Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giữa 2 người đàn ông- 1 đã ly hôn, 1 là trai tân. Tôi nên chọn ai?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 8.46K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tôi cô gái bước sang tuổi 34, công danh ổn, tương đối tự tin về hình thức nhưng đường tình lại không may mắn. Trước vì lo mải mê sự nghiệp nên bỏ lỡ nhiều cơ hội. Nay nhìn lại thấy thiếu 1 gia đình riêng. Trên con đường tình không lẽ là duyên số lại cho tôi gặp anh - một người đã ly hôn có 2 con đang ở với mẹ. Chúng tôi yêu nhau nhưng gia đình tôi không ưng thuận, tôi hiểu lý do : con nọ con kia, anh là trai công trình nên hay gái gú và thường đi xa, không chu lo cho vợ con.
    Gia đình giới thiệu tôi quen 1 người chưa kết hôn lần nào, bản chất tốt, tính nghiêm túc, anh là nhân viên văn phòng bình thường, lấy anh tôi sẽ yên bình với cuộc sống gia đình, lý trí bảo tôi nên lấy anh và tôi cũng đồng ý hẹn hò. Nhưng có lẽ tình yêu với người đàn ông kia vẫn còn nên nhiều khi tôi không hiểu lòng mình thế nào nữa, lúc vui lúc buồn, hay cáu gắt rồi lại ngồi khóc một mình.
    Có lẽ tôi yêu người đàn ông đã có kia nhưng tôi chưa đủ nghị lực để vượt qua quá khứ và trách nhiệm trên vai để cùng anh xây dựng tổ ấm. Rồi sau này có con : con anh, con tôi, rồi anh vẫn nghĩ về vợ, rồi thì anh có yêu con tôi như con riêng....v...v đầu tôi như muốn nổ tung ra. Rồi tôi lại động viên mình nên lấy người con trai tân kia, anh ấy sẽ yêu con hơn, yêu gia đình hơn, rồi tôi sẽ yêu anh ấy như tôi đã yêu người đàn ông kia.
    Đến giờ tâm trạng tôi giằng xé trước bao nhiêu áp lực. Bằng giá nào tôi phải lập gia đình trong năm nay vì mẹ tôi đã già yếu. Hôm nay , tôi không giải tỏa được nữa nên vào đây tỏ lòng, mong ai đó đồng cảm, chia sẻ để tôi sáng suốt hơn. Cảm ơn mọi người.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,702 Bài viết

• 2,957 Được cảm ơn

Bạn đang bị giằng xé bởi con tim iu ng đã qua 1 lần đò & lý trí với ng ngấp nghé hôn nhân, theo mìn thì nếu bạn lý trí hơn thì bạn sẽ tránh dc nhiều fiền muộn bởi những điều bạn nêu, chúc bạn sáng suốt
    Anh còn nợ em

Xin em một nụ cười

Mìn dzáng tập ăn chai, dzoga & sống điềm đạm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,471 Bài viết

• 5,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lấy anh trai tân.

Nếu là trước kia, em sẽ khuyên chị dũng cảm theo đuổi tình yêu của mình, nhưng bây giờ thì khác. Xã hội bây giờ khác, tình yêu ko phải là tất cả để mà sống được. Lấy nhau về, tình yêu ko còn nồng nhiệt như trước, ko còn cảm giác sống chết vì nhau mà thay vào đó là những lo toan, quay cuồng với cuộc sống bộn bề. Lúc đấy chị sẽ phải đối diện với con anh, con tôi....và đứa con kia, cho dù thế nào chị cũng là dì ghẻ, nó có thể yêu dì, ghét dì....nó còn liên lạc với mẹ, và chắc chắn giữa chị và bé sẽ có những phút ko hoàn thuận.

Phụ nữ, nên lấy người đàn ông yêu mình. Trong tình yêu, ai yêu nhiều hơn người đó thiệt thòi. Sang bên box gia đình, các chị lấy chồng người thì khổ sở vì chồng, người thì chồng chăm sướng ko hết. Mà phụ nữ, chỉ cần chồng mình yêu thương và quan tâm tới mình thì mình sẽ yêu chồng. Chị có dám chắc mãi mãi sau này tình cảm của người đàn ông đã có vợ ko thay đổi, anh ta ko đặt chị lên bàn so sánh giữa vợ cũ và vợ mới, rồi có những phút trầm tư về cuộc đời tiếc hoài giá như....

