Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giúp em với: em có nên tiếp tục với anh ấy ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.79K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em và anh ấy thích nhau được hơn 3 tháng .
    Đến bây giờ vẫn chưa đứa nào nói yêu nhưng anh ấy đã đến nhà ra mắt bố mẹ em, em cũng gặp gỡ gia đình, bạn bè anh ấy giống như bạn gái vậy.

2 đứa xác định đến với nhau rất nghiêm túc.

Nhưng bây giờ mới đang giai đoạn đầu mà 1 tuần chỉ gặp nhau có 1 lần, (do anh ấy bận công việc) anh ấy cũng không thường xuyên nhắn tin hay gọi điện cho em (1 ngày gọi 1 lần hoặc 2 ngày mới gọi 1 lần). Em hiểu anh ấy bận nhưng ko lẽ hàng ngày ko thể bỏ ra 1 chút thời gian dành cho em?
    Em cũng có thể đoán được là công việc không suôn sẻ lắm, nhưng anh ấy ko chủ động tâm sự những điều đó với em làm em thấy hơi buồn.

Em nói chuyện về những suy nghĩ này của em thì anh nói: Với anh mối quan tâm nhất bây giờ là công việc... Nói ra điều này em ko hề trách cứ gì cả vì đàn ông còn có sự nghiệp, nhưng ko chia sẻ cuộc sống với nhau, quá ít sự quan tâm tới nhau làm em thấy chán nản.

Em rất tin tưởng anh vì anh là người tốt bụng, có đạo đức, trách nhiệm, nhưng sự hờ hững này làm em thấy lo sợ nếu tiếp diễn thế này thì tình cảm của chính mình sẽ đến lúc thay đổi.

Các anh chị đừng trách em vì bây giờ em vẫn chưa thực sự yêu nên mới lăn tăn ko biết 1 người "coi công việc là số 1" như vậy có thể là người mình đi đến lâu dài được ko ?? Trước khi nhận lời yêu, em muốn cho mình 1 lựa chọn, còn đến khi đã yêu rồi thì em sẽ cố gắng hết sức cho tình yêu đó.

Mà em cũng sợ rằng bây giờ em chưa yêu mà tình cảm hình như đã dần mai một vì sự thiếu quan tâm từ anh thì có bao giờ có thể tiến đến tình yêu được ko ?
    Em có nên tiếp tục chờ đợi đến khi công việc của anh bớt bận rộn hơn hoặc 2 đứa hiểu nhau hơn ??
    Em chỉ sợ 1 tuần gặp nhau 1 lần, nói chuyện chẳng được nhiều, ko biết đến bao giờ mới hiểu nhau hơn, hay chỉ càng làm xa nhau hơn nữa ......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hỏi nhé : Bạn bao tuổi rồi .
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

21 tuổi ạ
    :">
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,511 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Nói thật là đúng như chị nab nói. Chị hơi trẻ con. Nói thật đấy. Một ngày anh ấy còn gọi cho bạn dc 1 lần là mừng rồi bạn à
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShakNatru Xem bài viết
    Nói thật là đúng như chị nab nói. Chị hơi trẻ con. Nói thật đấy. Một ngày anh ấy còn gọi cho bạn dc 1 lần là mừng rồi bạn à
    chị nghĩ khác. đàn ông giai đoạn đầu của một tình yêu (khoảng nửa năm) thường rất nồng nhiệt trong khi con gái thì lại khá là rụt rè. vì thế em nên xác định lại tình cảm của anh ấy với mình xem thực sự anh ấy có coi em là người yêu hay ko, hay chỉ mới là thích thôi nhưng em đã ngộ nhận và tự mình khẳng định. cái lý do "công việc là quan trọng nhất", nói ra em đừng buồn, thường là khi con trai không muốn dấn sâu thêm vào một mối quan hệ tình cảm nhưng lại không muốn làm người con gái đau lòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 345 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cái ông xã nhà tớ, chưa bao giờ tớ biết ông ấy làm công việc gì, thế mà đã 2 mặt con rùi đấy, vấn đề gì đâu
    Mai anh đi, rồi tay gầy nào vẫy!
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhamham Xem bài viết
    chị nghĩ khác. đàn ông giai đoạn đầu của một tình yêu (khoảng nửa năm) thường rất nồng nhiệt trong khi con gái thì lại khá là rụt rè. vì thế em nên xác định lại tình cảm của anh ấy với mình xem thực sự anh ấy có coi em là người yêu hay ko, hay chỉ mới là thích thôi nhưng em đã ngộ nhận và tự mình khẳng định. cái lý do "công việc là quan trọng nhất", nói ra em đừng buồn, thường là khi con trai không muốn dấn sâu thêm vào một mối quan hệ tình cảm nhưng lại không muốn làm người con gái đau lòng.

