Giúp em với ạ! Lần đầu tiên ra mắt bố mẹ BF!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.67K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 5,377 Bài viết

• 6,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người ơi tình hình là zai nhà em đang nói gần nói xa bảo về ra mắt các cụ ( bọn em mới yêu nhau được nửa năm ạ) nhưng mà em lo quá nên đang tìm cách trì hoãn để còn chuẩn bị tinh thần. Các chị giúp em với, cho em xin tất cả các kinh nghiệm trong lần đầu ra mắt được ko ạ ? Em nói qua về em cho các chị bắt bệnh cho dễ ạ : em sinh năm 84, cao 1m55 nặng 41 kg ( hic hic suy dinh dưỡng lắm ý ạ nên em đang lo cái vụ này kinh khủng), đang đi làm cho 1 công ty NN,( em có nhuộm tóc + thường xuyên tô vẽ móng tay ), ở nhà chẳng phải làm gì cả ngoài việc rửa bát và cuối tuần lau nhà ( mẹ em ở nhà làm nội trợ nên em rất sung sướng cái khoản này). Nói chung là em rất vụng về + ăn nói cũng kém ( em ko giả vờ khéo được ạ hic hic, đọc lại thấy sao zai lại yêu được em nhỉ). Xong phần em rồi giờ em tả tiếp về phía nhà zai ạ : Zai hơn em có 1 tuổi thôi, tính tình chỉn chu nên em đoán nhà anh ý cũng tương đối khó tính. Zai là con út, nhà có 3 chị gái đều đã lấy chồng và đều là giáo viên ( hic hic hic), ngoài ra có có một lô các cô ( em của bố) cũng là giáo viên ( hic hic tập 2). Còn một cái nữa là zai ở HP, em ở HN ạ ( em nói ra để các chị có thể bao quát hoàn cảnh của em và tư vấn thôi ạ).
    Em cảm ơn các chị nhiều lắm lắm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lần đầu ra mắt nhà giai mà dân HN thì tốt nhất em đừng nhuộm tóc ,có nhuộm thì nhuộm đen ,móng tay để lại bình thường đi,không gặp nhà chồng khó là mất điểm hết
    Ăn nói không khéo thì cũng phải chào,chào liên tục vào,dạ thưa có lệ cũng được nhưng nhà giáo viên thì cần chào hỏi
    Ăn mặc sao cho người to ra 1 chút không họ lại bảo,sao nó quen con bé gầy thế là mệt đấy
    Cứ từ từ sẽ quen em ạ
    Thân
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 216 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Oài, con gái nhuộm tóc mới nị móng tay móng chân màu sắc rực rỡ là... dễ mất điểm lắm. Các lần sau quen rồi thì ko sao, riêng lần đầu cực kỳ vô cùng thực sự chắc chắn là siêu quan trọng. Bạn cố gắng làm tất cả mọi thứ có thể để xây dựng 1 hình ảnh đẹp dịu dàng mà không chói lóa trong mắt họ, gia đình toàn là giáo viên mà. Chúc may mắn nhá
    As my soul heals the shame, I will grow through this pain.
    Lord I'm doing all I can... to be a better man :rolleyes:

