TIN TÀI TRỢ.

Hành trình cua lại người cũ????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.17K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 123 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chào các anh/chị,
    Hiện nay em có 1 vấn đề khiến em hao mòn thân xác, mới 1 tháng chia tay mà người sơ rơ xác rác, sụt mất mấy kg... Nhờ các tiền bối chỉ giáo giúp em với
    Em năm nay 26 tuổi, bắt đầu gặp nữa kia vào tháng 9/2012, tháng 12/2012 yêu, tháng 7/2013 chia tay và giờ thì em quá đau khổ và muốn quay lại
    Người ấy nhỏ hơn em 1 tuổi (là đồng nghiệp của bạn em), ấn tượng ban đầu là vui vẻ, hòa đồng và giao tiếp tốt. Tuy em có cảm tình nhưng thấy tính tình 2 đứa trái ngược nhau, lại nhỏ tuổi hơn nên ban đầu em chưa đồng ý.
    Khi đến với nhau em nhận thấy người ấy thua mình về nhiều mặt: gia cảnh, học hành, công ty làm việc, lương bổng (người đó làm cùng ngành với em)... Vì là tình yêu đầu nên em luôn đòi hỏi người yêu mình quan tâm em nhiều hơn, dù người ấy cũng rất chiều em. Những lúc không được quan tâm em đâm ra giận dỗi trách móc rồi còn khóc lóc đòi chia tay, rồi nói mệt mỏi khi yêu (nghĩ lại sao giống con nít quá, đúng là yêu lần đầu mà). Nhưng chỉ cần 1 đêm ngủ là sáng mai em lại chủ động nhắn tin như không có chuyện gì xảy ra, chuyện cứ thế tiếp diễn thường xuyên vì tụi em gặp nhau hằng ngày. Nhiều lúc tủi thân quá em đâm ra nói bậy, như: chẳng biết yêu người ấy vì cái gì, tiền không tài không mà sự quan tâm cũng không có..vậy là chạm tự ái của 1 người đàn ông.
    Em có việc về quê nên rủ người ấy đi cùng cho vui, nhưng vì quê em ở xa người ấy lại lo không có đủ kinh phí nên không đi trong khi e báo trước 2 tháng.
    Có khi bảo em cưới em cũng chưa đồng ý nhưng cứ nhìn bạn bè lũ lượt bỏ cuộc chơi là em lại thấy nao lòng.
    Nhiều lúc vô tâm em hay kể này nọ về những người yêu của mấy đứa bạn thân của em (toàn mấy anh con nhà giàu, học giỏi, không thì cũng chỗ làm kiếm ra tiền) mà vô tình chạm tới lòng tự ái của bạn trai em.
    Một lần bỏ qua, 2 lần bỏ qua,... nhưng nhiều lần thì cũng quá giới hạn chịu đựng của người yêu em, vậy là người ấy chia tay
    Người ấy nhắn cho em 1 tin nhắn rằng vẫn rất yêu em, không muốn chia tay với em nhưng không thể ích kỷ bắt em đợi lâu được. Nhưng em biết lý do thực là gì. Em biết mình quá ích kỹ đã đòi hỏi người ta quan tâm em trong khi em không chịu hiểu cho cảm giác của người ta khi nói những lời khó nghe ấy, em đã chạm lòng tự ái của bạn em.
    Biết mình sai nên em đang tự cố gắng sửa đổi mình. Người ta nói, duyên do trời tạo, phận do người định, hạnh phúc do mình tự nắm lấy nên em không muốn đánh mất đi hạnh phúc của chính mình. Khi người ta chia tay rồi em mới biết em yêu người ta biết nhường nào, tất cả mọi nhược điểm của người ta em chẳng còn nhớ gì nữa, chỉ nhớ lỗi lầm do mình gây ra. Vậy là bỏ qua lòng tự trong, sự kiêu hãnh của đứa con gái, em đi năng nỉ người ta quay lại.
    1 tuần đầu chia tay còn reply tin nhắn, còn nghe điện thoại, nhưng vì em khủng bố nhiều quá vậy là tuần thứ 2 không muốn nghe máy cũng chẳng muốn nhắn tin với em nữa. Giờ là tuần thứ 4 rồi, vẫn reply tin nhắn của em nhưng không muốn gặp em nữa. Càng không muốn nghe lại chuyện cũ vì đã hết yêu em rồi.
    Em đang lên kế hoạch đi hoc yoga, học bơi để lấy lại sức khỏe, lấy lại phông độ mấy ngày qua em đã đánh mất. Em biết người đó chán em, nhưng thât sự em không biết người ta có thật lòng hết yêu em rồi không hay là nói cho em bỏ cuộc. Chắc chắn em sẽ thay đổi mọi thứ, từ ngoại hình đến tính cách để hoàn thiện mình hơn, mong người ấy quay lại. Những lúc mạnh mẽ thì vậy đó mà nghĩ ngợi 1 tí, gặp chuyện 1 tí là em yếu đuối em khóc liền.
    Giờ đã 2h sáng rồi, em rất đâu đầu nên viết hơi mông lung. Cảm ơn mọi người đã đoc và qua tâm đến câu chuyện của em. Ai có kinh nghiệm trong chuyện này giúp em với chứ em lúc tiến lúc lui, tư tưởng không ổn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

