Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giữa 2 người đàn ông- 1 đã ly hôn, 1 là trai tân. Tôi nên chọn ai?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 8.46K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 243 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tôi có cảm giác trong quá khứ bạn ít yêu và không hiểu tâm lý đàn ông thì phải vì tất cả những gì bạn nói đều là cảm xúc thôi chứ không thực tế .bạn đã dũng cảm đi tìm sự thật chưa? dã khi nào bạn đichoi với các con anh ấy chưa ? đa xbao giờ bạn gặp vợ cũ hay nói chuyện với mẹ hay hàng xóm của anh ấy chưa .cần phải có thôngtin nhiều chiều bạn ạ .chứ không thể nói là thưong đàn ông được , sao bạn lại nói là bạn là cái phao của anh ấy ? tôi nghĩ là bạn cầ phải co lý trý hơn không phải đem đần ổng ra cân đo mà lý trí để tìm hiểu xem tính cách và phẩm chất của các hai vì cái mà mính sống với họ là tính cách cúa họ chắc là bạn phỉa yêu anh ây lâu rồi mới có tình cảm như vây ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 61 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

bạn ơi
    theo tôi bạn không nên chọn cả 2 người đàn ông này bạn ạ, sẽ không làm bạn hanhphuc và không làm cho nguoi ban yeu hạnh phúc
    đơn giản là tình yêu của bạn dành cho cả 2 người đều chưa chưa đủ lớn
    nếu là tình yêu thật sự và cần có nhau điều đó sẽ dẫn đến hơn nhantu nhiên không cần phải tính toán
    bancandong đó đêm tình yêu như vậy làm sao bạn có đủ sức mạnh để vượt qua những khó khăn khi kết hôn với người đàn ông đã ly hôn?
    mới có khó khăn một chút mà bạn đã chùn được làm sao bạn có thể vượt qua được sự chia sẻ tình cảm và tiền bạc với con anh ấy( điều này là dĩ nhiên) và thậm chí cả vợ cũ của anh ấy, làm sao bạn có thể vượt qua khi anh ấy hay đi công tác bỏ lại bạn một mình với con thơ ốm đau...còn dư luận miệng lưới xung quanh bạn có vượt qua được hay không,tat cả bây giờ banco chỉ là cảm xúc một cô gái được yêu thôi mà chưa hề có tinh thần hình dung ra cuộc songtruoc mặt
    còn anh bạn thứ 2 của bạn bạn.tinh cách anh ấy có hợp voiban không?thoi gian quen nhau qua ngan de hieu mot con nguoi
    anh ấy có làm bạn hạnh phúc không?
    có trách nhiệm voiban và gia đình bạn hay không?
    nếu bạn chọn một trong 2 người thì bạn cũng không hanhphuc và làm người danong bạn chọn cũng không hạnh phúc
    tôi cũng nói rất thật trên cơ sở phân tích thời rằng bạn rất ích kỷ( xinloi nhẹ)luon tính toán là lấy ai minh se do kho va do thiet thoi hon sẽ do thoi hon . toi la nguoi dan ong ban yeu toi cung se khong lay ban khi ban can dong do dem nhu vay , khi đêm tình yêu lên bạn cần tính toán đó không phải bản chất tinhyeu đầu ban a.
    như vậy làm sao bạn vượt qua được những khó khăn khi kết hôn với người đàn ông đã ly hôn
    bạn nói rằng bạn phải kết hôn ngaytrong năm nay vì bạn 34 tuổi và mẹ bạn gia yeu ,do thật sự là một điều nguy hiểm bạn lấy chồng chỉ vì sợ ếvà sợ mọi người cuoi che thi thuc su nguy hiem
    34 tuổi còn trẻ lam .hanh phúc và duyên số không ai giống ai, có nguoihanh phục mỉm cuoitu rất sớm, có người phải tập 2 tập 3 mới biết thế nào là hạnh phúc.
