TIN TÀI TRỢ.

giữ chân 1 con ngựa hoang thật khó, mọi người có thể đọc tâm sự và giúp em cố gắng cũng như chia sẻ giúp em được ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

người mình yêu đó
    yêu nhau được 1 tháng rồi
    cứ vài hôm anh ấy lại giận mình
    ban đầu lỗi do mình, nhưng mình nghĩ nó ko quá to tát, có thể hướng dẫn cho mình làm thế nào cho đúng hơn
    anh ấy thường bực và cắt liên lạc
    mình nhắn tin thì nhắn lại : em đừng có nhắn tin cho anh nữa nhé, anh ko muốn gặp em nữa nhé. Rồi mình có nt hay gọi gì thì cũng vô ích, nếu có bắt máy là nói bằng cái giọng: Cái gì đấy, làm sao, đừng gọi nữa. cụp máy
    Xong vài hôm sau anh ấy lại liên lạc với mình

......................
    mình chỉ muốn 2 bên cùng sửa đổi dần dần, muốn giữ chân anh ấy ở lại với mình, mà mình cứ cảm giác mông lung quá, anh ấy có thể đi bất cứ lúc nào..............

lần gần nhất bọn em cãi nhau là hum qua,( sau vụ cãi nhau lần trước, bọn em mới làm lành được 5 ngày)
    bọn em đang rất vui vẻ, vào rap xem phim, em lại sực nhớ ra hứa với bạn đưa máy ảnh cho nó mà đến hẹn mất rồi. Nên vào rạp em ngồi nhắn tin cho bạn em liên tục để cố giải quyết cho xong. Anh ấy tỏ ý ko thik và nói em nhiệt tình với người đó quá, em lúc đấy lại cứ ngồi nhắn tin tiếp, em ko nghĩ ra việc chạy ra ngoài gọi điện. Anh ấy bỏ về , và cho em đi về kiểu gì thì kiểu. em nhắn tin nói em đang đi bộ về, để anh ấy quay lại. Nhưng anh ấy vẫn thế, lúc ko thik thì chỉ biết tới anh ấy ko thik và em mún thế nào mặc kệ. anh ấy nhắn tin cho em: em làm gì là việc của em. em đừng nhắn tin cho anh nữa nhé. Anh ko muốn gặp em nũa. ( lại 2 cái câu này )
    em biết em làm thế ko hay khi trong rạp mà lại nt liên tục..nhưng nếu anh ấy bỏ ra ngoài bực tức thì hơn là việc mặc xác em đi bộ về........
    và vấn đề đó ko quá to tát để anh ấy kèm theo 2 cái câu kia,
    anh ấy làm như vậy khiến em thấy mệt quá
    em biết em sai, em muốn nhận lỗi sai và rút kinh nghiệm
    nhưng em nghĩ vấn đề ko cần phải để nhiệt tăng cao như thế
    giận nhau hoài, liên tiếp, em thấy mệt quá
    mặc dù ban đầu là em sai...........
    Em là người sống khá tình cảm, và em cũng là người khá chung tình nữa, em luôn tâm niệm rằng, cho dù còn tình cảm với nhau dù 1 tí tẹo thôi...... miễn là còn tình cảm thì sẽ ko ngừng cố gắng........ko bỏ cuộc cho đến khi thực sự ....nhìn nhau ngao ngán.
    Trong vấn đề gì cũng vậy, em luôn nhìn lại xem mình có sai gì ko, em rất ghét ngồi kể 1 vấn đề nào đó và chỉ nhìn thấy lỗi của đối phương.