gửi bạn rainbow
    2 bạn quen nhau mới được 9 tháng, yêu nhau mới được 7 tháng. Mà theo những j mình biết, tình yêu < 1 năm giống như 1 cuộc trăng mật của 2 người vậy. Đây chính ra phải là khoảng thời gian hạnh phúc nhất của các đôi yêu nhau mới phải.
    Theo ý kiến của mình thì, các bạn mới chia tay nhau 1 thời gian ngắn thôi. Tình cảm chưa thể dứt được, sẽ có những lúc cả 2 người muốn quay lại với nhau. Điều bạn cần làm có lẽ bạn cũng đã nhận ra, hạn chế tin nhắn của bạn thôi. Đơn giản bởi vì hãy cho người ta thời gian và 1 khoảng lặng để người ta có thể nhớ tới bạn. Mình hiểu bạn rất muốn quay lại, nhưng tất cả phụ thuộc vào cảm xúc, tình yêu. Nếu bạn cứ làm quá lên, mình đảm bảo sẽ xôi hỏng bỏng ko. Nếu chàng trai đó còn yêu bạn, anh ta sẽ còn quay lại, còn không mình nghĩ bạn cũng nên chấp nhận 1 sự thật. Bởi kể cả anh ta có bị cưỡng ép quay lại mà thiếu đi những cảm xúc, thì chắc gì 2 người ( nói dại mồm ) không chia tay 1 lần nữa. Cái bạn cần làm bây giờ là đầu tư cho bản thân, cho a ta tgian để cảm nhận, đồng thời vẫn bắn tín hiệu tích cực. Có lẽ đó là tất cả những gì bạn có thể làm lúc này.
    Thực ra tình huống của bạn cũng giống y hệt tình huống của mình bây giờ. Mình vừa chia tay người bạn gái 4 năm của mình, và cũng vào tháng 7, bọn mình chia tay từ cả 2 phía, mặc dù đã định ngày cưới vào cuối năm nay. Bây giờ mình cũng đang tiêc nuối, muốn nối lại, chưa muốn bước đi tiếp, nhưng tất cả những thứ mình có thể làm bây giờ là chờ đợi. Và, nếu như người yêu cũ của mình ko còn tình cảm để quay trờ lại, thì mình cũng xác định sẵn là phải đi tiếp quãng đương của riêng mình thôi.
    Thân.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn NhimLX đã chia sẻ. Chuyện của bạn mình nghĩ con gái dễ mủi lòng hơn, còn thương thì kiểu gì cũng quay lại thôi. Hãy cố gắng chờ đợi nhé, mong hạnh phúc sẽ đến với bạn. Còn mình, mình sẽ cố gắng hoàn thiện bản thân hơn và kiềm chế cảm xúc lại. Khi người ta hết yêu thì mọi quan tâm của mình đều trở nên làm phiền họ. Khi mình ngõ lời hãy cho thêm cơ hội để mình sửa sai, người ấy bảo sửa là đúng vì nếu lần sau mà yêu ai như vậy cũng bị bỏ rơi thôi... Biết vậy nhưng nghe sao phủ phàng quá. Người ấy tự nhận bản thân là người tốt, nhưng rồi lại bảo, với tính cách như mình sẽ gặp được người tốt hơn vì như thế mới chịu nổi tính khí của mình. Mình biết mình sai, nhận mọi lỗi lần về mình và muốn có cơ hội thay đổi thì người đó bảo vì người ta hết yêu rồi chứ không phải lỗi do mình. Sao mà thấy bế tắt quá, mình muốn trong quá trình đầu tư cho bản thân sẽ gọi điện cho người bạn thân của người ấy nhờ giúp đỡ. Mình chỉ gặp bạn này co 3 lần nên không thân thiết. Không biết có nên không nữa hay là nên chôn vùi tình yêu này đi, thay đổi mình để tìm một cơ hội khác. Mình đã 26-27 tuổi rồi
    • 123 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