tam04ekn4
    • 5,377 Bài viết

• 6,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To chị blue & antam: em ko có nhuộm màu gì rực rỡ đâu ạ, tóc em là màu hạt dẻ rất trầm thôi + móng tay thì em chỉ sơn màu hồng nhạt nhạt chứ ko loè loẹt gì ạ ( ở nhà bố em cũng ghê lắm vì ông nội là thầy đồ ngày xưa), chắc là lúc nào ra mắt thì em nên xoá móng tay + nhuộm lại tóc phải ko ạ ? Cảm ơn mọi người đã góp ý cho em nhưng em muốn hỏi thêm tất cả các cách ứng xử trong ngày đầu tiên ra mắt nhà anh ý ạ.
    • 927 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Hôm bữa ra mắt mẹ, hjx, thật là khủng khiếp. Dù mấy chị trên WTT đã động viên rất nhiều nhưng em mất bình tĩnh, không dám nói chi cả... có lúc em sợ đến mức sém xỉu luôn vì bị hỏi liên tục.
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hi, chào chị ạ. Em kém chị 3 tuổi cơ nhưng em cũng đã có kinh nghiệm về chuyện ra mắt bố mẹ BF em rùi. Chị nên nói anh nhà chị đưa đến nhà chào 2 bác vào hôm chỉ có 2 bác ở nhà là tốt nhất, lần đầu tiên không nên đưa về khi nhà có quá đông người, nhất là vào dịp giỗ tết vì như vậy mình sẽ rất lúng túng và nhiều khi khó cho cả mọi người vì mọi người sẽ không được tự nhiên khi có người lạ là mình đấy ạ. Em phải dặn chị như thế bởi vì rất nhiều người muốn đưa bạn gái về nhà vào dịp giỗ chạp vì nghĩ như vậy bạn gái có dịp thể hiện nhưng mà thế là hơi mạo hiểm vì nếu tốt thì không sao chứ lỡ có chuyện j là mất điểm nhiều lắm đấy. Khi đến nhà ra mắt như vậy chị nên ăn mặc giản dị thôi, theo em tốt nhất là mặc áo sơ mi hoặc áo phông nhưng màu sắc nhã nhặn và kín đáo một chút nha chị. Theo kinh nghiệm của em thì mặc áo sơ mi là tốt nhất, hôm về nhà người yêu em được 2 cụ khen là trông nghiêm túc và chững chạc mặc dù em trẻ con cực kì ấy, hehe. Khi đến nhà chị nên mua một chút hoa quả làm quà, vừa phải thôi không cần cầu kì lắm đâu, cái này thì chị nên tham khảo ý kiến anh nhà chị về sở thích của mọi người trong nhà để mua cho phù hợp là tốt nhất. Khi đến nhà rùi thì chào hỏi lễ phép, không nhất thiết phải nói quá nhiều nhưng cũng đừng im thin thít hoặc cúi mặt xuống đất là chít đấy. Nói chung cứ nương theo câu chuyện của mọi người mà nói, hỏi j thì nói nấy. Lần đầu tiên gặp họ cũng chẳng để cho mình nói nhiều quá đâu, chủ yếu là hỏi mình thôi nên cũng đừng lo chị ạ. Người lớn họ rất nhạy cảm, mình nói năng phải hết sức lễ phép và quan trọng nhất là phải chân thành. Lần đầu tiên nếu được mời ăn cơm thì cũng k nên ăn đâu ạ, mình nên ngồi chơi và xin phép về trước bữa ăn, thế nên thời gian đến cũng nên chú ý đừng đến quá gần bữa ăn. Ah quên, nếu họ có gọt hoa quả mời mình ăn thì nên đứng lên rửa tay và gọt giúp nhưng đừng bao giờ tranh rót nước nha vì mình mới chỉ là khách thôi mà. Em có một vài kinh nghiệm thế thôi, mong chị sẽ vững tin trong ngày quan trọng đó nha. Quan trọng là chân thành và mình yêu thương người ấy thật sự thì chị sẽ thấy nhẹ nhàng thôi, coi bố mẹ người ta như bố mẹ mình và cư xử như cách mình muốn được người ta đối xử lại là ok! Có j chị post bài lên kể lại cho mọi người biết kết quả nha!