Em cũng nghĩ mới giai đoạn đầu mà hững hờ như vậy, thì sau này yêu nhau sẽ thế nào đây ??
    Và quan trọng nhất là thái độ đó làm cho tình cảm không tiến triển gì thêm, thậm chí vơi bớt đi. Mặc dù với anh ấy, em hỏi thì cứ nói: anh thấy mọi thứ đang rất tốt đẹp.

Theo như cảm nhận của em thì anh ấy cũng mới chỉ thích thôi. Nhưng trước mặt bạn bè lại giới thiệu em là bạn gái . Sau đó em có nói anh và anh bảo nếu em ko thích lần sau anh ko giới thiệu vậy nữa. Nhưng theo em, anh ấy muốn tiến xa hơn với em chứ ko phải là ko muốn dấn sâu thêm đâu ạ. Chỉ có điều, cứ tiếp diễn tình trạng thế này, e khó mà phát triển tình cảm được.
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhimtit Xem bài viết
    Cái ông xã nhà tớ, chưa bao giờ tớ biết ông ấy làm công việc gì, thế mà đã 2 mặt con rùi đấy, vấn đề gì đâu
    Hì hì em cũng chỉ mong là có sự chia sẻ thui chị ạ. Chứ cũng ko mún kiểm soát. Bình thường anh ấy đi với ai, có những mqh thế nào, em chỉ chờ đợi anh ấy chia sẻ chứ ko gặng hỏi bao giờ.
    Hơn nữa, em cũng cảm thấy tin tưởng và tính em khá tự do nên cũng ko có ý kiểm soát ai cả
    • STB
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 324 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yêu nhau 3 tháng mà đã đến nhà gặp bố mẹ!!! Đàn ông bây giờ dễ dãi quá.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi STB Xem bài viết
    Yêu nhau 3 tháng mà đã đến nhà gặp bố mẹ!!! Đàn ông bây giờ dễ dãi quá.
    tính anh ý nghiêm túc nên muốn đến để trình bày rõ ràng và xin phép bố mẹ đưa em đi chơi
    vì em vẫn đang đi học mà
    Anh ấy cũng rất quan tâm đến bố mẹ em, nhưng ít quan tâm đến em quá :Crying::Crying::Crying:Nhiều lúc im lặng đến khó hiểu. Huhu
    Sống giữa đời này chỉ có thân phận tình yêu. Thân phận thì hữu hạn, tình yêu thì vô cùng... Chúng ta làm cách nào để nuôi dưỡng tình yêu, để tình yêu có thể cứu chuộc thân phận trên cây thập giá đời...
    • 629 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mắt một mí Xem bài viết
    tính anh ý nghiêm túc nên muốn đến để trình bày rõ ràng và xin phép bố mẹ đưa em đi chơi
    vì em vẫn đang đi học mà
    Anh ấy cũng rất quan tâm đến bố mẹ em, nhưng ít quan tâm đến em quá :Crying::Crying::Crying:Nhiều lúc im lặng đến khó hiểu. Huhu
    Đến xin phép bố mẹ để được đưa con gái đi chơi - người lớn đàng hoàng! :Laughing::Laughing::Laughing:
    Vợ chồng mình khi xưa 1 -2 tuần, 1 tháng mới có tin của nhau mà vẫn yêu nhau 7 năm trước khi cưới, bây giờ vẫn ngon :Laughing::Laughing::Laughing:
    Bạn cho rằng quan hệ có vẻ nhạt đi à? Đã có gì chưa mà nhạt?:Thinking:
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuansac.com Xem bài viết
    Đến xin phép bố mẹ để được đưa con gái đi chơi - người lớn đàng hoàng! :Laughing::Laughing::Laughing:
    Vợ chồng mình khi xưa 1 -2 tuần, 1 tháng mới có tin của nhau mà vẫn yêu nhau 7 năm trước khi cưới, bây giờ vẫn ngon :Laughing::Laughing::Laughing:
    Bạn cho rằng quan hệ có vẻ nhạt đi à? Đã có gì chưa mà nhạt?:Thinking:
    hì hì em trẻ con thui chứ anh ý đi làm rùi nên cũng người lớn lắm

Chính vì chưa có gì mà đã nhạt nên em sợ nhạt dần và ko mún nó kết thúc lãng xẹt như vậy chị ạ:Rose:

Với lại, anh ấy là người sống rất nội tâm nên đôi lúc đoán biết được suy nghĩ thật là khó...