lại suy nghĩ, lại không tập trung làm việc, trong khi đang chán công việc hiện tại mà tình cảm lai vậy đây, co nên chuyển chỗ làm để thay đổi hẳn môi trường ko ko biết
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 177 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình cũng giống chủ thớt đây đang cố ko qan tâm nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 114 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Tình yêu đâu phải ai cũng may mắn tìm được nhau
    Chẳng giống như chúng ta tìm được nhau rồi lại hoang phí duyên Trời

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Lang-Nghe.../ZW6W8W9E.html
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainbow1111 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn NhimLX đã chia sẻ. Chuyện của bạn mình nghĩ con gái dễ mủi lòng hơn, còn thương thì kiểu gì cũng quay lại thôi. Hãy cố gắng chờ đợi nhé, mong hạnh phúc sẽ đến với bạn. Còn mình, mình sẽ cố gắng hoàn thiện bản thân hơn và kiềm chế cảm xúc lại. Khi người ta hết yêu thì mọi quan tâm của mình đều trở nên làm phiền họ. Khi mình ngõ lời hãy cho thêm cơ hội để mình sửa sai, người ấy bảo sửa là đúng vì nếu lần sau mà yêu ai như vậy cũng bị bỏ rơi thôi... Biết vậy nhưng nghe sao phủ phàng quá. Người ấy tự nhận bản thân là người tốt, nhưng rồi lại bảo, với tính cách như mình sẽ gặp được người tốt hơn vì như thế mới chịu nổi tính khí của mình. Mình biết mình sai, nhận mọi lỗi lần về mình và muốn có cơ hội thay đổi thì người đó bảo vì người ta hết yêu rồi chứ không phải lỗi do mình. Sao mà thấy bế tắt quá, mình muốn trong quá trình đầu tư cho bản thân sẽ gọi điện cho người bạn thân của người ấy nhờ giúp đỡ. Mình chỉ gặp bạn này co 3 lần nên không thân thiết. Không biết có nên không nữa hay là nên chôn vùi tình yêu này đi, thay đổi mình để tìm một cơ hội khác. Mình đã 26-27 tuổi rồi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rainbow1111 Xem bài viết
    lại suy nghĩ, lại không tập trung làm việc, trong khi đang chán công việc hiện tại mà tình cảm lai vậy đây, co nên chuyển chỗ làm để thay đổi hẳn môi trường ko ko biết
    Cám ơn bạn động viên, đúng là còn tình cảm thì nam hay nữ đều sẽ quay lại thôi. Mỗi tội chuyện của mình, bạn gái kia cũng đã bảo hết tình cảm nên mới chia tay. Mình và bạn gái cũ năm nay đều đã 26, yếu tố tuổi tác có lẽ khôg quan trọng khi đặt cạnh vấn đề tình cảm đâu ^^
    Bạn đang trog tâm trạng khôg tốt, thì mọi thứ xung quanh bạn cũng trở nên đáng chán trong mắt bạn thôi. Theo ý mình thì bạn nên tạm gác lại mọi thứ, đi du lịch đâu đó 1 tgian ngắn. Khi về tâm trạng sẽ tốt hơn đấy. cho dù chuyện tình cảm có như thế nào, cái chính vẫn là bản thân tìm được sự thanh thản.
    • 496 Bài viết