    Em sai và nhất là khi chính em tự nhìn thấy em sai, em sẵn sàng nhận lỗi, ko hề bảo thủ và bao biện. Ko phải em nói em sai là vì anh ấy, chỉ đơn giản là em thấy em sai, em cần rút kinh nghiệm cho lần sau, khi đi với bất cứ ai, với anh ấy hay người ko phải là anh ấy.
    Hum qua khi vào rạp em mải mê nhắn tin từ lúc vừa ngồi xuống cho đến tận lúc anh ấy bỏ về, ko nói chuyện, ko xem phim, cứ ôm khư khư cái ddt nhắn tin nhí nhoáy. em tự hỏi sao lúc đó mình hâm quá thế, xử sự thật kém
    Nếu em là anh ấy chắc chắn em cũng thấy khó chịu ( nhưng có thể em sẽ xử sự khác hơn anh ấy tí tẹo), em đã ko hề tinh tế để ý tới cảm xúc của người yêu em nhất là em biết tính anh ấy như thế............ vì vậy em thấy em sai.
    Em nói em sai ko có nghĩa em nhận tất cả lỗi sai về mình, cũng ko hề nói anh ấy đúng tất cả, em chỉ biết trong tình huống đó, em có phần sai lè. Thế thôi ạh, em nghĩ khi mình sai mình nhận sai, đâu phải là quỵ lụy ??????
    Đó là sự giải thik cho 1 số bạn nói rằng tại sao em cứ luôn miệng nhận sai.
    Người yêu em sinh năm 81, nhưng tính anh ấy như 1 con ngựa hoang, chưa muốn chui vào gông của hôn nhân, gia đình. Không phải anh ấy đang chăn rau, vì em ko phải rau ^^, em biết điều đó chứ. Em biết mình đang yêu ai và tại sao yêu chứ !
    Chỉ có 1 điều đó là anh ấy vốn là người khá kiêu ngạo ( tất nhiên anh ấy có những yếu tố và lý lẽ của riêng anh ấy) , đôi khi hơi hành xử thái quá như kiểu chưa làm chủ được cảm xúc của mình.
    Khi chấp nhận yêu anh ấy, em đã chấp nhận đối đầu với những thách thức cho 1 chuỗi gập ghềnh trước mặt.
    Để thuần 1 con ngựa hoang ko bh có sự dễ dàng , điều đó khiến em buồn , khiến em mệt , nhưng cũng khiến em yêu.
    Khi em viết tâm sự này lên đây, ko phải với mục địch viết lên để tìm kiếm cảm giác hả hê khi người khác chém chém người yêu mình
    Em cũng ko tìm kiếm 1 lời khuyên bỏ cuộc.
    Em biết chứ, em biết lựa chọn của mình, và em cũng biết cái giới hạn cho phép của mình.
    Nhưng chỉ khi em cố gắng hết sức bằng sự chân thành và tình yêu của mình mà mọi thứ vẫn vô ích, lúc đó mới là lúc em stop .
    Em mường tượng trong đầu, về việc mềm mỏng, cứng rắn, phớt lờ hay nhấn cái tôi của mình xuống 1 chút..........
    Mọi thứ cứ bay bay lở lửng và em chưa biết sẽ nên làm gì , làm như thế nào, bắt đầu từ đâu.......
    Em cũng biết chẳng ai có thể chỉ dạy cho mình cách yêu
    nhưng vẫn đang tìm kiếm 1 vài trường hợp như mình, rằng họ đã thành công như thế đó để cổ vũ chính mình
    tìm kiếm những lời khuyên của những người anh trai, những người có chút ít nét tương đồng với người yêu em
    ........
    hỳ.......chả biết nữa
    hỳ hỳ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 349 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

