trẻ nữa. tớ đã 28, a ấy 31 nên cũng muốn ổn định, nếu có thể.nhưng ntin ngta ko thèm trả lời bạn a. đúng à thực tế chưa ai nói với ai câu nào yêu thương cả nhưng những gì a ấy nói về tương lai 2 đứa, về dự tính các bước tiếp theo khi về nhà nhau chơi nên mình cứ nghĩ là ko cần phải nói rõ rang: aye hay eya nữa. vậy nên giờ có gì thì ngta cũng có lí do mà. hichic.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hay bạn làm gì để anh ấy thấy ko vừa lòng ?? Bạn nghĩ kĩ lại xem ^^ , chắc có gì anh ấy mới tỏ thái độ như vậy. Nhưng mình nghĩ quên đc thì cứ quên bạn àh, mới ban đầu đã như vậy thì về sau sẽ thế nào !!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 218 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

ko hề. vì trước đó bọn mình vẫn bình thường mà, ko hề cãi nhau, ko hề giận dỗi. có lúc mình cũng đã tự hỏi vì sao , mình đã làm gì sai? và mình cũng đã bảo với a ấy: em đã làm gì sai? a nói cho e biết đc ko?bản chất con người thì ko thay đổi đc nhưng e sẽ cố gắng sửa chữa những thiếu sót của em để hòa hợp với a...hichic. nhưng 1 tin nhắn ngta cũng ko trả lời tớ thì tớ biết làm sao? tớ vẫn biết là mình phải vượt qua nhưng giờ vẫn thấy thật khó khăn bạn ah, vẫn đau và buồn nhiều ghê, cứ nghĩ đến là bật khóc ngon lành rùi
    • 3,199 Bài viết

• 6,461 Được cảm ơn

yếu đuối quá,anh ko ưng nên rút. thế thôi .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 74 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái này giống tình trạng của mềnh đấy ko khác gì mấy đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 218 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daihiep Xem bài viết
    cái này giống tình trạng của mềnh đấy ko khác gì mấy đâu
    vậy hử? hichic. sao có nhiều chuyện giống nhau nhỉ? hichic. giờ bạn sao rùi?
    rồi mai này. ừ! mai này đây
    sẽ có một người lo cho em từng bước
    dạy e biết đặt niềm tin vào phía trước
    vào con người, vào sức mạnh tình yêu

người ấy dù mạnh mẽ bao nhiêu
    dù biết nhịn,biết chiều, biết nâng khi em ngã
    dù người ấy, sau này, biết là tất cả
    em cũng chẳng quên rằng đó k pải là a
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 74 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tình trạng chẳng khác gì tháng trước thì vẫn nt gọi dt hỏi han nhau bt nhưng 2 tuần gần đây có vẻ nt nhạt dần mình nt dc khoảng 2 tin là ko thấy ng ấy trả lời nữa mọi khi là nt vs nhau tới khi nào ngủ thì thôi,dạo này gần đây thì nt có lúc trả lời lúc ko gọi dt cũng ko thèm nghe cũng ko lên yh chat nữa,rủ đi chơi cũng ko đi mà cũng chẳng bít ng ấy thích mình hay ko đi chơi 3 tháng trời đến nắm tay ôm 1 cái cũng ko cho nữa,mỗi lần định nắm tay thì bảo a đừng để e cáu lên nhé thực sự nhìu khi cảm thấy rất chán nản nhưng vẫn cố chịu đựng ng ấy ko mún sứt mẻ tc thui