TIN TÀI TRỢ.

Hãy cho em lời khuyên về tình yêu, liệu em ích kỉ hay là bình thường của con gái yêu lần đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.04K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em và anh yêu nhau 1 năm. Anh là giám đốc cty nên rất bận rộn,nhưng 2 đứa đã cam kết là dành thời gian cho nhau nên dù cv bận rộn nhưng anh vẫn dành tg cho em, anh chưa bao giờ trễ hẹn, thất hứa
    Anh nhớ tất cả những gì liên quan tới em , lịch học, tới tháng, cv, nỗi buồn, niềm vui..lúc nào cần chia sẽ là anh luôn bên cạnh, sinh nhạt, hay ngày lễ của em anh đều nhắc chứ em chưa phải nhắc anh ngày nào, anh quan tâm đến kế hoạch hằng ngày của em....anh nói là với anh em quan trọng hơn cv..em ko biết thật ko, nhưng bên em đôi khi anh phải tiếp trên 10 cuộc dt or bỏ rất nhiều cuộc dt chỉ để với em.
    Qua giọng nói, anh mắt anh luôn biết tâm trạng em.
    Về sự quan tâm và cảm xúc em thừa nhận mình rất hài long, chưa bao giờ anh nặng lời hay bực bội với em cả, chưa bao giờ trễ hẹn, thất hứa và khá chiều long em

Nhưng có những vấn đề làm em bức xúc: Lúc mới quen thì anh nhắn dc 10 tin, giờ thì khoảng 2-4 tin mỗi ngày. Ngày lễ, sinh nhật toàn là đi chơi xa, ăn uống chứ chẳng tặng em quà gì cả. Chỉ khi nào em đòi anh mới mua thôi.
    Các bạn em khi quen bạn trai thì dc bạn trai mua cho diện thoại mắt tiền, xe, tiền tiêu vặt, quần áo…mà kinh tế của các người kia chưa hẳn bằng bạn trai em.
    Còn bạn trai em thì thực tế quá..thay vì mua hoa thì anh mua cho em bình hoa vì bình hoa còn mãi trên bàn, hoa thì sẽ tàn anh sợ em quên anh như những bông hoa héo kia. . Mua cho em tủ lạnh, máy lạnh…
    Vị hôn phu trước kia của anh rất đẹp, cô ta ko làm gì cả chỉ shopping ,làm đẹp và anh thần tượng vẻ đẹp đó đến khi anh đau khổ vì cô ta có bồ khác hủy hôn với anh.

Còn giờ em quen anh thì em ko xinh đẹp bằng cô ta, nhưng em thì chăm chỉ nên anh chỉ toàn cho em đi học và định hướng em làm kinh doanh, làm gì cũng dc, nguyễn là làm chư ko ngồi rãnh. Khi em tham gia vào kd cùng anh thì em cũng phải làm việc hành chính, đó là lí do em mệt mỏi hơn, em cảm giác mình xấu hơn..mà thật tình em ko đẹp, chỉ dễ nhìn mà lại đơn giản nữa…anh muốn em có sự nghiệp riêng và anh giúp em phát triển…Nhưng mỗi lần em nghỉ đến việc mình làm em lại rất tức..có phải vì em ko đẹp nên em cực khổ anh cũng ko thương, anh ko sót, anh muốn em làm tới khi em già hơn, xấu hơn thì anh bỏ em ko…Hay em cứ làm việc hành chính bình thường thôi. Em nghĩ đến cô bạn gái của anh là em khó chịu..em đang nghĩ đến việc chia tay
    Hay vì cô bạn gái anh thương trước đó ko làm gì, và giờ tới em anh rút kinh nghiệm là muốn em làm thật nhiều.Có phải anh ko thương em mà chỉ lắp chỗ trống
    Em nói với anh rằng em chẳng muốn gắn bó nên đừng rang buộc em với anh bằng cv, sự nghiệp chung
    Có phải khi đàn ông yêu nhiều thì họ chai lì về cảm xúc không các anh chị?
    Bạn trai em chọn em vì em chịu khó chứ ko phải là thương em ko, người ta nói khi yêu nhau là muốn người yêu mình hạnh phúc chứ sao bắt em làm dữ vậy.
    Em luôn hỏi anh tình yêu là gì? Làm sao để biết bạn trai em yêu em là thật sự.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 61 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Người yêu em chẳng mua cho em gì cả, chỉ nhắn tin gọi điện lúc nào cv rảnh một tí là tranh thủ qua ngó nghiêng gặp em thế mà sao em vẫn thấy hạnh phúc. Về căn bản thì cách thể hiện tình yêu của mỗi người là khác nhau, mà cũng chẳng thể so sánh được giữa người trước với người sau, vì đó là sự so sánh khập khiễng. Cá nhân em thấy một khi anh ý xác định là yêu chị, thì việc định hướng cuộc sống cho chị là điều tốt, còn nếu chị cảm thấy áp lực, sao không bày tỏ quan điểm của mình, phải chia sẻ thì cả hai mới có sự thấu hiểu lẫn nhau, như vậy mới bền lâu được!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 42 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Muốn gì nữa đây?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 95 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Oh hình mẫu đàn ông lý tưởng. Ước gì mình cũng giống đưoc anh ý nhỉ. Qua lời bạ kể thì mình thấy người iu của bạn rất tốt đó, chỉ có bạ là lăng tàng linh tinh, suy nghĩ nhiều quá đấy thôi.
    • 889 Bài viết

• 1,432 Được cảm ơn

Bạn zai em k mua xe,quần áo cho em mà mua máy lạnh,tủ lạnh.Ừ đúng là đáng thương thật =))
    F*ck love
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 651 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Qua lời bạn kể thì anh người iu kia của bạn quá tốt rồi, còn đòi hỏi gì nữa
    • 3,057 Bài viết