Em có nên hỏi thẳng anh ấy xem tình cảm của anh ấy với em thế nào ko ạ?? Hay cứ để mọi thứ tự nhiên ? để vậy thì em chỉ thấy mông lung thuii...
    Sống giữa đời này chỉ có thân phận tình yêu. Thân phận thì hữu hạn, tình yêu thì vô cùng... Chúng ta làm cách nào để nuôi dưỡng tình yêu, để tình yêu có thể cứu chuộc thân phận trên cây thập giá đời...
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mắt một mí Xem bài viết
    hì hì em trẻ con thui chứ anh ý đi làm rùi nên cũng người lớn lắm

Chính vì chưa có gì mà đã nhạt nên em sợ nhạt dần và ko mún nó kết thúc lãng xẹt như vậy chị ạ:Rose:

Với lại, anh ấy là người sống rất nội tâm nên đôi lúc đoán biết được suy nghĩ thật là khó...

Em có nên hỏi thẳng anh ấy xem tình cảm của anh ấy với em thế nào ko ạ?? Hay cứ để mọi thứ tự nhiên ? để vậy thì em chỉ thấy mông lung thuii...
    Em đã biết tính cách của anh ấy như thế, thì đừng nên băn khoăn là anh ấy có lạnh nhạt hay không?Có yêu mình hay không?Mà phải nói với bản thân mình làm sao hòa hợp với anh ấy.Như thế em sẽ có niềm vui ngay.
    CÒn chuyện gọi dt, nt trước kia chị cũng băn khoăn như em, nhưng bây giờ mọi chuyện khác rồi, mỗi người mỗi tính chỉ cần anh ấy muốn đến bên em,có tình cảm với em là dc rồi.
    STB: anh nói chuyện vô duyên không thể tả nổi, vậy chắc lúc trước anh chính chuyên lắm nhỉ?
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 259 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đã có gì đâu mà sợ có kết cục lãng xẹt nhỉ, nếu mình ở vị trí anh bạn của bạn mình cũng sẽ làm vậy khi mà công việc đang có vấn đề, đàn ông chỉ có thể tâm sự với người mà họ đã hoàn toàn tin tưởng, bạn và anh ấy mới quen nhau thì làm sao tạo được tin tưởng hoàn toàn cho anh ấy. và đương nhiên sĩ diện đàn ông cũng lớn lắm, thất bại trong công việc đâu dễ để cho người mình yêu biết, phải âm thầm giải quyết cho tốt đẹp chứ. bạn còn trẻ mà sợ gì khồn có cơ hội kiếm được người đàn ông tốt cho mình.
    Rồi ta cũng bỏ ta đi, có không không có cũng là phù du
    Vợ yêu ơi, anh biết em đang trốn ở đâu đó rất gần anh, đừng trốn nữa ra đây đi để anh rước về làm vợ anh nào!
    https://my.opera.com/tachtach , nick yahoo: mye42vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 376 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mới quen nhau ba tháng và vẫn chưa chính thức yêu thì em có gì mà phải lo. Chị nghĩ tính cách của mỗi người khác nhau và cách thể hiện tình cảm của mỗi người cũng khác nhau. Do vậy em đừng nghĩ rằng anh ấy ít gọi điện hay ít nhắn tin cho em có nghĩa là anh ấy không có tình cảm với em nhiều. Với đàn ông, sự nghiệp là quan trọng, do đó hiện tại công việc của anh ấy không suôn sẻ và anh ấy cũng chưa dám tâm sự với em điều đó thì cũng là điều dễ hiểu. Chúc em vui.:Rose:
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn này ở hoàn cảnh có vẻ hơi giống mình thì phải, mỗi tội tớ với người yêu tớ thì đã được gần một năm rùi. Bi h a ấy đi làm xa rồi, một tuần chỉ gặp nhau có một lần thôi, ban đầu thì cũng thường thường điện thoại nhắn tin, rồi thưa dần .....bây h thì nản hẳn. Buồn lắm bạn ạ. Mà nào có phải mình ko chủ động liên lạc đâu, gọi thì chàng bảo là gọi làm gì, nhắn tin thì ko thèm nhắn lại ...... Làm mình vật vã, khổ sở .....Mà con gái tụi mình thì rất là hay suy nghĩ .......Còn bạn trai bạn thì mình cũng ko rõ thế nào tại bạn chưa nói rõ .... nhưng mà giống chị nào nói đó, mới yêu ba tháng thì thường là thường xuyên nhắn tin gọi điện cơ ......... Mình tâm sự với bạn thôi chứ mình cũng đang dối như tơ vò đây !!!!!!!!!!!!híc
    Sống trên đời phải có một chữ tâm :LoveStruc: :Kiss:...........
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn yêu 1 người đang học như bạn xem,đảm bảo người ấy nt, gọi điện suốt ngày.
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moontear21 Xem bài viết
    Bạn này ở hoàn cảnh có vẻ hơi giống mình thì phải, mỗi tội tớ với người yêu tớ thì đã được gần một năm rùi. Bi h a ấy đi làm xa rồi, một tuần chỉ gặp nhau có một lần thôi, ban đầu thì cũng thường thường điện thoại nhắn tin, rồi thưa dần .....bây h thì nản hẳn. Buồn lắm bạn ạ. Mà nào có phải mình ko chủ động liên lạc đâu, gọi thì chàng bảo là gọi làm gì, nhắn tin thì ko thèm nhắn lại ...... Làm mình vật vã, khổ sở .....Mà con gái tụi mình thì rất là hay suy nghĩ .......Còn bạn trai bạn thì mình cũng ko rõ thế nào tại bạn chưa nói rõ .... nhưng mà giống chị nào nói đó, mới yêu ba tháng thì thường là thường xuyên nhắn tin gọi điện cơ ......... Mình tâm sự với bạn thôi chứ mình cũng đang dối như tơ vò đây !!!!!!!!!!!!híc
    Anh này thì chưa bao h thấy gọi điện ko nghe hay nhắn tin mà ko nhắn lại.
    Nhưng nhìu khi cũng thấy buồn vì cảm giác như ngày càng xa cách hơn ý. Huhu... :Crying::Crying:Mà viết thư cho ông ý thì ông ý kêu: Anh hiểu rồi, nhưng anh thấy vẫn ổn, anh vẫn thế... bla bla ...
    Chắc tại mình nhạy cảm quá

