TIN TÀI TRỢ.

Hạnh phúc sao cứ mãi xa vời...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

"A đã áp lực và mệt mỏi, áp lực ổn định gia đình, có vợ có con, từ đó anh sẽ cố gắng trong sự nghiệp, mà anh muốn có sự nghiệp rõ ràng. A muốn lấy vợ và người đó là em. A muốn thế. Nhưng a đơn độc quá, anh không thể thắng được những mong muốn của mẹ a. Đó là người duy nhất a phải tuân thủ và phục tùng hoàn toàn. Mẹ anh đã vất vả rồi, anh không được phép để mẹ anh buồn phiền. Anh định tháng sau sẽ về nhà, một lần nữa trình bày hết ruột gan với mẹ. Mẹ đồng ý thì anh cưới e, mẹ mà không đồng ý, a sẽ biết mình sẽ phải làm gì, lúc đó anh sẽ thẳng thắn nói trực tiếp với e. Còn giờ thi e vẫn là người yêu của anh em nhé"
    Tin nhắn của A gửi lúc 22h49 ngay26/03/2009 gửi cho tôi, tình yêu lớn nhất đời anh - như anh vẫn thường nói- một người đàn bà đã ly hôn và có con nhỏ. Chết chìm trong im lặng, vì cái kết thúc mình đã lường trước, đã nơm nớp lo sợ nay đã sát gần kề, sau bao nhiêu yêu thương, hờn giận. Người đàn bà đã ly hôn không có cơ hội được hạnh phúc sao. Dù không kỳ vọng vào tình yêu nữa nhưng sao vẫn buồn đến thế. Hạnh phúc cứ xa vời…

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đừng buồn nữa bạn ah. Hãy nhìn vào thực tế, những người lớn, bao giờ cũng muốn tính ổn định và chắc chắn. Hơn nữa, họ còn sợ định kiến của xã hội. Những điều đó, người trẻ không quan tâm nhiều, hoặc chưa ý thức đến. Bạn hãy cứng cỏi để khẳng định phẩm giá của mình, xứng đáng với anh ấy.

Trường hợp xấu nhất, cuộc sống vẫn ở phía trước mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng vậy, tôi vẫn luôn biết và tự nhủ mình, cuộc sống vẫn ở phía trước- tôi vẫn tin là hạnh phúc đang chờ tôi ở đâu đó, nhưng giờ thì tôi không biết nữa, hạnh phúc có thật hay không..
    Ngày tôi biết chồng đã phản bội tôi, ngày tôi quyết định bế con ra khỏi nhà, ngày tôi nói kết thúc tình yêu của tôi với chồng và tha thứ hêt mọi lối lầm để cho anh ấy tìm cuộc sống phù hợp hơn, những ngày khủng khiếp đấy, tôi cũng chưa bao giờ mất hy vọng về hạnh phúc..Trải qua những ngày tối tăm lngười ta lại càng khát khao ánh sáng..
    Và ánh sáng đã đến, nhưng lại chỉ là ảo giác thôi..
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,474 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

ở vậy cho nó lành. (chả biết mình nói dc câu này đến bao giờ, nhưng thật sự là mình đang rất sợ)
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đau khổ nhất bao giờ cũng là những tình yêu bị 2 bên gia đình ngăn cấm. Mình cũng đang trong trường hợp tương tự như bạn chủ topic chỉ khác ở một điểm mình là phái mạnh. Phái mạnh thường lấy lí trí để chế ngự tình cảm, phái yếu thì ngược lại nên bao giờ cũng là người đau khổ hơn. Người yêu mình cũng đã phải đau khổ rất nhiều nhưng mình biết làm sao được khi không thắng được định kiến của đấng sinh thành.