• 844 Được cảm ơn

Theo mình thì để thêm 1 thời gian nữa đã. Có thể có ny với bạn đã là thói quen nên khi ko thì thấy nhớ, muốn gặp. Bh bạn phải tạo cho mình có thêm niềm vui, những việc làm mới. Sau tất cả những thứ đó mà bạn vẫn thấy nhớ nhung thì nhắn tin hẹn gặp nói chuyện với nhau như 2 ng bạn, m nghĩ sau thời gian bạn ko làm phiền ny bạn nữa thì chắc hẳn khi gặp lại hai người cũng sẽ dễ nói chuyện hơn là ngày nào cũng khủng bố tin nhắn và đt ntn.
    3Rzim7

Bên anh, bên anh, em say trong hạnh phúc.... Đôi môi em anh ngỡ cánh hồng...
    • 123 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

mình vừa đặt 1 tour đi Campuchia 2/9 này, hì hì, tính đi 1 mình, may mà có nhỏ bạn độc thân ham hố cũng muốn đi, vậy là khỏi phải lo ko có nữ để ngủ ghép. Cơ mà mình cũng gặp người ấy vào tháng 9 năm ngoái nhờ đi du lịch chung với ban này đây. Hy vọng đây la ông tơ bà mối..kaka...sẽ đi chơi, lấy lại tinh thần ta sẽ cưa lại nhà ngươi, bắt sống giam lỏng suốt đời luôn. Giờ thi cố gắng không kiềm chế để ko nt nữa..hì hì... Cơ mà không biết có nên nhờ đứa bạn thân của người ý giúp minh ko nhỉ, mình mới găp co 3 lần àh
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc 2 bạn mau làm lành nha. Nếu còn yêu thì sau một thời gian bạn chủ động nhắn 1 tin là người ấy sẽ đổ ngay lập tức thôi.
    • 97 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Chị mơ ước được tự do như em bây giờ để lại có thể phượt!!! Đi chơi đi, coi chuyện đã qua như một kinh nghiệm để bớt trẻ con hơn... Chị nhớ chị cũng từng như thế... Có thêm nhiều trải nghiệm, yêu bản thân hơn em sẽ không còn quá cần sự quan tâm của bạn trai như trước nữa. Hy vọng em ý vẫn còn tình cảm với em, rồi từ từ lại làm bạn, lại tán tỉnh và yêu nhau lại như ban đầu. Còn nếu chẳng may... em còn quá nhiều cơ hội phía trước, đừng vội vã, em vẫn còn trẻ lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nha, mà hình như mình mất luôn tự trọng của đứa con gái rồi bạn àh. Tự nhiên giờ mơí nhớ ra, tối qua lúc đi làm về, mình hí hửng vừa mặt áo mưa, vừa chạy xe vừa hát để mang bịch bánh tráng trộn -món người đó thích qua cho họ. Cuối cùng minh biết được họ ko bao giờ ăn món đó kể từ ngày mình kể lễ rằng mình quan tâm tới người ta mà người ta thi ko. Ko ăn thì chắc vứt đi rồi...vậy mà mình hí ha hí hửng...
    • ijk
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu,còn,yêu ngta,sẽ lại,tìm về bên nhau...nhung bạn tìm hiêu thử người đó hiện đang tn về tình cảm
    • 173 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chào bạn..
    Không biết câu chuyện của mình có giúp ích được gì cho bạn không? Mình xin kể thử:

Mình và anh cũng quen nhau được 9 tháng, trước đó là bạn bè được 6 tháng rồi. Quen nhau, anh rất yêu thương mình, chiều chuộng tất cả tất cả vì mình. Nhưng vì mình có nói chuyện với vài người bạn là con trai, khiến anh ghen và lung lay tình cảm, anh đã quyết rời xa anh cần thời gian 1 mình. Mình cảm thấy hụt hẩng vô cùng như mất đi một người quan trọng mỗi ngày mà mình không biết quý trọng! Và mình nhắn tin níu kéo đến bất lực .. Mình đã từ bỏ, 2 tháng xa nhau, 1 tháng vật vã vượt qua, người ta nói :" Có không giữ, mất đừng tìm" đúng là thế, mình hối hận mình muốn quen lại anh, nhưng chẳng hiểu cái lòng tự trọng cao ngất không cho phép mình nhắn tin nữa... Tháng đầu tiên, anh nhắn nói :" anh nhớ em nhiều lắm" ... mình không trả lời ... 1 tháng sau anh lại nhắn tin :"chúc em ngủ ngon"... mình như lay động và suy nghĩ về anh suốt.. mình đã nhắn tin và có nhủ ý muốn quay lại.. đến giờ tụi mình quay lại được gần 1 tháng. Gian nan, cực khổ và chán nản, có thể đây là quyết định không chuẩn xác nhưng mình cũng đang vun vén tình cảm từng ngày với hi vọng là sẽ bền vững... Mình cảm thấy càng ngày mình càng yêu anh hơn, mình càng chủ động hơn chứ không còn từ phía anh nữa! Từ khi quen lại mình sụt cân 3kg vì suy nghĩ, lo lắng cho hạnh phúc hiện tại và tương lai! Gặp anh còn phán:" mẹ anh không cho quen, nhưng em với anh cùng phấn đấu!" mông lung lại càng mông lung ! Mình rất buồn... mình khuyên bạn nên suy xét kĩ hơn. Tuy vậy, mỗi người mỗi cảnh bạn ạ! Nhưng ở mình, mình không thể chấp nhận được một con người thay đổi 180° như vậy! Có điều gì đó không ổn..... mình chỉ mong tình cảm từ phía anh thay đổi trở lại như trước, nhưng có lẽ là "kì tích".. Giờ mình không rõ mối quan hệ của tụi mình là gì nữa? Giờ mình chỉ mong lòng bình yên là đủ!Gần như đêm nào cũng tủi thân và khóc...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Cố gắng lên bạn ơi, nếu cảm xúc còn thì cứ yêu đi. Bạn đừng suy nghĩ nhiều, cứ yêu hết lòng là được
    Mấy hôm nay toàn đi chơi với girl còn FA, người tự nhiên tươi tỉnh hẳn. Sau đúng 1 tháng, hôm nay mình đã bắt đầu có suy nghĩ tích cực và lạc quan hơn, nhiều lúc tự hỏi sao người ta có thể chịu đựng được tính khí của mình trong từng ấy thời gian, trong khi suốt cả quá trình yêu mình toàn khiến cả 2 mệt mỏi, chứng tỏ người ta đã từng yêu mình rất nhiều. Ít nhất vì điều đó, hãy đừng làm phiền người ta nữa. Cái gì đến ắc sẽ tự đến. Cái gì là của mình sẽ là của mình. Cố gắng hoàn thiện bản thân, nếu có duyên ắc sẽ còn gặp nhau, đừng ép buộc, đừng níu kéo. Hãy để cho cả 2 được thanh thản
    • 123 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ijk Xem bài viết
    Nếu,còn,yêu ngta,sẽ lại,tìm về bên nhau...nhung bạn tìm hiêu thử người đó hiện đang tn về tình cảm
    Người ta vẫn vậy bạn àh, hôm trước mình hỏi rồi, chưa có người yêu
    • 123 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

hôm nay lại dỡ chứng, nt, gọi điện ko 1 hồi âm...trời mưa lại buồn, lần đầu tiên mình gặp nhau trời cũng mưa to thế này, vâ mà cố gắng chở mình 7 tiếng giữa trời mưa...1 chuyến đi ý nghĩa...gần 1 năm rồi...nhớ quá..nhớ quá ((((((
    • 47 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc chuyện của bạn mà mình giật mình thon thót, vì thực sự rất giống chuyện của mình.

Mình và chàng cũng làm cùng ngành, là đồng nghiệp cũ, chàng cũng kém mình một tuổi, và mình cũng bằng tuổi của bạn đấy.