em mà là chị thì em pái pai anh í luôn!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zuyeu Xem bài viết
    em mà là chị thì em pái pai anh í luôn!
    hì hì, nhiều người nói vậy^^
    mình chưa bỏ cuộc vì mình tin sau cái sự kiêu ngạo, hâm hâm , bốc đồng của anh ấy là 1 trái tim nồng ấm. chỉ là chưa đúng cách thui. mình tin thế
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 280 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

chả bik nói j chứ mình thấy thằng bạn đang yêu là thằng sở khanh đấy, từ việc bạn nt trong rạp là chuyện rất bt miễn ko ảnh hưởng đến mọi ng xem fim xung quanh, mình còn nt be bét xong tức quá ko giải quyết đc mình bấm hẳn máy trong rạp gọi cho đứa bạn hoặc khách hàng mà hắn vẫn vui vẻ chả vấn đề j, vì đơn jản là chuyện đấy quá đơn jản và bt chả có j để hắn tỏ với bạn như thế. lại còn nt là đi bộ mà hắn còn nói đc câu làm j kệ e thì chịu rồi. Bạn ko biết quí trọng mình là hắn sẽ lợi dụng cho bạn ko còn j luôn đó, lúc đó bạn sẽ còn đau khổ và đau đầu hơn cả lúc suy nghĩ bây h. Tốt nhất là mình thấy bạn có xấu xí đến mấy cũng tìm ng tốt với mình mà yêu, còn đứa đấy ko tốt đc với mình thì cho nó đi tàu lượn đi bạn, thà ở giá còn hơn yêu và lấy mấy thằng kiểu này. Đọc xong mà mình lộn hết cả fèo fọt rồi này
    [CENTER]Ngồi chán
    Bắt gián
    Kẹp háng
    Gián chết
    Hết chán :Laughing:
    [/CENTER]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miki88 Xem bài viết
    chả bik nói j chứ mình thấy thằng bạn đang yêu là thằng sở khanh đấy, từ việc bạn nt trong rạp là chuyện rất bt miễn ko ảnh hưởng đến mọi ng xem fim xung quanh, mình còn nt be bét xong tức quá ko giải quyết đc mình bấm hẳn máy trong rạp gọi cho đứa bạn hoặc khách hàng mà hắn vẫn vui vẻ chả vấn đề j, vì đơn jản là chuyện đấy quá đơn jản và bt chả có j để hắn tỏ với bạn như thế. lại còn nt là đi bộ mà hắn còn nói đc câu làm j kệ e thì chịu rồi. Bạn ko biết quí trọng mình là hắn sẽ lợi dụng cho bạn ko còn j luôn đó, lúc đó bạn sẽ còn đau khổ và đau đầu hơn cả lúc suy nghĩ bây h. Tốt nhất là mình thấy bạn có xấu xí đến mấy cũng tìm ng tốt với mình mà yêu, còn đứa đấy ko tốt đc với mình thì cho nó đi tàu lượn đi bạn, thà ở giá còn hơn yêu và lấy mấy thằng kiểu này. Đọc xong mà mình lộn hết cả fèo fọt rồi này
    ui, cám ơn chị. chị đừng nóng ko lại bực tức vô cớ ^^
    hum qua em nhắn tin off qua yahoo cho anh ấy, em cũng biết anh ấy sẽ ko phản ứng gì đâu, nhưng em vẫn cứ giải thik tại em thất hứa với bạn nên em mới mải mê nhắn tin như thế, rồi em cũng nói em có sai, nhưng anh cũng nên tự xem mình có đúng hay ko, nếu hôm qua em gặp chuyện bất trắc thì anh có hối tiếc ko???
    em nói vài điều em nghĩ để cho anh ấy biết, em cũng ko muốn như thế, và em xác định em chỉ mềm mỏng hạ mình nhắn tin qua yahoo 1 lần đó thui, em nhất quyết sẽ ko sms hay gọi điện như mọi lần, nếu có chia tay thì em cũng chấp nhận ko níu , còn nếu như ko chia tay em sẽ tìm cách làm giảm dần cái tính đó của anh ấy đi chị àh^^
    • 173 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

mới quen có 1 tháng đã như vậy ? bạn trai bạn chắc bị hâm rồi ... bạn trai mình đang quen lâu lâu cũng hay vậy lắm , mình có cảm giác rất khó chịu , khi mà tò tí te thì cứ tắt nguồn... 1 , 2 lần thì ko sao nhé ... đến lần t3 là mình cho bye luôn ... kiểu cách đó là ko tôn trọng mình , và chẳng coi mình ra cái **** gì cả
    • 120 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hic! đã cm cho bạn rõ dài mà k gửi được!
    Thôi mình đành nói gắn gon vậy nhé!

Bf mình cũng thỉnh thoảng được mọi ng gọi là ngựa hoang!
    Bằng những gì mình đã trải qua, mình có thể nói bạn k hiểu tâm tính anh và tình cảm anh dành cho bạn hiện tại rất ít( sory sự thật thường đau lòng)!
    Trông vậy thôi chứ em hiền lắm í........... EM THỀ MÀ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doithaydethaydoi Xem bài viết
    Hic! đã cm cho bạn rõ dài mà k gửi được!
    Thôi mình đành nói gắn gon vậy nhé!

