TIN TÀI TRỢ.

Gíup em với! lần đầu tiên thích một người thật là dở khóc dở cười !!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.84K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây là lần đầu tiên em gửi lên diễn đàn tâm sự của mình mong mọi người chia sẻ ,góp ý giúp em .Em năm nay mới 21 tuổi thôi lần đầu tiên thật sự thích một người ,nhưng vì thiếu kinh nghiệm nên đã gây ra nhiều tình huống dở khóc dở cười ,thực sự bây giờ lòng em mang đầy tâm sự .:Crying::Crying:
    Em hay học trong thư viện và chú ý đến anh 1 khoảng thời gian , anh ấy là người nước ngoài đang học tiếng việt người hàn quốc á, mới ban đầu em cũng chỉ nghĩ người nước ngoài nên mình chú ý đến thôi , nhưng một khoảng thời gian em cũng hơi thích anh nhưng chưa có tình cảm gì nhiều , em cảm thấy anh rất khác mọi người ít nói , rất chăm chỉ ,và tuy chỉ nhìn anh thôi nhưng em cảm thấy 1 sự đồng điệu trong tâm hồn cái này chắc do em suy diễn hơi quá thôi .

Có 1 lần em đi ăn cơm gặp anh ,anh ngồi bàn kế bên ăn xong thì em đến trường học tiếp, anh cũng đi cùng đường với em nhưng bất ngờ trời mưa rất to chưa bao giờ mưa lớn như vậy nên chúng em cùng trú mưa ở trước quán nước đến hai ba tiếng .khi trời sắp tạnh mưa chỉ còn vài hạt thì một bạn gái mang ô đi ngang qua cho anh ấy đi nhờ đến trường ,em cũng đi đến trường ,nhưng khi đến trước trường sau khi cám ơn bạn gái đó thì anh lại vòng đi về nhà (em đoán) lúc đó em rất ngạc nhiên . hôm đó trường tổ chức lễ hội rất đông người em cũng đứng xem .Khoảng 15 phút sau em thấy anh vào trường với một bộ đồ khác (ặc ặc ) mặc dù lúc nãy chắc không bị ướt chút nào, không hiểu sao lúc đó em nhìn anh chăm chăm ,anh cũng nhìn em rất bình thường thôi vì không quen mà .Sau đó em vào thư viện thấy anh ngồi học một mình ,rất nhanh chóng em đến ngồi đối diện anh ,anh có biết lúc đó nhưng vẫn cúi mặt học lúc đó em rất muốn nói chuyện làm quen ,nhưng có một bạn gái khác đến hỏi bài và làm quen anh , ngồi gần nên em nghe được hết nhất là giới thiệu tên tuổi,gia đình,lúc sau ngồi học thì em làm mất nón nên có hỏi bạn gái ngồi kế anh có thấy k ? anh hỏi bạn ấy bằng tiếng hàn em đón là hỏi có chuyện gì ?

Sau hôm đó thì em và anh có nhìn qua nhìn lại (phản ứng rất bình thường)và anh cũng có đến ngồi kế em ,em rất nuốn nói chuyện nhưng quá ngại em cảm giác như anh cũng có biết ,cũng ngày hôm đó khi ăn cơm xong quay trở lại thì anh lại ngồi bàn khác em thấy bàn anh ngồi lúc nãy có một tờ giấy ghi tiếng hàn ,không biết có phải của anh để quên không mà em cũng muốn có cớ để nói chuyện .em đến hỏi anh tờ giấy này phải của bạn để quên không ?anh nhìn và nói :không , không phải của tôi .em trả lời : vậy àh xin lỗi lúc đó giọng em nghe như cười và anh cũng trả lời bằng giọng như cười ; không sao đâu nhưng em quá hồi hộp em nói mà nhìn giống như không nhìn anh sau đó quay về học tiếp :Sad: (hu hu).

Sau đó 1 lần khác khi em ngồi học một mình và bất ngờ thay anh đến ngồi học đối diện em và cũng nhanh chóng như lần mà em đến ngồi đối diện anh, em cũng không phản ứng gì mãi gần nửa tiếng sau lúc em dự định nói thì một người bạn của anh đến tạm gọi tên là N đi cũng là người hàn thế là cả hai người cùng ngồi đối diện em lúc đó thì tình huống hơi kì hai tên này hành động lạ àh nha các chỗ kế bên trống hoắc vậy mà

vậy là em mất cơ hội làm quen hai người cùng trò chuyện với nhau lúc đó em có hơi nhìn lên em không cố ý mà em đã nhìn vào mắt anh trong đầu em lúc này trống rỗng giống như là nhìn xoáy vào mắt anh ấy em cảm giác anh ấy giống như bị điện giật và giật mình cảnh giác tránh ánh mắt em lúc đó anh vẫn đang nói chuyện với bạn àh nha .Sau đó hai người ngồi học em cảm thấy được N có nhìn em và chắc nghĩ anh ấy có quen em chứ không sao ngồi thế nhưng em đoán N biết thực tế là không quen em mà chắc N cũng lờ mờ đoán chuyện gì đó mà có vẻ là ngại hỏi anh ấy .Mà N có nhìn em chắc đặt dấu chấm hỏi .Đến giờ em phải về nhà .Lúc em đứng lên có thấy mặt anh không biết nói sao giống như thật khó diễn tả nếu ai thấy vẻ mặt đó chắc cũng không dám nhìn anh, vẻ mặt như bị bất ngờ hơi shock và giống như bị mất sĩ diện con trai vì đã chủ động và chắc là anh ấy rất tự tin hay sao đấy ,Mà lúc đó em khờ thật đấy cảm được như vậy mà chẳng biết làm gì :Sad:

-Và sau đây là tiếp nối nhưng chuỗi tình huống xấu hổ của em ,xin lỗi vì em không nhớ thứ tự thời gian chỉ nhớ tình huống
    -
    --Những tuần sau đó là liên tiếp những lần không ngồi cạnh thì cũng ngồi gần nhưng anh luôn ngồi chung với N ,có lần anh ấy như sắp đến ngồi em liếc mắt thấy N cầm bên tay anh giống như cản lại còn anh thì dằn ra giống như nhất quyết làm theo ý mình không biết em có tưởng tượng quá không nhưng chúng em vẫ không làm quen mới ghê anh ấy giống như quá im lặng rất buồn cười có lần em và N tự nhiên thở dài như không có cách nào với anh nhưng những chuyện này vẫn là một mình em thấy như vậy mà đoán già đoán non thôi .ví dụ như có lần em nói chuyện điện thoại ngoài sân ở đó ít người anh ấy cũng ngồi hút thuốc khoảng cách hơi xa nhưng cũng vừa đủ để thấy rõ nhau em nói chuyện điện thoại hơn 1 tiếng thì anh vẫn ngồi đó nhìn chắc chắn là đã hút thuốc xong rồi mà một tiếng mà .và sau đó bạn anh ra chắc tại thấy lâu quá thế là 1 khoảng sân 3 cặp mắt xa xa ngó nhau (!?) Khoảng 5 , 10 phút sau nói chuyện điện thoại xong em vào thì 1 phút sau hai người đó cũng vào …..

Còn tiếp rất nhiều chuyện ly kì muốn khóc mai em kể tiếp :Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Tớ đợi mai ấy kể tiếp đấy. Chứ giờ tớ vẫn chửa thấy ly kỳ gì cả.:Thinking::Thinking::Thinking:
    Mà 21 tuổi rùi à. Trẻ con thía. :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 65 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình đọc xong vẫn chưa hiểu lắm
    • 197 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haizz... ko định làm bạn tụt hứng nhưng chạ hiệu sao đọc đến đoạn "anh ấy... là người hàn quốc á" mình lại nhớ đến vụ hung thủ người Hàn Kuốc giết + đốt xác bạn gái hồi đầu năm :Sigh:
    • 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thợ xẻ Xem bài viết
    Haizz... ko định làm bạn tụt hứng nhưng chạ hiệu sao đọc đến đoạn "anh ấy... là người hàn quốc á" mình lại nhớ đến vụ hung thủ người Hàn Kuốc giết + đốt xác bạn gái hồi đầu năm :Sigh:
    Bác chỉ khéo tưởng tưởng
    • me chu cuoi Khách
    Em bé này 21 rui mà con bebe wá. Thôi chit, níu ko rut giai đoạn trưởng thành thì 10 năm sau mới gả được. (kinh ngịm bản thân chị đó) :Rose:
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các anh chị nói vậy, em nó nhụt chí. Không sao đâu, em cứ kể tiếp đi.
    "Don't walk in front of me, I may not follow;
    Don't walk behind me, I may not lead;
    Walk beside me, and just be my friend"
    - by Albert Camus
    • 1,315 Bài viết

• 1,814 Được cảm ơn

Tình cảm trong sáng vậy thì tốt chứ sao,chứ ai như mình,bằng tuổi bạn mà mình "đen tối" lắm rồi đó :Smiling::Laughing:

Đùa thôi,thật ra thì thấy bạn hơi ngố,chắc là xưa giờ chưa yêu ai nên nó thế..Mình nghĩ bạn cứ bình thường và đừng cố đẩy mọi chuyện lên làm gì cả.

nhưng vì thiếu kinh nghiệm nên đã gây ra nhiều tình huống dở khóc dở cười ,thực sự bây giờ lòng em mang đầy tâm sự .
    Bạn cần kinh nghiệm gì?Theo mình thì chẳng cần kinh nghiệm gì cả,tình cảm khi gặp đúng lúc nó sẽ tới,và khi đã có tình cảm với nhau thì dù hành động của bọn mình có ngốc nghếch hay khờ thế nào thì mấy tên con trai kia cũng thấy dễ thương hết thôi à.Bởi vậy đừng có lo ha.Xưa mình mới quen anh xã cũng có nhiều hành động ngô nghê lắm,giờ nghĩ lai thấy buồn cười và xấu hổ chết đi được :Smiling:

Còn câu cuối dù biết là bạn sẽ nghĩ là thừa nhưng mờ nó hông thừa đâu,là "hãy tỉnh táo trong tình yêu",vây ha,có gì thì cứ update topic đi,các chị em đầy "kinh nghiệm" ở đây sẽ giúp cho rooling:
    • 3,057 Bài viết

• 1,269 Được cảm ơn

Túm lại là chưa có gì.
    Chỉ mới nhìn nhau. còn khối việc phải làm nữa đấy em ạ.
    Làm quen trứơc đi đã nhá.
    Làm nông nhưng không đan giỏ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,045 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

21 tuổi rồi mà như mấy em cấp 2:RaisedEye
    . click my facebook to be my friend
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 866 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bác này 21 mà vẫn chưa mãn teen....bác kể tiếp đi mọi ng đang mong
    ranh giới giữa thực và hư
    những khái niệm lẫn lộn,

hệ số tương quan giữa bình yên và hạnh phúc bằng bao nhiêu!?

mãi mãi dài bao lâu!?
    rót đầy rồi đổ đi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 357 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

sự tình em này 21t mà còn teen khủng khíp :Sigh:

Với lại em kể chịu khó dấu câu tí kể khó hiểu wá hic :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 127 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang789 Xem bài viết
    Hehe bác có cần em phốt 1 đống link các cháu cấp 2 ... kiss nhau ầm ầm trong lớp ko , kiểu này phải là tầm ... cấp một rồi bác ạ . :Smug:

:Rose: Làm thế quái nào để hồng đỏ nó nở ra màu xanh bây giờ :Crying:
    • 167 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

hĩ! các bác làm bạn ấy sợ rùi kìa :Laughing: ...đốt xác...nghe sợ quá! :Clown:
    kể típ đi bạn ởi! mình chưa hỉu lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 225 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Em type loằng ngoằng quá,đọc hiểu được cũng mệt .Chị cũng đang yêu 1người Hàn nhưng được 2năm rồi .Người ta vẫn nói yêu nhau mấy mà gặp nhau nhiều sẽ gây nhàm chán ,nhưng chị và anh ấy gần như 1tuần gặp nhau đủ 7ngày ,1ngày ko gặp nhau là kiểu gì cũng phải điện thoại nói chuyện .
    Chị nghĩ nếu anh bạn kia thực sự có ấn tượng về em (có thể là muốn làm bạn hoặc xa hơn )chắc chắn anh ấy sẽ bắt chuyện với em thôi vì con trai Hàn bạo dạn lắm :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang789 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi titti90 Xem bài viết
    Bác này 21 mà vẫn chưa mãn teen....bác kể tiếp đi mọi ng đang mong
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkkitty Xem bài viết
    sự tình em này 21t mà còn teen khủng khíp :Sigh:

Với lại em kể chịu khó dấu câu tí kể khó hiểu wá hic :Silly:
    Mấy chị này dữ quá, làm em nó sợ mất. Em ấy mới rung động yêu lần đầu không biết rõ cảm xúc mình, muốn chia sẻ và được lắng nghe nên mới kể thôi. Mọi người khuyên bảo là chính thôi:Battin ey:.

Em gái muốn làm quen thì trước hết phải giỏi tiếng Hàn đã, có giao tiếp bằng ngôn ngữ giỏi thì mới tiến xa hơn được, đó là bước đầu. Ah, không biết anh ý có đẹp trai như Jang Dong Gun không nhỉ:Battin ey:
    • 1,661 Bài viết

• 3,330 Được cảm ơn

kinh nghiệm của tớ: mấy vụ này thường không đi đến đâu!

em gái ạ, chị nói thẳng đó mừ. :cool:

thường thì tín hiệu chỉ phát ra một thời gian ngắn rồi nó phải biến thành hành động, lời nói cụ thể, còn cứ dằng dai thế này ứ ăn thua.

cá 10 ăn 1! :Battin ey:
    It's all about TRUST.
    • 321 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thợ xẻ Xem bài viết
    Đúng là thợ xẻ có khác :Laughing:
    1467378_587870361249879_147072733_n
    • 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Ngồi đợi mãi mờ vẫn chửa thấy lên tâm sự tiếp giề cả:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Tớ vẫn đợi đới.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 583 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TINA152 Xem bài viết
    Em năm nay mới 21 tuổi thôi lần đầu tiên thật sự thích một người , nhưng vì thiếu kinh nghiệm nên đã gây ra nhiều tình huống dở khóc dở cười ,thực sự bây giờ lòng em mang đầy tâm sự
    Thứ 1, tình đầu trong sáng thế là tốt. Kinh nghiệm ko để làm gì đâu, trải nghiệm của chính mình mới quan trọng. Iu ít mà có một tình iu thực sự đẹp đáng quý hơn rất nhiều so với iu nhiều, kinh nghiệm nhiều mà nhạt.

Thứ 2, đây là một cơ hội rất tốt để bạn học tiếng Hàn. Vừa biết tiếng để nói chuyện với người ta, vừa có thêm một ngoại ngữ phòng thân cho mình.

Cố lên... :Battin ey:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2