Con người ta gần như ko bao giờ thỏa mãn cuộc sống của mình. Cái gì mất đi mới thấy quý giá, cái gì có được đôi khi để quên nó hoặc ko trân trọng. Chị ko còn trẻ để mà khuyên cứ từ từ bình thản hoặc ba la, em nghĩ người thân chị, bạn bè của chị sẽ khuyên chị đến với người đàn ông chưa xây dựng gia đình.

Em là người đề cao tình yêu trong cuộc sống gia đình, nhưng em cũng là người thực tế nên khuyên chị như vậy. Em tin sẽ có nhiều ý kiến ủng hộ quan điểm này.
    Nghỉ yêu...
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,712 Được cảm ơn

Anh trai tân kia có yêu chị ko?
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • 5 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nếu anh trai tân yêu bạn thì nên chọn anh trai tân. Anh kia có một đời vợ rồi phức tạp lắm. Cần phải có lí trí chút thì sẽ có hạnh phúc. Lấy anh li hôn là chui đầu vào rọ đấy. Dân công trình gái gú ghê lắm, không lo chu đáo cho vợ con được vì hay phải đi công tác. Chắc anh ta ngoại tình nên vợ anh ta li dị cũng nên. Những người đàn ông li dị do ngoại tình thì tránh cho xa. Còn nếu anh trai tân có tình cảm với bạn thì hãy bồi dưỡng tình cảm ấy nhé. Chúc bạn hp. 34 tuổi hơi cứng rồi đấy, lấy chồng đi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 212 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Có lẽ anh trai có vợ kia đã trải qua rồi nên có nhiều kinh nghiệm mới làm cho chị yêu như vậy, nhưng tình yêu và hôn nhân là 2 mặt trái ngược nhau, 2 người độc thân lấy nhau còn gặp rất nhiều vấn đề huống như bây giờ chị nói con anh và con chúng ta, và các lý do chị liệt kê ra nữa.

Em nghĩ chị đã liệt kê ra được lý do như vậy là chị cũng đã nhìn thấy thực tại rồi, chẳng qua tình yêu làm chị do dự thôi, người tathuwnowngf nói " nên lấy người yêu mình, đừng lấy người mình yêu "
    • 136 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Đừng biến trai 1 đời vợ (của quý) thành 2 đời vợ (đồ bỏ đi) là được rồi.

Chị vâu anh trai mồ côi vợ. Nhanh lên cô, băm làm tư rồi kìa!
    Yêu không có tiền thì cạp đất mà ăn à?
    • 38 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người nhiều lắm. Trong cuộc sống phải chọn giữa Tình yêu và lý chí thật khó. Đôi khi đánh đổi Tình yêu để lấy sự bình yên với 1 cuộc sống gia đình
    • 892 Bài viết

• 2,174 Được cảm ơn

Không biết có ai có suy nghĩ giống em không chứ nếu em mà tầm 24-25 tuổi, em sẽ lấy người đàn ông đã ly hôn chị ạ. Đơn giản 1 điều, em muốn yêu hết mình một lần trong đời, dù sau này có khó khăn, có đổ vỡ, em vẫn muốn chấp nhận.

Giờ 34 tuổi, chị nên lấy anh trai tân, em không biết sau này sẽ ra sao, nhưng hiện tại như chị nói thì cuộc sống chị sẽ yên bình hơn.
    Phụ nữ càng lớn tuổi thì càng không nên chơi trò đánh đổi.
    Chỉ là ý kiến chủ quan của riêng em thôi, chúc chị sớm tìm thấy hạnh phúc của mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Không phai ai qua 1 lần đò đều xấu cả đâu. Có nhiều lý do để đàn ông ly hôn mà. Như ko hợp nhau, hết yêu nhau, không còn cảm giác, hay mất tin tưởng vào vợ cũ ... Và ko phải dân công trình nào cũng gái mú. Những người này nếu biết quý trọng gia đình họ sẽ càng trân trong bạn hơn vì đã 1 lần sai lầm và đổ vỡ rồi. chúc chị hp
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,553 Bài viết