Bf mình cũng được mọi ng gọi là ngựa hoang!
    Bằng những gì mình đã trải qua, mình có thể nói bạn k hiểu tâm tính anh và tình cảm của anh cho bạn có rất ít( sory sự thật thường đau lòng)!
    hì, nếu bạn viết cho mình nhiều hơn nữa thì tốt quá ^^
    • 865 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

ôi ngày trc mình từng yêu 1 anh có tính kiêu ngạo và cái tôi to đùng y hệt ng yêu bạn luôn, lúc đầu cũng nghĩ như bạn là dần dần mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn, a ấy sẽ hiểu đc sự quan tâm và ty của mình dành cho anh ấy. Nhưng qua bao nhiêu chuyện xảy ra vẫn thế cuối cùng là bb, lúc đầu chia tay hẳn mình cũng buồn và muốn níu kéo lắm nhưng 1 thời gian sau thì thấy điều đấy là điều đúng đắn nhất mà mình từng làm chúc bạn hạnh phúc hí hí
    • 120 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Đã là ngựa hoang thì k thuần phục được đâu bạn!
    Họ chỉ ngoan khi họ thực sự muốn mà thôi!

Mà mình thấy mọi người chém bf bạn nhìu quá! tội nghiệp anh ý Thực ra tớ thấy những gì anh ấy làm hoàn toàn k có gì lạ..dễ hiểu mà!
    Mới yêu 1 tháng thôi! muốn bên 1 ng như này còn nhiều gian truân bạn ah:Rose::Rose:
    Trông vậy thôi chứ em hiền lắm í........... EM THỀ MÀ
    • 97 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

"Mà mình thấy mọi người chém bf bạn nhìu quá! tội nghiệp anh ý Thực ra tớ thấy những gì anh ấy làm hoàn toàn k có gì lạ..dễ hiểu mà!
    Mới yêu 1 tháng thôi! muốn bên 1 ng như này còn nhiều gian truân bạn ah"
    đọc xong cm của ac mà e cũng thấy hơi choáng, choáng vì mình....suy nghĩ khác mọi người quá. e ko nghĩ a ấy là 1 người "sở khanh", hay "yêu c ấy quá ít"
    vì đọc xong, thấy anh ấy...giông giống mình cái khoản hay giận dỗi.
    tại yêu quá mà! tuy nhiên cách xử lý của anh ấy hơi ...mạnh quá thui.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,184 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Cái tính cách của bf chủ top mà có bạn gái như chủ top đúng là phúc ông bà để lại rồi. Tình yêu đúng là mù quáng, thôi chúc chủ top may mắn. Giang sơn dễ đổi bản tính khó dời, mới 1 tháng mà ko tôn trọng bạn gái kiểu đó thì ngày tháng còn dài, còn khiến chủ top đau đầu dài dài.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 280 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

hik hik nhiều bạn vẫn tin tưởng đây là 1 chàng trai tốt, Amen, thui e lót giấy dưới mông e ngồi hóng cho sướng, chứ cm nữa chak e ăn gạch sỏi bê tông của mấy chị e yêu mấy zai kiểu này quá
    [CENTER]Ngồi chán
    Bắt gián
    Kẹp háng
    Gián chết
    [/CENTER]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 266 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ tình cảm của anh này dành cho chị không nhiều, họ chỉ thay đổi khi họ muốn và gặp được người làm cho họ trở nên như vậy. Vì họ không muốn mất người đó :Nottalkin:
    Sẽ yêu và lấy chồng già. Vì muốn được mãi là trẻ con trong mắt chồng :LoveStruc:
    ( Cơ mà mình cũng hợp tính với giai già hơn giai trẻ. Chạ hiểu :Worried: )
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 24 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Lấy cái anh mà cái "tôi" to đùng như bf của bạn là sau này khổ lắm đó. Tìm anh nào hiền hiền mà galant hơn chút đi cho đời nó dễ thở. Khuyên bạn thế thôi chứ nhỡ "thắng ấy" nhà mặt phố, bố làm to hoặc to cao đẹp trai như tài tử thì.....cố một tí....gắng một tí.......
    Lần đầu tiên giận anh
    Em uống cạn cốc cà phê đen đắng ngắt
    Thấy tim mình đập nhanh hơn

toàn thân lạnh ngắt ....

Lần thứ hai giận anh
    Em uống cạn ly rum cay xè
    Nước mắt tràn mi
    Thấy
    chưa bao giờ buồn như thế ....

Lần cuối cùng giận anh
    Em chợt buồn
    Rồi cười vu vơ
    với một gã đàn ông qua đường ...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 280 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

hik tài tử mà tính nó cục thế thì về nó táng cho vài trận nhìn nó chả hiểu thành tài tử hay sư tử nữa đâu ạ :Laughing:
    [CENTER]Ngồi chán
    Bắt gián
    Kẹp háng
    Gián chết
    [/CENTER]