    khát khao tình yêu là mưu cầu của mỗi con tìm mọi lứa tôi
    bây giờ bạn hãy để con tim mình thanhthan và mở ronglong mình.
    biết đâu một ngày đẹp trời nào đó bạn lại lên xe hoa vôimt người mà bạn cha bao giờ nghĩ sẽ lấy làm chồng.
    người sẽ lamban hạnh phúc mà hồng phải trantro như ngày hôm nay.
    bạn muốn chồng vì bạn đã áp đặt lên người yêu tưởng lại phải thế này thể nó, không đâu ban a.ban cứ mở long, mỉm cười và hanhphuc sẽ tự tìm đến
    chúc bạn sớnm tìm được môt nửa của mình
    • 38 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoi22 Xem bài viết
    bạn ơi
    theo tôi bạn không nên chọn cả 2 người đàn ông này bạn ạ, sẽ không làm bạn hanhphuc và không làm cho nguoi ban yeu hạnh phúc
    đơn giản là tình yêu của bạn dành cho cả 2 người đều chưa chưa đủ lớn
    nếu là tình yêu thật sự và cần có nhau điều đó sẽ dẫn đến hơn nhantu nhiên không cần phải tính toán
    bancandong đó đêm tình yêu như vậy làm sao bạn có đủ sức mạnh để vượt qua những khó khăn khi kết hôn với người đàn ông đã ly hôn?
    mới có khó khăn một chút mà bạn đã chùn được làm sao bạn có thể vượt qua được sự chia sẻ tình cảm và tiền bạc với con anh ấy( điều này là dĩ nhiên) và thậm chí cả vợ cũ của anh ấy, làm sao bạn có thể vượt qua khi anh ấy hay đi công tác bỏ lại bạn một mình với con thơ ốm đau...còn dư luận miệng lưới xung quanh bạn có vượt qua được hay không,tat cả bây giờ banco chỉ là cảm xúc một cô gái được yêu thôi mà chưa hề có tinh thần hình dung ra cuộc songtruoc mặt
    còn anh bạn thứ 2 của bạn bạn.tinh cách anh ấy có hợp voiban không?thoi gian quen nhau qua ngan de hieu mot con nguoi
    anh ấy có làm bạn hạnh phúc không?
    có trách nhiệm voiban và gia đình bạn hay không?
    nếu bạn chọn một trong 2 người thì bạn cũng không hanhphuc và làm người danong bạn chọn cũng không hạnh phúc
    tôi cũng nói rất thật trên cơ sở phân tích thời rằng bạn rất ích kỷ( xinloi nhẹ)luon tính toán là lấy ai minh se do kho va do thiet thoi hon sẽ do thoi hon . toi la nguoi dan ong ban yeu toi cung se khong lay ban khi ban can dong do dem nhu vay , khi đêm tình yêu lên bạn cần tính toán đó không phải bản chất tinhyeu đầu ban a.
    như vậy làm sao bạn vượt qua được những khó khăn khi kết hôn với người đàn ông đã ly hôn
    bạn nói rằng bạn phải kết hôn ngaytrong năm nay vì bạn 34 tuổi và mẹ bạn gia yeu ,do thật sự là một điều nguy hiểm bạn lấy chồng chỉ vì sợ ếvà sợ mọi người cuoi che thi thuc su nguy hiem
    34 tuổi còn trẻ lam .hanh phúc và duyên số không ai giống ai, có nguoihanh phục mỉm cuoitu rất sớm, có người phải tập 2 tập 3 mới biết thế nào là hạnh phúc.
    khát khao tình yêu là mưu cầu của mỗi con tìm mọi lứa tôi
    bây giờ bạn hãy để con tim mình thanhthan và mở ronglong mình.
    biết đâu một ngày đẹp trời nào đó bạn lại lên xe hoa vôimt người mà bạn cha bao giờ nghĩ sẽ lấy làm chồng.
    người sẽ lamban hạnh phúc mà hồng phải trantro như ngày hôm nay.
    bạn muốn chồng vì bạn đã áp đặt lên người yêu tưởng lại phải thế này thể nó, không đâu ban a.ban cứ mở long, mỉm cười và hanhphuc sẽ tự tìm đến
    chúc bạn sớnm tìm được môt nửa của mình

