TIN TÀI TRỢ.

Gíup em với! lần đầu tiên thích một người thật là dở khóc dở cười !!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.83K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 197 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Small.Lady1988 Xem bài viết
    Ngồi đợi mãi mờ vẫn chửa thấy lên tâm sự tiếp giề cả:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Tớ vẫn đợi đới.
    Mình cũng kê dép ngồi hóng. Ồi ôi, mới dọa thế đã sợ thì đúng là em gái vẫn teen thật đấy, hok phải yêu đâu, yêu nó phải khác cơ
    PS: Trên này nhiều anh chị có kinh nghiệm lắm lắm, em cứ kể đi, biết đâu họ sẽ giúp được đấy :577:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tiếp nhé
    Em cũng không để tình trạng thế kéo dài lâu em đã chủ động đến làm quen người ta ….(kể sau):Sad:
    Có lẽ em trẻ con thật em biết anh cũng đã hơn nửa năm ,nỗi nhớ và tình cảm cũng lớn dần ,dù nói chuyện không nhiều và có thời gian em cũng muốn quên anh vì những chuyện đã xảy ra em nghĩ mình khó có cơ hội, em không vào thư viện học khoảng hai tháng em sợ gặp anh nhưng sau đó gặp lại anh không hiểu sao em vẫn rất hồi hộp và em lại tránh không đến thư viện tiếp khoảng ba tháng bây giờ thì em đi học bình thường rồi nhưng lại luôn nhớ anh đôi khi buổi tối ngồi nghe nhạc mà vẫn nhớ em lên mạng đọc thì thấy có những bạn cũng thầm thích như em , các bạn ấy được khuyên là nên bày tỏ tình cảm của mình cho đối phương biết ,em thì chưa bao giờ nghĩ mình sẽ làm vậy ,em suy nghĩ cả đêm em cũng muốn nói cho người ta biết mà nên nói thế nào để người ta cảm nhận được tình cảm của mình mà không cảm thấy quá nặng nề, nếu người ta không thích mình hoặc có bạn gái thì mình có chịu đựng được không còn bạn bè người ta nữa ,em muốn nói để anh biết tình cảm của em thôi sau đó có thể không thể nhìn nhau nữa cũng không sao.

Em trằn trọc cả đêm,đến lúc nhìn đồng hồ cũng đã 4 giờ sáng.Vừa nghĩ thì chiều hôm sau lại gặp người ta ở quán café , anh ầy học ở đó và đang nói chuyện với H( 1 bạn gái người nước ngoài mà em cũng quen) em cũng lẳng lặng ngồi học sau đó khi em đi vệ sinh đi ngang qua bàn hai người thì H vẫy tay chào em ,em cũng vẫy tay chào lại khi nhìn sang anh thì anh vẫn tiếp tục nói chuyện và nhìn H, không nhìn em một lần dù biết H đang chào em .Em bực mình lắm nên chuyển lên bàn trên xa hơn một chút ,hai người ngồi phía sau em .Được một lúc thì Hđi ra cùng một bạn gái hàn khác, em hỏi bây giờ làm gì ? thì H nói đi ăn cơm .
    Em nghĩ là đi cùng với anh , nhưng mà thật ra H đang đợi thêm một bạn gái nữa .Vậy là anh ấy không đi ăn cơm với H,em nghĩ có cơ hội đến nói chuyện ,nhưng khi em đi ngang qua bàn anh thì thấy anh đang đi vòng vòng ngoài cửa nói chuyện điện thoại ,em quay trở lại chỗ ngồi thì anh đi vòng qua trước cửa kính em đang ngồi ( em ngồi gần cửa kính nhìn ra ngoài )và vừa nói chuyện điện thoại vừa cười với người trong điện thoại , em cũng đang nói chuyện điện thoại với bạn và cũng cười với bạn trong điện thoại (vì em kể chuyện này với bạn và tình huống cũng tức cười vì em giả vờ đi vệ sinh để đi ngang chỗ anh mà anh lại ra ngoài nói chuyện điện thoại rồi ) .Thế là hai người cùng cười với người trong điện thoại mình đang nói,dù mặt đối mặt nhau ,nhìn đối diện nhau qua tấm kính và rất gần nhưng giống như không hề nhìn nhau và cũng không chào nhau (lúc đó hơi nhanh và em cũng k kịp chào ) anh quay lại bàn và tiếp tục nói chuyện điện thoại, em định chờ anh nói xong mới qua nói chuyện nhưng nói xong anh đi về ,anh đi ngang qua bàn em ,em mới biết anh đi về em ngạc nhiên mà mở to mắt nhìn theo anh ,biết em nhìn anh mà anh vẫn rất bình thường đi về .