@Em cảm ơn các anh chị đã chia sẻ với em ^_^. Vì mấy hum nay cứ băn khoăn giữa việc tiếp tục hay ko?? Cảm thấy ko biết nên thế nào nữa. Có lẽ em sẽ cố gắng vun đắp và chờ đợi đến lúc 2 đứa hiểu nhau hơn, ko nghĩ ngợi nhiều nữa :Straightf:
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc2668 Xem bài viết
    Bạn yêu 1 người đang học như bạn xem,đảm bảo người ấy nt, gọi điện suốt ngày.
    ù nhìu lúc cũng nghĩ hay tại đợt này mình hơi nhàn rỗi nên nghĩ quẩn, hehe (đang nghỉ hè mà )
    Nhưng tớ cứ nghĩ: chả nhẽ tối đi làm về ko gọi điện hỏi được 1 câu à :Crying:Mà sự quan tâm nó cũng phản ánh tình cảm chứ. Ko lẽ cả ngày chả nhớ đến mình sao :Sad:
    Hì hì.
    • 236 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình nghĩ cô gái ở đây nói đúng đáy chứ. Bằng tuổi em chị cũng cảm giác như em vậy. Chị đã dứt khoát nói chia tay với người yêu chị, vì nghĩ không thể chấp nhận cái kiểu yêu như không yêu kiểu vậy được. Vấn đề không phải bận hay không bận mà thích hay không thích. Thấy chị dứt khoát như vậy, người yêu chị tự nhiên thay đổi dần dần. Giả dụ mà anh ấy vẫn như vậy, không thay đỏi, thì chị cũng chả tiếc làm gì.
    Một điều nữa, muốn ng khác thay đổi mình phải là ng thay đổi trước. Hay biết thể hiện tình cảm, khơi gợi tình cảm ở ng khác. Cái này đòi hỏi em phải hiểu đối tượng khá sâu sắc và khá khéo léo.
    Còn nếu mọi chuyện không biến chuyển, chị nghĩ em chưa yêu anh ta nhiều đâu. Chả có thứ TY nào như kiểu gặt lúa theo mùa đâu em.
    Chị nghĩ cảm giác này là hoàn toàn đúng về một người đàn ông có thể rất tốt đẹp với nhiều người, nhưng chị sợ rằng không tốt đẹp để yêu.
    :Kiss: Mẹ yêu bố ngay từ ánh mắt đầu tiên, mẹ yêu con ngay từ khi cái quickstick nó lên 2 vạch :Kiss:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3