TIN TÀI TRỢ.

Giúp em dứt bỏ tình cảm này

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có tình cảm với một người. Người đó có lẽ chỉ mến em một chút chứ không yêu. Em và người đó cũng không thể đến được với nhau, dù cả hai đều chưa có gia đình.

Nhưng em lúc nào cũng nghĩ đến người đó. Một tháng nay không gặp, em nhớ người đó lắm. Những lúc mệt, buồn lại nhớ hơn. Nhớ lúc người đó giúp đỡ, quan tâm, cố làm em vui. Em muốn gặp, muốn nghe người ấy nói. Nhưng không dám nhắn tin gọi điện, chỉ nhìn cái điện thoại rồi khóc. Em mất ngủ.

Em muốn thoát khỏi tình trạng này. Mà những kỷ niệm, những lời nói, những tin nhắn lúc trước của người đó cứ lởn vởn trong đầu. Nhớ đến những kỷ niệm với người đó em chợt cười, rồi lại òa khóc. Chẳng biết có phải là yêu người ta rồi không ?

Chuyện này chẳng thể tâm sự được với ai, trước mặt mọi người cứ phải làm như không có gì xảy ra, không dám buồn, khóc trước mặt bố mẹ, như vậy em rất mệt mỏi căng thẳng.

Trước đây em chưa yêu ai, đó là người đầu tiên em thương quý.

Em phải làm sao để dứt bỏ tình cảm này ? Mọi người cho em lời khuyên với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 213 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Tại sao e và người đo' ko thể đen đc vs nhau?có rào cản gì ko thể vượt qua à?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nếu bạn đã thích như vậy tại sao bạn ko thử chủ động thổ lộ tình cảm với anh ta?trừ khi a ấy có bạn gái rồi thì bạn hãy vứt bỏ nó.tình yêu đâu thể vừa gặp đã iu ngay được phải có quá trình mới đc bạn à,hãy thử dũng cảm 1 lần đi để sau này ko hối tiếc
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Người đó chưa có bạn gái.

Nhưng mình không được phép yêu người đó.

Mình biết người đó được 2 năm. Lúc đầu không có ấn tượng, nhưng qua tiếp xúc dần dần tình cảm phát sinh. Ban đầu mình chỉ nghĩ là quý mến thông thường, không ngờ có lúc mình nhớ người ta quay quắt thế này. Do lúc trước trong công việc mình gặp một cú sốc lớn, nếu không có người ấy chắc mình không vượt qua được. Vì vậy tình cảm mình dành cho người ấy ngày càng sâu đậm. Mình cứ phủ nhận rằng không phải là yêu, không muốn đó là yêu.

Mình không thể thổ lộ tình cảm với người đó. Mình không được phép yêu người đó. Gọi điện, nhắn tin mình còn không dám. Mình phải dứt bỏ bạn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tại sao 2 người lại không đến với nhau được
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ừ không thể bạn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lý do không thể là gì ?
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn ko nói rõ nguyên nhân tại sao ko thể đến với nhau thì mình cũng như mọi người ko thể giúp bạn đc đâu,
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 477 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Chả có gì là không thể, cứ thử đi. Không được cũng không sao

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không phải mình sợ bị từ chối.
    Mà là mình với người ấy không được yêu nhau (xin lỗi mình không thể nói rõ hơn được).

Mình không muốn tiếp tục tình cảm này.
    Mình muốn tìm cách từ bỏ.
    Cứ vương vấn, nhớ nhung thế này, mình không tập trung làm việc gì được.
    Các bạn chỉ mình cách quên người đó với.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 337 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Ôi zời trên này có ai biết ai đâu mà bạn phải giấu không muốn tiếp tục thì thôi. Cắt ll ko nc gì hết. Đi chơi ltinh với bạn bè, mở rộng các mối quan hệ. Vui lên là quên hết
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 283 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Cắt liên lạc, tất cả mọi phương tiện liên quan có thể liên lạc với ng ta như yh, skype, zalo, facebook....Xóa hết.
    Đi chơi với bạn bè, tham gia các hội mới, cho quên đi
    Hạn chế ở một mình, mỗi khi ở một mình mà nhớ thì phải tự nghĩ trong đầu là " Không được nhớ, k được nhớ " rồi tìm việc để làm: xem phim, nghe nhạc, đọc truyện, chat chit ...để quên đi.
    Chủ yếu là bạn phải thật cố gắng, quyết tâm muốn quên
    Chúc bạn thành công
    Học, học nữa, học mãi. Học không qua, học lại
    • 135 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ha ha. Họ hàng rất gần là cùng chứ gì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 74 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

nói thì dễ làm mới khó chị à, giá mà người ta nghiên cứu được loại thuốc quên cục bộ, phần nào k muốn nhớ thì tự động delete có phải tốt hơn k nhỉ? đời về cơ bản là buồn, người yêu nhau thì éo đến được với nhau, lại cứ phải bắt cặp với người mình k thích, đúng là đời. Có một sự chán k hề ít :d
    • 97 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

DỨT KHOÁT ,rõ ràng lên bạn, nếu muốn dứt bỏ nó
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 68 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trên đây đâu có ai biết ai đâu, nên bạn cú nói thử nguyên nhân ntn mới biết để chia sẻ với bạn, hoặc đơn giản bạn cứ nghĩ về nó như 1 kỉ niệm, 1 người đã đi quá xa khỏi cuộc đời bạn rồi.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khó lắm chị ơi, em nói thật, thích rồi thì chấm dứt như vậy khó lắm, thà chị nói thẳng ra cho người ta biết, nếu không chị sẽ bứt rứt mãi. Em từng chặn fb, xóa sdt, xóa skype, xóa yahoo, cuối cùng cả tháng sau chịu ko nổi cũng mò lên thôi. Còn không thì chị tốt nhất tìm bạn trai, hoặc đợi người đó có bạn gái (nói trước nếu chị để tới lúc đó thì đau khổ chết mất).
    • 132 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

đúng đó bạn ah, nếu không phải là họ hàng thì cứ nói thẳng ra đi, biết đâu ngta củng thương bạn thì sao,. cũng giống mình năm xưa từ chối thẳng với một người bạn gái thương mình từ lâu, nhưng nhờ thế mà 2 đứa vẫn liên lạc mấy năm nay, và ít ra mình thấy bạn còn may mắn hơn mình doá, là thời gian dù ngắn hay dài nhưng tình cảm sâu hay nông không đong đo đếm được, mình thì đã wen 1 cô bạn gái đã 6 năm nay, khi bàn tới đám cưới thì cô ấy ok, nhưng khi làm đám nói thì vì sỉ diện và cái rôi của ra gia đình mà giờ 2 đứa chia tay luôn rồi, ít ra mình khuyên bạn nên cố gắng dứt khoác đi, chứ để càng lâu, càng đau khổ.. cũng giống như các bạn ở trên nói đó, hãy tìm gì đó làm, mở rộng các mối wan hệ để chiếm hết thgian và quên dần đi là sẽ đươc thôi. chúc bạn may mắn và làm được.. mình cùng nhau cố gắng nhé..cố lên
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thời buổi nào rồi mà yêu ko dám nói chứ, yêu thì cứ nói ra cảm xúc của mình thôi, chứ ko sau này hối hận cũng ko kịp đâu.