Y như bạn, đây là mối tình đầu của mình. Nên mặc dù trước đó mình có rất ít người theo đuổi, mình đã không quý trọng người yêu mình. Anh rất thương mình, rất chiều mình, từng đứng chờ dưới trời mưa trời nắng rất nhiều tiếng đồng hồ chỉ để xin lỗi mình. Mình đã từng dằn vặt anh rất nhiều, cũng tại cái tính cầu toàn của mình. Mình cũng từng so sánh anh với người này người nọ, mà không biết thứ mình đang nắm giữu trong tay rất là quý giá. Mình đã từng rất nhiều lần vì giận dỗi mà đòi chia tay với anh, và anh, anh đã khóc và xin mình đừng bỏ anh. Mình muốn gì anh cũng chiều, thích gì anh cũng mua...

Những tháng ngày hạnh phúc, được làm một cô công chua của mình kéo dài gần một năm. Cho đến khi những rạn nứt bắt đầu mà mình đã quá say sưa , quá tự tin, quá ngây thơ, với tình cảm của người đàn ông dành cho mình, đã không nhận ra. Mình lại tiếp tục dằn vặt anh, anh lại tiếp tục chịu đựng mà không nói ra...

Thế rồi chúng mình chia tay...

Mình buồn nhiều và dằn vặt bản thân mình rất nhiều, Trong thời gian chia tay, 4 tháng, chúng mình vẫn thường xuyên liên lạc và đi ăn. Nhưng 4 tháng đó quả thực rất đau khổ với mình. Vì anh lúc tình cảm lúc lạnh lùng, và mình thì không chịu được với ý nghĩ có người con gái khác bên cạnh anh. Nên lại tự buồn, tự khóc, tự dằn vặt bản thân.

Tụi mình đã quay lại. Nhưng cũng khó khăn lắm bạn à. Mình biết khi chia tay ai cũng nung nấu ý định quay lại, mình cũng thế. Nhưng ngay bây giờ đây, khi đã quay lại, mình lại rất hoang mang. Liệu mình có đang làm đúng không? Liệu đây có phải là người chồng của mình? Liệu những nguyên nhân gây nên chia tay, có giải quyết được hay không?

Mình biết là bây giờ nếu mọi người khuyên bạn là hãy quên đi, thì bạn cũng ừ ừ đó nhưng lại cầm lòng không được và liên lạc. Mình cũng thế mà. Nhưng khi đã trải qua rồi thì điều đó là đúng đấy bạn à. Cứ để thời gian trôi qua, rồi bạn sẽ quen dần với việc không có người ta, rồi có lúc bạn sẽ k muốn quay trở lại nữa đâu, sau khi tỉnh táo sáng suốt.

Bạn tiếc vì hồi xưa k đối xử tốt với anh, và tự trách bản thân. Nên bây giờ bạn nhìn mình tội lỗi, và người yêu thì rất lung linh và nhiều cái tốt đẹp. Nhưng bạn ơi, hãy cứ nghxi là, bây giờ mình 26. 27 rồi, còn quanh quẩn với 1 mối tình trẻ con, bạn có sẵn sàng lấy một người đàn ông trẻ con, ít tiền, ít tài hơn bạn không? Và bố mẹ lại còn chưa cho phép nữa? bao nhiêu khó khăn đang chờ bạn, trong khi bạn cũng đâu còn trẻ nữa? Tớ nói cho cậu, mà cũng như là nói cho tớ. Quả thực, cũng không biết làm sao mới đúng đây?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi consaubenho Xem bài viết
    Đọc chuyện của bạn mà mình giật mình thon thót, vì thực sự rất giống chuyện của mình.

Mình và chàng cũng làm cùng ngành, là đồng nghiệp cũ, chàng cũng kém mình một tuổi, và mình cũng bằng tuổi của bạn đấy.

Y như bạn, đây là mối tình đầu của mình. Nên mặc dù trước đó mình có rất ít người theo đuổi, mình đã không quý trọng người yêu mình. Anh rất thương mình, rất chiều mình, từng đứng chờ dưới trời mưa trời nắng rất nhiều tiếng đồng hồ chỉ để xin lỗi mình. Mình đã từng dằn vặt anh rất nhiều, cũng tại cái tính cầu toàn của mình. Mình cũng từng so sánh anh với người này người nọ, mà không biết thứ mình đang nắm giữu trong tay rất là quý giá. Mình đã từng rất nhiều lần vì giận dỗi mà đòi chia tay với anh, và anh, anh đã khóc và xin mình đừng bỏ anh. Mình muốn gì anh cũng chiều, thích gì anh cũng mua...

