TIN TÀI TRỢ.

Giúp em với, lần đầu tiên đưa bạn trai về ra mắt người thân!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.83K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là thành viên WTT này được 1 thời gian rùi mà nay vì 1 số lý do hok tiện nói ra mà em lập 1 nick mới để hỏi về vấn đề này ạ.
    Em ở quê, lên thành phố học ở nhà người quen. Trong thời gian em quen với bf thì ở nhà mọi người cũng hơi hơi biết rồi ạ (bình phẩm, bàn tán nhìu lắm, hixhix, em mặc kệ ạ). Nay em nghĩ đến lúc phải giới thiệu bf cho mọi người biết thì em lại thấy vô cùng lo lắng và bối rối. Một mặt em muốn công khai chuyện tc của tụi em nhưng một mặt em lại sợ vì nhà người quen của em khó lắm. Khó ở đây có thể hiểu là nói ra, nói vào, bình phẩm này kia....Chính vì thế em muốn mọi người cho em lời khuyên là làm thế nào để em hok thấy bị áp lực nữa. Như vậy thì bf của em cũng cảm thấy tự nhiên hơn...
    p/s: dẫn về ra mắt bố mẹ có khi còn thấy thoải mái, dễ chịu hơn ấy chứ...:Crying::Crying:
    Cảm ơn mọi người nhìu nhìu....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tra_xanh_0_do Xem bài viết
    .
    p/s: dẫn về ra mắt bố mẹ có khi còn thấy thoải mái, dễ chịu hơn ấy chứ...:Crying::Crying:
    Cảm ơn mọi người nhìu nhìu....
    - nhỡ dẫn về thì bị chê bai, cấm đoán thì bạn tính thế nào ?

Tình yêu của 1 bạn đã đủ lớn mạnh để vượt qua mọi rào cản chưa? bạn đã thực sự tự tin chưa? nếu xin thưa rằng " Rồi" thì hãy dẫn về , dù sao yêu mà được gia đình biết thì cũng thoải mái hơn, chúc bạn có tin vui nhé.:Rose:
    QTDpp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Người quen thôi thì cần gì phải giới thiệu cho mệt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi slavingcock Xem bài viết
    Người quen thôi thì cần gì phải giới thiệu cho mệt.
    e cũng ngĩ là nt ! Mình yêu nhau ra mắt gt bố mẹ là đủ r họ hàng ng quen mới gt sau!

hít hơi thật mạnh, thở ra nhẹ nhàng là bình tĩnh ngay !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 310 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Thì bạn cứ mạnh dạn dẫn đến chơi, chuẩn bị kỹ tinh thần đi thôi. Chứ bố mẹ mình ko nói ji thì ko phải quá để ý ng thân nói ji đâu, họ nói thì kệ họ, bỏ ngoài tai bạn ạh. Mình cứ càng để ý thì sẽ lại càng bị ảnh hưởng, lung lay tình yêu đó.
    Như mình nè, hàng xóm nhìn thấy 2 đứa đi chơi, xong về bảo mình là ng iu mình xấu, họ còn nói là hơi thất vọng về mình. Cô mình còn chê bé với chê dáng ngồi xe máy xấu, mình cg mặc kệ, vẫn yêu. Vc ji phải để ý ngta nói, mình cảm thấy thế nào mới là quan trọng chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,454 Bài viết

• 3,498 Được cảm ơn

ngại quá thì lần đầu dẫn kèm theo 1 lô một lốc các bạn khác cả nam lẫn nữ, thăm dò tình hình xem thế nào để lần sau đánh solo cũng chưa muộn
    ......Có một cái gì đó....nhẹ tênh...........
    • Des
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,171 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shj0ry Xem bài viết
    ngại quá thì lần đầu dẫn kèm theo 1 lô một lốc các bạn khác cả nam lẫn nữ, thăm dò tình hình xem thế nào để lần sau đánh solo cũng chưa muộn
    Đúng roài, kiểu này nè. Em mình toàn dẫn bạn trai về nhà như này. Vì ở nhà, bố mẹ ko thích cậu này, nên toàn phải đi cùng các bạn cả nam cả nữ, toàn 3-5 ng`. Dần dần quen mặt rồi thì bớt số lượng bạn tới chơi. Cuối cùng thì chỉ dẫn cậu kia về thôi.
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

f9b61998aa

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 47 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny*nguyen Xem bài viết
    - nhỡ dẫn về thì bị chê bai, cấm đoán thì bạn tính thế nào ?

