Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

giúp e vượt qua nỗi cô đơn với mọi người :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.3K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 106 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

e chào cả nhà, năm nay e 24 cũng đã chia tay người yêu được 4 tháng rồi nhưng mà e không thoát khỏi được cảm giác đau khổ, lúc thì đau đớn lúc thì dằn vặt bản thân lúc thì hối hận,lúc thì vui vẻ lúc thì hận thù ex,chia tay xong 15 ngày thì ex cũng có người mới, nhiều lúc bảo bản thân mạnh mẽ lên mà e k làm được k thể vui được cả nhà ah.e cứ nhớ về kỉ niệm ngày xưa
    e xa quê hương lên thành phố lập nghiệp nên không có người thân bạn bè gì nhiều, công việc thì áp lực nên e thấy chán chường cuộc sống quá mọi người ạ, ngoại hình e cũng k đến nỗi nào mà cũng k có ai tán e cả, buổi ngày e đi làm buổi tối e về phòng trọ đọc sách, nhiều lúc nỗi buồn cứ man mác theo e, e sợ cái cảm giác khi màn đêm buông xuống lúc đó sao e thấy cô đơn quá, e ít bạn vì trước đây ngày nào cũng đi chơi với người yêu cả.cứ tình hình này e nghĩ mình dễ bị tự kỉ quá
    cả nhà giúp e với, e thấy lạc lõng giữa dòng đời quá
    (lí do e với ex chia tay: là do nhà a ấy có người bệnh nặng muốn hai đứa cưới nhau, nhưng vì trẻ con nên e chưa muốn cưới với lại còn nhiều lí do e không tiện nói ra nữa nên a ấy bỏ e và đi theo người khác), nên nhiều lúc e dằn vặt bản thân sao lúc đó e lại từ chối để đánh mất tình yêu nhưng rồi e lại hận vì bị phản bội....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 97 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Cố gắng tập thể thao đi em, tìm cho mình một niềm vui nào đấy đi từ từ sẽ quen thôi mà. Muốn có người tán cho bớt cô đơn thì ...có anh đây
    • 108 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có lẽ lúc này thời gian là phương thuốc chữa hữu hiệu nhất đó bạn, chúc bạn sớm vượt qua được quảng thời gian này. Đây là thời điểm bạn nên chăm sóc cho bản thân mình nhiều hơn, ăn uống, nghỉ ngơi vui chơi... có lẽ sẽ giúp bạn vơi đi phần nào nỗi buồn. Cố lên nhé!
    • 290 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

nhà ng ta đang sốt sình sịch, ng ta hỏi cưới thì ko đồng ý....thế định để ng ta chờ đến già à.

ng ta chủ động chia tay rồi 15 ngày sau mới bắt đầu có quan hệ với người khác, thế mà lại còn hận thù rồi kêu là ng ta phản bội thì ko hiểu bạn suy nghĩ kiểu gì. cái "tôi" trong bạn còn quá cao

yên tâm bạn sẽ còn ở 1 mình dài dài
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có lẽ giờ đây bạn bè là người sẽ giúp bạn vượt qua những nỗi cô đơn ấy. khi thế này mới thật sự biết cái gì là quý giá đối với mình. bản thân bạn phải cố gắng lên thôi, tìm niềm vui cho bản thân mình, ví dụ như tham gia các câu lạc bộ, có thời gian thì tụ tập bạn bè chẳng hạn, nó sẽ giúp bạn rất nhiều đấy.
    • 106 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Find_wife Xem bài viết
    nhà ng ta đang sốt sình sịch, ng ta hỏi cưới thì ko đồng ý....thế định để ng ta chờ đến già à.

ng ta chủ động chia tay rồi 15 ngày sau mới bắt đầu có quan hệ với người khác, thế mà lại còn hận thù rồi kêu là ng ta phản bội thì ko hiểu bạn suy nghĩ kiểu gì. cái "tôi" trong bạn còn quá cao

yên tâm bạn sẽ còn ở 1 mình dài dài
    bạn này hiểu sai ý mình rồi,hoàn cảnh lúc đó không thể cưới được bạn ah hai đứa mình y nhau nhưng hai bên gia đình chưa đi lại gì cả,rồi đột ngột đòi cưới, rồi mấy ngày sau người nhà a ấy mất thử hỏi cưới cái gì hả bạn,ngày hôm qua a ấy còn nt bảo y mình và ngày sau lại chở ng con gái khác đi chơi, rồi lên fb đăng ảnh hai người đi chơi bạn hiểu cái cảm giác đó không hả bạn. rồi a ấy bảo a ấy chia tay ng con gái kia rồi muốn quay lại với mình và mình đã đồng ý rồi a lại phản bội thêm lần nữa lại bỏ mình theo ng con gái đó như rứa k phản bội hả bạn
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ai cũng có nhìu ch phải snghi.. nhưng có rất nhiều niềm vui đang chờ mh.. vì thế mh hãy cứ quên đi.. lạc quan mà sống... chứ đâu phải k cso nta mh k sống dc đâu
    • 258 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

đi du lịch làm cái gì đó trong tg rãnh rỗi rồi bạn hết chán và buồn...... chơi facebook, ở đó rất
    • 27 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

b ơi, b đã gặp 1 ng con trai nhvay mà giờ vẫn muốn có 1 ngkh tán hả, cho b 1 khoảng tgian đi chứ.
    m từng 1 lần 4 năm, lần 2 ngĩ rằng có thể rút kinh nghiệm nhưng vẫn sai b à
    làm m giờ thiệt sự nghĩ tới chuyện iu đương - chuyện mà m từng thấy quan trọng nhất trog csog của m là m ko dám nữa rùi.
    m cũng sợ tối xuống lắm, nằm mà cứ cảm giác cô đơn fai ko b, khó ngủ kinh khủng, mog trời mau sáng để đi làm việc khác
    b ơi, hay là bh b tham gia những khóa học vừa kết thêm bạn mới (chỉ là bạn thui, đừng iu đương gì hết, nhanh đến lại nhanh đi) vừa giúp m thêm kiến thức và m ko suy ngĩ nhìu về chuyện cũ nữa
    cố lên nha b, m cũng đang cố
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn nên tham gia các buổi giao lưu hàng tuần của những hội nhóm online ( vào meetup.com để tìm các sự kiện như vậy quanh nơi bạn sống). Tham gia du lịch, couchsurfing cũng là một cộng đồng rất vui vẻ và cởi mở.
    tr?id=566493283450030&ev=NoScriptThe beautiful life.
    • 78 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Dần dần rồi sẽ có một người khác đến thôi bạn ơi. Thời gian sẽ chữa lành tất cả, còn cái anh vừa bỏ bạn 15 ngày đã có người yêu cũng chẳng đáng với bạn đâu Việc bạn cần làm bây giờ là làm cho mình bận rộn chút, đăng kí đi làm thêm, đi học thêm, tham gia các hoạt động xã hội để có thêm nhiều bạn bè, nhiều mối quan hệ. Đến lúc đấy bạn sẽ dễ tìm được một anh chàng khác hơn, chứ có xinh mà suốt ngày lầm lì ở nhà thì cũng có ai nhìn thấy, ai gặp gỡ mà tán