Những tháng ngày hạnh phúc, được làm một cô công chua của mình kéo dài gần một năm. Cho đến khi những rạn nứt bắt đầu mà mình đã quá say sưa , quá tự tin, quá ngây thơ, với tình cảm của người đàn ông dành cho mình, đã không nhận ra. Mình lại tiếp tục dằn vặt anh, anh lại tiếp tục chịu đựng mà không nói ra...

Thế rồi chúng mình chia tay...

Mình buồn nhiều và dằn vặt bản thân mình rất nhiều, Trong thời gian chia tay, 4 tháng, chúng mình vẫn thường xuyên liên lạc và đi ăn. Nhưng 4 tháng đó quả thực rất đau khổ với mình. Vì anh lúc tình cảm lúc lạnh lùng, và mình thì không chịu được với ý nghĩ có người con gái khác bên cạnh anh. Nên lại tự buồn, tự khóc, tự dằn vặt bản thân.

Tụi mình đã quay lại. Nhưng cũng khó khăn lắm bạn à. Mình biết khi chia tay ai cũng nung nấu ý định quay lại, mình cũng thế. Nhưng ngay bây giờ đây, khi đã quay lại, mình lại rất hoang mang. Liệu mình có đang làm đúng không? Liệu đây có phải là người chồng của mình? Liệu những nguyên nhân gây nên chia tay, có giải quyết được hay không?

Mình biết là bây giờ nếu mọi người khuyên bạn là hãy quên đi, thì bạn cũng ừ ừ đó nhưng lại cầm lòng không được và liên lạc. Mình cũng thế mà. Nhưng khi đã trải qua rồi thì điều đó là đúng đấy bạn à. Cứ để thời gian trôi qua, rồi bạn sẽ quen dần với việc không có người ta, rồi có lúc bạn sẽ k muốn quay trở lại nữa đâu, sau khi tỉnh táo sáng suốt.

Bạn tiếc vì hồi xưa k đối xử tốt với anh, và tự trách bản thân. Nên bây giờ bạn nhìn mình tội lỗi, và người yêu thì rất lung linh và nhiều cái tốt đẹp. Nhưng bạn ơi, hãy cứ nghxi là, bây giờ mình 26. 27 rồi, còn quanh quẩn với 1 mối tình trẻ con, bạn có sẵn sàng lấy một người đàn ông trẻ con, ít tiền, ít tài hơn bạn không? Và bố mẹ lại còn chưa cho phép nữa? bao nhiêu khó khăn đang chờ bạn, trong khi bạn cũng đâu còn trẻ nữa? Tớ nói cho cậu, mà cũng như là nói cho tớ. Quả thực, cũng không biết làm sao mới đúng đây?
    Nhiều lúc tỉnh táo mình cũng cương quyết phải chia tay bạn àh, nhưng chẳng biết tiếc nuối gì lại muốn làm bạn, chắc là tại muốn biết người ta thế nào. Rồi cái suy nghĩ làm bạn ấy nhiều lần mang cảm giác cũ quay trở lại với mình. mình vẫn muốn quan tâm tới người ta. Ngày đầu chia tay còn reply tin nhắn của mình, mấy hôm nay thì không 1 hồi âm dù mình nhắn j đi chăng nữa. Người ta quyết đoán lắm bạn ah, nói là làm, không bao giờ khóc lóc vì mấy chuyện này đâu
    • 123 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

à, bố mẹ mình giờ như ngồi trên đống lửa í, không có chuyện không cho phép đâu. 26-27 tuổi rồi mà chưa bao giờ giới thiệu anh nào cho bố mẹ thấy mặt nên 2 người đang lo sốt vó lên ấy, còn lo hơn cả mình nữa. Mà mình cứ kiểu suy nghĩ, nếu chia tay anh này rồi chắc chẳng còn có ai để mình yêu, tiêu cực vậy đó
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2