• 18,212 Được cảm ơn

Nên lấy anh đã đi đò. Lý do: Nếu có vđ gì bỏ cho dễ và đổ lỗi cũng dễ hơn ( Ai bảo có tiền án tiền sự roài)

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,821 Bài viết

• 4,693 Được cảm ơn

Trai tân kia bao tuổi ? Nên tìm hiểu kỹ vì sao trai tân không lấy gái trẻ mà tìm hiểu gái già. Không ai mang dùi đục mắm cáy đi hỏi vợ.
    Còn anh ly hôn kia chắc chắn có fault rồi. Lại thêm nặng nợ con cái .
    Khó nhỉ, gái 34 tuổi , không lẽ tặc lưỡi cho xong rồi lại khóc thầm ?
    • 2 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Những điều chị suy nghĩ, đắn đo la đúng nhưng quan trọng là chị đã tìm hiểu kỹ tính cách, phẩm chất đạo đức và lối sống của cả hai anh chưa? Nếu nói một người đã một lần đổ vỡ yếu thế hơn người chưa vợ thì cũng tội anh ta. Chị có chắc là người chưa vợ là người đàn ông tốt để nương tựa hay ko? Chị nên tìm hiểu và đưa ra sự lựa chọn đúng đắn chứ đừng suy tính thiệt hơn dựa trên bề nổi. Chúc chị sớm tìm được bến đỗ hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,548 Bài viết

• 3,053 Được cảm ơn

Chú hết tân chắc có tiền án gòy đó chị, em chọn chú tân
    • 1,777 Bài viết

• 5,586 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bản thân em chỉ thích cuộc đời mình yên bình nên cứ lựa đường dễ mà đi. Chỉ mới so sánh giữa 2 cái tiểu sử ly dị vợ, có con riêng và anh trai tân thì em vote cho anh trai tân

Nhưng chị cân nhắc thêm một số điều thử nha:
    - Anh đó có yêu chị thật lòng và muốn cưới chị không ?
    - Anh đó chắc cũng phải >=34 ? Sao giờ này anh đó vẫn chưa lấy vợ hả chị ? Do tính cách, do gia đình, hay do cái gì ? Em thấy thông thường đàn ông được được tốt tốt > 30 mà còn available là hiếm lắm (đám bạn em 99% có vợ hoặc người yêu sắp cưới, 1% còn lại đang đi học tiến sĩ), chị có chắc anh ấy hoàn toàn không có ai khác không ?

Nếu thiệt sự anh ấy thuộc diện hiếm-quý thì tiến lên thôi chị ơi
    • 38 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_cuti1980 Xem bài viết
    Không phai ai qua 1 lần đò đều xấu cả đâu. Có nhiều lý do để đàn ông ly hôn mà. Như ko hợp nhau, hết yêu nhau, không còn cảm giác, hay mất tin tưởng vào vợ cũ ... Và ko phải dân công trình nào cũng gái mú. Những người này nếu biết quý trọng gia đình họ sẽ càng trân trong bạn hơn vì đã 1 lần sai lầm và đổ vỡ rồi. chúc chị hp
    Cảm ơn bạn, chính vì nghĩ anh ấy đã 1 lần đổ vỡ vì vợ hỗn láo với mẹ anh ấy và không tôn trọng anh ấy, mặc dù anh ấy muốn giữ 1 gia đình cho con đỡ khổ nhưng rồi 2 người cũng phải li thân 4 năm rồi li hôn và ra đi với 1 chiếc xe máy còn để lại hết cho vợ và con. Tất nhiên con người thì " Nhân vô thập toàn" , anh ấy cũng biết là lỗi của cả vợ chồng. Anh ấy cũng muốn có 1 cuộc sống gia đình yên ấm, hạnh phúc. Anh ấy lại rất yêu con (tôi lo sau này con tôi anh có yêu như con riêng ? ) . vậy đấy. Còn ở bên anh tôi thật sự là mình vì tôi cũng hiếu thắng, còn anh thì biết tính nên nhường nhịn tôi, nhưng nhiều khi tôi cảm giác tôi như người thừa vì anh tự mua sắm cho bản thân ( thói quen từ trước, vì vợ ít mua sắm cho), nên tôi có cảm giác anh yêu bản thân hơn người khác , phải chăng tôi ích kỷ quá.
    Còn người đàn ông - trai tân kia, sau 1 tháng quen nhau, anh ấy ngỏ lời yêu tôi và muốn có 1 gia đình, tuy có 1 điều nhiều khi chúng tôi hay tranh cãi mặc dù không đáng đó là nhiều khi anh không nhớ những gì anh nói hoặc những sự kiện đã xảy ra giữa chúng tôi, nhưng lại trách tôi nói sai, mặc dù tôi có dẫn chứng cụ thể, nhiều lúc tôi cũng thấy mệt mỏi.
    • 38 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snow_pea Xem bài viết
    Về anh trai tân : Chị có chút tình cảm nào với anh ấy không? tính cách của anh ấy có ưu điểm nào mà chị thấy ưng không?
    Còn về anh một đời vợ:
    Lý do này có vẻ một chiều và phiến diện quá, chị biết điều đó qua anh ấy kể ạh? Vì sao họ đổ vỡ, em nghĩ chỉ có vợ cũ anh ấy mới hiểu rõ chuyện này nhất.