• 615 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    To chị blue & antam: em ko có nhuộm màu gì rực rỡ đâu ạ, tóc em là màu hạt dẻ rất trầm thôi + móng tay thì em chỉ sơn màu hồng nhạt nhạt chứ ko loè loẹt gì ạ ( ở nhà bố em cũng ghê lắm vì ông nội là thầy đồ ngày xưa), chắc là lúc nào ra mắt thì em nên xoá móng tay + nhuộm lại tóc phải ko ạ ? Cảm ơn mọi người đã góp ý cho em nhưng em muốn hỏi thêm tất cả các cách ứng xử trong ngày đầu tiên ra mắt nhà anh ý ạ.
    Chị ui! Nếu màu hạt dẻ trầm khiến mình xinh ra thì nên để. Còn móng tay sơn màu hồng nhạt ( ko vẽ hình) thì ok! Mà nếu vẽ hình nhẹ nhàng thì cũng ok ạ. Miễn sao mà đẹp nhẹ nhàng là được.
    Chị nói làm em nhớ lại lần đầu tiên em về nhà bf. Thú thực em cũng như chị. Ở nhà toàn mẹ nấu nướng, bữa cơm gọi xuống ăn. Thi thoảng thì em rửa bát, quét nhà. E cũng nói rõ cho bf biết rằng em như thế, mà bf đến nhà em chơi cũng biết vậy. Đầu tiên để đả thông tư tưởng cho bf. Lần đầu vế, e cũng nói trc với bf:" Những gì nhiều chất xám là em ko làm dc đâu nhé! E chỉ có nhặt rau, rửa rau, rửa bát được thôi!" Nói vui vui với bf như thế để bf biết mà bố trí. Lần đầu em run lắm, cái gì cũng lóng ngóng. Nói chuyện dc với mẹ bf 3 câu. Ăn cơm run quá, chẳng dám nhìn ai. Nhưng rồi cũng qua ạ. Bây h thì em thấy tự nhiên gần như ở nhà rồi.
    Vấn đề quan trọng nhất là bf của chị. Anh ý hiểu chị thì sẽ biết " đỡ" cho chị đấy. Chị chia sẻ với bf những lo lắng của mình ! Bf của chị chu đáo như thế thì chị cứ an tâm mà thẳng tiến HP nhé!:Rose:
    eNortjKzUjI0MzQ0MVOyBlwwFXIC0A,,37
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

smile_căt7 ui sao bạn bằng tuổi mình mà kinh nghiệm ghê thế đầy đủ luôn chẳng thiếu j, hì may mà nhà chồng mình cũng dễ tính nên mọi chuyện với mình tốt đẹp chứ như bạn pinkilicious kể thì gặp pải nhà gia phong đặt trên hàng đầu mà bạn là người Hn nữa nên mọi người muốn biết dâu HN đối xử thế nào đây( ko áp lực j đâu nhé) chúc bình tĩnh:Smiling:
    • 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cái này như đi phỏng vấn,đừng căng thẳng tự khắc được điểm,càng nghĩ ra nhiều tình huống chuẩn bị,đến lúc đó gặp càng căng thẳng,cứ tự nhiên như là chính mình,bố mẹ bạn trai mình mà
    Sẽ có 2 tình huống:
    gặp bố mẹ chồng thoải mái thì không vấn đề gì
    Gặp bố mẹ chồng khó tính thì nhắc khéo anh bạn trai ,có gì nói đỡ lời khi thấy bạn gái mình đuối trước các câu hỏi mang tính hóc buá
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tackeeeee Xem bài viết
    smile_căt7 ui sao bạn bằng tuổi mình mà kinh nghiệm ghê thế đầy đủ luôn chẳng thiếu j, hì may mà nhà chồng mình cũng dễ tính nên mọi chuyện với mình tốt đẹp chứ như bạn pinkilicious kể thì gặp pải nhà gia phong đặt trên hàng đầu mà bạn là người Hn nữa nên mọi người muốn biết dâu HN đối xử thế nào đây( ko áp lực j đâu nhé) chúc bình tĩnh:Smiling:
    Hihi, mình cũng chẳng có kinh nghiệm j lắm đâu, cũng là lần đầu về ra mắt nhà BF thôi. Mà nhà BF mình ở Hà Nội (ngoại thành thui) nhưng có tận 5 bà chị và 1 ông anh cơ nên cũng run lắm. Được cái BF mình lớn hơn mình tận 7t nên cũng đỡ cho mình được nhiều và chuẩn bị tâm lý cho mình khá tốt. Mình thì vẫn thấy quan trọng là mình chân thành là mọi người sẽ quí mình thôi.
    Ah,ấy 87 mà lấy chồng rùi hả? Nhà chồng dễ tính là thoải mái rồi. Chúc ấy luôn hạnh phúc nha!:Rose::Rose::Rose:

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

có gì đâu,nhuộm tóc thế là bình thuờng,em đây vàng chóe còn chả sợ,mình có gì thì cho họ biết,lo gì chấp nhận đuợc thì chấp nhận ko thì thôi,em đây cũng chả quen nói khéo,kệ:Laughing:
    • 5,377 Bài viết