Cảm ơn bạn đã thật lòng chia sẻ, có lẽ là đúng đó bạn à. Tôi đã trải qua nhiều mối tình nhưng tôi từ bỏ dễ dàng, không đau đớn như lần này bởi lẽ Lần đầu tôi thấy mình hận, thấy ghen tức thấy lòng day dứt, khó quên, cứ muốn từ bỏ nhưng lại mềm lòng lại là tình yêu tôi dành cho người đàn ông đã li hôn ấy. Nhưng thật sự vì từ nhỏ tôi quen được ba mẹ, anh chị chiều chuộng, nhường nhịn nên hoàn cảnh của anh là chướng ngại lớn với tôi, có lẽ tôi ích kỉ thật. Nhưng bạn à, đọc trên mạng những người tâm sự, họ cũng như tôi, lúc đầu cũng hạnh phúc, được trân trọng nhưng rồi thời gian ấy không lâu, nên tôi sợ, tôi sợ mình biết đâu lại như họ, vì đàn ông mà, nhiều người tốt, hết lòng yêu thương vợ con nhưng sau đó lại đổ đốn không ngờ. Có lẽ tôi cầu toàn rằng muốn những quyết định của mình là đúng là thật hãnh diện nhưng nếu là sai thì tôi thất bại thảm hại. Vì tôi nên tôi băn khoăn bạn à
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 49 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Có khuyên chị thế nào đi nữa cũng vậy thôi :d Bản thân chị chắc biết kết quả hết rồi. Nhưng em nghĩ có lẽ chị nên nghĩ cho con chị tương lai nữa .
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đây là ý kiễn chủ quan của em thôi nhé.....chị hãy xem xét đến khả năng sex của họ. đến 90% phụ nữ không hạnh phúc và muốn chia tay với chồng vì không có cuộc sống giường chiếu viên mãn. Có thể đối với chị hay một số người đây là điều không quan trọng nhưng em nghĩ cũng nên xem xét. Biết đâu thử sẽ cho chị quyết định chính xác hơn
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

gia đình là nơi bình yên thì nếu ai đem lại điều đó thì ch hãy qđ thôi. a kia là hợp lý chứ cái a 1 đời v thì có vẻ ko được hợp lý lắm vì theo chị nói thì rất có thế cs của ch sẽ k được bình yên bởi rất nhiều điều phức tạp có khả năng xảy ra.
    317700_295103383833419_100000012783984_1328045_591114697_n
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 59 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

em rất đồng ý với ý kiến trên, chị nên cân nhắc kĩ
    • 134 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chị ơi! với những chuyện tình cảm riêng tư như vầy chị đừng nên lên diễn đàn hỏi làm gì mất công, còn rối hơn, vì e đã từng như thế, ko ai có câu trả lời đúng đắn và chính xác bằng chị và gia đình người thân của chị, những người đã tiếp xúc với 2 anh trai kia đâu, nhưng theo em 1 khi đã có khúc mắc lên diễn đàn hỏi thế này thì chị nên suy xét kỹ cả 2, vì phải có chút gì đắn đo lấn cấn thì mới hỏi, mà đã hỏi thì thực tế nó cũng ko đẹp gì mấy đâu ah, theo ý kiến riêng của e là vậy, vì chuyện của e cũng lên hỏi han đủ kiểu rồi cũng nhận xét khuyên can đủ điều nhưng thường có ý kiến trái chiều bởi vậy người quyết định vẫn là chị, tịnh tâm suy xét đừng nghe nhiều ý kiến quá mà rối thêm, trừ khi chị đã có hướng đi cho mình mà cần xem thử bao nhiêu người ủng hộ hướng đi đó thì e ko nói thêm, vì ai cũng như thế thôi chị ah! đã biết sai mà cứ lao đầu vào và kiếm thêm người đồng cảm, em nhớ hoài lời 1 chị trên WTT nói với e " biết tỏng vụ này lỗ nhiều hơn lãi mà còn cố, sống phải biết dùng não nhiều hơn tim" chị ah
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

<chj hãy suy ngj that kỹ ai la nguoi yeu chj hon >
    chj la co suy ngj thoai maj nen em ngj chj hay chon chag traj doc than , chj ko mun phaj gjaj quyet van de con caj cua ng da co con dau nhj?
    Nhug du sao em van lun ug ho lua chon cua chj
    • 12 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cách đây 7 năm, tôi cũng kết hôn ở tuổi 30. Khi tôi 29 tuổi, trong số những người theo đuổi cũng có 1 ng đàn ông ly hôn. Và khi ấy tôi thích ng đàn ông này nhất, hơn hẳn 3 anh trai tân kia, vì ng đàn ông này tài giỏi, thành đạt, rất biết cách làm cho tôi có những cảm xúc đặc biệt (anh ấy từng trải mà). Nhưng cuối cùng tôi lại lấy 1 anh trai tân. Cũng như bạn, hầu như bố mẹ nào cũng muốn con có 1 cuộc đời ít chông gai. Tôi lấy chồng tôi bây giờ cs ko phải lúc nào cũng đầy hoa hồng và những lời dịu ngọt, nhg tôi và các con là duy nhất vs chồng tôi. Và khi tôi chọn chồng tôi, đó ko phải là ng đàn ông tôi yêu nhất, mà là người yêu tôi nhất. Sau khi kết hôn, bạn sẽ thấy nếu "love index" mà cao, thì bạn sẽ cực kỳ quyền lực trong gia đình...
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3