anh ấy yêu con riêng thì cũng sẽ yêu con chung của anh chị thôi. Nhưng chị phải chấp nhận sự yêu thương đó sẽ bị chia sẻ.
    Suy nghĩ này sẽ khiến chị mệt mỏi và cũng khiến cho người sống cùng chị ngột ngạt. Anh ấy cần chị làm bạn đời của anh ấy, đâu phải làm mẹ anh ấy đâu?

Tuy comment vào topic trả lời cho chị, nhưng mong muốn của em lại là anh người chị yêu sẽ trở về với vợ cũ và hai con. Với những đứa trẻ, chẳng ai tốt với chúng bằng chính cha ruột của chúng.

Chị ơi, lựa chọn con đường nào bớt chông chênh gồ ghề chị ạh
    Từ khi quen anh, tôi luôn động viên anh quay về, nhưng anh nói với tôi : Anh cần 1 gia đình, cần sự quan tâm, sự chăm sóc. Bạn biết không, ngày sinh nhật anh tôi mua tặng anh cái áo dù chỉ hơn 200.000 nhưng anh cảm động lắm, như 1 đứa trẻ được nhận quà, ngày đặc biệt gì hoặc đi công tác anh rất hay mặc cái áo đó và rất hạnh phúc.
    Giờ công việc làm ăn của anh không suôn sẻ, nhưng anh cố gắng động viên để tôi yên tâm tìm hạnh phúc, anh cố gắng không liên lạc với tôi. Hôm qua, tự nhiên anh lại nhắn cho tôi: " Xin Em đừng rời xa anh em nhé ", tôi có cảm giác anh bất lực hoàn toàn rồi, vì tôi là chỗ dựa tinh thần, là niềm hạnh phúc cho anh, giờ tôi ra đi là anh mất tất. Bạn anh cũng nhắn tin cho tôi mong tôi giúp anh ấy vượt qua giai đoạn khó khăn này.
    Thật sự, là người phụ nữ nên mặc dù đã cố gắng quyết tâm ra đi tìm hạnh phúc, nhưng tôi thấy mình có tàn nhẫn quá chăng. Cả đêm qua nằm mà lòng tôi giằng xé, chọn anh tôi sẽ khổ nhưng với anh giờ tôi như phao cứu sinh, vì từ khi yêu nhau, tôi vui thì anh vui, tôi buồn thì anh buồn vì anh nói " Anh như thùng rác mỗi khi em tức giận".
    Trong công việc tôi quyết đoán là vậy ,nhưng tại sao trong tình cảm tôi lại khó xử thế này.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo em thì chị nên lấy cả 02 , đùa tý thôi chị nên quên thằng cha công trình đi,nó chỉ là những xúc cảm ban đầu thôi, còn lấy và lập gia đình thì nên chọn anh chàng văn phòng đó !
    • 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traitimdau_290711 Xem bài viết
    Từ khi quen anh, tôi luôn động viên anh quay về, nhưng anh nói với tôi : Anh cần 1 gia đình, cần sự quan tâm, sự chăm sóc. Bạn biết không, ngày sinh nhật anh tôi mua tặng anh cái áo dù chỉ hơn 200.000 nhưng anh cảm động lắm, như 1 đứa trẻ được nhận quà, ngày đặc biệt gì hoặc đi công tác anh rất hay mặc cái áo đó và rất hạnh phúc.
    Giờ công việc làm ăn của anh không suôn sẻ, nhưng anh cố gắng động viên để tôi yên tâm tìm hạnh phúc, anh cố gắng không liên lạc với tôi. Hôm qua, tự nhiên anh lại nhắn cho tôi: " Xin Em đừng rời xa anh em nhé ", tôi có cảm giác anh bất lực hoàn toàn rồi, vì tôi là chỗ dựa tinh thần, là niềm hạnh phúc cho anh, giờ tôi ra đi là anh mất tất. Bạn anh cũng nhắn tin cho tôi mong tôi giúp anh ấy vượt qua giai đoạn khó khăn này.