• 6,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn tất cả mọi người nhé, nhất là bạn smile-cat. Hic hic thật ra chắc phải cuối tháng này bọn tớ mới thu xếp về nhà giai được ( zai nhà tớ làm XD nên khá bận, Cn cũng ko được nghỉ). Tối qua đi chơi với nhau tớ cũng bảo với giai là cho em gặp bố mẹ anh thôi nhưng giai bảo thế sợ hơi khó vì các chị + 2 cô đều gần nhà zai, nếu về mà ko qua gặp họ thì cũng ko được nên bây giờ tớ cũng thật sự lo lắng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 260 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E nghĩ vấn đề chính của chủ tôpic: Mình là người hanội, bf quê xa do đó về nhà bf k phải là chuyện đến chơi thăm nhà như những đôi cùng quê, do đó chắc chắn sẽ ăn cơm thậm chí sống, ngủ ở đó vài ngày (chẳng lẽ lại đi trọ ở đâu đó vài ngày hay cố gắng tìm xem có người quen ở gần đó để ở trong vài ngày, hix).
    E nghĩ là các anh, chị nên gợi ý cho chủ tôpic cách cư xử trong những ngày ở quê của bf, hôm đầu tiên đến nên như thế nào, quà cáp ra sao cho gia đình bf hoặc cho mọi người trong gđ(bố, mẹ, chị gái và các cháu, ôi nhiều quá:Sigh và những ngày tiếp theo ở lại nhà của bf thì nên thế nào(chắc chắn sẽ đi thăm họ hàng, người thân của bf rùi, cư xử tiếp thế nào).
    Tớ nói có đúng k chủ tôpic?
    hihi, mình chẳng có kinh nghiệm gì nên chẳng góp ý cho bạn được.:Smiling:
    Nhờ các anh các chị.
    • 2,258 Bài viết

• 1,334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mon_amour Xem bài viết
    E nghĩ vấn đề chính của chủ tôpic: Mình là người hanội, bf quê xa do đó về nhà bf k phải là chuyện đến chơi thăm nhà như những đôi cùng quê, do đó chắc chắn sẽ ăn cơm thậm chí sống, ngủ ở đó vài ngày (chẳng lẽ lại đi trọ ở đâu đó vài ngày hay cố gắng tìm xem có người quen ở gần đó để ở trong vài ngày, hix).
    E nghĩ là các anh, chị nên gợi ý cho chủ tôpic cách cư xử trong những ngày ở quê của bf, hôm đầu tiên đến nên như thế nào, quà cáp ra sao cho gia đình bf hoặc cho mọi người trong gđ(bố, mẹ, chị gái và các cháu, ôi nhiều quá:Sigh và những ngày tiếp theo ở lại nhà của bf thì nên thế nào(chắc chắn sẽ đi thăm họ hàng, người thân của bf rùi, cư xử tiếp thế nào).
    Tớ nói có đúng k chủ tôpic?
    hihi, mình chẳng có kinh nghiệm gì nên chẳng góp ý cho bạn được.:Smiling:
    Nhờ các anh các chị.
    Chị nghĩ Hà Nội cũng chẳng cách xa Hải Dương đến mấy mà không thể đi về trong ngày được. Lần đầu tiên về ra mắt bố mẹ bạn trai, theo chị là không nên ở đấy vài ba ngày nhất là với gia đình pinkilicious có vẻ gia giáo như thế. Ý kiến của smile_cat87 tương đối đầy đủ và rất thực tế (ủng hộ em). Về vấn đề quà cáp, vì đây là lần đầu tiên nên mình chỉ cần mua chút gì gọi là đặc sản Hà Nội về biếu các cụ thôi, chứ chưa cần tặng quà cho từng cá nhân một của một đại gia đình. Đặc sản Hà Nội thì pinkilicious thừa biết rồi nhỉ, rất nhiều thứ: bánh cốm, cốm, gốm sứ Bát Tràng, lụa Vạn Phúc...Chúc em có một buổi ra mắt như ý nhé:Rose:.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 5,377 Bài viết