Tình yêu của 1 bạn đã đủ lớn mạnh để vượt qua mọi rào cản chưa? bạn đã thực sự tự tin chưa? nếu xin thưa rằng " Rồi" thì hãy dẫn về , dù sao yêu mà được gia đình biết thì cũng thoải mái hơn, chúc bạn có tin vui nhé.:Rose:

Chuẩn không cần chỉnh!!
    Khi yêu thật lòng thì anh gù cũng có sao đâu!! Ai bình ... loạn thì cứ việc. Gia đình quan tâm góp ý thì tốt thôi. Còn giới thiệu với ... người quen thôi đã không tự tin thì .... hơi khó em ạ!!
    Nếu đã xác định thì cứ tự tin lên còn nghĩ ra nghĩ vào thì đừng vội!!
    Chúc mọi việc xuôn sẻ!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin cám ơn tất cả mọi người đã cho em lời khuyên. Bây giờ thì em đã thấy tự tin hơn rất nhiều rồi. 30/4 này em sẽ dẫn chàng về nhà. :Smiling:
    • 870 Bài viết

• 797 Được cảm ơn

Quan trọng là mình thôi, bạn chủ top cố lên, ở chỗ quê của mình cũng thế, thậm chí, quen ai là cả 1 khu đó biết, nếu mà chia tay quen người khác là họ lại bình phẩm này nọ nên thường con gái ở quê tớ là tình đầu là tình cuối, và lời ru buồn rất nhiều ợ.
    Một đợt mình về, có dẫn bạn về, mà bạn này ko phải người yêu nhá, chỉ về chơi, thế mà ngay hôm sau, biển số xe của chàng đã đc ghi nhớ và báo cáo bay tới tận tai mình :Silly:, sau vài lần mình về quê chơi, mỗi ngày mình đi cà phê với 1 chàng. Giờ thì họ ko nói ra nói vào nữa.:Laughing: Mình nghĩ sống là cho mình, sao phải sống theo ý người khác nhỉ.Người quan trọng với mình thì mình còn chú ý tới suy nghĩ của họ, chứ chỉ là xã hội thì bạn ko thể sống theo ý của hàng trăm người đc đâu.Tư tưởng của bạn cần đc nhất quán thì mới vượt qua đc. Chủ top cố lên nha :LoveStruc:
    Ly biệt là để tương tụ.
    Hoặc mai một,
    Cho đến khi người ta quên phứt nhau....

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

sao bạn trai ra mắt thì nhẹ nhàng, còn bg ra mắt thì nhiều thứ phải lo lắng thế ? :-ss
    If God is a DJ
    Life is a dance floor
    Love is the rhythm
    You are the music
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,454 Bài viết

• 3,498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lysian_thus Xem bài viết
    Quan trọng là mình thôi, bạn chủ top cố lên, ở chỗ quê của mình cũng thế, thậm chí, quen ai là cả 1 khu đó biết, nếu mà chia tay quen người khác là họ lại bình phẩm này nọ nên thường con gái ở quê tớ là tình đầu là tình cuối, và lời ru buồn rất nhiều ợ.
    Một đợt mình về, có dẫn bạn về, mà bạn này ko phải người yêu nhá, chỉ về chơi, thế mà ngay hôm sau, biển số xe của chàng đã đc ghi nhớ và báo cáo bay tới tận tai mình :Silly:, sau vài lần mình về quê chơi, mỗi ngày mình đi cà phê với 1 chàng. Giờ thì họ ko nói ra nói vào nữa.:Laughing: Mình nghĩ sống là cho mình, sao phải sống theo ý người khác nhỉ.Người quan trọng với mình thì mình còn chú ý tới suy nghĩ của họ, chứ chỉ là xã hội thì bạn ko thể sống theo ý của hàng trăm người đc đâu.Tư tưởng của bạn cần đc nhất quán thì mới vượt qua đc. Chủ top cố lên nha :LoveStruc:
    trời ơi zống chỗ mình kjnh khủng :Silly:
    ......Có một cái gì đó....nhẹ tênh...........