    Thật sự, là người phụ nữ nên mặc dù đã cố gắng quyết tâm ra đi tìm hạnh phúc, nhưng tôi thấy mình có tàn nhẫn quá chăng. Cả đêm qua nằm mà lòng tôi giằng xé, chọn anh tôi sẽ khổ nhưng với anh giờ tôi như phao cứu sinh, vì từ khi yêu nhau, tôi vui thì anh vui, tôi buồn thì anh buồn vì anh nói " Anh như thùng rác mỗi khi em tức giận".
    Trong công việc tôi quyết đoán là vậy ,nhưng tại sao trong tình cảm tôi lại khó xử thế này.
    Đúng là cao thủ tán gái, khôn quá, nhưng bài này giờ cổ rồi, xin thành thật chia buồn với bạn là chả có lý do gì mà được tặng cái áo rồi cảm động tới mức đi đâu cũng mặc cả, đàn ông con trai chứ có phải phụ nữ đâu, ông 1 đời vợ này chơi trò ú tim tình cảm có vẻ khéo nhưng thật ra với những chị em lão luyện trong tình trường thì có thể nhìn ra ngay thôi. Điều quan trọng nhất là bạn phải biết được lý do thực sự tại sao vợ chồng ông ta bỏ nhau, theo lẽ thường thì người phụ nữ đã có tới 2 con cũng đã chín chắn nhiều rồi, phải có lý do gì thực sự lớn, không thể giải quyết được nữa thì mới ly hôn chứ không phải như mấy em trẻ nít cưới được 1 thời gian rồi sút nhau đâu.
    Còn về phần cậu trai tân: bạn cũng cần xem kỹ là đến tuổi đó tại sao họ chưa lấy vợ, phải chăng là do học hành hay do sự nghiệp, nếu không phải 2 thứ đó thì có lẽ do cậu ta tính cách dở đến mức không ai chịu được hoặc có tật kín gì mà bạn không biết.(theo như bạn nói thì chỉ là 1 nhân viên văn phòng bình thường thì có lẽ cậu ta bị tật hoặc bệnh gì đó khó nói là rất cao), nếu trường hợp này xảy ra thì mình nghĩ bạn nên sút cả 2, mặt khác hãy tăng cường mở rộng quan hệ để tìm kiếm cơ hội mới, thế giới này đâu chỉ có 2 người đàn ông đó đâu. Thân (à mà cũng chẳng thân lắm :P)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 241 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Em nghĩ chị nên lấy anh văn phòng ấy.
    Em thì nghĩ đơn giản, đường nào bằng phẳng em đi.
    Hic, nói thế chứ, em toàn đâm đầu vào ngõ cụt, rồi lại than thân trách phận....
    Cuộc sống con anh con tôi không đơn giản đâu chị ơi. Em cũng như mẹ gì trên kia ấy, lại hy vọng anh công trình về với vợ con.
    Em thích cái gì yên bình, ghét cái gì đổ vỡ. Mà ai cũng thích vậy mà, đâu riêng gì em.
    Nếu chị yêu mà yêu đến mức ko phải lên đây tâm sự, hỏi han, phân vân này nọ thì hẵng cưới anh công trình.
    Còn đã phân vân nghĩa là còn chưa thực sự yêu đủ, để mà đối mặt khó khăn sẽ gặp. Mọi người góp ý, tâm sự đấy, nhưng rồi sau đó, cuộc sống thực vẫn sẽ là mình mình phải đối mặt chị à.
    Còn nữa là em nghĩ hợp với ai thì lấy người đó.
    Chúc chị hạnh phúc nhé!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3