• 6,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn cả nhà ạ, em chú thích thêm là nhà zai ở Hải Phòng chứ ko phải ở HD ạ, hic hic ở đó em sợ ko quen , em có thể đến và về trong ngày được ko hả mọi người ơi vì em thấy anh ý bảo đi xe ô tô hết tầm 2h thôi ạ.
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hải Phòng thì đi về trong ngày thoải mái thôi chị ạ. Đi hơi sớm 1 chút thì cũng 8-9h sáng là về tới nhà. Đi cả ngày là chị phải ăn cơm ở nhà anh ý rùi, cứ chủ động vào bếp giúp mọi người nấu nướng, nhưng kinh nghiệm của em là lần đầu tiên chỉ nên nhặt rau và rửa bát thôi vì mỗi nhà có 1 cách nấu khác nhau, chị để ý xem nhà họ nấu thế nào rùi lần sau júp cũng được mà. Em cũng ủng hộ ý kiến Mecongai, quà cáp thì cứ mua chút j đó là đặc sản HN là được. Nếu muốn ấn tượng hơn nữa có thể tặng mẹ or bà anh ấy 1 miếng vải gấm Thái Tuấn thì cũng ok nhưng em nghĩ lần đầu cũng chưa cần thiết lắm. Lần đầu k nên ở lại qua đêm đâu, phiền lắm, chị đi về hơi vất vả tí nhưng tốt hơn cho mình chị ạ. Cố lên nha chị:Smiling:

• 128 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sao e gửi bài mấy lần mà ko dc, e định chỉ cho chị mấy kinh nghiệm:Smiling: nhưng ko gửi dc
    • 128 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Gửi dc rồi. Thôi để e kể chuyện của e nhé chứ e viết đi viết lại 1 nội dung kia chán lắm rồi hi`.
    Lần đầu tiên e về nhà ny e, tâm lí hoàn toàn thoải mái, vì đã biết sơ qua tính cách 2 bác, trc khi về e cũng băn khoăn nghĩ xem mua quà j, nhưng a zai nhà e bảo ko cần thế là e nghe lời ko mua nữa hì . Còn về khoản trang phục lúc đâu e chọn 1 cái áo sơ mi zai nhà e bảo e ''giả nai'' thế , bình thường e toàn mặc áo cổ sâu hehe, zai nhà e nói thế e lại thôi ko mặc áo đây nữa chọn cái áo khác cổ ko sâu vai ko hở, nhưng vẫn là áo cách điệu, lần này a zai bảo dc.
    Trên đg đi e vẫn rất thoải mái nhưng về đến gần nhà thì e run run, zai nhà e bảo hay quay về, nhg e bảo thôi đi tiếp, vì đi bao nhiu cây số mà h quay về mất công lắm 1 phần cũng vì e muốn về rồi rooling:. ah a zai nhà e ở HD (HP thì xa hơn nhg vẫn đi trg ngày đc chị ạ), cuối cùng đã về đến nơi. Phi xe vào đến sân gặp bố a, e xg xe chào bác, bác trai bảo vào nhà ngồi nghỉ, bố ny e vui tính lắm nhé. E vào nhà a zai nhà e dẫn e đi chào mẹ a zai, chào xong bác gái hỏi 2 đứa đi xe bú về ah, em bảo bọn cháu đi xe máy ạ, mẹ ny e bảo sao ko đi xe bú cho đỡ mệt, mẹ ny e đang thg con đi đg vất vả đấy ạ, ko biết nói j nữa thì a zai gọi vào chào ông bà này e, chào hỏi hơi ngược nhg vì lúc đấy ông bà mới ở trg phòng đi ra , ngồi chuyện trò với ôb 1 lúc thì có khách đến thế là a zai bảo e lên phòng a đi, e đi lên thăm nhà cửa, nhưng chỉ 1 lúc thôi rồi lại xg( ko nên bám lấy ny đâu chị ạ, tốt nhất là nên lờ đi 1 chút đừng quấn quýt như lúc chỉ có 2 đứa chị nhé)