• 5,233 Được cảm ơn

Hình như bạn đang đòi hỏi quá cao thì phải, mình mong gặp đc 1 ng bằng 1/3 như thế thôi. Từ xưa đến nay mình chẳng bg đc cuưng chiều như thế. Lần đầu quen 1 anh thì anh ta lại đòi hòi mình phải "cho" ms yêu, mình từ bỏ hắn luôn. Anh thứ 2 thì vô tâm khủng khiếp, để mình đứng chôn chân ngoài mưa nắng để đợi gần 3 tiếng mà chỉ nhắn 1 tin "Xin lỗi anh ngủ quên " . Tin nhắn hầu như toàn mình nhắntrc mà toàn chờ nửa ngày ms trả lời. Mình làm bánh tặng bị ảnh vứt vào sọt rác, công sức 1 ngày của mình bị rẻ rúng như vậy đấy.Mình mệt mỏi quá nên chấm dứy lun vs anh thứ 2 này. Mình nói hơi nhìu, sr bạn, nhưng mình mong tìm đc 1 ng bằng 1 chút như ny bạn lắm. Bạn đc voi đòi 2 bà trưng
    Men see it as an achievement to sleep with many women, the real achievement is to find that one woman who will deal with your sh*t for many years
    anhso31_200909231113293274
    • 281 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

dc zi mà còn chê j nữa chài,ct đi nhường cho tui nà
    Cafe đắng-bỏ đường là ngọt
    Tình đắng rồi-bỏ cuộc là xong
    • 1,071 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Được voi đòi hai bà trưng
    Gái đẹp là phúc trời cho
    Gái xấu thì có thể cải thiện
    Gái ỷ lại thì chả ma nào thương được
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 967 Bài viết

• 4,080 Được cảm ơn

Anh k hiểu sao anh kia theo lời em kể cũng thành đạt già dặn đấy, mà lại vớ phải 2 cô bạn gái đều k ra gì
    với em thì anh khuyên em hãy tỉnh ngủ đi, phải biết mình là ai, đừng có ngồi bàn giấy mà mơ hão nữa. Anh này quá được rồi còn j, ng phụ nữ k có sắc lại vô tư nhạt hời hợt lười ỷ lại như em, vớ đựoc ông này đúng là có phúc, cố mà giữ thật chặt đi k các chị trên WTT cuỗm mất bh
    Đàn ông không hư đàn bà không yêu
    • 52 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đúng là được voi đòi tiên rồi em ơi.
    Cái này em thuộc vào hàng cực kỳ ích kỷ chứ ko chỉ đơn thuần là bình thường nữa rồi.
    Người yêu em chỉ đưa đi chơi xa chứ ko mua quà tặng ...
    Ko mua quần áo mà chỉ mua máy lạnh, tủ lạnh ...
    Ồ men!
    Em cứ "bình thường" theo cái cách này thì đến lúc nhìn lại cũng ko có người tốt được đến như thế đâu.
    Hạnh phúc đang có thì hãy biết thế nào là đủ và nắm chắc lấy hạnh phúc ấy đừng để nó bay mất em ạ.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thương anh giám đốc quá, vớ phải bà chị này chắc còn khổ dài dài
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 136 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Cần lời khuyên à
    Hãy chia tay a ấy và pm thông tin a ấy cho mình Cảm ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Hóng chủ top
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • 361 Bài viết

• 555 Được cảm ơn

Đọc comment của mấy chị mà mình cười tét rún luôn, hehe
    • 62 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hắn đang chán em rồi.
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ờ, bạn có thể chia tay anh ấy và cho mình sdt không? mình hứa, đảm bảo sẽ tốt với anh ấy hơn bạn, chăm sóc anh ấy hơn bạn. mình xinh, công việc độc lập, tự chủ, thích ở nhà nấu ăn, tính tình vui vẻ....
    Bạn ơi, bạn được voi đòi hai bà trưng quá đấy, anh ấy như vậy là quá tuyệt rồi, không thể tìm được hơn đâu
    Như bạn kể, bạn không xinh, không độc lập tự chủ mà anh ấy vẫn lo cho bạn thế
    Bạn không biết công việc kinh doanh (mà anh ấy thành đạt vậy) thì nó bận thế nào, mà vẫn dành được thời gian cho bạn, chở bạn đi chơi xa thì bạn còn muốn gì nữa
    Thế tủ lạnh, máy giặt hay gì gì đấy thì không phải là "quà" à? anh ấy như vậy là mong muốn cuộc sống bạn tốt hơn, chăm lo cho cuộc sống nhiều hơn, gặp mình mà được vậy mình xung phong ngày ngày giặt đồ nấu cơm cho rồi nhé
    Mỗi người có cách yêu và thể hiện khác nhau, quan trọng là bạn cảm nhận thế nào trong đấy, bạn có hạnh phúc không, anh ấy có thật lòng không. nếu có thì hãy thay đổi mình 1 chút, cố gắng giữ lấy vì chắc là không ai tốt với bạn hơn anh ấy nữa đâu (nếu tính bạn cứ thế)
    Còn nếu không thì bạn nên chủ động chia tay đi, như vậy tốt hơn cho cả hai (nhất là với anh ấy)
    • 79 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thực chất nam giới là những kẻ khá đãng trí và không giống như bạn nghĩ. Khi mới yêu, anh ta sẽ khá chiều chuộng và nghĩ ra nhiều thứ để làm hài lòng bạn, song khi đã yêu lâu, chàng sẽ nghĩ không cần thiết phải như thế nữa. Sự lãng mạn còn phụ thuộc vào hoàn cảnh và từng thời điểm, bạn c cũng không nên coi đó là tiêu chí để tìm người yêu cho mình,