Khi gặp lại anh, em suy nghĩ mình có thích người này đến như vậy không ,hay nhớ mong quá nhiều làm mình ảo tưởng ,nếu mình đã quyết tâm bày tỏ đến vậy thì có nên cố gắng nữa không ? không nên bày tỏ, cho thêm một chút thời gian khoảng hai tháng kiên trì để mở lòng trái tim người đó , gần hơn như một người bạn (em làm quen rồi cũng coi như là bạn nhưng anh rất khó gần và em cũng không biết làm cách nào )nếu được thì sẽ bày tỏ còn ngay cả làm bạn cũng không được thì thôi vậy .Lúc đó thì nghĩ như vậy nhưng khi về nhà thì 2 giờ em mới đi ngủ , nằm trên giường lại không ngủ được cứ miên mang nhiều chuyện nghĩ đến những chuyện đã xảy ra đến bây giờ vừa nghĩ vừa khóc cảm thấy rất đau lòng không thở nổi cũng không dám xem mấy giờ ………:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Sad:
    • 197 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy em Na post 1 bài rồi lặn mất tăm, nên phải năn nỉ em lên post tiếp (mình rất sợ mang tiếng là phũ ). Nhưng mà đọc cái post thứ 2 của em thì nhất định phải khuyên em thế này:
    - Thôi, em gái, quên thằng đấy đi. Quay về dùng hàng VN đi em, chất lượng cao hơn hàng HQ đấy (đã được BV Bình Dân - tp HCM xác nhận rồi nhé :LoveStruc.
    Thế thế, nhé! Chúc em sớm tìm được lại sự bình yên của tâm hồn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 69 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

rooling:Đọc mà nhớ thời đi học wá , trong sáng hồn nhiên , ko sao đâu e , thấy nhớ thì cứ nhớ , muốn khóc thi cứ khóc , sau này khi nhớ lại sẽ là những kỷ niệm thật dễ thương , chúc e mau chóng làm quen được anh bạn đó nhé .
    Chỉ riêng mình em hiểu.....
    Vì sao và vì sao ....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

1 xíu rung động trước khi bước vào thời kì mãn teen thôi bạn à

còn xa lắm mới là 1 tình yêu

mà đang tháng khuyến mại , người việt dùng hàng việt đó :">
    Sống cần có 1 tấm lòng
    Dù chỉ để gió cuốn đi !!!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Như em là em đến làm quen nói chuyện trước rồi có chuyện gì thì tính sau ^^ Xem như làm quen bạn bình thường thôi.
    Nói chứ em cũng 21 tuổi và em thích "ta về ta tắm ao ta" hơn, mà thiệt ra là cũng "tắm ao ta" được 3 năm hơn rồi ^^!
    • 762 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Ấy gì chủ tóp ơi nghe ấy kể giống hệt đang xem phim Hàn Quốc mọi tình tiết nó diễn ra cứ chầm chậm đều đều mà mỗi lần kể mặc dù có rất nhiều chi tiết nhưng chửa thấy chi tiết nào ly kỳ làm tớ muốn thuê đĩa về xem cách tập để nhanh xem nốt đoạn cuối qúa. Với cả có lẽ khi type những dòng tâm sự trên cảm xúc của ấy đang rất tràn trề khiến ấy quên đi hết cả dấu chấm dấu phẩy khiến tớ đọc mà hụt cả hơi hoa cả mắt chóng cả mặt...

Em phải công nhận: Gõ bàn phím liền tù tì ko động tay vào dấu chấm dấu phẩy cũng đủ mệt rồi huống chi đọc :Laughing:
    • 281 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thợ xẻ Xem bài viết
    Haizz... ko định làm bạn tụt hứng nhưng chạ hiệu sao đọc đến đoạn "anh ấy... là người hàn quốc á" mình lại nhớ đến vụ hung thủ người Hàn Kuốc giết + đốt xác bạn gái hồi đầu năm :Sigh:
    bạn làm mình cười xém chút nữa ngã lộn cổ trên ghế xuống đất.
    Nói thê làm bạn chủ thớt run sợ chùn bước.
    Quê hương là gì hả mẹ
    Mà cô giáo dạy phải yêu
    Quê hương là gì hả mẹ
    Ai đi xa cũng phải nhớ nhiều.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2