    Từ lúc e đến cho đến lúc ăn cơm xong, e với mẹ a ấy ko nói chuyện mấy vì mẹ a ở nhà nhg rất bận bm a đều là bs ạ nên bn đến chữa bệnh đông. Thế cũng là may , hôm đấy mẹ a bảo ăn bún riêu cua , bác gái nhờ bác trai đi mua cua, bác dặn bác trai bảo ngta xay cho luôn nhé, lúc bác trai mang cua về, ôi cua vẫn sống nguyên,cái hàng cua có máy xay lại nghỉ, mà e sợ nó cắp nên chưa bao h e ngồi làm, hôm nay thì thôi rồi huhu, nhg may sao bác trai lại đứng làm, e nhanh tay ra hộp đựng tăm lấy 1 cái ra khêu gạch. Bác trai bảo khêu gạch ah e bảo vâng ạ, làm thịt mấy con cua xong 2 bác chuẩn bị đi có việc, 1 lúc sau chú dì a zai nhà e sang chơi, lúc dì a ấy đi và bếp là lúc e đang đứng cọ mấy cái nồi hihi dì vào ko phải lúc mình đang đứng chơi.
    Số e cũng sướng yêu đc a chàng nấu ăn giỏi, nên yên tâm ko phải vào bếp 1 m. BM a đi đến lúc nấu gần xong thì về.Ăn cơm xong e định rửa bát luôn thì mẹ a bảo ra uống nc đã tí nữa rồi rửa.Ăn uống xong xuôi, e ra làm nhiệm vụ rửa hết đống bát. Bố a bảo tí xong lên ngủ với bác H, a zai nhà e chờ e làm xong rồi 2 đứa đi lên a đưa e vào phòng mẹ a còn a về phòng, lúc này e sợ lắm ạ vì cả buổi e với bác ko nói chiện mấy, e đang nghĩ chắc bác ko thik mình rồi đúng lúc đấy bác bảo vào đây nằm nghỉ, phù.
    E nằm cạnh bác lúc này 2 bác cháu mới nói chuyện....
    Đến chiều bọn e xin phép về.
    Chuyện của e như thế đấy, vậy nên chị đừng lo lắng quá nhé, chị ko nhất thiết phải nhuộm lại tóc đâu ạ, e xin bổ sung thêm là tóc e cũng ko đen như nhiều ng, tóc e ép nhiều quá nó lên màu nâu nâu ai ko biết lại tưởng e nhuộm, móng tay chị sơn màu hồng nhạt cũng ko sao đâu chị. Chủ yêu là chị cư xử thế nào, chị cứ lễ phép. Cái j ko biết thì hỏi, chị ko biết nấu cơm thì chị thử nói như này nhé, e nghĩ MCTL chị sẽ thông cảm thôi '' cháu chưa nấu món này bao h, bác dạy cháu với''
    Ăn nói nhẹ nhàng biết trên biết dưới, hỏi j nói nấy ko trả lời dài dòng, ko tỏ ra là mình hiểu hết về gd họ dù mình biết rõ.
    Và trc khi về chị nên hỏi a zai nhà chị tính cách mọi ng trg nhà để mình dễ cư xử chị nhé, bảo a zai, a phải hỗ trợ e những lúc e rơi vào thế bí đấy nhé.
    Chị ko nên lo lắng quá, thoải mái tâm lí đi chị nhé. Chúc chị thành công trg lần đầu, lần đầu mà suôn xẻ e tin lần sau chị sẽ muốn về tiếp, như e đây này e lại sắp về chơi đấy chị ạ.:Laughing:
    • 615 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Hix đọc xong bài của các chị mà tự nhiên em lại băn khoăn quá! Từ khi về nhà bf đến h, nghỉ trưa chưa bao h e ngủ trưa với mẹ bf cả. E toàn lên phòng bf nghỉ còn bf thì nghỉ với mẹ. Ko biết e như vậy có được ko? híc
    eNortjKzUjI0MzQ0MVOyBlwwFXIC0A,,37
    • 5,377 Bài viết

• 6,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn Td nhiều nha, hy vọng tớ cũng sẽ suôn sẻ như ấy. Báo cáo cả nhà thêm là hum nọ bác trai lên Hn để đưa em họ zai nhập trường thì em đã gặp bác rồi ạ ( hum đó run mún chit lun làm zai nhà em cứ cười ngặt ngẽo ý, tức ơi là tức). Bác trai còn mời em đi ăn cơm nữa, nói chung là hỏi em cũng nhiều, zai chắc sợ em bị hỏi nhiều quá tẩu hoả nhập ma hay sao ý mà còn bảo bố là : bố làm gì cứ như cảnh sát điều tra. Nói chung là bác trai vui tính lắm ạ, truớc khi về còn bảo em là lúc nào rỗi bác lên nói chuyện với bố mẹ + bao giờ cháu rỗi thì về HP chơi . Coi như em đã thoát một cưả ải cả nhà nhỉ ? Còn mẹ + chị gái + các cô của zai mới khiến em lo lắng hic hic, cứ nghĩ đến ;à em lại thấy run run.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2